ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุนอาจานอั๋นอีกรอบคะ มีใครซื้อเข้าบ้างยางคร้า

:031 ขายไปตอน24700 แร้วยังมาถามหาแนวร่วมอีก โดนซักทีดีมั้ยคะแม่มะยม เมื่อกี้เห็นต่ำสุด24459 ต่ำกว่าที่ขาย241บาทต่อบาททองคำ ยังไม่พอค่าอาหารของลูกมะยมรึคะคุณน้องคริคริ :38มิอาจมีใครในโลกล่วงรู้ที่จะเข้าซื้อตอนราคาต่ำสุด และขายที่ราคาสูงสุดด้ายหรอกคะ :uu บทวิเคราะห์เป็นการคาดการณ์แนวโน้มนะคะเพื่อนๆ โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะ :21 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยินดีต้อนรับคะคุณป้าหนู :32

:031 ซื้อเมื่อราคาย่อกว่าที่ขาย ขายเมื่อมีกำไร สังเกตุดูแนวรับแนวต้าน + ข่าวที่มากระทบ ไม่มีใครสามารถซื้อในราคาต่ำสุด และขายเมื่อราคาสูงสุดได้หรอกคะ เล่นทองตามความเป็นจริงของจิตวิญญาณในการซื้อขาย เป็นคนหนึ่งที่ไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลยคะ เอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้นะคะ เสพข่าวได้ แต่อย่าสับสนนะคะ วางแผนทุกครั้งก่อนการลงทุน ถ้าทำได้ความเสียหายที่เกิดขึ้นเราควบคุมได้คะ การลงทุนมีความเสี่ยงและผันผวนสูง เดาใจกองทุนใหญ่ เดาอารมณ์ของคนทั้งโลกยากกว่าที่คิด เราตัดสินใจเข้ามาในตลาดนี้แร้ว เรารู้อยู่แร้วถึงความน่ากลัว และความน่ารักของเค้าแร้วจะกลัวอารายจิงมั้ยคะเพื่อนๆที่น่ารัก :La

จิงค่ะ คุณกระต่ายทอง :gd

อยากถามขาใหญ่ทั้งหลายอ่ะครับ ว่า ทั่วไปเราเข้าซื้อและขายกันทุก ๆ วันหรือเปล่าครับ และ ได้สักสองสามร้อยต่อบาท

ถือว่าโอเคหรือเปล่าครับ คือ ที่ผ่านมา ผมรอลงต่ำ ๆ แล้วรอขึ้นได้สัก เจ็ดแปดร้อย หรือ พัน จึงขาย ซึ่งบางทีรอบนึงรอเกือบ

สองเดือน เล่นแบบนี้ถือว่า ไม่ถูกต้องใช่ไหมครับ อยากขอคำแนะนำครับ ขอบคุณล่วงหน้า

อยากถามขาใหญ่ทั้งหลายอ่ะครับ ว่า ทั่วไปเราเข้าซื้อและขายกันทุก ๆ วันหรือเปล่าครับ และ ได้สักสองสามร้อยต่อบาท

ถือว่าโอเคหรือเปล่าครับ คือ ที่ผ่านมา ผมรอลงต่ำ ๆ แล้วรอขึ้นได้สัก เจ็ดแปดร้อย หรือ พัน จึงขาย ซึ่งบางทีรอบนึงรอเกือบ

สองเดือน เล่นแบบนี้ถือว่า ไม่ถูกต้องใช่ไหมครับ อยากขอคำแนะนำครับ ขอบคุณล่วงหน้า

:031 หวัดดีคะคุณEbby ซื้อขายทุกวันรึป่าว ทองออนไลน์มีให้เล่นตั้งแต่จัน-ศุกร์ 9.45-ตี1 วันเสาร์9.45ถึงเที่ยงวันคะ แร้วแต่ว่าเป็นนักลงทุนระยะสั้น กลาง ยาวคะ กำไรเท่าไหร่อยู่ที่ความพอใจและจุดหมายของแต่ละคนนะคะ แบบที่คุณเล่นอยู่ เป็นการลงทุนแบบระยะกลางคะ ถูกต้องรึไม่ อันนี้ต้องอยู่ที่ความถนัดความชอบของแต่ละคนคะ บางคนไม่ชอบติดดอย มีเวลามาก ก้อชอบเล่นสั้นๆ ซื้อมาขายไป ผิดทางบางครั้งก้อยอมขายขาดทุน เพื่อมาเล่นรอบใหม่ แบบระยะยาวก้อรอซื้อที่ราคาต่ำมากๆ แร้วเก็บไว้ยาวเลยคะ OKนะคะ :21 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ไม่มีอะไรถูกต้องหรือผิดค่ะ แล้วแต่ความเหมาะสมของเรา ว่าเราสะดวกจะเฝ้าหน้าจอได้ตลอดทั้งวันไหม ถ้าไม่ ก็เล่นแบบคุณ ก็ดีแล้ว

ความเครียด กังวลจะน้อยลง มีเวลาไปทำงาน ทำกิจกรรมอย่างอื่น

ไม่เสมอไปค่ะ ว่าจะเล่นกันทุกวัน บางวันทองก็นิ่ง ๆ ทำอะไรไม่ได้ บางทีสปอตขึ้น ลง ไม่ถึง 20 แต่บาทอ่อน บาทแข็งอาจทำกำไรไม่ได้ตลอด

ถ้าถามว่ากำไร 200-300 ก็มีได้บ้าง แต่อาจทิ้งไว้ 2-3 วัน หรือวันไหนทองขึ้นลงแรง ๆ ก็อาจได้มากกว่านั้นหน่อย นั่นคือ ฟลุคค่ะ พื้น ๆ กำไรเฉลี่ยวันละ 100 ต่อบาท ก็ต้องรีบคว้าแล้ว สำหรับคนเล่นรายวัน ตามแนวรับ แนวต้าน ผิดทาง หรือความโลภมาเยือน น้อยกว่านั้นก็มีค่ะ

