ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ยังไม่ยอมย่อมาให้ซื้อเลย คุณกระต่ายเข้าซื้อหรือยัง

ยังเลยคะเมื่อเช้าเห็นต่ำสุดประมาณ23694 วันนี้เลยไม่หนุกเลยเดี๋ยว4.30 ก้อต้องไปทำงานแล้วกลับมาประมาณ1ทุ่ม มีรถตู้ไว้รับส่งเด็กนักเรียนนะคะ ต้องไปดูแลเด็กเอง เด็กเล็กอนุบาล-ประถม กลัวมีอารายเกิดขึ้นรับผิดชอบไม่ไหวคะ แต่ก้อมีฟามสุขนะคะ เช้ารอบ เย็นรอบ ไม่จุกจิกมีเวลาออกไปพักตาพักใจ ไม่งั้นอยู่บ้านอย่างเดียวเซ็งไม่มีอารายทำ กลับมาก้อลุยน้องทองต่อ มีชีวิตชีวาดีคะ ยิ่งมีเพื่อนๆน่ารักโอ้โห สุดจะบรรยายออกมาเป็นคำพูดได้จิงจิงคะ :La อย่าตั้งเป้านะคะถ้าวันไหนไม่workก้อหยุดพักบ้าง นั่งมองแล้วก้อมอง บางทีสิ่งที่เราไม่มีเวลามองมันจะมาให้เห็นคะ เค้าเรียกว่าเกิดนิมิตรหมายที่ดี เชื่อเถอะคะไม่ต้องรีบใจเย็นๆค่อยๆ เราจะอยู่ในตลาดนี้ไปได้อีกนานแสนนาน เป็นกำลังใจให้ทุกเรื่องนะคะ :53 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีนะค่ะ งานอิสระดี ๆกว่าเป็นลูกจ้างเค๊า ยังอยากมีธุรกิจเล็กๆของตัวเองเลยค่ะ เบื่อเป็นลูกจ้างเต็มทน

อ้อ ! แล้วก็เบื่อติดดอย เมื่อไหร่จาหลุดซะทีน๊า..... เซ็ง

คุณharnsin หายไวๆครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ขอบคุณค่ะ คุณHarnsin

หายแล้วน้า

:38 เพื่อนๆเงียบจังเลย คุณหารซิ่นบายดีอยู่ป่าว ส่งเสียงหน่อยคะ เหงาวันนี้ยังไม่มีอารายให้เล่นไม่หนุกเลยอิอิ :_09

ขอบคุณครับคุณ พวงชมพู

ว่าไงจ๊ะคุณกระต่ายทอง หานซิ่น มาแว้ว

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

ดีนะค่ะ งานอิสระดี ๆกว่าเป็นลูกจ้างเค๊า ยังอยากมีธุรกิจเล็กๆของตัวเองเลยค่ะ เบื่อเป็นลูกจ้างเต็มทน

อ้อ ! แล้วก็เบื่อติดดอย เมื่อไหร่จาหลุดซะทีน๊า..... เซ็ง

สวัสดีคุณมนต์ภัสสร ด้วยจร้า

จิตวิทยาในการแนะนำ

เพื่อนๆ ดูภาพนี้นะครับ วันนี้ผมจะเผยไต๋ ว่าผมดูสั้นๆอย่างไร

การจะแนะนำชี้ช่องทางต่างๆในเวปนี้ ผมคิดอยู่เสมอๆว่ามีความเสี่ยงสูงมาก เพราะการแนะนำที่ง่ายๆของเรา (ในที่นี้คำว่าง่ายๆหมายถึง แนะนำแบบขอไปที)

อาจจะส่งผลให้ใครหลายคนต้องเสียใจ เนื่องจาก สภาพจิตใจ ความกลัว ความกล้า และประสบการณ์การเอาตัวรอด แต่ละคนแตกต่างกัน มันจึงไม่ง่ายเลยครับที่จะพูดอะไรออกไป

