ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

โทดทีนะครับ วันนี้ผมแย่เลยทีเดียว เมื่อคืนกินปลาดิบเยอะไปหน่อย วันนี้งานเข้าอาหารเป็นพิษเลย T_T

หายเร็ว ๆนะคะ จะได้มาเขียนให้เพื่อน ๆในบ้านนี้ได้อ่านเยอะ ๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ :v@ สวัสดีตอนบ่าย วันที่ 19/12/2554 เวลา 16.45 น.

เริ่มต้น กันด้วย ราคา ตอนนี้ และช่วงนี้ ยังไม่ขยับไปไหน มากเลยครับ

ในช่วงเช้ามี ขึ้นไปทดสอบ 1604 ได้เล็กน้อยแล้วก็ถูกแรงเทขาย ออกมา

ยังไม่สามารถ ผ่าน แนวต้านที่ 1605-1613 ไปได้ แต่ก็ยังไม่หลุดแนวรับ ที่ สำคัญคือ 1580** 1565-1570** 1550 ลงไป

วันนี้ตอนนี้แนะนำให้ เก็งกำไรระยะสั้น ดีกว่าครับ

เพราะว่า ช่วงนี้ ใกล้จะมีเทศกาล คริสมาส ซึ่งทาง ยุโรปและอเมริกา เค้าจะหยุดกันยาว นะครับ อิอิ

คาดว่า ปีนี้น่าจะปิดตลาด ราคาที่ 1525-1640 ประมาณนี้ ครับ ต้องรอดูครับ ว่าปีนี้จะปิดตลาดที่เท่าไหร่

แนวต้านและแนวรับก็ยังคงเช่นเดิมครับ

แนวต้าน 1596*** ลุ้นให้ยืนไหวหนือ 1600** ให้ได้ 1605-1613***รอทดสอบ 1625**** ระวังไม่ผ่าน***

แนวรับ 1580** เข้าไปด้วยนะครับ รอรับ 1570-1565****1553*** 1535**-1533** แนว LOW เดิม 15xx 14xx ครับ

วันนี้ 22.30 น. ECB จะมาออกมาแถลงการณ์ อีกละ .......หลายรอบ แล้วครับ ไม่รุ้คราวนี้จะพูดเรื่องอะไร..........

ราคาช่วงนี้น่าจะรอ ข้อมูลข่าวสารมาเป็นปัจจัย ส่วนหนึ่งในการตัดสินใจในการลงทุน ทองคำ ครับ

จากกราฟ 4 HR ในช่วงนี ผมขอประเมิน สถาการณ์ล่วงหน้า ก่อนนะครับ ว่า

โดยขอแบ่งออกเป็น โซนครับ ตามรูปภาพ

โซนสีเขียว เป็น โซนที่รอราคาดีดขึ้นมาทดสอบ ที่ 1625-1655 ครับแล้วปิดตลาดประจำปีนี้ที่แถวๆ โซนนี้ครับ เพื่อทำให้ราคาในปีหน้า ขยับ กรอบ ขึ้นไป คาดว่า

น่าจะได้เห็น 2000 เหรียญในปี 2555 ครับ ความเป็นได้ 40/60 ครับ

โซน สีฟ้า เป็น โซนที่ราคา กำลัง วิ่งขึ้นและลง อยู่ในช่วงนี้ครับ 1565**-1613** ครับ Side WAys อยู่ในกรอบ 1560-1610 ** = 50 เหรียญ แล้วปิดตลาดปีนี้ ที่ ราคา ในโซนนี้

จะทำให้ราคาในปีหน้า วิ่งประมาณ 1565-1965 ครับ ประมาณ 400- 500 เหรียญ ครับ

โซน แดง เป็น โซนที่รอราคาลงไปทดสอบแล้วหลุด 1550 ** ลงไปครับ จะเป็นขาลงระยะสั้น ในเดือน และปีนี้ หรือเรียก ได้ว่า เป็นการ ขึ้นและลง ครบรอบ ปี เช่น ต้นปี เดือน

