ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

จานอั๋นรอปล่อยที่เท่าไหร่ดีอ่ะ

ดีใจด้วยนะครับ ที่ พยายาม เฉลี่ย ต้นทุนมาได้นะครับ ส่วนขาย นัน้ ผม อยากให้ คุณ กบจ๊า ตดสินใจเองนะครับ

ขายเมื่อได้กำไรที่ตนเอง พอใจ นะครับ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ๋อ เป็นสัญญา ของ gf นะครับ เวลา ใกล้จะปิดสัญญาแล้วจะมีการ บังคับ ขาย ครับ

เหมือนเราไปจองสินค้า แล้วเค้ากำหนด มาว่า ถ้าถึงเวลา แล้ว คุณ จะ ต้องส่งมอบหรือ ขาย ทองมาเมื่่อสิ้นสุดสัญญา ประมาณนี้นะครับ

จานอั๋นน่ารัก คอยตอบคำถามตลอด ไม่เคยหงุดหงิด มีน้ำใจช่วยเหลือเพื่อนๆตลอด เกิดมาไม่เคยเห็นใครน่ารักเหมือนจานอั๋นเล้ยขอบอก ชอบม้ากมากเวลาอ่านที่จานอั๋นคอยตอบคนโน้นคนนี้ มันมีฟามสุขบอกไม่ถูก( gfมีกำหนดระยะเวลาเล่นแล้วอึดอัดเครียดมั้ยคะ เป็นกำลังใจให้คนเล่นgfนะคะ ขาดทุนเยอะมากช่ายมั้ยเนี้ยะ) :_10 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

Rจานอั๋นขา มุมมองวันนี้จะดีดขึ้น หรือลงต่อคะ จะสิ้นปีมีโอกาสเห็น1700 ไม๊คะ :uu :gvme :57 :53

น่าจะเป็น แรงรีบาว นะครับ ขึ้นทดสอบ 1605-1613 ก่อนนะครั บตอนนี้ ขอมองแค่นี้ก่อนครับ

ส่วนสิ้นปี นี้ อาจจะไม่ได้ 1700 ครับ............เดี๋ยวไป ปีหน้าดีกว่านะครับ :uu

ขอบคุณ จานอั๋นครับ ปีหน้า ยังมีโอกาสเห็น$2000 แน่หรอครับ ตอนนี้มีดอยเต็มมือเลย26800-24600

ไปอ่านนักวิเคาะ บางท่านบอกอาจได้เห็นต่ำกว่า1400 เพราะทองขึ้นจากตรงไหนจะลงไปที่เดิม จาก10ปีที่ขาขึ้นมา

ขอถามจานอั๋นหน่อยครับ ถ้าเกิดปัญหายูโรโซนล้มแล้วตามด้วยสงครามจริง ทองจะลงหนักมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้กลัวมากเลย ส่วนตัวขอสัก1750++จะล้างพอร์ตแล้ว

... ก่อนอื่นต้องขอบคุณจานอั๋น ที่แบ่งปันข้อมูลให้สมาชิกอยู่เรื่อยๆ

... P' ทองชอบเป็น member ใหม่ ชอบแว๊บไป แว๊บมา ... อ่าน web นี้วันละหลายรอบ

... เนื่องจากเพิ่งเข้ามารับเมื่อ W3 เดือนที่แล้ว ... ดัน jackpot "ติดดอย" ซะนี่เรา

... (อุตส่าห์มั่นใจแล้วว่าเราเก็บของได้ในราคา ไม่แพงเกินไป)

... เลยต้องหา "ตัวช่วย"

.

.

เท่าที่อ่านมาหลายๆ ที่ เค้าว่ากันว่า

- wave 3 ยังไม่จบ

- รอราคา 22,xxx ค่อยเก็บ

- ช่วงนี้คนอยากขาย อยากซื้อปล่อยเค้าไป ตลาดยังไม่นิ่ง

- 1,4xx มาแน่

- 2,000 มาเหมือนกัน (ไม่รู้เมื่อไร)

- etc. .... อ่านแล้วมึน (อ่านอย่างเดียว ดู graph ไม่เป็น)

.

.

Q : P' ทองเล่น bar ... มีงบไม่มาก (ทำให้ lot 2 ต้องคิดนานหน่อย)

... lot 1 ติดดอย 1,700 ... อยากทราบว่า

... อยากเก็บอีกก้อนนึงเพื่อ aver. ดอย

... ไม่ทราบว่าควรจะเก็บช่วงนี้ดีหรือไม่?

