ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่เป็นไรคะ เพราะเฮียเขาตอบมาหลังจากมดแดงถามไปค่ะ เขาบอกว่ามันเป็น android ..app ตัวเดียวกันค่้ะ

ด้วยความอยากรู้ค่ะ มะวานมดแดงไปถอย galaxy sl มาแล้ว เลยเพิ่งลง tradeintercepter เสร็จ มดแดงว่า indicators มันมีมากกว่าใน ipad ซะอีก และมันยัง เปิดหน้าย้อนไปมาได้ ซึ่ง ipad ทำไม่ได้ :wacko: :ph34r:

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ด้วยความอยากรู้ค่ะ มะวานมดแดงไปถอย galaxy sl มาแล้ว เลยเพิ่งลง tradeintercepter เสร็จ มดแดงว่า indicators มันมีมากกว่าใน ipad ซะอีก และมันยัง เปิดหน้าย้อนไปมาได้ ซึ่ง ipad ทำไม่ได้ :wacko: :ph34r:

อะโห เพิ่งซื้อ ipad ตอนนี้ถอย galaxy อีก เจ้าแม่ IT

!01

นึกแล้ว จะต้องโดนเหน็บแบบนี้ แน่ๆค่ะ คุณ ngoodin

แต่ ipad ไม่ได้ซื้อค่ะ เป็นของแถมที่ซื้อ...แล้วพอได้มามันก็ connect internet ไม่ได้...เวลาออกนอกบ้านยกเว้นไปในที่มี wi fi และเวลา internet เสียที่บ้าน ก็ไม่สามารถอัพเดทกราฟได้เลย แต่โทรศัพท์สามารถ connect สัญญาน edge ได้ทำให้ตามข้อมูลได้ อย่าว่าใช้เงินฟุ่มเฟือยเลยนะคะ มันอยากอ่ะค่ะ ขอให้ของขวัญตัวเองบ้าง ยอมรับค่ะว่าติดเว็บซะแล้ว อุ้ยไม่ใช่ติดกราฟค่ะ แต่กราฟแบบที่เราทำเองมันไม่สามารถดูได้ ก็ต้องอาศํยอ่านจากเว็บบ้าง และโทรศัพท์ก็สามารถตอบโจทย์ได้ สำหรับคนอยู่ต่างจังหวัดค่ะ ยอมรับค่ะ ว่าทีแรกไม่คิดว่าโทรศัพท์แบบ samartphone จะสามารถดูอะไรได้แยะ

ทั้งหมดไม่ใช่ข้อแก้ตัวที่อยากได้ของ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คิดไว้นานแล้ว เพราะเครื่องเก่า 2 ซิมที่คิดว่าดี แต่พอเข้าเนตแล้วหงุดหงิด เพราะมันเป็นโทรศัพท์ธรรมดา โหลดช้า บางครั้งก็เด้งไปอีกซิม สู้เครื่องเก่าที่ 1 ซิมไม่ได้ ทีนี้พอไปได้ข้อมูลจากเพื่อนหลานเลคเชอร์ให้ฟังเกี่ยวกับโทรศัพท์ที่มีระบบปฏิบัติการ... เราก็อ้อ ประมาณนั้น แต่ก็ยังไม่ถึงจุดที่จะซื้อ ก็โฉบไปลองเครื่องเล่นที่ power buy นานแล้ว พอดีมีโปรโมชั่นดีๆ ลด 8 % และให้เครดิต 0 % 4 เดือน เลยเป็นสิงที่ทำให้ตัดสินใจ ถอยดีกว่า

แหะ แหะ ผมก็แซวไปงั้นแหละครับ ผมก็ใช้ galaxy s รุ่นแรก 16G แต่ไม่เคยโหลดแอ๊ปมาเล่นแบบจริงจัง เล่นแต่เกมขับรถ มันดี ไว้ต้องลองลง interceptor บ้างแล้ว

ส่วนแอ๊ป mt4 ผมใช้กับมือถือ widows mobile รุ่นเก่า o2 ที่ใช้คุ้นเคยติดมืออยู่ประจำก็ใช้ดีครับ

