ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

ดีใจจังที่เห็นกระทู้นี้ร้อง ก้าบ ก้าบ :) :)

คิดถึงน้องคิกมาก ถึงมากที่สู้ดค่ะ

ปล. ไม่ได้ขายออกเลยเพราะลุ้น 1820 จ้า แต่ก็ยังดีหน่อยที่อดใจ..มิได้ไล่ราคาซื้อเพิ่ม

เหมือนกันเลยจะกอดแท่งแนนๆ. และรอ 1730 เพื่อซื้อเพิ่ม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ท่าทางจะลงเรื่อยๆ ขอให้มารับเราที่ 1730 เถอะ รอคอย ๆๆๆๆ

ถ้าเมื่อวานคนไม่ได้ไปลอยกระทงทำตามแผนคือ ซื้อที่ประมาณ 1754 แล้วขายที่ 1770 แล้วซื้อคืนอีกทีที่ 1740

รวยกันเลยทีเดียวเชียว ได้ค่าไฟเยอะแต่คงไม่ได้ค่าแรงเพราะเพื่อน ๆ แต่ละคน CEO ทั้งนั้นเลย !gd

เมื่อวานตอนมันลงมาที่ 1735.70 เนี่ยสิ่งที่เราเห็นคือ Volume การซื้อขายซึ่งเยอะกว่าที่ผ่าน ๆ มา + กับสัญญาณไดเวอร์เจ้น ในรายชั่วโมง

เช้านี้เราเห็น SPDR ซื้อเพิ่มอีก 1 ตันกว่า(เจ้ามือนี่เองที่ไม่ยอมให้ราคาลง) !_01

เพราะฉะัันั้นประเมินแบบเด็ก ๆ ว่าคงไม่ได้เล่นขายแล้วซื้อคืนแล้วหละ เพราะ "เสี่ยงเกินไป"

ตาม GAP สำหรับพวกเล็กสั้นขยับซอย ถ้าต่ำกว่า 1549 ซื้อได้ทุกราคาน๊า เพราะมี GAP ขนาด 0.49 USD อยู่ทำให้รู้ว่า

ราคาต่ำกว่า 1549 เดี๋ยวยังไงมันก็กลับไปที่ราคนนี้หรือเหนือกว่านี้แน่ ๆ !Aa

เริ่ม สับสน ว่าโพสที่ FB ว่าอะไร โพสที่นี่ว่าอะไร 555+

ขออภัยด้วยนะครับถ้าอ่านแล้วไม่ต่อเนื่อง เดี๋ยวสถานะการณ์น้ำเป็นปกติ จะมา Revise ให้ใหม่อีกที

โชคดีมีกำไรนะครับ เพื่อน ๆ ทุกคน !01

คุณคิก

ถ้าต่ำกว่า 1549 ซื้อได้ทุกราคาน๊า เพราะมี GAP ขนาด 0.49 USD อยู่ทำให้รู้ว่า

ราคาต่ำกว่า 1549 เดี๋ยวยังไงมันก็กลับไปที่ราคนนี้หรือเหนือกว่านี้แน่ ๆ

คือ พิมพ์ผิดหรือเปล่าค่ะ ?????????????????????????????????????? หรือว่า 1749

ขอบคุณค่ะที่หาGAPไว้ให้ น่ารักสุดๆ :wub:

หมดโควต้า+แล้ว ติดไว้ก่อนนะค่ะ !thk

สวัสดีค่ะคุณคิก

Gap 1549 อยู่ตรงไหนเอ่ย หรือจะเป็น 1749 หรือเปล่าคะ

อ้าว!! คุณมนต์ภัสสรก็ถามไปแล้ว สงสัยเหมือนกัน อิอิ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

เอ่อพิมมั่ว ห้าห้าห้า 1758 - 1758.49 ครับ GAP ขนาด 0.49 USD !_09

ขอบคุณนะครับ รีบไปหน่อย :wub:

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

ขอบคุณครับ อ. kikkapu

ถูกแก้ไข โดย ลูกน้ำเค็ม

คุณคิกคะ แอบอ่านมานานแต่ไม่เคยสมัครสมาชิกเลยไม่ได้โพส

คือ อยากทราบว่า Gap 1758 ปิดไปหรือยังคะ

เพราะพยายามอ่านแล้วแต่งง เห็นราคาเปิดมาแล้วมี Gap แต่ก้อเห็นราคามันมีต่ำสุด และสูงสุดของวันนั้น

มันก้อล้วนเลยผ่าน Gap มาแล้ว

เช่น ราคาเปิด วันนี้ 1758 แต่ราคาก้อทำ low ที่ 1744 และทำ high ที่ 1768 ก้อเลยสับสนว่า

ราคาได้ปิด gap ที่ 1758 ไปแล้ว เพราะตอนเปิดมันทำราคาที่ต่ำกว่า Gap ที่ 1744 และได้ขึ้นไปเหนือ Gap ที่ 1768

เลยไม่แน่ใจว่ามันจะลงมาปิด Gap ที่ 1758 อีกหรือป่าวค่ะ

รบกวนคุณ kik ชี้แนะด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

สวัสดีครับวันนี้มี Gap ขนาด 0.6 usd จากที่เราขายไปที่ 1797 (หรือบางคนแจ็คพ๊อตได้ขายได้ที่ 1802)

ทำให้เรารู้ว่าวันนี้ราคาลงมาเท่าไหร่ เราก็จะเห็นมันขึ้นไปเหนือราคา 1770 หรือสูงกว่าเพื่อมาปิด Gap รายวันที่มันสร้างไว้

ช่วงนี้น้ำท่วม(บ้านเพื่อน)จนไม่ได้โพสอะไรเป็นเรื่องเป็นราว มีอะไรผิดปกติผมโพสไว้ที่นี้นะครับ

http://www.facebook.com/pages/Kikkapu888_Gold-Comment/185208634890977

โชคดีมีกำไรครับเพื่อน ๆ ทุกคน !01

คุณคิกคะgap บนยังไม่ได้ปิดใช่ไหมคะ กำลังรอgap บนอยู่คะเข้าใจถูกไหมคะ( น่าจะมีเพื่อนๆรอgap บนเหมือนกัน)

ขอบคุณ คุณคิกค่ะ กลับมาติดตามเหมือนเดิมหลังจากตั้งสติรับน้องน้ำได้ กินเกลือเป็นเดือนแล้ว