... หรือรอสัก M.1 ก่อน ค่อยเข้าไปเก็บดี?

p.s. ขอบคุณสำหรับ A ล่วงหน้า .... เข้าใจว่าสถานการณ์ไม่แน่นอน ทุกอย่างเปลี่ยนไปได้ ... แค่อยากทราบบ idea อ. เพื่อเป็นแนวทางในการพิจ. (ตอนนี้มึนมากก) :_Rd

รอ รอ รอ ครับผม หากจะเก็บ ไปเฉลี่ย ต้นทุน จริงๆ ครับ ผมมองว่า ตอนนี้น้่าจะเป็นแรงรีบาว ขึ้นมาก่อนครับ :57

จานอั๋นน่ารัก คอยตอบคำถามตลอด ไม่เคยหงุดหงิด มีน้ำใจช่วยเหลือเพื่อนๆตลอด เกิดมาไม่เคยเห็นใครน่ารักเหมือนจานอั๋นเล้ยขอบอก ชอบม้ากมากเวลาอ่านที่จานอั๋นคอยตอบคนโน้นคนนี้ มันมีฟามสุขบอกไม่ถูก( gfมีกำหนดระยะเวลาเล่นแล้วอึดอัดเครียดมั้ยคะ เป็นกำลังใจให้คนเล่นgfนะคะ ขาดทุนเยอะมากช่ายมั้ยเนี้ยะ) :_10

ขอบคุณครับ คณกระต่ายทอง................ชมผมมากแบบนี้ ผมก็อายอ่าดิครับ อิอิ :uu

ขอบคุณ จานอั๋นครับ ปีหน้า ยังมีโอกาสเห็น$2000 แน่หรอครับ ตอนนี้มีดอยเต็มมือเลย26800-24600

ไปอ่านนักวิเคาะ บางท่านบอกอาจได้เห็นต่ำกว่า1400 เพราะทองขึ้นจากตรงไหนจะลงไปที่เดิม จาก10ปีที่ขาขึ้นมา

ขอถามจานอั๋นหน่อยครับ ถ้าเกิดปัญหายูโรโซนล้มแล้วตามด้วยสงครามจริง ทองจะลงหนักมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้กลัวมากเลย ส่วนตัวขอสัก1750++จะล้างพอร์ตแล้ว

ถ้าเกิด เหตุการณ์ตามที่ คุณ Kiryu บอกไว้จริงๆ ราคาทองคำก็น่าจะลงไปหนักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆก่อนนะครับ

แล้วหลังจากนั้น จะดีดและพุ่งตัว แรงขึ้นมา อาจจะเเซง High ใหม่ หรือไม่ก็ ทะลุ 2000 เหรียญ ก็มีความเป้นไปได้ครับ :K2

ตอนนี้ ราคาขยับ ขึ้นมา ทอสอบที่แนวต้าน 1605-(1609)1613 แล้วครับ ตอนนี้ ขึ้นมาสูงสุด 1609 ครับ

แล้วย่อเหลือ 1604 -1605 ครับ ใครที่ทองขึ้น ลุ้น ให้ยืนเหนือ 1600 ให้ไดเนะครบ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอเชียร์ 1750+++ ด้วยคน

จัดไป 1750++++++++++++++++ ครับ :K2

ส่วนตัว ถ้า 1700 ก็ขอล้างพอร์ตออกไปก่อนค่ะ รอช้อน ตอนลดกระหน่ำ เดือน มกราคม ค่ะ :Hot

1750 ภาวนาให้ดีดขึ้นไปถึงนะคะ :Kk

ส่วนตัว ถ้า 1700 ก็ขอล้างพอร์ตออกไปก่อนค่ะ รอช้อน ตอนลดกระหน่ำ เดือน มกราคม ค่ะ :Hot

1750 ภาวนาให้ดีดขึ้นไปถึงนะคะ :Kk

หวัดดีคะ หายไปไหนมาคะ ตลาดผันผวนสูงจิงจิงนะคะ โชคดีนะคะ :53

ขอบคุณครับ ขอแบบเด้งก่อนดีกว่า อิอิ

ขอลุ้นด้วยละกันนะครับ .....อิอิ :57

หวัดดีคะ หายไปไหนมาคะ ตลาดผันผวนสูงจิงจิงนะคะ โชคดีนะคะ :53

ระวงนะครับ อาทิตย์นี้ปละอาทิตย์ ระวัง กลุ่มกองทุน เทขาย ออกมา เพื่อทำกำไรแล้ว นำเงินไปแบ่งปันผลนะครับ :uu