ผมว่า android ก็ ok สำหรับพวก multimedia , game อะไรเนี่ย แต่ก็ยังสู้ ipad ไม่ได้ ส่วนโปรแกรมจริงจังต่าง ๆ พวกการลงทุน พวกที่ใช้ทำงานทำการต่าง ๆ ผมว่าของ windows mobile จะมีเยอะ แต่windows mobile นี้ก็คงใกล้จะสูญพันธ์แล้ว ถ้าไม่มีใครเอา windows7 ไปลงในมือถือ ต่อไปก็คงเหลือแต่ android กับ ios

:ph34r:

คุณงู คุณมดแดง ผมว่าเจ้าตัว interceptor เนี่ยดูได้แต่ค่าเงินนะครับ ส่วนทองกับset50ดูไม่ได้ (ทั้งแอนดรอย ทั้งios) ถ้าจะดูให้ได้ทั้งหมดจริงๆต้องเป็นMillennium ใน windows phone น่ะครับ. เอ หรือผมหาทองไม่เจอ <_<

อ้อ ผมกลับไปย้อนอ่านเจ้า xau นี่เองอายจัง :P

ปล. Millennium ในแอนดรอยกับ iOS นี่ผมยังไม่เห็นมีอินดี้นะครับ

ถูกแก้ไข โดย Keep Moving

รบกวน คุณมดแดงเปรียบเทียบการตัดสินใจเลือกระหว่าง Ipad กับ Galaxy อะไรดีสำหรับดูกราฟทอง และใช้ Steaming ในการซื้อ-ขาย

ขอบคุณคะ

รบกวน คุณมดแดงเปรียบเทียบการตัดสินใจเลือกระหว่าง Ipad กับ Galaxy อะไรดีสำหรับดูกราฟทอง และใช้ Steaming ในการซื้อ-ขาย

ขอบคุณคะ

เอ้าตอบไปแล้ว เดี๋ยวเอามาให้เพื่อนๆดูบ้าง

แต่มดแดงตอบแบบมืนๆนะคะ เพราะนอนน้อยเมื่อคืนค่ะ เอามาหมดเลย ไหนๆก็พูดแล้ว เกรงใจเพื่อนๆ i phone ค่ะ.....

เมื่อเช้ามดแดงโทรไปบอกรุ่นน้อง เมื่อวานโทรไปเล่าให้รุ่นพี่เรื่อง galaxy sl ที่ซื้อ ว่ามันสามารถตอบโจทย์อะไรให้เราคนต่างจังหวัดนะคะได้ดีมากๆ คิดว่าได้มากกว่า ipad เพราะ 3 g ยังใช้ไม่ได้เลย เพราะยังหาวิธีเข้าเนตนอกจาก wifi ไม่เจอ มดแดงยังหาวิธีไม่พบใน ipad อาจเพราะยังไม่ได้หยิบเขาไปเวลาออกไปข้างนอก

แต่โทรศัพท์เมื่อวาน ได้ลองแล้วเกี่ยวกับวิธีเข้าเนต.. การโหลด แอพ.. โดยใช้ wifi นอกบ้าน แบบฟรีนะคะ ทำงัย.. การใช้ edge เมื่อไม่มี wi fi เริ่มแรกตั้งแต่โทรไปหา ais ได้รับคำตอบที่ดีถ้าจะใช้ wifi เพราะมันมีแบบจะใช้แล้วโทรไปก็ดี ทำให้เราไม่ต้องซื้อ package ล่วงหน้า ...แต่ถ้าจะใช้ ipad ก็ต้องหาโทรศัพท์อีก .. การใช้ app mobile ap ของซัมซุง อันนี้ยังไม่ได้ลอง ซัมซุงสามารถให้เครื่องโทรศัพท์กระจายสัญญาน wifi ได้ มดแดงไม่เคยมีความรู้เกี่ยวกับ app ต่างๆ แต่เมื่อวานได้ลองเข้าไปด้าน medical พบว่าดี แต่ยังไม่ได้ลองหาอีก

