ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

dome216

สามารถดูราคา GF แบบ Real Time ได้ที่ไหนบ้างครับ

โพสต์แนะนำ

ปกติเวลาอยู่ข้างนอก ไมได้นั่งอยู่หน้าจอคอม จะใช้มือถือเข้า Thaigold มาดูราคาที่อัพเดทตรงหน้าหลักด้านมุมซ้ายบนครับ :rolleyes:

[เพราะเล่นกับบริษัทหนึ่งอยู่แบบ speed trade ซึ่งต้องโทรถามราคา(+ส่งคำสั่งซื้อขาย)จากมาร์เกตติ้งอย่างเดียว ไม่ได้เล่นผ่าน easy trade ที่สามารถดูราคาสดๆผ่าน App ได้น่ะครับ]

แต่ช่วงนี้ลำบากมากเพราะรู้สึกว่า Thaigold ช่วงกลางคืน เวบจะไม่อัพเดทให้เหมือนช่วงกลางวันเลยครับ

เลยทราบว่ามีเวบไหนที่สามารถติดตามราคา Real Time ของ GF ได้บ้างครับ ขอบคุณครับ :wub:

ป.ล. ตั้งแต่เปิดช่วงกลางคืนมา เริ่มรู้สึกว่าราคามันจะกั๊กกว่าช่วงกลางวันมั้ยครับ ถึงเล่นถูกทางก็กำไรไม่มาก ถ้าเล่นผิดทางก็เตรียมตัวคัทลอสได้เลย เพราะไม่คัททีไร ตื่นเช้ามาราคาปรับโหดทุกทีทั้งๆที่สปอตเปลี่ยนแปลงจากช่วงกลางคืนก็ไม่เยอะ :huh:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมดูใน Streaming ครับ Realtime เหมือนกันใช้ ipad ดูครับ

(คำตอบอาจไม่ถูกใจ และอาจไม่ใช่คำตอบในคำถามนี้ แต่แนะนำว่า )

ดูกราฟรายวัน และเล่นยาว จะทำให้ชีวิตมีความสุขมากขึ้น มีเวลาไปทำอย่างอื่นมาขึ้น และอาจได้เงินมากขึ้น

การเล่นยาว ราคาจะวิ่งขึ้น หรือวิ่งลง จะกั๊กขึ้น หรือกั๊กลง ไม่มีผลกับเรา เราจะได้ราคาที่เป็นกลาง ราคาที่ควรจะเป็น

ถ้าเล่นสั้น ราคาวิ่งไปวิ่งมา จะทำให้เสียเงิน เสียอารมณ์

ตัวอย่าง ที่ผ่านมา ทองปรับตัว ปรับราคา วันละ19ครั้ง ถ้าไปตามราคา ไปคิดมากกับเรื่องแบบนี้ ระวังจะเป็นโรคประสาท หรือโรคหัวใจ หรือเส้นเลือดในสมองจะแตก

ความรวย

ไม่ใช่เล่นสั้นแล้วจะรวย

ความรวย อยู่ที่บุญเก่าที่สร้างมา

ตอนนั่งสมาธิ คุณนั่งนานแค่ไหน 5 นาที หรือ 5ชั่วโมง ผลของบุญมันก็ต่างกัน

นั่ง5นาที ก็ได้แค่5ล้าน(ตัวเลขสมมุติ)

นั่ง5ชั่วโมง ก็ได้300ล้าน

นั่นคือผลบุญที่สร้างมาต่างๆ ดังนั้น คนเราจึงรวยไม่เท่ากัน

เวลาทำทานก็เช่นกัน

คุณทำทานปีละเท่าไร 1ล้าน หรือ10ล้าน

ถ้าทำทาน1ล้านได้ผลบุญกลับมา 100 ล้าน

ทำบุญ10ล้าน ก็ได้ผลบุญกลับมา 1000 ล้าน เป็นต้น

(หากข้อความผมทำให้คุณเบื่อผมขอโทษด้วย)

ถูกแก้ไข โดย p59

มา +1 ให้คุณ p และขออนุญาตก๊อปปี้เอาไปเก็บไว้อ่านเป็นเครื่องเตือนใจเวลาลงทุนครับ

ส่วนคุณ จขกท. ผมเปิด Streaming ของ SET Trade ได้ทั้งใน iPad/iPhone เห็นมี GF วิ่งด้วย

น่าจะใช้ดูได้ครับ คุณไปเปิด port กับที่ไหนไว้ก็ได้ซักที่ ที่เค้า้ให้คุณใช้ระบบของ SET Trade ได้

เท่านี้ก็ดูแบบ real time ได้เลยครับ

ดูกราฟรายวัน และเล่นยาว จะทำให้ชีวิตมีความสุขมากขึ้น มีเวลาไปทำอย่างอื่นมาขึ้น และอาจได้เงินมากขึ้น

เห็นด้วยครับ

ชีวิตจะเป็นสุขจริงๆ นะครับ ถ้าเราถอยมานิดส์สสส นึง อย่าไปเฝ้ามันเลยครับ ดูแค่ราคาปิดก็พอ

อ้อ เผื่อ margin เยอะๆ นะครับ เวลา สวิงระหว่างวันจะไม่โดน force sell