ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

พี่พวงชมพู ..ได้ซื้อเฉลี่ยดอยยังค๊า เมื่อวานเข้าแล้วขายไปได้แค่ค่ากับข้าว วันนี้ไม่ย่อให้เข้าเลย...เศร้า ว่าจะรอย่อเดือนมกราแล้วจะเข้าซื้อเฉลี่ยดอยล่ะ แต่ไม่รู่ว่าจะลงมาอ่ะป่าว หรือว่าจะตกรถ ต้องกระโดดตามไปด้วยราคาแพง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เชื่อเถอะอีกหน่อยคุณกบจ๊า กะ คุณพวงชมพู ต้องเป็นนักลงทุนที่มีฟามระมัดระวัง ฟันกำไลเพี้ยบแน่นอนไม่มีดอยด้วยขอบอก :Kk

สาธุจ๊า ตอนนี้ไม่มีตัวไหนกำไรเลย ขอบอก

แต่ถ้าขึ้นไปแล้วไม่ผ่านต้านก็คิดว่าจะตัดขาดทุน แล้วค่อยซื้อกลับค่ะ

พี่พวงชมพู ..ได้ซื้อเฉลี่ยดอยยังค๊า เมื่อวานเข้าแล้วขายไปได้แค่ค่ากับข้าว วันนี้ไม่ย่อให้เข้าเลย...เศร้า ว่าจะรอย่อเดือนมกราแล้วจะเข้าซื้อเฉลี่ยดอยล่ะ แต่ไม่รู่ว่าจะลงมาอ่ะป่าว หรือว่าจะตกรถ ต้องกระโดดตามไปด้วยราคาแพง

พี่กะไม่เฉลี่ยดอยค่ะ ถ้ามันยังลงก็จะเล่นขาลงนี่แหละ

สวัสดีตอนเย็นของบ่าย :031 วันที่ 20/12/2011 เวลา 16.45 น.

จากอาทิตย์นี้ ราคายังคง Side Ways ไม่ขยับไปไหนเลยครับ

วิ่งอยู่ในกรอบที่ราคา 1580-1610 = 30 เหรียญ

วันนี้ ถ้าไม่มีข้อมูลข่าวสาร หรือเหตุการณ์ ที่สร้างความผันผวนให้กับตลาดทองคำ

คาดว่า ราคาก็จะยังคง SIde Ways :45 วิ่งอยู่ในกรอบเช่น 1580-1610 = 30 เหรียญ เช่นเดิมครับ

แนวต้านวันนี้ ตอนนี้ 1605-1613*** รอขึ้นทดสอบ 1522-1525**** :_00 หากไม่ผ่าน ระวัง** 1535**

แนวรับ วันนี้ ตอนนี้ 1587-1584*** รอลงทดสอบ หากไม่ผ่าน 1605-1613** 1674** 1566-1563** 1553**

กรอบเล็กตอนนี้ 1580-1610 = 30 เหรียญ กรอบนี้วิ่งมาได้ 2 วันแล้วครับ และก็กำลังวิ่งอยู่ในปัจจุบัน

กรอบใหญ่ 1570-1620 = 50 เหรียญ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ

วันนี้ ตอนนี้ แนะนำให้นักลงทุนระยะสั้น เช่นเดิม ครับผม :047

สวัสดี..เช้าวันอังคาร..บรรยากาศสดใสครับ "อ.อั๋น" :gd

สวัสดีตอนบ่าย ครับ คุณ ไข่นุ้ยลุยทอง ครับ :gd

สวัสดีครับ อ.อั๋น รอตั้งนานเลย

อาจารย์อั๋นครับ ผมยังมี ติด 1720 กับ 1660 ครับ เป็น GF แต่ซื้อเพิ่มไม่ไหวครับ กลัวเผื่อเงินไม่พอ สัญญาปิดกุมภาครับ เห็น อ อั๋นว่า กองทุนอาจมีเทขายก่อนปันผลอีก แบบนี้ ยังพอมีความหวัง ดีด 1700 ก่อนหมดสัญญาไหมคร้าบบบบบ จะได้ล้างport นี้ไปรอสะสมแท่งเพิ่ม ครับ ^^