การใช้ edge ใน galaxy sl ทำได้ดีพอควรซึ่งทีแรกคิดว่าไม่เวอร์ค แต่พอออกจากบ้านใช้ได้ดี แสดงว่าแถวบ้าน สัญญญานมันแย่งกัน เลยช้า มดแดงใช้ รุ่นนี้ เพราะ cpu มัน 1 กิ๊ก น่่าจะทำความเร็วได้ดี และสามารถเพิ่มได้ถึง 32 กิ๊ก แต่ galaxy s มัน 16กิ๊ก แต่มันแพงไปหน่อย เลยไม่เอา เพราะความสามารถไม่ต่างกัน อันนี้เพื่อน้องบอก เพราะเขาซื้อมาใช้ก่อนเรา ยังมีอะไรอีกมากเล่าไม่ถูกเช่น เวลาเราใส่ข้อมูลอะไรมันลิงค์ถึงกันสะดวกมาก email มันดึงมาเซฟไว้เลย ถ้าเราเมมทุกอย่างดี พอกดหาข้อมูลจะได้แผนที่ออกมาเลย document to go อันนี้ก็ดีแต่ยังไม่ได้ลอง

สรุป มดแดงเชียรซัมซุงเพราะไอโฟนแพงมากไป ประสิทธิภาพ galaxy ไม่ด้อยกว่าเลย และเมื่อเย็นก็ลองถ่ายรูปทำได้ดี แต่ไม่มีแฟลช เคยใช้ไอโฟนถ่ายยังทำได้ไม่ดีเพราะเคยใช้ของเพื่อน หรือเพื่อนเขาเซทไม่เป็นไม่รู้ เราถ่ายไม่รู้จังหวะ ปล่อยมือแล้วยังไม่กดอีก เวลาจะให้โฟกัส แต่ของเรามันเร็วมาก ไม่เหมือนเครื่องเก่าต้องคอยแช่มือไว้ เสียดายไปถ่ายเล่นอย่างอื่น พอมาลองถ่ายกับทีวี เอ๊ะทำไมถ่ายได้ ไม่มีเส้นขวาง มาลองถ่ายงานเจ้าชายวิลเลี่ยมตอนภาพเคลื่อนไหวตอนงานใกล้เลิก เลยทำได้ไม่ดี

ตอนนั้นที่ซื้อบอกได้คำเดียวว่าเสี่ยงเลือกซื้อก็กลัวจะไม่เป็นหยั่งที่คิด แต่ตอนนี้ โอเคมากๆเลย ชอบมากๆ

คุณงู คุณมดแดง ผมว่าเจ้าตัว interceptor เนี่ยดูได้แต่ค่าเงินนะครับ ส่วนทองกับset50ดูไม่ได้ (ทั้งแอนดรอย ทั้งios) ถ้าจะดูให้ได้ทั้งหมดจริงๆต้องเป็นMillennium ใน windows phone น่ะครับ. เอ หรือผมหาทองไม่เจอ <_<

อ้อ ผมกลับไปย้อนอ่านเจ้า xau นี่เองอายจัง :P

ปล. Millennium ในแอนดรอยกับ iOS นี่ผมยังไม่เห็นมีอินดี้นะครับ

คุณ keep เจอแล้วใช่ใหมคะ ทอง = xau/usd ...

อินดิเคเตอร์ใน tradeinterceptor มีมากกว่าใน ipad การเปิดหน้าต่อไปและถอยหลังทำได้ดี (ซึ่งใน ipad ทำไม่ได้เลย ถ้าถอยต้องออกเลยสถานเดียว) การใช้งานทำได้ค่อนข้างเร็ว การปรับแต่งอินดี้ทำได้ดี เสียอย่างที่บีบอินดี้ให้แคบไม่ได้ และเปิดหลายหน้ากราฟไม่ได้เหมือน ipad แต่เวลา ล้อกอินช้าหน่อย ... เวลาจะเทรดก็ทำได้ดี แต่ไม่รู้เมืองไทยทำงัย

:ph34r: เรื่อง setไม่มีความรู้ค่ะ

:) เรื่อง app มดแดงโหลด k cast มาด้วยอันนี้ก็มีอะไรน่าดูพอควร

ปล อย่าลืมโหลด antivirus ด้วยนะคะ มดแดงโหลด avg มาใช้ โอเคเลยค่ะ พอเราโหลด แอพใหม่มา มันก็ scan ให้เลยค่ะ ไม่ต้องสั่ง

