ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

วันนี้ขายไปละ ถ้าขึ้นอีกก็จะขายอีกก้อน รอซื้อกลับ ขอให้ได้อย่างที่คิดทีเถิ๊ด เพี๊ยงงงงง

อดทนๆ สู้ๆ :01 :21 :gvme

อย่าคาดหวังมากนะคะ ตลาดมีความผันผวนมากจิงจิง ถ้าเค้าไม่มาให้เราซื้อกลับก้อหันมาเล่นทำกำไรขาขึ้นซื้อแพงแล้วไปขายที่แพงกว่า อาจจะไม่ได้ทั้งขึ้นและลง ก้อไม่เป็นไร อย่าไปคิดไปคิดมาว่าไม่น่าเล้ย อย่ายึดติดกำไรพอเพียงดีกว่าขาดทุนนะคะ เพราะถ้าเราตัดสินใจเล่นสั้นก้อต้องทำใจรับความเสี่ยงให้ได้ เค้าถึงแบ่งการลงทุนเป็นหลายระยะ ถ้าเราหาคำตอบได้ว่าเราเป็นนักลงทุนระยะไหนก้อต้องทำความเข้าใจและยอมรับเค้าให้ได้นะคะ แค่นี้ก้อจะพบกับความสุขในตลาดเก็งกำไรที่หนีไม่พ้นกับคำว่าความเสี่ยงในการลงทุนนะคะ :Kk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้ลุ้นให้พักตัวที่ 1595 ได้ หากไม่หลุด อาจจะได้เห็นเขากระทิงกันครับ (เดาเข้าข้างตัวเองอีกละ อิๆ)

ตอนนี้ลุ้นให้พักตัวที่ 1595 ได้ หากไม่หลุด อาจจะได้เห็นเขากระทิงกันครับ (เดาเข้าข้างตัวเองอีกละ อิๆ)

:Kk ลุ้นด้วยคนคะ เอาใจช่วยคะ :K2 วันนี้มีโปรแกรมไปไหนรึป่าวคะ เห็นเงียบๆ รึว่าง่วงนอนคะ ทานข้าวแล้วยังคะ มะละกอซักจานมั้ยหวานๆอร่อยด้วยนา :53

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

วันนี้ขายไปละ ถ้าขึ้นอีกก็จะขายอีกก้อน รอซื้อกลับ ขอให้ได้อย่างที่คิดทีเถิ๊ด เพี๊ยงงงงง

อดทนๆ สู้ๆ :01 :21 :gvme

โอ้ย! อิจฉาคนอะไร คิดเงินเป็นเงิน คิดทองเป็นทอง คิดถึงกับข้าวเป็นกับข้าว

อย่าคาดหวังมากนะคะ ตลาดมีความผันผวนมากจิงจิง ถ้าเค้าไม่มาให้เราซื้อกลับก้อหันมาเล่นทำกำไรขาขึ้นซื้อแพงแล้วไปขายที่แพงกว่า อาจจะไม่ได้ทั้งขึ้นและลง ก้อไม่เป็นไร อย่าไปคิดไปคิดมาว่าไม่น่าเล้ย อย่ายึดติดกำไรพอเพียงดีกว่าขาดทุนนะคะ เพราะถ้าเราตัดสินใจเล่นสั้นก้อต้องทำใจรับความเสี่ยงให้ได้ เค้าถึงแบ่งการลงทุนเป็นหลายระยะ ถ้าเราหาคำตอบได้ว่าเราเป็นนักลงทุนระยะไหนก้อต้องทำความเข้าใจและยอมรับเค้าให้ได้นะคะ แค่นี้ก้อจะพบกับความสุขในตลาดเก็งกำไรที่หนีไม่พ้นกับคำว่าความเสี่ยงในการลงทุนนะคะ :Kk

โดนใจค่ะ คุณกระต่ายทอง เมื่อคืนนั่งคิด ไม่น่าเล้ย ไม่น่าเลย หลายตลบ เสียดายที่ได้กำไรน้อยไปหน่อย อิอิ