ถ้าเป็นสัญญา ดือน ก.พ. ไม่มีปัญหาครับ เพียง แต่อยากให้รอ มากกกว่า ครับ ต้องบอกว่าใจเย็น นะครับ :gd

มานอนรอจานอั๋นเหมือนเดิมครับ แล้วเดาว่าวันนี้จะฝันดีอยู่หรือเปล่า??? :37 :37

คืนนี้ ก็คงน่าจะรุ้ผลครับ ว่า จะฝันดี หรือ ฝันร้าย ครับ อิอิ :53 หรือไม่ ก็ รอ แบบ ง่ว ง เซ็ง ครับ :37

ขอบคุณครับ อ.อั่น และคุณ harnsin ทราบข่าวไม่สบาย ของให้สุขภาพแข็งแรง นะครับ... :031

ขอบคุณ นะครบ ที่เป็นห่วง ทุกคนเลย อิอิ :57

สวัสดี R จานอั๋น โอ๊ะ ทองคำขึ้นแล้วค่ะ แนะ 1598 แล้ว ไชโย

ตอนนี้ 1606 แล้ว ครับ ................. :57

:38 เพื่อนๆเงียบจังเลย คุณหารซิ่นบายดีอยู่ป่าว ส่งเสียงหน่อยคะ เหงาวันนี้ยังไม่มีอารายให้เล่นไม่หนุกเลยอิอิ :_09

อิอิ น่าสงสาร นะครับ สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง สุดน่ารัก ดังกระต่าย...................เหงา ๆๆ เน้อ ราคาทองคำ ไม่ขยับไปไหนเลย อิอิ :uu

ยังเลยคะเมื่อเช้าเห็นต่ำสุดประมาณ23694 วันนี้เลยไม่หนุกเลยเดี๋ยว4.30 ก้อต้องไปทำงานแล้วกลับมาประมาณ1ทุ่ม มีรถตู้ไว้รับส่งเด็กนักเรียนนะคะ ต้องไปดูแลเด็กเอง เด็กเล็กอนุบาล-ประถม กลัวมีอารายเกิดขึ้นรับผิดชอบไม่ไหวคะ แต่ก้อมีฟามสุขนะคะ เช้ารอบ เย็นรอบ ไม่จุกจิกมีเวลาออกไปพักตาพักใจ ไม่งั้นอยู่บ้านอย่างเดียวเซ็งไม่มีอารายทำ กลับมาก้อลุยน้องทองต่อ มีชีวิตชีวาดีคะ ยิ่งมีเพื่อนๆน่ารักโอ้โห สุดจะบรรยายออกมาเป็นคำพูดได้จิงจิงคะ :La อย่าตั้งเป้านะคะถ้าวันไหนไม่workก้อหยุดพักบ้าง นั่งมองแล้วก้อมอง บางทีสิ่งที่เราไม่มีเวลามองมันจะมาให้เห็นคะ เค้าเรียกว่าเกิดนิมิตรหมายที่ดี เชื่อเถอะคะไม่ต้องรีบใจเย็นๆค่อยๆ เราจะอยู่ในตลาดนี้ไปได้อีกนานแสนนาน เป็นกำลังใจให้ทุกเรื่องนะคะ :53

อ่านะ ........ คุณกระต่ายทองเนี้ย เป็นผู้หญิงที่ชื่นชม.......และก็น่านับถือจริงๆ สงสัย จะรักเด็ก มากๆๆ ...........นะ อิอิ

:01 :01 แล้วที่หมอดูหล่าวไว้ว่าทองจะลงถึง 22000 จะจริงมั้ย

แบบนั้น ยังคงมีความเป็นไปได้ แต่...............ต้องมีเหตุการณ์ต่างๆ ตามที่ระบุไว้ นะครับ

ถ้าไม่มีเหตุการณ์ดังที่เค้า คาดไว้ ก็ไม่เกิดครับ

ทุกสิ่่งทุกอย่าง ย่อมเกิดมาจาก เหตุและผล ครับ :gd

จานอั๋น ....บินมาหาที่จอดได้ยังค๊า

ปล.เพื่อนๆ คิดถึง

จอดได้เรียบร้อยแล้วครับ แต่วันนี้ ไม่มีอะไรจะเขียนมากเท่าไหร่ ครับ :uu