ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

post-4992-0-45200200-1331518595.gifpost-4992-0-64338800-1331518618.gif

:Hi หวัดดีคะจานอั๋น kaykee Pasaya cocriko คุณuni กัปตัน อัยยา พวงชมพู กบจ๊า นุชบา และเพื่อนๆที่น่ารัก โชคดีมีกำไรมีความสุขนะคะ :gvme

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคร้าบบบบบ เช้ามาก็ร่วงมาเลยเหอๆ ^^

post-4992-0-45200200-1331518595.gifpost-4992-0-64338800-1331518618.gif

:Hi หวัดดีคะจานอั๋น kaykee Pasaya cocriko คุณuni กัปตัน อัยยา พวงชมพู กบจ๊า นุชบา และเพื่อนๆที่น่ารัก โชคดีมีกำไรมีความสุขนะคะ :gvme

ดีจ้าทุกคน

:Announce สังเกตุดูจากแนวรับ แนวต้าน ข่าว ว่าทองยืนอยู่รึไม่ ถ้ายืนอยู่ก้อขึ้น ยืนไม่อยู่ลง แต่บางครั้งก้อเอาแน่นอนไม่ได้ ต้องอาศัยเทคนิคมีการวางแผนก่อนการลงทุน ว่าถ้าผิดทางเราควรทำยังงัยให้เจ็บตัวน้อยสุด ส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลยคะ อาศัยมีเวลาเยอะก้อศึกษาดูไปเรื่อยๆ อาศัยหลักความเป็นไปได้ แนวโน้ม จังหวะ ในการซื้อขายนะคะ ลองดูนะคะ :031ส่วนตัวไม่ค่อยS เครียด ปั่นป่วน ไม่มีความสุข ชอบซื้อมาขายไปมากกว่าคะ เราต้องมีวินัยในการลงทุน อย่าใจร้อน ใช้อารมณ์ในการเล่น เราก้อจะมีโอกาสทำกำไรได้เสมอนะคะ :gvme

S คืออะไรครับพี่กระต่าย

แล้วถ้าจะดู S ในกราฟ ดูได้จากอะไรครับ......แห่ะๆ ถามอีกแล้ววว

หวัดดีคร้าอาจานอั๋น พี่กระต่ายทอง พี่พวงชมพู คุณ uni_pause และพี่ๆทุกคนนะคร้า ขายไปหมดแร้ว รอซื้อเข้าอีกระรอก

พี่กระต่ายเข้าซื้อตอนไหนอย่าลืมบอกเค้าบ้างน้า^^

ดีจ้าทุกคน

:Announce คิดถึงซิเพื่อนรัก มีความสุขมีกำไรตามที่ต้องการนะจ๊ะ :gvme

S คืออะไรครับพี่กระต่าย

แล้วถ้าจะดู S ในกราฟ ดูได้จากอะไรครับ......แห่ะๆ ถามอีกแล้ววว

:031 S คือกดขายคะ ทองอยู่ขาลง S กดขายก่อนแร้วค่อยซื้อกลับเค้าภายใน2วัน :P Lคือซื้อ Sคือขาย ไม่มีในกราฟคะ เพราะมันคือราคาที่เค้าซื้อขายกันนะคะ :D

หวัดดีคร้าอาจานอั๋น พี่กระต่ายทอง พี่พวงชมพู คุณ uni_pause และพี่ๆทุกคนนะคร้า ขายไปหมดแร้ว รอซื้อเข้าอีกระรอก

พี่กระต่ายเข้าซื้อตอนไหนอย่าลืมบอกเค้าบ้างน้า^^

ขอบคุณคร้าบบบบบ เช้ามาก็ร่วงมาเลยเหอๆ ^^

:Announce ด้ายจ๊ะคนสวย รอราคาย่อกว่าที่เราขายไป สังเกตูดูแนวรับ แนวต้านว่ารับอยู่มั้ย แต่อย่าดูเพลินนะคะ อย่าสับสน ตัดสินใจเองให้ดีนะคะ ประเมินความเสี่ยงที่เรารับได้ ต้องเข้าใจธรรมชาติของความเสี่ยงด้วย ว่ามันต้องมีทั้งขาขึ้น และขาลง ซื้อเมื่อราคาย่อลงกว่าที่ขาย ขายเมื่อมีกำไร ถ้าราคาเปลี่ยนเทรน ก้อเริ่มต้นซื้อขายใหม่นะคะ โชคดีคะเพื่อนๆ :_Rd ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:Announce ด้ายจ๊ะคนสวย รอราคาย่อกว่าที่เราขายไป สังเกตูดูแนวรับ แนวต้านว่ารับอยู่มั้ย แต่อย่าดูเพลินนะคะ อย่าสับสน ตัดสินใจเองให้ดีนะคะ ประเมินความเสี่ยงที่เรารับได้ ต้องเข้าใจธรรมชาติของความเสี่ยงด้วย ว่ามันต้องมีทั้งขาขึ้น และขาลง ซื้อเมื่อราคาย่อลงกว่าที่ขาย ขายเมื่อมีกำไร ถ้าราคาเปลี่ยนเทรน ก้อเริ่มต้นซื้อขายใหม่นะคะ โชคดีคะเพื่อนๆ :_Rd