มาเสริมของคุณมดแดงให้ครับ

Galaxy Tab ถ้าจะใช้3g แนะนำให้ใช้รุ่น P1000T ครับ เพราะจะใช้ 3G ของทรูมูฟได้ แต่ถ้าเป็น P1000 จะใช้ 3G ของTOT ได้เท่านั้น อ้อใช้ของAIS ได้ด้วยแต่ตอนนี้ 3G ของ AIS ใช้ได้เฉพาะที่เชียงใหม่กับโคราชเท่านั้นครับ

ส่วนApp ที่ใช้งานต่างๆมีหลายตัวที่มีประโยชน์ครับ เช่น office to go นี่ก็ดีที่สุดสำหรับที่ลองมา(เกี่ยวกับ ms office) หรือ พวกโปรแกรม scanner (ใช้แทนเครื่แกแนกน) หรือโปรแกรมที่ถ่ายรูปนามบัตรแล้วเอาข้อมูลต่างๆลงไปเก็บใน contact ของ outlook ได้เลย

ส่วนเกมก็มีเยอะครับ

สองตัวระหว่า tab กับ iPad. นี่คงต้องลองชั่งใจดูครับ

อ้อข้อด้อยของ iPad สำหรับผมก็คงเป็นเรื่องของการโอนถ่ายข้อมูลน่ะครับ ที่ต้องใช้โปรแกรมช่วย แต่ถ้าเป็น tab นี่ก็จะเหมือนกับทั้มไดรฟธรรมดา

ข้อดีของ tab ก็คือโทรศัพท์ได้ เปลี่ยน(เพิ่ม) memory ได้ ถ่ายรูปได้ (เปรัยบเที่ยบกับ iPad 1)ตะครุบ

แต่จอของ tab จะเล็กกว่า เลยทำให้น้ำหนักของตวเครื่องเบากว่า แล้วก็พกพาได้ง่ายกว่า iPad

แต่ถ้ามี iPad หรือจะซื้อ iPad ผมว่าแค่ตัว wifi ก็พอแล้วครับ ถ้าเรามีมือถือที่สามารถแชรเน็ตโดยผ่าน wifi ได้

อย่างคุณมดแดง ถ้ามี galaxy อยู่แล้วก็สามารถแชร์เน็ตได้เลยครับโดยเข้าไปที่

Settings - wireless and network - Mobile AP แล้วติ๊กเครื่องหมายถูกตรง Mobile AP แค่นี้ก็แชร์เน็ตได้แล้วครับ

คุณ keep เจอแล้วใช่ใหมคะ ทอง = xau/usd ...

อินดิเคเตอร์ใน tradeinterceptor มีมากกว่าใน ipad การเปิดหน้าต่อไปและถอยหลังทำได้ดี (ซึ่งใน ipad ทำไม่ได้เลย ถ้าถอยต้องออกเลยสถานเดียว) การใช้งานทำได้ค่อนข้างเร็ว การปรับแต่งอินดี้ทำได้ดี เสียอย่างที่บีบอินดี้ให้แคบไม่ได้ และเปิดหลายหน้ากราฟไม่ได้เหมือน ipad แต่เวลา ล้อกอินช้าหน่อย ... เวลาจะเทรดก็ทำได้ดี แต่ไม่รู้เมืองไทยทำงัย

:ph34r: เรื่อง setไม่มีความรู้ค่ะ

:) เรื่อง app มดแดงโหลด k cast มาด้วยอันนี้ก็มีอะไรน่าดูพอควร

ปล อย่าลืมโหลด antivirus ด้วยนะคะ มดแดงโหลด avg มาใช้ โอเคเลยค่ะ พอเราโหลด แอพใหม่มา มันก็ scan ให้เลยค่ะ ไม่ต้องสั่ง

เรื่องไวรัสไม่ต้องห่วงครับคุณมดแดง เพราะแอนดรอยมันคือ ยูนิค น่ะครับ(ไม่ใช่ windows)

อ้อลืมไปเรื่องนึงครับ

ipad เล่นเกมสมันส์กว่านะครับ :lol:

เรื่องไวรัสไม่ต้องห่วงครับคุณมดแดง เพราะแอนดรอยมันคือ ยูนิค น่ะครับ(ไม่ใช่ windows)

มันเป็นงัยคะ ยูนิค

เรื่องเล่นเกมส์ มดแดงก็เพิ่งเคยสัมผัสนี่ล่ะคะ สนุกมากจริงๆ มันแยะไปหมด มันต่างจากเกมส์ในร้านเกมส์ใหมคะ

แต่มดแดงก็ชอบวิทยุ และ tv ซึ่งตอนนี้มีแค่ mcot ไม่รู้ช่องอื่นมีหรือเปล่าสำหรับทีวีไทย ตอนนี้ของเล่นมีหลายอย่างหยั่งที่โดนแซว เลยยังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะรู้ครบหมด มันคงมีให้เราศึกษาไปเรื่อยๆ ดี่ค่ะ สมองจะได้ไม่ฝ่อ..

