ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

post-4992-0-37423800-1329997903.gif :047 หวัดดี จานอั๋นและเพื่อนๆเฮงๆนะคะ :gvme

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเย็นของวันที่ 23/2/2555 เวลา 18.33 น.

เปิดฉากกันด้วยเรื่องเมื่อวาน เลยนะครับ ต้องบอกว่าเกิดอะไรขึ้น ใช่ไหม ............

ทำไม อะไร และเพราะเหตุใด ทำไม ราคาทองคำ จึง ทะลุแนวตานหลักที่ 1760-1765 ไปได้แบบสบาย ทั้งๆ ที่ เมื่อครั้งก่อนที่ราคาทองคำเคยขึ้นมาทดสอบ

ครั้งแล้วครั้งเล่า กลับไม่ผ่าน แต่มาเมื่อคืนไม่มีการทดสอบ แต่ทะลุไปเลย ที่ 1781 แล้วแบบนี้จะมีใครซือ้ทันไหมครับ ต้องบอกว่า ขาใหญ่ เล่นหนักจัดเต็มอีกแล้ว

แบบว่า เล่นเอง ชงเอง กินเอง เลยครับผม

ผมขอเอาการเดาวิธีคิดของขาใหญ่ ที่เขียนไว้เมือ่วันที่ 21/2/2555 เวลา 23.37 น. มาประกอบให้นักลงทุน

พิจารณาอีกเพือ่ช่วยเป็นส่วนหนึ่งในทางเลือก ก่อน การตัดสินใจลงทุนอีกครั้ง ละกันนะครับ

3.ตอนนี้ดูว่า จะมีแรงซือ้เสริมเข้ามามากจนทำให้เลย ราคา high เดิม แถว ๆ 1763-1765 หรืิอไม่ ซึ่งคนส่วนใหญ่มองว่า ถ้าผ่านไปได้ อาจจะได้เห็น ถึง 1800 ++ดังนัน้กลุ่มกองทุน

อาจจะ สร้างการขึ้นมาครั้งนี้อาจจะให้เลย high เดิม ที่ 1763-1764 แต่อาจจะไปไม่ถึง 1800 ครับ (ตรงนี้ก็อาจจะมี คนมีดอยเพิ่มขึ้น แน่นอน )

4.ตอนนี้ หลังจาก สิ้นเดือน กุมภาพันธ์ ไปแล้ว มาดูนะครับ ว่า ราคาทองคำ จะขึ้นทดสอบ แนวต้าน ถัดไป ที่ 1800 หรือไม่

ซึ่ง ส่วนตัวผมอาจจะ บอกว่า อาจจะไป เฉียด แล้ว วูบ......................................ลง แบบไม่ได้ตั้งใจก็ได้ นะครับ อิอิ ไม่ได้บอกให้กลัวนะครับ แต่ไม่อยากจะให้ประมาท กันมากกว่า ครับ

5. ขอให้นักลงทุนระมัดระวัง ต่อไปนะครับ ผมเองก็ไม่รู้ว่า ราคาทองคำจะขึ้นไปสุดแล้วจะหยุดอยู่ตรงไหน นะครับ

วันนี้ตอนนี้ ราคาสูงสุดของวันนี้ อยู่ที่ 1780 และราคาต่ำสุดอยู่ที่ 1772 เอ๊ะ คล้าย ๆ เมื่อวานอีกแล้วครับ เมือวานณ ช่วงเวลานี้ ก่อน ตลาดอเมริกาเปิด ราคา ต่ำสุด อยุ่ที่ 1752 และสูงสุ

ดอยุ่ที่ 1759 สถาการณ์ คล้าย ๆ กันเลยนะครับ แต่วันนี้อาจจะ ต้องเตือนให้นักลงทุนระวัง ไว้บ้างดีกว่านะครับ เพราะว่า ถ้าราคาจะติดจรวดขึ้นไปแบบดังเมื่อคืนอีก

ก็ต้องบอกว่า รอบนี้ คงต้องมองไกล ๆ ที่ 1850-1900 เลย ขอยาวๆๆๆ ไป หากยังจะลาก ขึ้นมาแบบไม่หยุดนะครับ อิอิ

ตอนนี้ ก็คงมองและเตือนนักลงทุนให้ระมัดระวังแรงขาย ที่ จะมีตามมา ในภายหลัง ที่ค่อนข้างมากเลยทีเดียว .............

