ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:_09 ง่ายๆเลย ถ้านักวิเคราะห์คาดการณ์ว่าทองจะลงการดีดขึ้นแต่ละครั้งคือการรีบาวให้สังเกตุดูว่าต้านแรกรับอยู่มั้ยถ้ารับไม่อยู่ให้ถอยออกมาก่อนเผอิญต้านแรกรับไม่อยู่(เราไม่ถอยแต่กลับซื้อเพิ่ม) หรือทองอยู่ในช่วงขาลงให้ดูว่ารับแรกรับอยู่มั้ยถ้าไม่อยู่ให้คอยดูรับต่อไปเผอิญรับแรกรับไม่อยู่ร่วงกราวเป็นน้ำตก (เราซื้อรับแรก) ทั้ง2กรณีเราก้อจะติดดอยและซื้อแพง OKนะคะอิอิ :Hot

เจ๋งค่ะ คุณกระต่ายทอง ขอบคุณนะคะ :01 :10

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:_02 อย่าทิ้งกันไปไหนนะคะ สุดยอดเคล็ดวิชาเส้าหลิน นับถือนับถือ :_Rd

รู้จักกันสักพักจะรู้ว่าผมอ่อน... 555

จริงๆ เรื่องพวกนี้ไม่ใช่เรื่องยากครับ เพียงแค่ว่าบางครั้ง เราคิดไปเองว่ามันยาก หากเรารักที่จะเป็นนักลงทุนหรือนักเก็งกำไรแล้ว ทางเดียวที่จะทำให้สำเร็จได้ ไม่ใช่การมีเงินมากครับ มันคือการที่เราทุ่มเทเรียนรู้มันต่างหาก

"มีทุนแต่ไม่มีความรู้ในสิ่งที่คุณลงทุน ถึงเงินมากก็เหมือนไม่มีเงิน หากคุณเงินน้อย แต่คุณมีความรู้ในการลงทุน เพียงเติมความอดทนเข้าไป สักวันคุณก็จะสำเร็จได้ครับ" ผมเองก็เป็นคนนึงที่เคยใช้เงินทุ่มโดยขาดความรู้ มันเจ็บมาแล้วจึงมาเล่าต่อกันฟัง เพราะทุกบาทที่เราเสียไป มันไหลไปต่างชาติซะเยอะครับ

รู้จักกันสักพักจะรู้ว่าผมอ่อน... 555

จริงๆ เรื่องพวกนี้ไม่ใช่เรื่องยากครับ เพียงแค่ว่าบางครั้ง เราคิดไปเองว่ามันยาก หากเรารักที่จะเป็นนักลงทุนหรือนักเก็งกำไรแล้ว ทางเดียวที่จะทำให้สำเร็จได้ ไม่ใช่การมีเงินมากครับ มันคือการที่เราทุ่มเทเรียนรู้มันต่างหาก

"มีทุนแต่ไม่มีความรู้ในสิ่งที่คุณลงทุน ถึงเงินมากก็เหมือนไม่มีเงิน หากคุณเงินน้อย แต่คุณมีความรู้ในการลงทุน เพียงเติมความอดทนเข้าไป สักวันคุณก็จะสำเร็จได้ครับ" ผมเองก็เป็นคนนึงที่เคยใช้เงินทุ่มโดยขาดความรู้ มันเจ็บมาแล้วจึงมาเล่าต่อกันฟัง เพราะทุกบาทที่เราเสียไป มันไหลไปต่างชาติซะเยอะครับ

ขอบคุณ คุณ Harnsin ที่แบ่งปันข้อมูล&บทวิเคราะห์ นะคะ

พยายามอ่านทฤษฎีอยู่ค่ะ แต่พอภาคปฏิบัติกลับสอบตกเป็นประจำ...ผิดซำ้เดิมก็บ่อย

ลงทุนทองคำช่วงนี้...สิ่งที่ได้ดูเหมือนจะเป็น การฝึกทำใจ เนอะค่ะ

ขอบคุณคุณกระต่ายทอง ชอบแนวคิดของคุณค่ะ +++ like :)