S คือ short ใช่ไหมครับ

L คือ long ใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ ผมเริ่มคุ้นๆ แระ ถ้าไม่ใช่..ก็แป็กไปอ่า 555

ขอบคุณครับ

S คือ short ใช่ไหมครับ

L คือ long ใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ ผมเริ่มคุ้นๆ แระ ถ้าไม่ใช่..ก็แป็กไปอ่า 555

ขอบคุณครับ :gd

ช่ายคะ :gd

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเย็น เย็น ของวันที่ 12/3/2555 เวลา 15.11 น.

วันศุกร์ เอาอีกแล้ว ครับ ท่าน

ราคาทองคำ วันศุกร์ มีจุดสุงสุด อยู่ที่ 1714 และมีจุดต่ำสุดอยู่ที่ 1676 = 38 เหรียญ

ราคาทองคำ ในวันศุกร์ จะเป็นลักษณะ ลง ลง แล้วขึ้น ขึ้น แต่ครั้งนี้ เป็นการ ลง แค่ ไปทดสอบ แนวรับ ที่สำคัญ ที่ 1680 แต่ ก็เผลอ หลุด ลงไป อีก 3-4 เหรียญ เพื่อหลอก ว่า

ราคาทองคำ จะลงไปทดสอบ 1670-1660 แล้วนะ ทำให้ มีหลายคน หลงเชื่อและไม่กล้าเข้าซื้อเพราะมองว่า ถ้าหลุด 1680 ลงไป อาจจะ หลุดลงไป ถึง 1660-1670 ได้

ต้องบอกว่า รายใหญ่ คือ มี ทฤษฎี การหลอก ที่แนบเนียน และลึกซึ่งกินใจ จริงครับ

โดยใช้ประเด็นข่าว ของ อัตราการว่างงาน ของอเมริกาและการลดความน่าเชื่อถือของกรีซ เป็นตัว กำหนด เป้าหมาย ก่อน

เนื่องจาก ข่าวการจ้างงาน เดือนกุมภาพันธ์ เพิ่ม ขึ้น มากกว่า ที่คาดการณ์ และข่าวกรีซโดนปรับอันดับ ความน่าเชื่อลง เป็นการผิดชำระหนี้

ในวงเงินจำกัด (ไม่มีทางได้ 100 % ประมาณนั้น) 2 ข่าวนี้

เป็น ผลลบ ต่อราคาทองคำ จริง ทำให้นักลงทุนเทขาย ทองคำแล้ว เข้าถือครอง ดอลล่าร์ ตามทฤษฎี (กฎ ดอลล่าร์ แข็ง ทองคำ อ่อน (ผมตั้งเองครับ))

แต่แล้ว กลับมี ข่าว ที่เป็นประเด็น ทำให้ นักลงทุน เชือ่มั่นในการลงทุน ทองคำ อีกครั้ง นั้นคือข่าว

ของเกิดการประทะกันระหว่างกองทัพอิสราเอลกับกลุ่มติดอาวุธปาเลสไตน์ที*ฉนวนกาซาอย่างหนักหน่วง+กับข่าวของการ สวอปหนี้ พันธบัตร ของกรีซ ออกมาดีเกินคาดการณ์

โดยได้รับความร่วมมือ จาก กลุ่ม ต่าง ๆ ถึง 95.7 % ของเดิมแค่คาดการณ์ไว้ 75 % ส่งผลทำให้ ราคาทองคำ

ดีดกลับ ขึ้นมา ยืนเหนือ 1700 และ ทดสอบ แนวต้าน ที่ 1708-1713 ได้่สำเร็จ อืม ต้องบอกว่า รายใหญ่ เลือกข่าวเล่น ได้เหมาะสม จริง ๆ

เพราะว่า หาก ไม่มีข่าว นักลงทุน รายใหญ่ ก็ไม่สามารถ ทำให้ นักลงทุน รายย่อยเชือ่ถือ และเข้า ซือ้ตาม ได้ เนือ่งจาก

ว่าหลังจาก ที่ลง มา 104 เหรียญ นักลงทุน ที่ลงทุน ทองคำ เริ่มจะไม่มั้นใจในการลงทน กับ ราคาทองคำ อีก ครั้ง