มันเป็นงัยคะ ยูนิค

เรื่องเล่นเกมส์ มดแดงก็เพิ่งเคยสัมผัสนี่ล่ะคะ สนุกมากจริงๆ มันแยะไปหมด มันต่างจากเกมส์ในร้านเกมส์ใหมคะ

แต่มดแดงก็ชอบวิทยุ และ tv ซึ่งตอนนี้มีแค่ mcot ไม่รู้ช่องอื่นมีหรือเปล่าสำหรับทีวีไทย ตอนนี้ของเล่นมีหลายอย่างหยั่งที่โดนแซว เลยยังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะรู้ครบหมด มันคงมีให้เราศึกษาไปเรื่อยๆ ดี่ค่ะ สมองจะได้ไม่ฝ่อ..

สำหรับวิทยุผมใช้. TuneIn Radio ส่วน tv ผมไม่ไดดูแบบเรียวทามน่ะครับ ก็เลยใช้ยูทูปดูย้อนหลังแบบธรรมดา แต่ยังไงเดี๋ยวจะลองช่วยหาๆดูโปรแกรมให้ครับ

เว็บไซต์ Siampod รายงานข่าวด่วนล่าสุดเข้ามาให้สาวก iPad ในบ้านเราได้ตื่นเต้นไปตามๆกันว่ามีโอกาสสูงทีเดียวที่ iPad 2 จะพร้อมเปิดตัวกันอย่างเป็นทางการในวันที่ 6 พฤษภาคมนี้ที่ศูนย์การค้า Siam Discovery ขณะที่แหล่งข่าวจากภายใน iStudio by Comseven เองก็มีการระบุมาด้วยว่าสินค้าจะเข้ามาวางจำหน่ายเร็วๆนี้อย่างแน่นอนด้วย

ในส่วนของราคาเปิดตัวของ iPad 2 นั้นก็ยิ่งทำให้ใครหลายคนช็อคขึ้นไปอีกขั้นด้วยการที่ราคาจะยังคงอยู่ในระดับเดียวกับเมื่อครั้งที่เปิดตัว iPad รุ่นแรกอย่างเป็นทางการในบ้านเรานั่นเอง ซึ่งก็จะเป็นไปตามเรตราคาเหล่านี้คือ

iPad 2 W-Fi

16GB ราคา 15,900 บาท

32GB ราคา 18,900 บาท

64GB ราคา 21,900 บาท

iPad 2 Wi-Fi + 3G

16GB ราคา 19,900 บาท

32GB ราคา 22,900 บาท

64GB ราคา 25,900 บาท

ดังนั้นถ้าใครที่กำลังคิดตัดสินใจจะซื้อเครื่องหิ้ว iPad 2 ในช่วงนี้ก็อยากจะขอแนะนำให้ลองยับยั้งชั่งใจเอาไว้ก่อนแล้วรอดูสถานการณ์นับจากช่วงนี้ไปให้จงดีก่อนจะดีกว่า แต่เชื่อได้เลยว่าถ้ากระแสข่าวหลั่งไหลเข้ามาถึงขนาดนี้ก็รับรองว่ายังไงเสียทุกท่านก็คงได้เชยชม iPad 2 เครื่องศูนย์บ้านเรากันในเร็ววันนี้อย่างแน่นอนครับ

บทความโดย: ekk TechXcite

ที่มา: siampod

ปล. เด็กขายของ เห็นห้องนี้ คุยเรื่อง Ipad เลยมาแปะข่าวครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณมากมายทุกๆข้อมูลจากสมาชิก Big ๆๆ ทั้งหลายครับ

สุดท้าย ก็ยังรีรออยู่ครับ ท่านมดแดง