ส่วนตัว ก็ลองมาหมดทุกแบบ บางขณะ ก็ควรเล่นสั้น ถ้าทอง sideway หรือยังหาทิศทางไม่แน่นอน แต่ถ้าขึ้นยาว ๆ เป็นขา 3 ก็ควรถือนิ่ง ๆ ค่ะ ไม่งั้นอาจได้ของแพงกว่าที่ปล่อย

คุณลองหลาย ๆ แบบด้วยตัวเอง แล้วจะรู้คำตอบว่าอะไรเหมาะกับคุณ ไม่มีใครรู้ดี เท่าตัวเราค่ะ

post-4992-0-51133900-1331650386.gif :bye ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ไม่มีอะไรถูกต้องหรือผิดค่ะ แล้วแต่ความเหมาะสมของเรา ว่าเราสะดวกจะเฝ้าหน้าจอได้ตลอดทั้งวันไหม ถ้าไม่ ก็เล่นแบบคุณ ก็ดีแล้ว ความเครียด กังวลจะน้อยลง

มีเวลาไปทำงาน ทำกิจกรรมอย่างอื่น

ไม่เสมอไปค่ะ ว่าจะเล่นกันทุกวัน บางวันทองก็นิ่ง ๆ ทำอะไรไม่ได้ บางทีสปอตขึ้น ลง ไม่ถึง 20 แต่บาทอ่อน บาทแข็งอาจทำกำไรไม่ได้ตลอด

ถ้าถามว่ากำไร 200-300 ก็มีได้บ้าง แต่อาจทิ้งไว้ 2-3 วัน หรือวันไหนทองขึ้นลงแรง ๆ ก็อาจได้มากกว่านั้นหน่อย นั่นคือ ฟลุคค่ะ พื้น ๆ กำไรเฉลี่ยวันละ 100 ต่อบาท ก็ต้องรีบคว้าแล้ว สำหรับคนเล่นรายวัน ตามแนวรับ แนวต้าน ผิดทาง หรือความโลภมาเยือน น้อยกว่านั้นก็มีค่ะ

ส่วนตัว ก็ลองมาหมดทุกแบบ บางขณะ ก็ควรเล่นสั้น ถ้าทอง sideway หรือยังหาทิศทางไม่แน่นอน แต่ถ้าขึ้นยาว ๆ เป็นขา 3 ก็ควรถือนิ่ง ๆ ค่ะ ไม่งั้นอาจได้ของแพงกว่าที่ปล่อย

คุณลองหลาย ๆ แบบด้วยตัวเอง แล้วจะรู้คำตอบว่าอะไรเหมาะกับคุณ ไม่มีใครรู้ดี เท่าตัวเราค่ะ

คุณปุยคะ วันนี้เท่าที่เห็นราคาGT สูงสุด 24652คะ :Announce

คุณปุยคะ วันนี้เท่าที่เห็นราคาGT สูงสุด 24652คะ :Announce

ขอบคุณค่ะ รอคำตอบอยู่ บาทแข็งจังเนอะ

ขอบคุณค่ะ รอคำตอบอยู่ บาทแข็งจังเนอะ

ช่ายคะ ราคาอยู่อย่างนั้นตั้งแต่เช้าคะ เพิ่งมาร่วงเมื่อเย็นๆนี้คะ เมื่อ2ทุ่มเลยสอยมานิ้ดนึงนะคะ24475 ขายหมดไปตั้งแต่วันจันนะคะ คุณปุยบายดีนะคะ :031 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:031 ขายไปตอน24700 แร้วยังมาถามหาแนวร่วมอีก โดนซักทีดีมั้ยคะแม่มะยม เมื่อกี้เห็นต่ำสุด24459 ต่ำกว่าที่ขาย241บาทต่อบาททองคำ ยังไม่พอค่าอาหารของลูกมะยมรึคะคุณน้องคริคริ :38มิอาจมีใครในโลกล่วงรู้ที่จะเข้าซื้อตอนราคาต่ำสุด และขายที่

ราคาสูงสุดด้ายหรอกคะ :uu บทวิเคราะห์เป็นการคาดการณ์แนวโน้มนะคะเพื่อนๆ โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะ :21

5555 ตอนนี้ขายไปหมดแร้วคร้าาา ตอนลงราคาที่บอกแม่มะยมมัวแต่พามะยมไปเดินเล่น อดเรยงะราคานั้น><

5555 ตอนนี้ขายไปหมดแร้วคร้าาา ตอนลงราคาที่บอกแม่มะยมมัวแต่พามะยมไปเดินเล่น อดเรยงะราคานั้น><

ดีใจด้วยนะคะ :gvme

ช่ายคะ ราคาอยู่อย่างนั้นตั้งแต่เช้าคะ เพิ่งมาร่วงเมื่อเย็นๆนี้คะ เมื่อ2ทุ่มเลยสอยมานิ้ดนึงนะคะ24475 ขายหมดไปตั้งแต่วันจันนะคะ คุณปุยบายดีนะคะ :031

ราคาใช้ได้เลยค่ะ ต่ำสุดที่เห็น 24450 เช้ามาคงมีกำไรอีกนะคะ

ขอขอบคุณทั้งคุณกระต่ายทอง และ คุณปุยเมฆ นะครับ ที่ให้ข้อชี้แนะ

ก็จริง ผมนั่งเบื่อนานแล้ว เพราะจะรอกำไรต่อบาทมาก ๆ

จะลองมาเล่นแบบระยะสั้นมั่งครับ