ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

นั่นสิ ผมก็แอบตามดูมาตั้งแต่ปีที่แล้วละ มันเกิดอะไรขึ้น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมเดาว่าขาใหญ่ไล่ปิดชอร์ตเพื่อเตรียมรับ position limit รึเปล่าครับ

S>L ลดลงมาก ส่วนตัวมองว่าราคาโลหะเงินณเวลานี้ต่ำมากแล้ว การจะกดให้ราคาต่ำกว่านี้มากคงยาก ราคาต่ำมากแล้วเขาก็ทยอยปิดสถานะS คนที่เปิดsไว้เมื่อราคาลงมาต่ำมากในระดับที่เขาพอใจ เขาก็ต้องทยอยปิดsในกรณีที่เขาถือสัญญาจำนวนมาก ถือจำนวนมากปิดทีเดียวทำไม่ได้ ต้องทยอยปิด

ส่วนเรื่องposition limitที่ผมจำได้คือเขาบอกว่าจะร่างกฎระเบียบต่างๆให้เสร็จสมบูรณ์ในเดือนกรกฎาคม ถึงเวลานั้นถ้าขาใหญ่ยังไม่พร้อม เขาก็อาจจะอ้างว่าต้องขอเวลาเพิ่มอีกนิดหน่อยเพราะข้อมูลต่างๆที่ต้องนำมาประกอบการออกกฎเยอะมาก สุดท้ายเมื่อกฎระเบียบเรียบร้อย ผมคิดว่าต้องผ่านการพิจารณาจากคณะกรรมการผู้มีอำนาจ จะแก้ไขหรือเพิ่มเติมอะไรอีกมั้ย กว่าจะมีผลบังคับใช้จริงคงอีกช่วงใหญ่(ความเห็นส่วนตัวนะ)

S>L ลดลงมาก ส่วนตัวมองว่าราคาโลหะเงินณเวลานี้ต่ำมากแล้ว การจะกดให้ราคาต่ำกว่านี้มากคงยาก ราคาต่ำมากแล้วเขาก็ทยอยปิดสถานะS คนที่เปิดsไว้เมื่อราคาลงมาต่ำมากในระดับที่เขาพอใจ เขาก็ต้องทยอยปิดsในกรณีที่เขาถือสัญญาจำนวนมาก ถือจำนวนมากปิดทีเดียวทำไม่ได้ ต้องทยอยปิด

ผมไม่ได้หมายถึงว่าราคาโลหะเงินจะไม่ต่ำกว่านี้นะ แต่ถ้าถึงระดับที่เขาพอใจเขาจทยอยปิดสถานะ ทยอยปิดไปทุบไปก็ได้ แต่ราคาเงินก็คงทุบได้ไม่มาก ส่วนตัวเชื่อว่าทุบได้เต็มที่ก็ประมาณ25เหรียญ

ขอบคุณครับ คุณส้มโอมือ รออยู่ครับ รอมาปีกว่า ๆ แล้ว ซื้ื้อตั้งแต่ 48 เหรียญ จนลงมาเหลือ 26 กว่า ๆ ก็จะรอต่อไปปปป

ขอบคุณคุณส้มโอมือมากๆนะคะ :01

อ่านแล้วมีกะลังใจรอต่อไปค่ะ

อลันซื้อไว้ตอน40 เหรียญค่ะ

silver ก็มีสัญญาณซื้อเช่นกัน จาก macd bullish diver

คุณส้มโอมือคิดว่าsilver มีโอกาสลงต่ำสุดที่เท่าไหร่คะ

รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณคุณส้มโอมือมากๆนะคะ :01

อ่านแล้วมีกะลังใจรอต่อไปค่ะ

อลันซื้อไว้ตอน40 เหรียญค่ะ

ถ้าจะซื้อที่ $๔๐ ซื้อตอนนี้ที่ ๒๘ เก็บไว้ซักหน่อยไม่ดีกว่าหรือครับ :)

ผมซื้อตั้งแต่ ๔๘ ค่อยๆไล่ลงมาเรื่อยๆจนถึง ๒๖ แล้วครับ

ไม่ว่าจะลงหรือขึ้น ก็ตั้งใจจะซื้อเข้าเรื่อยๆตามที่เจียดเงินเก็บไว้ครับ

คุณส้มโอมือคิดว่าsilver มีโอกาสลงต่ำสุดที่เท่าไหร่คะ

รบกวนด้วยนะคะ

25ครับ แต่จะเห็นหรือครับ ส่วนตัวมองว่าราคาต่ำกว่า30เหรียญเป็นราคาที่ถือว่าถูกมากแล้ว รอราคาต่ำสุดแล้วถ้าไม่มาระวังตกรถนะ สำหรับผมถ้ามีเงินกระดาษเพิ่มผมก็เข้าซื้อเพิ่ม(ไม่เงินก็ทองแล้วแต่โอกาสและความสะดวก)

ผมถือโลหะมีค่าแล้วราคาต่ำกว่าราคาที่ผมซื้อ ผมก็ยังสบายใจกว่าผมถือเงินกระดาษครับ

July 3, 2012

CFTC Issues Final Order Amending the Effective Date for Swap Regulation Order Issued on July 14, 2011

Washington, DC – The Commodity Futures Trading Commission (CFTC) today issued a final Order regarding the effective date for swap regulation. On May 16, 2012, the Commission published in the Federal Register a Notice of Proposed Amendment to extend the temporary exemptive relief the Commission granted on July 14, 2011, from certain provisions of the Commodity Exchange Act that otherwise would have taken effect on the general effective date of Title VII of the Dodd-Frank Wall Street Reform and Consumer Protection Act – July 16, 2011.

This final order extends the July 14 Order with certain modifications. Specifically, it removes references to the entities terms, including “swap dealer,” “major swap participant,” and “eligible contract participant” in light of the final joint rulemaking of the CFTC and Securities and Exchange Commission further defining those terms issued on April 18, 2012; extends the potential latest expiration date of the July 14 Order to December 31, 2012, or, depending on the nature of the relief, such other compliance date as may be determined by the Commission; allows the clearing of agricultural swaps, as described herein; and removes any reference to the exempt commercial market and exempt board of trade grandfather relief previously issued by the Commission. The Order is effective immediately.

Last Updated: July 3, 2012

http://news.goldseek.com/COT/1341862510.php

ดูจากการเทรดของขาใหญ่ สงสัยจะได้เห็นโลหะเงินที่25

น้องเงินสู้ๆ

หวังว่ายังไม่ลืมกันนะ...เพื่อนร่วมอุดมดอยทั้งหลาย :32

สงสัยวันนี้น้องเงินโดปไวอะกร้ามา :17 หวังว่าจะรอดถึงเช้านะ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

หาเงินเก็บสะสมของไปเรื่อยๆครับ

ถึงเวลาของมัน เดี๋ยวมันมาเอง

ถ้าเงินเก็บระยะยาว เชื่อว่าไม่นานเกินรอ ....

:La