กำลังฝึกที่จะเล่นทองอย่างมีความสุขแบบคุณกระต่ายทองค่ะ

ขอบคุณ คุณ Harnsin ที่แบ่งปันข้อมูล&บทวิเคราะห์ นะคะ

พยายามอ่านทฤษฎีอยู่ค่ะ แต่พอภาคปฏิบัติกลับสอบตกเป็นประจำ...ผิดซำ้เดิมก็บ่อย

ลงทุนทองคำช่วงนี้...สิ่งที่ได้ดูเหมือนจะเป็น การฝึกทำใจ เนอะค่ะ

ขอบคุณคุณกระต่ายทอง ชอบแนวคิดของคุณค่ะ +++ like :)

กำลังฝึกที่จะเล่นทองอย่างมีความสุขแบบคุณกระต่ายทองค่ะ

ค่อยเป็นค่อยไปครับคุณ madam การฝึกที่ยากที่สุดก็เรื่องใจนี่แหละครับพี่ เราผ่านวิกฤตินี้ไปได้นี่เก่งกันเลยทีเดียวครับ :53

สวัสดีตอนเย็น ก่อนผมจะกลับบ้านนะครับ

ตอนนี้ราคา ดีดกลับ มา สามารถ ยืนเหนือ 1580 ได้ แล้ว ชั่วคราว ตอนนี้คาดว่า น่าจะขึ้นไปทดสอบ แถวๆๆ 1595-1613 ก่อน

แล้วก็ดูราคาว่า จะเกิด แรงขายออกหรือไม่

ซึ่งหากเกิดแรงขายออกมาจริง คาดว่า ถ้าเเรงขาย ออกมามาก น่าจะลงไปทดสอบแถวๆๆ 1565 ** 1556-1553 ก่อนถ้ารับไม่อยู่ ก็ 1535-1533 *** ตรงนี้สำคัญ ครับ

สำหรับใครที่ลุ้นขึ้น **อย่าให้หลุด** เพราะว่าถ้าหลุด จะ ลงไปทดสอบ แถว 14xx เลยครับ

ตอนนี้ราคา ยังคง Side Ways อยู่ในกรอบ 50 เหรียญที่ 1550-1600 ครับ

โดยมีกรอบ ต่างๆ หาก เห็นทิศทางดังนี้

กรอบ 1580-1630 หากยืนเหนือ 1580ได้ครับ

กรอบ 1550-1500 หากหลุด 1550 ลงไปครับ

แล้วก็ขอเสริม 1530 -14xx กรอบนี้ผมไม่อยากจะเจอ มันเจ็บปวด :_cd

หาก หลุดกรอบนี้ไปทิศทางใด ทิศทางหนึ่งที่ชัดเจน คาดว่า จะได้ เห็น ราคา ดีด กลับขึ้นไป หรือ ลงต่อครับ

ตอนนี้ แนะนำให้ลงทุน ระยะสั้น แล้ว หรือไม่ก็ ทยอยซือ้ สะสม เมื่อถึงแนวรับ ที่่สำคัญ ครับ แล้ว ขาย บริเวณ แนวต้านหลัก ครับ

หรือไม่ก็ เข้าทยอยซือ้สะสม ช่วงนี้ แล้ว ถือ รอไว้ไปขาย ข้าม ปี ที่ :01 2555 ครับผม....................

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รุ้จบ ครับ :031

คืนนี้ก็คงต้องขอฝาก ให้ คุณ สุภาพบุรษ Harnsin และ คุณ สภาพสตรี กระต่ายทอง ดูแลเพื่อนๆ ต่อในช่วง ดีึก ครับ

ส่วน ผม ขอตัวกัลบ้านก่อนนะครับทุกคน แล้ว วันจันทร์เจอกันครับ

ขอให้ทุกคน โชคดีไม่มีดอยและได้ซือ้-ขายตามที่ตนเองมุ่งหวังครับ

อืม พรุ่งนี้ จะจบการประชุม ของ ECB ครับ แล้วหลังจากนั้น จะออกแถลงการณ์ คืนนี้ก็อาจจะได้เห็น ราคา ที่ผันผวน อีกครั้งก็ได้ครับเพือ่รอข่าว อิอิ :Announce