การแนะนำแนวทางต่างๆนี้ จึงเหมือนดาบสองคมเช่นกัน จึงเป็นสาเหตุให้ผมต้องแนะนำแนวทางเพื่อให้เพื่อนๆ ได้ลองนำไปใช้ด้วยตนเอง

การเทรดสั้นๆ ของผมเทคนิคที่ผมใช้เสมอๆคือ Fibonacci retracement อันเดียวครับ

วิธีดู มีส่วนสำคัญไม่มาก

1.เส้น 50% เป็นเส้นแบ่งเขตแดนระหว่างขึ้นหรือลง เหมือนแข่งชักเย่อครับ ใครพลังเยอะมันย่อมไปทางนั้น

2. เส้น 100% บ่งบอกสภาวะ Bull หรือ Bear หากราคาสามารถเบรค 100% ลงหรือขึ้นไปได้ และไม่สามารถ ดีดกลับมาได้ ราคามักจะวิ่งไป Take Profit ที่ 138.2 หรือ 161.8 เสมอๆ

3.การเข้าออเดอร์ ที่เส้น 23.6% หากทิศทางหลักคือ เทรนลง แต่ราคาสามารถตัด fibo 50% กลับมาได้ แนว 23.6 คือแนวสุดท้ายที่จะตัดสินใจในการเข้าออเดอร์ ทั้งขา Buy และ Sell

4.เส้นสำหรับการตัดสินใจ คือ 61.8 และ 23.6 หากคุณเข้าออเดอร์บริเวณ 23.6 ให้ตั้ง Stoploss ไว้เหนือ 0.0% หากเข้าที่ 61.8 ให้ SL ได้ 2 จุดคือ 23.6 และ 0.0%

5.การ Buy หรือ Sale สวนเทรน (หากเป็นคนชอบเสี่ยง) ก็ให้สวนบริเวณจุด Take Profit ที่ 138.2 และ 161.8 เท่านั้น สำคัญสุดๆคือ อย่าลืม SLกันนะครับ

เนื่องจากกราฟมักจะมีรูปแบบที่ซ้ำๆกัน ส่งผลให้สามารถคาดเดาได้ไม่มากก็น้อย การใช้ Fibo ด้วยเทคนิคนี้ จำเป็นต้องดูรูปแบบของกราฟประกอบกันด้วย เช่น หากราคาลงไปถึง 138.2% จะทำให้กราฟเกิดรูปแบบใดขึ้นมา และมีโอกาสที่จะจบรูปแบบนั้นหรือยัง

การวิเคราะห์ราคานั้นมีอีกหลายวิธีการ และสามารถใช้ได้ดีทุกวิธี การตัดสินใจที่ดีบางครั้งเราต้องใช้ความรู้สึกและความชำนาญเข้าช่วย ว่าในสถานการณ์แบบนี้สมควรจะงัดอะไรออกมาใช้ เพื่อให้คุณเองสามารถตัดสินใจได้ด้วยตัวของคุณเอง

ลองดูตามภาพกันอีกครั้งนะครับ Zone สีต่างๆ เปรียบเหมือนความรู้สึกของผมว่าผมรู้สึกอย่างไร เมื่อราคาเข้าไปตาม Zone นั้นๆ

ลองมองหาดูดีๆซิคะ แวดล้อมรอบๆตัวเรา มีเยอะแยะคะ ยังมีทำงานประดิษฐ์เล็กๆน้อยนะคะ ดอกไม้ พวงมาลัย ฉลากราคา ดูที่ต้นทุนไม่สูงมาก ลงทุนไม่มาก ไม่เสียไม่มีกำหนดเวลาในการส่ง บริหารขั้นตอนดีๆ ทำหลายอย่างคะแต่ส่วนใหญ่จะเป็นคนคิดไม่ค่อยได้ทำเองหรอกคะมีพี่มีน้องก้อเฉลี่ยขั้นตอนให้เค้าทำก้อวนไปมาอยู่ในครอบครัว หนุกดีนะคะได้ตังด้วย (อย่าเบื่อดอยเลยนะคะ เพราะตอนที่เราซื้อเค้ามาเราก้อคิดดีแล้ว เก็บเค้าไว้อย่านั้นเผื่อเพลอแป๊ปเดี๋ยวโดดไป1800 เดี๋ยวไม่มีอารายเล่น ตอนนี้ที่ทำได้ก้อเล่นสั้นๆหาค่ากับข้าวไปวันๆ อย่าเผลอลืมติดดอยอีกหละ เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอกอิอิ) :Hot