เพราะว่า ราคา กระโดด ขึ้นมาก็เยอะ มาก แรงซือ้ที่ซือ้เข้ามาก็เป็นไปลักษณะ ซือ้แบบ ทีเดียว ครั้งละมากมากๆ ไม่ได้ทยอยซือ้สะสมกำลัง เหมือนดังเช่่นที่ผ่านมา

ดังนั้นเวลาราคาทองคำ ถูกแรงขายออกมาก็จะเป็นไปในลักษณะ ขายออกมา ครั้งละมาก ๆ เช่นกัน ครับ ตรงนี้จึงขอเตือนให้นักลงทุน ไม่และอย่าประมาท จะดีกว่านะครับ

เมื่อวานผมบอก ลุ้นขึ้นก็ดีกว่าลุ้นลง แต่ถ้ามันขึ้น มากมาก แบบนี้ ก็มีผวากันบ้างละครับ

คืนนี้มีตัวเลข เศรษฐกิจที่สำคัญ ของอเมริกา ที่จะประกาศออกมาดังนี้ครับ

1. เวลา 20.30 น. ตัวเลข ยอดคำขอรับสวัสดิการการว่างงานของเดือน มกราคม คาดการณ์ออกมาเป็นผลบวก ต่อราคาทองคำ

2. เวลา 22.30 น. ตัวเลข สต๊อกน้ำมันดิบ ของสัปดาห์ก่อน คาดการณ์เป็นผลบวกต่อราคาทองคำ

โชคชะต้าฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสุ้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไม่รู้จบ ครับ

คืนนี้ แนะนำ ให้ดูค่าเงินบาทด้วยนะครับ ผมเกีรงว่า เงินบาท จะเเข็ง ขึ้นอีกแล้ว ตอนนี้ อยู่ที่ 30.31-30.35 และราคาทองคำตอนนี้ ยังคง side ways

คาดว่า คงจะรอให้ตลาดอเมริกา มาชี้ทิศทาง และเลือกที่จะขึ้นหรือลง อีกครั้ง นะครับ ถ้าขึ้นก็ดีใช่ไหมครับ ทุกคนจะได้ลงดอย เดิมกัน

แต่ถ้าลงก็ดี ทุกคน ก็จะได้ เริ่มซื้อ-ขายกัน ใหม่ ครับ

ตอนนี้จากกราฟ ราย 1 ชั้วโมงและ 30 นาที นะครับ มีสัญเตือนออกมาอีกแล้วนะครับ

เวลา 17.30 น. classic bearlish divergence จากกราฟ ราย 30 นาที ตรงนี้ไม่แน่ใจ ว่าจะขึนต่อหรือไม่นะครับ :upweak: อิอิ

เวลา 18.00 น. classic bearlish divergence จากกราฟ ราย 60 นาที ตรงนี้ไม่แน่ใจ ว่าจะขึนต่อหรือไม่นะครับ :upweak: อิอิ

ขอให้โชคดีไม่มีดอยนะครับ ผม

:17 รู้สึกว่า วันนี้จะไม่ได้ให้แนวร้บแนวต้าน นะครับ

ขอมาเสริมละกันนะครับ

แนวต้าน ตอนนี้ 1780-1784*** ไม่ผ่านระวังแรงขาย 1795***1799**

แนวรับ 1774-1770ดูว่าหลุดหรือไม่ 1764-1760****1755-1750****

กรอบเล็ก 1750-1780 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1730-1780 = 50 เหรียญ

กรอบเสริม 1750-1800 = 50 เหรียญ :01 20.34 น.

