ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

เสียงเตือนเป็นแบบไหนค่ะ. มันพูดออกมาเป็นเลขปspot เลยป่าวค่ะ. มีแค่เสียงติ๊ดตึงดังครั้งเดียว

เสียง ตึ่งตึงตึ๊ง ครับ

ดูในการตั้งค่าเสียง เป็นเสียง "สามสำเนียง"ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไปจุฬาท้างงวัน กลับมาบ้าน ราคาไปไหนแร้วเนี่ยยย มารายงลนตัวเกือบเย็น กำไรกันถ้วนหน้านะคะ

ไปจุฬาท้างงวัน กลับมาบ้าน ราคาไปไหนแร้วเนี่ยยย มารายงลนตัวเกือบเย็น กำไรกันถ้วนหน้านะคะ

น้องหมาเป็นไงบ้างเอ่ย....วันนี้ยังไม่มีกำไรเลย แต่ขอให้ได้กำไรเยอะๆกันถ้วนหน้านะ

เพิ่งกลับมาได้ซักพักเหมือนกัน ยางไม่ได้ขึ้นรถเรยยยย ตั้งแต่เมื่อวานนนนน

:047

น้องหมาปั๊กโดนตรวจจนสงสารคะ สอดท่อทำนู่นนี่ เป็นต่อมลูกหมากโตอะคะ หมอบอกว่าเพราะเค้าโสดมาทั้งชีวิต ฮอรโมนสะสมจนอาจทำให้เป็นอะคะ><. มะยมเค้าไม่ชอบทั้งหยิงและชายเลยเป็นโสดมาตลอดสิบปีอะคะ

post-4992-0-54412600-1329912277.gif โชคดีมีกำไรนะคะเพื่อนๆ :gvmeขอบคุณจานอั๋นคะ :_cd ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเย็น ของวันที่ 22/2/2555 เวลา 18.47 น.

เมื่อวานราคา ติดจรวดขึ้นมาอย่างแรง หลังจากตลาดอเมริกาเปิดตลาดออกมา ได้สักระยะ

ทำให้ราคาทองคำดีดขึ้นมาทดสอบแนวต้าน ได้สำเร็จ ที่ 1745** 1750-1755 ได้สำเร็จ โดยมีราคา high อยู่ที่ 1759 ยังไม่สามารถขึ้นไปทดสอบ new high เดิม ที่ 1764 ได้

แต่ ราคาก็ไม่ได้ ย่อลงไปทดสอบ แนวรับ หรือ ปิดตลาด ต่ำกว่า 1750 ลงไป ถ้าเป็นไปตาม ทฤษฎี หรือ การขึ้นมายืนเหนือ 1750 ได้ ต้องบอกว่าราคาทองคำ วันนี้ มีโอกาศ

ดีดขึ้นทดสอบ แนวต้าน ถัดไปที่ 1760 -1765 ดูครับ ว่าวันนี้จะสามารถผ่านแนวต้าน หรือ แนว high เดิมไปได้หรือไม่

ถ้าไม่ผ่าน แนะนำให้นักลงทุน ระวังแรงขายออกมา ค่อนข้างมากเลยทีเดียว นะครับ

วันนี้ราคาทองคำ ยังคง side ways รอทิศทางตลาด อเมริกา มา ชี้ทิศทาง กันอีกที ครับ ว่า จะเข้าซือ้ราคาทองคำ เพือ่เก็งกำไร หรือว่าจะเทขายเพื่อถือเงินสด

ดูครับว่าวันนี้ราคาทองคำ จะติดจรวดแบบเมื่อวานอีกครั้งหรือไม่ ยังไงลุ้นขึ้นก็ดีกว่า ลุ้นลง ใช่ไหมครับ อิอิ

ตอนนี้ เงินบาท ไทย ค่อนข้างที่จะแข็งค่ามาก โดยตอนนี้เงินบาทอยู่ที่ 30.56 -30.60 นัน้หมายความว่า คนกำลัง เทขาย สกุลเงินดอลล่าร์ เพื่อ ถือเงินสด หรือกำลังหา สินทรัพย์ ที่