:01 :01 แล้วที่หมอดูหล่าวไว้ว่าทองจะลงถึง 22000 จะจริงมั้ย

ถูกแก้ไข โดย maimax

:_cd

ว่าไงจ๊ะคุณกระต่ายทอง หานซิ่น มาแว้ว

โอ้โหไม่ได้วิเคราะห์ก้อเข้ามาคุยกันก้อได้ เล่นหายไปเลย เดี๋ยวแว้ปไปแว้ปมา นึกว่านินจาฮาโตรินะคะเนี้ยะ (พูดเล่นนะคะ) ยิ้มวันละนิดจิตแจ่มใส :_02 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:_cd โอ้โหไม่ได้วิเคราะห์ก้อเข้ามาคุยกันก้อได้ เล่นหายไปเลย เดี๋ยวแว้ปไปแว้ปมา นึกว่านินจาฮาโตรินะคะเนี้ยะ (พูดเล่นนะคะ) ยิ้มวันละนิดจิตแจ่มใส :_02

เวลามา ต่ายทองก็ไป เวลาเราไป ต่ายทองก็มา เล่นหนังอินเดียวิ่งรอบเขากันเปล่า อิๆ

จิตวิทยาในการแนะนำ

เพื่อนๆ ดูภาพนี้นะครับ วันนี้ผมจะเผยไต๋ ว่าผมดูสั้นๆอย่างไร

การจะแนะนำชี้ช่องทางต่างๆในเวปนี้ ผมคิดอยู่เสมอๆว่ามีความเสี่ยงสูงมาก เพราะการแนะนำที่ง่ายๆของเรา (ในที่นี้คำว่าง่ายๆหมายถึง แนะนำแบบขอไปที)

อาจจะส่งผลให้ใครหลายคนต้องเสียใจ เนื่องจาก สภาพจิตใจ ความกลัว ความกล้า และประสบการณ์การเอาตัวรอด แต่ละคนแตกต่างกัน มันจึงไม่ง่ายเลยครับที่จะพูดอะไรออกไป

การแนะนำแนวทางต่างๆนี้ จึงเหมือนดาบสองคมเช่นกัน จึงเป็นสาเหตุให้ผมต้องแนะนำแนวทางเพื่อให้เพื่อนๆ ได้ลองนำไปใช้ด้วยตนเอง

การเทรดสั้นๆ ของผมเทคนิคที่ผมใช้เสมอๆคือ Fibonacci retracement อันเดียวครับ

วิธีดู มีส่วนสำคัญไม่มาก

1.เส้น 50% เป็นเส้นแบ่งเขตแดนระหว่างขึ้นหรือลง เหมือนแข่งชักเย่อครับ ใครพลังเยอะมันย่อมไปทางนั้น

2. เส้น 100% บ่งบอกสภาวะ Bull หรือ Bear หากราคาสามารถเบรค 100% ลงหรือขึ้นไปได้ และไม่สามารถ ดีดกลับมาได้ ราคามักจะวิ่งไป Take Profit ที่ 138.2 หรือ 161.8 เสมอๆ

3.การเข้าออเดอร์ ที่เส้น 23.6% หากทิศทางหลักคือ เทรนลง แต่ราคาสามารถตัด fibo 50% กลับมาได้ แนว 23.6 คือแนวสุดท้ายที่จะตัดสินใจในการเข้าออเดอร์ ทั้งขา Buy และ Sell

