ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ของเพื่อน ๆ ที่บอกมา ล้วนแต่เป็นเพียงเนินเตี้ย ๆ เท่านั้น ของผมซื้อวันเสาร์ที่ 30 เมษา 48 ดอลล่าร์/oz คิดเป็นเงินไทย บาทละ 709 กก.ละ 46,511 พอวันจันทร์เปิดมาก็เริ่มถล่มเลยครับ วันเดียวเงินหายไปสามแสนกว่าเกือบสี่แสนบาท ขอให้เพื่อน ๆ มาช่วยกัน "ทำใจ" ให้กำลังใจกัน คิดมากไปก็ไม่มีประโยชน์มองบวกเข้าไว้ เหมือนเราเอาต้นกล้าไม้มาปลูก วันรุ่งขึ้นมันอาจเหี่ยวเฉาได้อย่าเพิ่งตกใจ ให้เวลามันหน่อย พอตั้งตัวได้มันก็จะเจริญเติบโตไปเอง ยิ่งต้นไม้มี "คุณค่า" มากเท่าใด อาจจะเหี่ยวเฉานานกว่าพวกต้นหญ้าที่ไม่ค่อยจะมี "คุณค่า" มากเท่านั้น ฉะนั้น!!!! อย่าวิตกกังวลมากนัก เพราะเราตัดสินใจที่จะเดินเส้นทางนี้แล้ว คิดมาก่อนแล้วว่ามันดี มันถูกต้องแล้ว หากเจออุปสรรคเล็ก ๆ น้อย ๆ "สู้" ต่อไปอย่าได้ถ้อถอย แล้วไปเจอกันที่ 1,500/oz ครับ ขณะนั้นทองอาจจะไปที่ 10,000/oz ฮิ ฮิ ฮิ ๆ ๆ ๆ ๆ

ผมเข้าตอน 45 ดอลล่าร์ ^ ^''

มาอยู่ดอยเป็นเพื่อนครับ เก็บยาวววววว

ตอนนี้ของใครเฉลี่ย ต่ำกว่า 4หมื่น สบายใจได้เลยครับ เด่วก็มา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาแล้วรูปเงิน 5 kg ของเล่งหงษ์คร้าบบบบ

มันจะซีลปากถุงไว้ และมีใบสั่งของอยู่ในนั้นเลย ผมนึกว่าจะแยกให้ถุงละ 1 โล มาทีเดียว 5 โลเลย หิ้วตัวเอียงเหมือนกันอ้ะ

อ้ออีกอย่า เข้าไปในเวบของฮั่วเซ่งเฮง http://www.huasengheng.com/

เค้าบอกว่าจะมี silver มาขายแล้ว ดีเลยผมว่ามีโอกาสทำเป็นแท่ง 99.99% สูงน๊ะ ถ้าจริงได้ซื้อที่นี่แหละ ดูน่าเชื่อถือดีด้วย :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย My dear

อยู่ดอยด้วยคนค่ะ ซื้อวันที่ 28 เมย 711 ต่อบาท เป็นโลก้อ 46,641 บาท ซื้อแล้วก็หล่นตุ๊บๆอย่างรวดเร็ว ที่สำคัญชวนพ่อซื้อเงินด้วย ซื้อที่ดอยด้วยกันเลย

ราคาตกทุกวันไม่กลัว แต่กลัวตอนที่พ่อโทรมาถามราคาเงินทุกเช้าเลย :P คืนไหนตกแรงจะตอบไงดีน้อ โชคดีที่ส่งหนังสือคุณnextให้พ่ออ่านก่อนแล้ว กับได้กำไรจากทองบ้างแล้ว พ่อก็เลยเข้าใจ

วันนี้ก็เพิ่งไปซื้อเพิ่มอีก ราคาเหลือโลละ 35,424 แล้ว ถ้าลงอีกก็อยากซื้อเพิ่มอีกค่ะ หาเงินกระดาษมาซื้อไม่ทันเลย ^_^

ใครเข้าตั้งแต่ช่วงแรกๆที่2X$ก็เกาะบนเขากระทิง

ใครเข้ามาช้าอีกนิดช่วง3Xก็เกาะหลังกระทิง

ใครเข้าหลังจากนั้นก็เกาะหางกระทิง เวลาโดนเหวี่ยงก็จะโดนแรงเหวี่ยงเยอะสุด

ตอนนี้กระทิงมันคงจะย่อตัวให้เราเข้าไปเกาะหลังมันแล้วกระมังครับ อิอิ

(อยากเข้าเกาะด้วยคนแต่รอเสกเงินกระดาษออกมาก่อน !034 )