:Announce ตัวเลขยอดคำขอรับสวัสดิการการว่างานเวลา 20.30 น. ประกาศออกมาแล้วนะครับ ไม่เปลี่ยนแปลงจาก ของเดิมเมื่อสัปดาห์ ที่แล้วครับ ผม ราคาทองคำ อาจจะ

side ways ต่อไป ครับ

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

ขอบคุณมากๆเช่นเคยค่ะ อยากตามแต่ปอดค่ะ

ขอบคุณที่มาไกด์ให้นะค่ะ ดื่มกาแฟของคุณกระต่ายแล้วเพื่อนๆในห้องคงมีความสุขพร้อมลุ้นน้องทองกันต่อไป

:Announce :Announce :gd :gd

ขอบคุณมากๆเช่นเคยค่ะ อยากตามแต่ปอดค่ะ

ขอบคุณที่มาไกด์ให้นะค่ะ ดื่มกาแฟของคุณกระต่ายแล้วเพื่อนๆในห้องคงมีความสุขพร้อมลุ้นน้องทองกันต่อไป

:Announce :Announce :gd :gd

:Hi หวัดดีคะเพื่อนๆ ขอบคุณนะคะคริคริ ถ้ายังไม่แน่ใจก็ลองศึกษานั่งดูก่อนนะคะ ค่อยๆใจเย็นไม่ต้องรีบตลาดมีให้เล่นจัน-เสาร์ ซื้อขายเล่นๆดูซักพักก็จะค่อยๆเข้าใจแนวทางของตัวเราเองนะคะ มีความสุขที่เล่นจะได้กำไรเองคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ เฮงๆคะ :gvme

ขอบคุณครับจานอั๋น รอขายอยู่ครับ แต่บาทไม่เป็นใจ เลยยังต้องถือรอต่อไป

วันนี้ได้บทเรียนใหม่อีก 1 บท

ดูทองให้ดูค่าเงินไปด้วย

ตอนนี้ มีสัญญาณ

:061 Reverse Bullish divergence เวลา 20.30 น. จากกราฟ 30 นาที ออกมาอีกแล้วนะครับ ระวังการดีดตัว ขึ้นทดสอบ แนวต้านอีกแล้วนะครับ :upweak: :061 :_04

จานอั๋นครับถือมาตั้งแต่เมื่อคืนยังไม่ได้ปล่อย ถ้าคืนนี้ถือต่อ ไปปล่อยซักพรุ่งนี้ จะเสี่ยงไปไหมครับ

จานอั่นค่ะ ใจไม่ถึงที่ราคานี้เลยค่ะ ขาย25580 แหะแหะ เอาไงดีค่ะ

ถึง คุณดาวเหนือ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณดาวเหนือมากนะครับ สำหรับโปรแกรม ผมมีปัญหานิดนึงครับ ตอนให้ใ่ส่ Network Id ใส่ gd_network และ Passwors ใส่ fk;gsonv

แล้วกด join จะขึ้น eror : Thai network appears to be full.Click here for details. นะครับ ต้องทำอย่างไรเหรอครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขายที่ว่าคือราคาที่ร้านขายนะค่ะ

ถึง คุณดาวเหนือ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณดาวเหนือมากนะครับ สำหรับโปรแกรม ผมมีปัญหานิดนึงครับ ตอนให้ใ่ส่ Network Id ใส่ gd_network และ Passwors ใส่ fk;gsonv

แล้วกด join จะขึ้น eror : Thai network appears to be full.Click here for details. นะครับ ต้องทำอย่างไรเหรอครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมยังไม่เคยเจอ error ตัวนี้นะครับ ลองกดที่ click here for details แล้วส่ง link หรือข้อความที่ปรากฏให้ดูหน่อยซิครับ จะช่วยดูให้

เดี่ยวผมลองออกจากห้องนั้นดูครับ ลองเข้าดูใหม่นะครับ เผื่อว่ามันอาจจะ limit จำนวนคนเข้าก็ได้ครับ