ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้สัญญาณเตือน

เวลา 22.00 น. เป็นสัญญาณ classical bullish divergence ออกมาเตือนแล้วครับท่าน จากกราฟ 30 นาที ระวังการปรับตัวขึ้น :upweak: ทดสอบ แนวต้านอีกครั้งนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้สัญญาณเตือน

เวลา 22.00 น. เป็นสัญญาณ classical bullish divergence ออกมาเตือนแล้วครับท่าน จากกราฟ 30 นาที ระวังการปรับตัวขึ้น :upweak: ทดสอบ แนวต้านอีกครั้งนะครับ

สวัสดีค่ะอ.อั๋น :_10 อ้าว! ปล่อยไปแล้ว :_cd แล้วจะลุ้นอะไรคะเนี้ย :_10

จริงแล้ว ผมคิดว่า ถ้าใครจะเล่นรอบนะครับ ผมคาดว่า ช่วงนี้ 50-60 บาทขึ้นไป สมมุติ ซือ้ 20 บาท ก้น่าจะได้กำไร 1000 บาท ต่อรอบ ครับ

วิธีการเล่นคือ

ซื้อ สปอต แถว ๆ 1774-1770 (ห้ามหลุด 1770 ลงไป ) ราคาบาทไทยน่าจะอยู่ แถว ๆ 25450 ขึ้นไป ไม่เกิน 25500 ซื้อ

แล้วรอขาย สปอต แถว ๆ 1778 ขึ้นไป ราคาไทย น่าจะอยู่ 25530 ขึ้นไป ครับ แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้ จะหมดรอบหรือยัง ครับ วันนี้เป็นแบบนี้หลายรอบแล้วครับ

แนะนำให้ดูกราฟ ประกอบด้วยนะสำหรับใครที่ อยากจะเล่นสั้นแบบนี้ ตรงนี้ผม เอา ค่าเงินบาทเท่ากัน นะครับ ถ้าค่าเงินบาทไม่เท่ากัน อันนี้วิธีการ เล่น ก็ยาก ไปด้วยด้วยครับ :gd

ตรงนี้แค่เป็นเพียงเครื่องมือส่วนเล็ก ๆ น้อยเท่านั้น จะเล่นตามหรือไม่ก็พิจารณา ดูอีกทีนะครับ :01

ตอนนี้รู้สึกว่ารอบ หรือราคาทองคำ กำลัง Side ways Down อยู่นะครับ จากกราฟ ราย 5 นาที นั้นเหมาะสำหรับ คนเล่นสั้นนะครับ :gd

ขอบคุณค่ะ อ.อั๋น คุณกระต่ายทอง และทุกท่าน :gd

ตอนนี้มีสัญญาณ classsic bullish divergence จากกราฟ ราย 30 นาที ออกมา อีกแล้วครับ

จับตาดูอีกรอบครับว่าราคากำลังจะดีด ขึ้นทดสอบแนวต้านหรือไม่ 1779 ขึ้นไป :57

ตอนนี้มีสัญญาณ classsic bullish divergence จากกราฟ ราย 30 นาที ออกมา อีกแล้วครับ

จับตาดูอีกรอบครับว่าราคากำลังจะดีด ขึ้นทดสอบแนวต้านหรือไม่ 1779 ขึ้นไป :57

ออกมาเตือน เวลา 23.30 น. ครับ ลืมเวลา บอก มาอีกรอบ ละครับ รอบนี้ อย่างที่ผม บอกอ่าครับ อาจจะใช้เงินซือ้เข้าไปเยอะแทน และ รอทำกำไร 50-60 หริือไม่ถ้าใครซือ้เข้าไปเยอะ ก็

25บาทขึ้นไปก็ไได้ ครับ สำคัญ ถ้าใครจะเล่นรอบ มีกฎ อย่างหนึ่งนะครับ ขอให้นักลงทุนท่องไว้เลย

ไม่โลภ.............................2 คำประจำใจ ครับ :57

ขอบคุณจานอั๋นครับ ที่มาให้ข้อมูล

ปล. template ที่ให้มาเมื่อวาน ลงแล้วใช่ไม่ได้ครับ ไม่มีจุดสัญญาณปรากฏครับ

ไม่ได้ซีเรียสอะไรนะครับ แค่มาแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณจานอั๋นครับ ที่มาให้ข้อมูล

ปล. template ที่ให้มาเมื่อวาน ลงแล้วใช่ไม่ได้ครับ ไม่มีจุดสัญญาณปรากฏครับ

ไม่ได้ซีเรียสอะไรนะครับ แค่มาแจ้งให้ทราบครับ

ต้องขอโทษอย่างแรงครับ พอดีผมกลับไปเปิดบ้านก็ไม่ได้เช่นกัน แต่วันนี้จึงไปโหลด indicater มาใหม่แล้วครับ

ที่เปิดไม่ได้เพราะว่า ไม่มี macd_histogram_(1)อ่าครับ ถ้ามีก็จะใช่ได้ทันทีครับ

เดี๋ยวผมจะ ฝากไฟ ใหม่นะครับ .ผมลองที่บ้าน ละ ใช่ได้แล้วครับ ผม :17

:Announce หวัดดียามเช้าจานอั๋นและเพื่อนๆ มีความสุขมากๆนะคะ :32

:Announce หวัดดียามเช้าจานอั๋นและเพื่อนๆ มีความสุขมากๆนะคะ :32

สวัสดี้ช่นกันค่ะ ราคานี้น่าเก็บเพิ่มมั๊ยเนี่ย