มกราคมราคาอยู่ 1420 เดือน ธํนวาคม วิ่งกลับมาที่ 15xx หรือ 14xx (การเกิดขึ้นมีความเป็นไป 60/40 ครับ แต่คาดว่าคงจะลงไปไม่ถึง 1420 ***)ตอนนี้ก็คงรอราคาปิดตล่ดประจำปี นี้ละ

ครับ ว่าราคา เลือกจะอยู่ในโซนไหน ในปีนี้ สำหรับ ใครที่รอ ขาย แถว 1800++ ให้รอ อีกประมาณ 1-2 เดือน หรือไม่ก็รอดู ข้อมูลข่่าวสาร ก่อนนะครับ

ว่าจะสร้างความเชื่อมั่น ให้นักลงทุน ทั่วโลก ให้นำเงินกลับมา ลงทุน ในทองคำ ได้ตอนไหน ข้อมูลข่าวสาร ของยุโรปและอเมริกา ตรงนี้สำคัญครับ :031

อาจจะทำให้ราคา เปลี่ยนแปลงและผันผวน อยู่ตลอดเวลา ...

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้ารหือจะสู้มานะคน ......ครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รุ้จบ.......... ครับ :10

Rจานอั๋นเจ้าบ้านกลับมาตอบด้วยครับ

เคยจำได้ว่าRจานอั๋นนำเสนอสถิติเดือนธค.ไว้ ผมลองลงรายละเอียด

รู้สึกหลังหยุด Xmas 2-3 วันก่อนสิ้นปีราคาทอง LBMA มีขึ้นครับ

ย้อนไปถึงปี 84 มี 40 % ราคาทองธันวาตกลงมากรวมทั้งปีที่มีวิกฤติต่างๆแต่ 70% ของทั้งหมดรวมปีที่ปกติราคามีกระตุกขึ้นในช่วงดังกล่าว

มีโปรโมชั่นอะไรกันหรือ...ไม่ซีเรียสนะครับ..คิดถึงอยู่

คาดว่าราคา ที่ขึ้นมาหลัง จาก หยุด Xmas 2-3 วันก่อนสิ้นปีราคาทอง LBMA มีขึ้น นั้นสาเหตุที่ประเมิน เบื้องต้นน่าจะมาจาก

1. ราคาดีดกลับขึ้นมานัน้เพื่อ ทำให้ ราคาทองคำในปีถัดไป ขยับ กรอบและราคาสูง ขึ้นจากเดิม ในช่วงของต้น ปีที่ผ่านมา

2.เกิดจากนักลงทุนระยะกลางและระยะยาว ทยอยเข้าซือ้ สะสม ไว้ ในช่วงของปลายปีที่ราคาลงมาต่ำ เพื่อ รอขาย................. ในปีถัดไป

3.กลุ่มกองทุน ต่างๆ เข้าซื้อสะสม เพื่อ ทำกำไร ในปีหน้า ครับ

4.เป็นเรื่องปกติครับ หากราคาทองคำลงไปมากก็ ย่อม มี คนที่มองการไกล หรือนักลงทุนระยะยาว เข้าซือ้ที่ละมากๆ เมื่อราคาลงมาต่ำ เพือ่ รอขาย ในปีถัดไปซึ่ง หากมอง จาก สถิติ หรือ

วิเคราะห์เหตุการณ์ต่าง ๆ แล้ว เค้าจะประเมิน ว่า ในปี ถัดไป ราคาทองคำ น่าจะ...............ขึ้น หรือ สูงกว่า ราคาปัจจุบัน อย่างแน่นอน ครับ :57

เบื่องต้นประเมินได้เท่านีร้ก่อนนะครับ หากมีข้อมูลเพิ้มเติมจะนำมา เสนอให้ใหม่ครับ :57

โทดทีนะครับ วันนี้ผมแย่เลยทีเดียว เมื่อคืนกินปลาดิบเยอะไปหน่อย วันนี้งานเข้าอาหารเป็นพิษเลย T_T