ขอบคุณที่เตือนสตินะคะ ความจริงเค้าลงมาให้ซื้อคืนแล้ว แต่กำไรดูช่างน้อยนิดเลยยังรออยู่

เป็นเพราะดูกราฟเทคนิคไม่เป็น และความอดทนยังน้อย แถมขี้ตกใจ มือก็ไวอีกต่างหาก เลยติดดอยเพียบ

โชคดีที่มีใส่ไหฝังดินไว้ ราคาต่ำมากๆ อยู่จำนวนหนึ่ง เลยไม่ค่อยเครียดค่ะ

:53 :32

โอ้ย! อิจฉาคนอะไร คิดเงินเป็นเงิน คิดทองเป็นทอง คิดถึงกับข้าวเป็นกับข้าว

สาธุ สาธุ สาธุ เพี๊ยงงงง วันนี้ขอให้ได้กำไรเป็นกอบเป็นกำ เพื่อนๆ ด้วยนะคะ โชคดีทุกๆคน

กำไรแล้วอย่าลืมแบ่งกำไรไปทำบุญให้กับคนยากไร้ด้วยนะคะ :La :v@

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

โดนใจค่ะ คุณกระต่ายทอง เมื่อคืนนั่งคิด ไม่น่าเล้ย ไม่น่าเลย หลายตลบ เสียดายที่ได้กำไรน้อยไปหน่อย อิอิ

ขอบคุณที่เตือนสตินะคะ ความจริงเค้าลงมาให้ซื้อคืนแล้ว แต่กำไรดูช่างน้อยนิดเลยยังรออยู่

เป็นเพราะดูกราฟเทคนิคไม่เป็น และความอดทนยังน้อย แถมขี้ตกใจ มือก็ไวอีกต่างหาก เลยติดดอยเพียบ

โชคดีที่มีใส่ไหฝังดินไว้ ราคาต่ำมากๆ อยู่จำนวนหนึ่ง เลยไม่ค่อยเครียดค่ะ

:53 :32

:_Rd ดูแนวต้านแนวรับก้อได้คะ :gvme

งั้นตอนนี้เราก็ต้องทำแบบนี้ใช่ปะ

:_Rd :21 :19 :Announce :0eeeff42: ........................................

:10 ขอบคุณครับ อ. อั๋น ไม่มีใครที่จะเข้าใจชาวดอย เท่า อ. อั๋น คนดีของชาวดอยเต่าเลยซักคน... :32 ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไรแต่ไม่ได้คัน หู นะ..เเต่ :uu .รู้สึกเป็นห่วงพี่ๆน้องๆเราที่กำลังลุ้นขึ้น ดูแล้วคงจะขึ้นได้อีกก็คงไม่มากไม่่ด้ายดั่งใจ...แต่ก็ลุ้นรอต้อง :bye

อีซีบีจะแถลงข่าวกี่โมงค่ะคุณ Harnsin

อีซีบีจะแถลงข่าวกี่โมงค่ะคุณ Harnsin

แหะๆ....เวลาผมเทรดผมมักจะเลี่ยงข่าวน่ะครับ เลยไม่ค่อยได้ตามข้อมูลตรงนี้ ขออภัย แต่จาก monitor ของผมบอกว่าอีกครึ่งชั่วโมง จะมีข่าวสำคัญครับ ยังไงลองแวะเข้าไปห้องคุณเด็กขายของนะครับ ตรงนั้นสายข่าวโดยตรงเลยจร้า

มือไวตามเคย ซื้อคืนมาละ ได้ค่ากับข้าวมานิดหน่อย อิอิ :Laคราวนี้ก็ :upstrong: ไปเลยคร้าาาา

กำลังดีดขึ้นหรือว่าอาจจะดำดิ่งค่ะ คุณอHarnsin

จะขึ้นได้ต้องกลับไปบริเวณ 1595 ให้ได้ก่อนนะครับ เทรนใหญ่มันลง มันชนเส้นกลาง Bolinger Band 20 ใน TF 4 ชม. ครับ