ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

ไม่ทราบว่าจะดูข้อมูล เปิดปิด gap จากไหน แนวทาง gap วันนี้เป็นงัยบ้างครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอามาแปะให้เฮียคิกครับ

SPDR ซื้ออีก 12.10 ตัน

ถูกแก้ไข โดย chinchilla

คุณชินวิเคราะห์รอก่อนเลยค่ะ(ศิษย์เอกคุณคิก) รออ่านนะคะ :wub: :wub: :wub:

สวัสดียามเช้าท่ีสดใส...ค่ะทุกท่าน โดยเฉพาะคนไม่มีของจะสดใสเป็นพิเศษ :wub:

ขอให้รวยๆเฮงๆ กันถ้วนทั่วนะคะ :D

ไม่ทราบว่าใครมี GAP ตรงที่นี้บ้างหรือเปล่าค่ะ -- ถ้ามี GAP ที่เจอที่อื่นๆ อีก ช่วยกันน๊าค๊าา 04a30356.gif

laugh.gif ไม่รู้ว่า กราฟ ของฝรั่งจะมีเหมือนกับเราหรือเปล่าด้วยหน่อ laugh.gif

ในกราฟรายวัน (วันที่ 9-12 Sep) มี GAP ที่ 1884.65-1885.65 ที่ยังไม่ถูกปิด ?? ยัง งง ๆ ไม่รู้ใช่หรือเปล่าหว่า ?? wacko.gif

ในกราฟรายวัน (วันที่ 21-22 Oct) มี GAP ที่ 1639.35-1639.85 ที่ยังไม่ถูกปิด ?? ยัง งง ๆ ไม่รู้ใช่หรือเปล่าหว่า ?? blink.gif

ถูกแก้ไข โดย NicetoMeetU

ไม่ทราบว่าใครมี GAP ตรงที่นี้บ้างหรือเปล่าค่ะ -- ถ้ามี GAP ที่เจอที่อื่นๆ อีก ช่วยกันน๊าค๊าา 04a30356.gif

laugh.gif ไม่รู้ว่า กราฟ ของฝรั่งจะมีเหมือนกับเราหรือเปล่าด้วยหน่อ laugh.gif

ในกราฟรายวัน (วันที่ 9-12 Sep) มี GAP ที่ 1884.65-1885.65 ที่ยังไม่ถูกปิด ?? ยัง งง ๆ ไม่รู้ใช่หรือเปล่าหว่า ?? wacko.gif

ในกราฟรายวัน (วันที่ 21-22 Oct) มี GAP ที่ 1639.35-1639.85 ที่ยังไม่ถูกปิด ?? ยัง งง ๆ ไม่รู้ใช่หรือเปล่าหว่า ?? blink.gif

ที่ถาม Gap เพราะติดดอน ฬช่ไหม เราก็รอปล่อยเหมือนกัน ตอน26000 ไม่ขาย ( ซื้อตอน 25350 ) โลภมากมักลาภหาย กอดแท่งต่อไป เมื่อวานกดตอน 3 ทุ่ทกว่า1742 ก็ดอยเหม์อนกัน !_09 !034 !_02

พี่ NicetoMeetU ครับ

เท่าที่ผมลองส่องดู

มันมีทั้งข้างบนและข้างล่างครับ

อย่างที่ พี่ NicetoMeetU บอกครับ

ข้างบนก็ 1 รู

ข้างล่างนี่หลายรูอยู่เหมือนกันนะครับ

55+

อันนี้ก็แล้วแต่ความกรุณาของพี่ขาใหญ่ว่า...

เค้าจะลากขึ้นไปก่อนแล้วค่อยทุบ

หรือ จะทุบก่อนแล้วค่อยลาก

เพราะอย่างที่เฮียคิกบอกครับ ว่า...

จะลงก็ลงไปเถอะ เพราะ เดี๋ยวมันก็ขึ้นมาปิด

จะขึ้นก็ขึ้นไปเถอะ เพราะ เดี๋ยวมันก็ลงมาปิด

ครับ

18/11/2011

ลองทำการบ้านมาดูครับ

- ที่ราคา 1725 เห็นgap 10 cents เปิดมา 11.04 น. ในกราฟรายนาที 

- พอ 12.11 น. เกิด runaway gap อีก ห่างจาก brakeaway gap 4.5$. (จริงๆมี 3gapเล็กๆ แต่ถูกปิดในเวลาไม่กี่นาที)

----- แปลว่าถึงตอนนี้ต้องเตรียมตัวว่าอีกประมาณ 4$-5$ จะกลับตัวรึป่าว ..และถ้ากลับตัวแถวนั้น(อีก4$-5$)ก็แปลว่าขายได้เลยใช่รึป่าวคับ

- 12.20 น. ราคาลงมาจุดต่ำสุดที่1716 ก่อนกลับตัวในระยะห่างจาก runaway gap เกือบ5$ (เป็นไปตามทฤษฎี)

- หลังจากนั้นราคาขึ้นไป และ sideway อยู่ช่วงนึง ก่อนกลับขึ้นไปปิดgap1725ตอน14.30 น. 

----------- มองอย่างนี้ถูกต้องรึป่าวคับ แต่ตามทฤษฎีต้องดูvolumnด้วย ตอนเปิดgapดูเหมือนมันจะไม่มากอ่ะคับ. --------------

..รบกวนครูคิกช่วยตรวจการบ้านด้วยครับ ขอบคุณครับ ^____^

ถูกแก้ไข โดย moshi moshi

คุณคิกขายังไม่ว่างเข้ามาเลยหรือคะ รอๆๆๆอยู่ คิดถึงแล้ว

ขอบคุณรูปคุณ moshi moshi คุณ NicetoMeetU และคุณchinchilla และพี่ ๆ ทุกคนมากนะครับ กลับมาแล้ว

ขออ่านช้า ๆ แล้วค่อย ๆ มาตอบนะครับ ขอโทษด้วยนะครับ มา ๆ หาย ๆ ช่วงนี้ทำ(ปรับปรุง)บ้านอยู่น่ะครับ

ไมเกรนรับประทานเลยทีเดียว เวลาคุยอะไรกับช่างรับเหมาเนี่ย {-*-}

ปล...เค้าเปลี่ยนหน้าเว็บ content อะไรกันเมื่อไหร่เี่นี่ยไม่ได้เข้ามาดูเลย เกือบใช้ไม่เป็น

ขอบคุณนะค๊าบบ เฮียกัมพล แอดมินสุดสวย และทีมงานไทยโกล์ดทุกคน :01

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

เย้ เพิ่งประกาศหาคุณคิกเมื่อวานคุณคิก มาแล้ว :Hi

สวัสดีครับเฮียคิกก็งี้หล่ะครับไหนต้องย้ายของไหนต้องรบกับช่างอีกเหนื่อยหน่อยนะครับ :lol:

สวัสดีค่ะคุณคิก :30

วันนี้ช่วงบ่าย ใช่ Gap มั๊ยเอ่ย ปิด 1682.23 เปิด 1675.97 ในราย M15

ถูกแก้ไข โดย nuchaba