หายไวๆนะ

:Hi หวัดดีคะเพื่อนๆ หนาวแล้วอย่าลืมดูแลตัวเองกันด้วยนะคะ บายดีนะคะส่งเสียงด้วยคะเหงาอีกแร้ว :_cd

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทองครับ สบายดีไหมครับ

เสา-อาทิต ไปที่ยวไหนหรือปล่าวครับ

ไม่ได้เจอกัน หลายวัน ...............Miss U นะครับ

วันนี้ได้เข้าซื้อและขายหรือยัง แล้ว ไปทำงาน ก็ดูแลตัวเองด้วยนะครับ

ช่วงนี้ อากาศหนาวทำให้ ราคา ทองคำ เปลี่ยน แปลงบ่อย ครับ อิอิ :0eeeff42:

สวัสดีครับคุณกระต่ายทองและพี่ๆทุกท่านรายงานตัวครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ยินดีต้อนรับครับผม แบบนี้ ก็ต้องมารายงานตัวทุกวันนะครับ

ห้องจะได้ ไม่เงียบเหงา ครับ อิอิ :57

สวัสดีตอนเช้าค่ะ

วันนี้ขอให้น้องทองแรงดีๆ ด้วยนะคะ สู้ๆ ทุกคนค่ะ :K2 :_06

สวัสดีตอนบ่ายถึงช่วงเย็น นะครับ

ราคาทอง ก็ เงียบ ไม่เหมือน ห้องของพวกเราเลยนะครับ อิอิ :57 ขอสู้ด้วยคน วันนี้ สู้กันยาว ครับ อิอิ

สวัสดีเช้าวันจันทร์ คุณกระต่ายทองจ้า ลุ้นกันต่อ ฮิๆๆๆๆ

สวัสดีตอนบ่ายถึงเย็น วันจันทร์ ว่าแต่วันนี้ ขอลุ้นด้วยคน นะครับ ..........ได้ปะ อิอิ :uu

ขอบคุณครับ พี่ Rจานอั๋น + พี่ Harnsin

ขอบคุณเช่นกนัครับ คุณ chinchilla สู้ๆกันยาว ครับ วันนี้ :57

หวัดดีคุณกระต่ายทอง , คุณ Harnsin และเพื่อนๆ ทุกคน .... จานอั๋นยังไม่มา แล้วตอนนี้จะเอางัยต่อดี จะตกรถมั้ยเนี่ยเรา

มารายงานตัวแล้ว ครับ แต่ มารายงานตัว ช้าไปหน่อย อิอิไม่เรียกว่าตกรถนะ แต่ เรียกว่า รถยังไม่มารับ มากว่า ครับ อิอิ :_ee

มานอนรอจานอั๋นครับ

มาแล้ว จร้า .......สงสัย คุณ SILVER&GOLDจะหลับ ไปแล้ว ตื่นได้แล้วนะครับ ผมมาปลุก แล้ว อิิอิิ แต่เดี๋ยว คงต้องไปปลุก พี่ทอง อีกคน อิอิ เงียบมากๆๆๆๆๆๆๆๆ :37 :Announce

คุณ Harnsin ครับ สู้นะครับ ...........ทานยาแล้วก็ ดูแลตัวเอง ด้วยครับ วันนี้ เดี๋ยวทางนี้ ผม ช่วยดูแลให้นะครับ

ทานยาแล้วก็พักผ่อนให้มากนะครับ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วเดี๋ยว พี่ทอง ตืนเมื่ไหร่ จะ ให้เพื่อน ชาวไทยโกลด์ ไปปลุก นะครับ อิอิ :047

ขอบคุณจานอั๋นมาก

อิอิ

ขอบคุณเช่นกันครับ สุ็ๆๆๆครับ คืนนี้ :57

มกรารอเก็บของถูกอีกรอบใช่ป่าวค่ะ จานอั๋น. วันนี้ผซื้อไปที่ 1586 นิดเดียว. ถ้ามกรามีถูกกว่านี้จะเก็บตังรอไว้เลยค่ะ ขอเฉลี่ยดอยที่ 1782 ปีหน้าจะได้ลงดอยแน่ๆใช่มั้ยค่ะ