ฝันดีนะครับ ทุกคน บายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :bye

:aa จานอั๋นและเพื่อนๆเดี๋ยวต้องขอตัวไปทำงานก่อน 1ทุ่มเจอกัน เคารพทุกการตัดสินใจเชื่อว่าตัดสินใจรอบคอบแล้ว อย่าโทษตัวเองคนที่ไม่เคยทำผิดคือคนที่ไม่เคยทำอารายเลย บ้ายบาย จานอั๋นเดินทางกลับบ้านดีๆหละ เสาร์อาทิตย์พักผ่อนมากๆ วันจันรายงานตัวเร็วด้วย ขอบอกคิดถึงมากๆๆๆๆ :01

ตั้งใจทำงานนะครับ คุณ กระต่ายทอง แล้วเดี่ยววันจันทร์เจอกันครับ เออ วันจันทร์ ผมมาทำงานในช่วงบ่ายนะครับ คืนนี้ก็ ฝันดี ฝนดี ฝันดี ครับ

ผมก็ขอเป็นกำลังด้วยคนนะครับ.................สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

การชนะที่ยิ่งใหญ่ คือการชนะใจตนเองครับ ผม :57

ค่อยเป็นค่อยไปครับคุณ madam การฝึกที่ยากที่สุดก็เรื่องใจนี่แหละครับพี่ เราผ่านวิกฤตินี้ไปได้นี่เก่งกันเลยทีเดียวครับ :53

คุณ Harnsin ครับ ผมจะกลับบ้านแล้วนะครับ เดี๋ยวัน จันทร์ ผมจะมาทำงาน ในช่วงบ่าย รบกวน ช่วยดูแล เพือ่น ๆ และพี่ น้องๆด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :gd

หนูอยากซื้ออีกกกกกกกก :53

ขอให่สมหวัง นะครับ :10

ตั้งใจทำงานนะครับ คุณ กระต่ายทอง แล้วเดี่ยววันจันทร์เจอกันครับ เออ วันจันทร์ ผมมาทำงานในช่วงบ่ายนะครับ คืนนี้ก็ ฝันดี ฝนดี ฝันดี ครับ

:32 จานอั๋นบ้ายบาย :37

ขอบคุณครับ พี่ๆทุกคน...อ.อั๋น

:_Rd :_10 :_Rd :_cd :_Rd :21 :upstrong: :uu :sidewaydown: :49 ...555( เรื่องสั้น ที่ เกิดจากเรื่องจริง )

งั้นตอนนี้เราก็ต้องทำแบบนี้ใช่ปะ

:_Rd :21 :19 :Announce :0eeeff42: ........................................

:10 ขอบคุณมากคะ ค่อยๆนะคะไม่ต้องรีบร้อน อ่านเยอะๆ ศึกษาข้อมูลให้กระจ่าง ทุกๆความคิดเห็นมีประโยชน์ทั้งนั้นเลยคะ บริหารแนวทางให้ดีทุกอย่างก้ออยู่ในมือเราคะ :Kk

เจ๋งค่ะ คุณกระต่ายทอง ขอบคุณนะคะ :01 :10

:031 ยินดีและเป็นกำลังใจให้ทุกเรื่องนะคะ มีอารายก้อบอกนะคะเต็มที่คะ :gvme

:031 ยินดีและเป็นกำลังใจให้ทุกเรื่องนะคะ มีอารายก้อบอกนะคะเต็มที่คะ :gvme

วันนี้ขายไปละ ถ้าขึ้นอีกก็จะขายอีกก้อน รอซื้อกลับ ขอให้ได้อย่างที่คิดทีเถิ๊ด เพี๊ยงงงงง

อดทนๆ สู้ๆ :01 :21 :gvme