ปล.คุณออมสินซื้อราคาเดียวกะผมเลยอะ สงสัยว่าคงซื้อร้านแม่โจ้ มาๆ เรามาเกาะหางกระทิงไปโด้ยกันคร้าบ ^_^

post-867-070000000 1304799083.jpg

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ใครเข้าตั้งแต่ช่วงแรกๆที่2X$ก็เกาะบนเขากระทิง

ใครเข้ามาช้าอีกนิดช่วง3Xก็เกาะหลังกระทิง

ใครเข้าหลังจากนั้นก็เกาะหางกระทิง เวลาโดนเหวี่ยงก็จะโดนแรงเหวี่ยงเยอะสุด

ตอนนี้กระทิงมันคงจะย่อตัวให้เราเข้าไปเกาะหลังมันแล้วกระมังครับ อิอิ

(อยากเข้าเกาะด้วยคนแต่รอเสกเงินกระดาษออกมาก่อน 1b38f9e2.gif )

ปล.คุณออมสินซื้อราคาเดียวกะผมเลยอะ สงสัยว่าคงซื้อร้านแม่โจ้ มาๆ เรามาเกาะหางกระทิงไปโด้ยกันคร้าบ ^_^cd08785a.gif

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่คิดว่าเกาะหางกระทิง แต่คุณเห็นหรือไม่ว่ากระทิงตัวนี้อ้วนและสมบูรณ์สุดๆ หลังเหวี่ยงหางเสร็จแล้วพอลงนั่งสบงแล้วสง่างามแค่ไหน

cd08785a.gif cd08785a.gif cd08785a.gifd5f02ecd.gif

ของเพื่อน ๆ ที่บอกมา ล้วนแต่เป็นเพียงเนินเตี้ย ๆ เท่านั้น ของผมซื้อวันเสาร์ที่ 30 เมษา 48 ดอลล่าร์/oz คิดเป็นเงินไทย บาทละ 709 กก.ละ 46,511 พอวันจันทร์เปิดมาก็เริ่มถล่มเลยครับ วันเดียวเงินหายไปสามแสนกว่าเกือบสี่แสนบาท ขอให้เพื่อน ๆ มาช่วยกัน "ทำใจ" ให้กำลังใจกัน คิดมากไปก็ไม่มีประโยชน์มองบวกเข้าไว้ เหมือนเราเอาต้นกล้าไม้มาปลูก วันรุ่งขึ้นมันอาจเหี่ยวเฉาได้อย่าเพิ่งตกใจ ให้เวลามันหน่อย พอตั้งตัวได้มันก็จะเจริญเติบโตไปเอง ยิ่งต้นไม้มี "คุณค่า" มากเท่าใด อาจจะเหี่ยวเฉานานกว่าพวกต้นหญ้าที่ไม่ค่อยจะมี "คุณค่า" มากเท่านั้น ฉะนั้น!!!! อย่าวิตกกังวลมากนัก เพราะเราตัดสินใจที่จะเดินเส้นทางนี้แล้ว คิดมาก่อนแล้วว่ามันดี มันถูกต้องแล้ว หากเจออุปสรรคเล็ก ๆ น้อย ๆ "สู้" ต่อไปอย่าได้ถ้อถอย แล้วไปเจอกันที่ 1,500/oz ครับ ขณะนั้นทองอาจจะไปที่ 10,000/oz ฮิ ฮิ ฮิ ๆ ๆ ๆ ๆ

มาให้กำลังใจคุณ thon ด้วยอีกคน กอดเงิน(เม็ด)วันนี้ เป็นเศรษฐีวันหน้าครับ 555 ยินดีล่วงหน้าเลยละกัน

ถ้ามันถอยไปกว่านี้อีกถึง $28 ผมก็จะซื้อเพิ่มอีกปลายเดือนเอามาเฉลี่ยให้รู้เรื่องกันไปข้างเลย ยังไง๊ ยังไง ผมว่ามันก็ขึ้น ไว้รอไปขายที่ $65-$70 แล้วรอร่วงใหม่อีกรอบ 555 (ไม่แนะนำให้ทำตามน๊ะครับ คิดแบบเอามันเฉยๆ เก็บไว้เป็นเงินเย็นๆน่ะดีแล้วครับ :rolleyes: )