4.เส้นสำหรับการตัดสินใจ คือ 61.8 และ 23.6 หากคุณเข้าออเดอร์บริเวณ 23.6 ให้ตั้ง Stoploss ไว้เหนือ 0.0% หากเข้าที่ 61.8 ให้ SL ได้ 2 จุดคือ 23.6 และ 0.0%

5.การ Buy หรือ Sale สวนเทรน (หากเป็นคนชอบเสี่ยง) ก็ให้สวนบริเวณจุด Take Profit ที่ 138.2 และ 161.8 เท่านั้น สำคัญสุดๆคือ อย่าลืม SLกันนะครับ

เนื่องจากกราฟมักจะมีรูปแบบที่ซ้ำๆกัน ส่งผลให้สามารถคาดเดาได้ไม่มากก็น้อย การใช้ Fibo ด้วยเทคนิคนี้ จำเป็นต้องดูรูปแบบของกราฟประกอบกันด้วย เช่น หากราคาลงไปถึง 138.2% จะทำให้กราฟเกิดรูปแบบใดขึ้นมา และมีโอกาสที่จะจบรูปแบบนั้นหรือยัง

การวิเคราะห์ราคานั้นมีอีกหลายวิธีการ และสามารถใช้ได้ดีทุกวิธี การตัดสินใจที่ดีบางครั้งเราต้องใช้ความรู้สึกและความชำนาญเข้าช่วย ว่าในสถานการณ์แบบนี้สมควรจะงัดอะไรออกมาใช้ เพื่อให้คุณเองสามารถตัดสินใจได้ด้วยตัวของคุณเอง

ลองดูตามภาพกันอีกครั้งนะครับ Zone สีต่างๆ เปรียบเหมือนความรู้สึกของผมว่าผมรู้สึกอย่างไร เมื่อราคาเข้าไปตาม Zone นั้นๆ

คุณหารซิ่นชอบสีอารายคะ :Kk

เวลามา ต่ายทองก็ไป เวลาเราไป ต่ายทองก็มา เล่นหนังอินเดียวิ่งรอบเขากันเปล่า อิๆ

พูดจาน่ารักนะเนี้ยะ ยิ้มอยู่หน้าจอคนเดียว ว่างๆไม่ได้ทำอารายก้อเข้ามาบ่อยๆซิคะเหงา ขอร้องมากไปป่าว :_02 ทำมายรู้ว่าเราชอบหนังอินเดียมากที่ซู้ด :_cd ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:01 :01 แล้วที่หมอดูหล่าวไว้ว่าทองจะลงถึง 22000 จะจริงมั้ย

ศาสตร์แห่งการทำนาย นี่หากเจอของจริงขอบอกว่าแม่นอย่าบอกใครเชียวครับ อยู่ที่วาสนาของเราด้วยครับว่า จะมีวาสนาพอให้หมอดูท่านนั้นๆ ทำนายเราได้แม่นมากน้อยเพียงใด หากเรามีกรรมตัดรอน แม้ดวงจะดี แต่มันก็พลาดได้ครับ

ส่วนเรื่องราคาทองกับการทำนายนั้นต้องให้อนาคตเป็นเครื่องพิสูจน์

พูดจาน่ารักนะเนี้ยะ ยิ้มอยู่หน้าจอคนเดียว ว่างๆไม่ได้ทำอารายก้อเข้ามาบ่อยๆซิคะเหงา ขอร้องมากไปป่าว :_02 ทำมายรู้ว่าเราชอบหนังอินเดียมากที่ซู้ด :_cd

อ่ะ ต่ายทองยิ้มคนเดียวหัวเราะคนเดียวบ่อยมั้ย /???

คุณหานซิ่นพูดเล่นก้อเป็นด้วย ดีจังเลย เห็นบางทีแซวแล้วเงียบๆนึกว่าพี่เค้าโตแร้ว ตกลงหานซิ่น (น รึ ร )คะท่าน :_cd