ปลอดภัย มีความเสี่ยงต่ำ หรือไม่ก็สินทัรพย์ที่จะสามารถ สร้างผลตอบแทน ได้สูง ซึ่งเป็นไปตามการหมุนเวียน ของระบบ ตลาดเงิน

ที่เงินทุนมักจะไหลไปตาม สินทรัพย์ ที่มีความเสี่ยงต่ำ หรือ สินทรัพย์ที่ให้ผลตอบแทน สูง

ตอนนี้มาดูกันที่ แนวต้านและแนวรับ นะครับ

แนวต้าน ขอดูที่ 1760-1765 ถ้าไม่ผ่านระวังแรงขาย ออกมานะคับ 1770-1774****** รวังแรงขาย อีกที 1780**

แนวรับ ขอประเมินเบื้องต้นที่ 1754-1750 ดูว่าหลุดหรือไม่ *******1744-1740*** 1734-1730***

กรอบเล็ก 1730-1760 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1720-1770 = 50 เหรียญ

คืนนี้มีตัวเลขที่สำคัญ คือ

1. เวลา 22.00 น. ยอดขายที่อยู่อาศัย เดือน มกราคม ของอเมริกา คาดการณ์ เป็นผลลบ ต่อราคาทองคำ เป็นผลดี ต่อ เศรษฐกิจอเมริกา คือมียอดขายที่อยู่อาศัยดีกว่าเดือน ที่แล้ว (ธันวาคม)

ช่วงนี้ ยังคงแนะนำให้นักลงทุน เก็งกำไรระยะสั้น เหมือนเดิมครับ ผม :gd

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ

ตอนนี้ขอเตือน ให้นักลงทุน ดูเรื่องของ ค่าเงินบาท ไทย กับ ดอลล่าร์สหรัฐ ด้วยนะครับ เพราะมีทิศทาง ว่า ราคา เงินบาทไทย จะเเข็งค่าขึ้นมาอีก

อาจจะส่งผลทำให้ ราคาทองคำขึ้น แต่ ราคาบาทไทย ไม่ ขึ้นตาม และจส่งผลทำให้ การซือ้ได้ถูกแต่เวลาออกมากธจะถูกเช่นกัน ครับ :gd

ขอให้โชคดีไม่ดอย ทุกคนนะครับ :57 :gd

ตอนนี้มีสัญญาณ Reverse bullish divergence จากกราฟ 19.30.02 จากกราฟ ราย 30 นาที :061 :upweak: ดูครับ ว่า จะ ขึ้นไปดังกราฟ หรือไม่ครับ ผม

แขก GOLDDLOG

น้องหมาปั๊กโดนตรวจจนสงสารคะ สอดท่อทำนู่นนี่ เป็นต่อมลูกหมากโตอะคะ หมอบอกว่าเพราะเค้าโสดมาทั้งชีวิต ฮอรโมนสะสมจนอาจทำให้เป็นอะคะ><. มะยมเค้าไม่ชอบทั้งหยิงและชายเลยเป็นโสดมาตลอดสิบปีอะคะ

ผมก้อโสดมาทั้งชีวิต จะเปนเหมือนมะยมมั้ยเนี่ย :uu

มะยมมีต่อมลูกหมาก --> เปนหมาผู้ชาย แร้วจะชอบผู้ชายได้ไงขอรับ ไม่เข้าจาย :38

ผมก้อโสดมาทั้งชีวิต จะเปนเหมือนมะยมมั้ยเนี่ย :uu

มะยมมีต่อมลูกหมาก --> เปนหมาผู้ชาย แร้วจะชอบผู้ชายได้ไงขอรับ ไม่เข้าจาย :38

ซื้อแร้วยังคะเมื่อกี้โดดเข้าแร้วนะ 25319 คะ :sidewayup: โชคดีนะคะเพื่อนๆ