หัวอกเดียวกันค่าา

ดอยของผมอยู่ที่ประมาณ $70 เหรียญซื้อเงินเหรียญมาเก็บไว้สะสมเล่น ก็ประมาณ 1 กิโลแล้ว silver paper ช่วยมารับหน่อยเร็ว

(เป็นเหรียญเงินที่ proof แล้ว)

ส่วนเงินเม็ดก็สามหมื่นปลาย ๆ

ถูกแก้ไข โดย ee16053

(อยากเข้าเกาะด้วยคนแต่รอเสกเงินกระดาษออกมาก่อน !034 )

ปล.คุณออมสินซื้อราคาเดียวกะผมเลยอะ สงสัยว่าคงซื้อร้านแม่โจ้ มาๆ เรามาเกาะหางกระทิงไปโด้ยกันคร้าบ ^_^

ไปซื้อร้านแม่โจ้มาค่ะ คนขายน่ารักดีนะคะ ตอนนี้ปั่นเงินกระดาษไม่ทันเลยค่ะ เพราะเป็นมนุษย์เงินเดือนรายได้คงที่ :( เลยต้องประหยัดสุดชีวิตให้เหลือเงินกระดาษเยอะหน่อย จะได้ไปซื้อเพิ่ม

คุณ AunTonio รีบซื้อเพิ่มกันนะคะ ถึงตอนนี้จะเกาะหางกระทิง ปลายหางซะด้วยสิ แต่จะจับแน่นๆเลย :lol:

ไปที่ร้านแม่โจ้.. ถอยมาอีก 1 โล แล้วครับ.. เห็นราคาแล้ว ความอดทนมันน้อย... ทุบกระปุ๊ก เก็บเศษเหรีญ รวมร่วมไปซื้อมาแล้วครับ

ขนาด 1 กก. ผมถ่ายให้มี บริบท กับสิ่งของรอบ ๆ ตัวเพื่อให้ประมาณขนาดกันได้ครับ.. โลหนึ่ง ก็ถุงนิดหนึ่งครับ ไม่ใหญ่

เนื้อเงินสวย ท่าทางน่ากินครับ นึกถึง ยินตั้น โบตั้นเลยครับ... อิอิ เป็นคนชอบกินง่ะ

เงินในมือ.. ไว้ลูบ ๆ คล้ำ ๆ มีความสุข ดีครับ...

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

ไปซื้อร้านแม่โจ้มาค่ะ คนขายน่ารักดีนะคะ ตอนนี้ปั่นเงินกระดาษไม่ทันเลยค่ะ เพราะเป็นมนุษย์เงินเดือนรายได้คงที่ :( เลยต้องประหยัดสุดชีวิตให้เหลือเงินกระดาษเยอะหน่อย จะได้ไปซื้อเพิ่ม

คุณ AunTonio รีบซื้อเพิ่มกันนะคะ ถึงตอนนี้จะเกาะหางกระทิง ปลายหางซะด้วยสิ แต่จะจับแน่นๆเลย :lol:

พอผ่านไปซักพักจากที่เกาะหางกระทิง อาจจะค่อยๆไต่ขึ้นไปเกาะอยุ่บนหลังกระทิงนะครับ

ไปร้านแม่โจ้มาด้วยคนคับ คุณโจ้บอกว่าผมเป็นโลสุดท้าย จริงๆเคยหลังไมค์ถามคุณAunTonioไปนานแล้ว เพิ่งมีกำลังไปถอยมาครับ

วันนี้คุยกับคุณโจ้ เห็นคุณโจ้เอ่ยถึงน้องคนนึงที่ตอนแรกซื้อเป็นน้ำหนักบาท แต่ตอนหลังมาถอยเป็นโลๆแล้ว ใช่คุณAunTonioรึป่าวคับ ^_^

ดูไปดูมา....ของร้านแม่โจ้ดูเม็ดกลมสม่ำเสมอดีจังอ่ะ...ดูจากรูปยังกะยาอมโบตันจริงๆ

เราซื้อของเล่งหงษ์...เหมือนของคุณMy Dearเลย...

เราก็จำได้ว่าเค้าบอกเป็นเงินนอกนี่นา...

ทำไมเงินนอก99.99%เหมือนกันแต่ไม่กลมใสกิ๊ก...หนำซ้ำดูมันเล็กๆใหญ่ๆบางเม็ดกลมบางเม็ดบี้ๆติดๆกันอีกต่างหาก....

ไม่ทราบใครมีเม็ดเงินไทยมาอวดบ้างคะ...วานผู้รู้อธิบายทีค่ะ :mellow:

ถูกแก้ไข โดย bingo