ดังนัน้ สิ่งที่เราทำได้ คือ ต้องตามกระเเสข่าว ไป หรือไม่ ก็ เกาะ กระแส ข่าว เข้าซือ้ตาม ไปด้วย แล้ว ก็ ขาย ออกมา เมือ่เราได้กำไร ที่ต้อง การ(ไม่โลภ)

เราถึงจะอยู่ รอด ตลาด การเก็งกำไร นี้ ที่กำลัง เริ่มจะผัน ผวน มากขึ้น ทุก ๆ วัน และ จะมากกว่า นี้อีก อย่างแน่นอนในอนาคต ครับ

มาดกันที่แนวรับ แนวต้านกันตอนนี้ดีกว่า ครับ

แนวต้าน วันนี้ คงต้อง ลุ้น และรอให้ ผ่าน 1716 ให้ได้ เพื่อจะขึ้นทดสอบ แนวต้าน ถัดไปที่ 1722-1726**** 1730++

แนวรับ ตอนนี้คงต้องรอดู 1700 ว่าจะหลุดอีกหรือไม่ ถ้าหลุด รอดู 1694-1690**** หรือไม่ก็ 1683-1678 อีกครั้ง ครับ

กรอบเล็ก 1680-1720 = 40 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1660-1720 = 60 เหรียญ

สาเหตุที่ต้องเพิ่ม กรอบขึ้นมาอีก 10 เหรียญ เนือ่งจากตอนนี้ ราคาเริ่ม จะผันผวน มากยิ่งขึ้น โดยเฉพาะวันไหนมีข่าว จะยิ่งผันผวนยิ่งหนักกว่าเดิม ครับ สังเกตุ ได้จาก

วันศุกร์ที่ผานมา ก็ได้ นะครับผม

คืนนี้ มีตัวเลข เศรษฐกิจ ที่สำคัญ ดังนี้

1. เวลา 01.00 น. ดุลงบประมาณของธนาคารกลางสหรัฐฯ(FED) คาดการณ์ น่าจะเป็นผลดี ต่อราคาทองคำ ครับ เพราะว่า ธนาคาร กลางเฟด ตอนนี้ ขาดดุล อยู่ -0.27 แสนล้าน

และคาดการณ์ ว่ าจะ ขาดดุลเพิ่ม อีก 2.29 แสนล้าน ( ถ้าธนาคารแห่งประเทศไทย ของเรา ขาดดุล เราจะยังเชื่อถือ ธนาคารได้อีกหรือไม่ครับ )

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ

:Announce ช่วงนี้ นิ่ง นิง่ นิ่ง รอเล่น ตามข่าว จะดีกว่านะครับ จะได้ ไม่ต้อง ลุ้น แบบ เหนือ่ยๆ อย่าง หน่วง ๆ นะครับ ข่าวใกล้ ออก จะเข้่าซือ้-ขาย ก็น่าจะได้ อยู่ครับ

ไม่น่าแตกต่าง จากตอนนี้ มั้ง อิอิ :57

:Announce ด้ายจ๊ะคนสวย รอราคาย่อกว่าที่เราขายไป สังเกตูดูแนวรับ แนวต้านว่ารับอยู่มั้ย แต่อย่าดูเพลินนะคะ อย่าสับสน ตัดสินใจเองให้ดีนะคะ ประเมินความเสี่ยงที่เรารับได้ ต้องเข้าใจธรรมชาติของความเสี่ยงด้วย ว่ามันต้องมีทั้งขาขึ้น และขาลง ซื้อเมื่อราคาย่อลงกว่าที่ขาย ขายเมื่อมีกำไร ถ้าราคาเปลี่ยนเทรน ก้อเริ่มต้นซื้อขายใหม่นะคะ โชคดีคะเพื่อนๆ :_Rd

สวัสดีครับทุกคน สวัสดี คุณกระต่ายทองด้วยนะครับ ที่ทำให้ ห้อง เล็ก ๆ ห้องนี้ ไม่เคย เงียบเหงา ครับ ผม ขอบคุณครับ :gd

สวัสดีครับทุกคน สวัสดี คุณกระต่ายทองด้วยนะครับ ที่ทำให้ ห้อง เล็ก ๆ ห้องนี้ ไม่เคย เงียบเหงา ครับ ผม ขอบคุณครับ :gd

:031 หวัดดีคะจานอั๋น ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างนะคะ (การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ) บายดีนะคะ คิดถึงเป็นห่วงนะคะ รักษาสุขภาพนะคะจานอั๋น :32

:031 คน ฉลาดนิยมใช้ปัญญาต่อสู้กับอุปสรรค อันตราย และศัตรูเพื่อยับยั้งการใช้อำนาจและกำลังในบางโอกาส ใช้อำนาจและกำลังควบคู่กับปัญญาในบางโอกาส การได้ร่วมทำงานกับคนฉลาดความพลั้งพลาดจึงมีน้อย หรืออาจไม่มีเลย :54

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง