ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

อ่านวิเคราะห์ จานอั๋นแล้วตื่นเต้นจัง รอบที่แล้วผมได้ซื้อ 23500 ขายไป 24950

รอมาเกือบจะสามเดือนเต็มเพื่อจะให้กลับมาจุดเดิม

ถ้าครึ่งปีหลังไป 1790 USD ได้สำเร็จเหมือนจานอั๋นวิเคราะห์

ผมว่าผมทุ่มหมดตัวเลยดีกว่า ปิดบัญชีแบ๊งค์ทุกเล่มมาเล่นก็คุ้ม

ลุ้น ๆ ๆ (แบบคนโลภเลยอ่ะคับ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ่านวิเคราะห์ จานอั๋นแล้วตื่นเต้นจัง รอบที่แล้วผมได้ซื้อ 23500 ขายไป 24950

รอมาเกือบจะสามเดือนเต็มเพื่อจะให้กลับมาจุดเดิม

ถ้าครึ่งปีหลังไป 1790 USD ได้สำเร็จเหมือนจานอั๋นวิเคราะห์

ผมว่าผมทุ่มหมดตัวเลยดีกว่า ปิดบัญชีแบ๊งค์ทุกเล่มมาเล่นก็คุ้ม

ลุ้น ๆ ๆ (แบบคนโลภเลยอ่ะคับ)

ถ้าถาม ว่า มันน่า ทุ่มหมดตัวไหม ถ้าจะตอบแบบ จริง ในเรื่องของการ ลงทุน และ หวัง ผล ในระยะยาว ตอบได้เลยครับ ว่า คุ้มปีนี้ 1790 เหรียญ ไม่ใช่ จุดสูงสุด ของ

ปี้นี้ ครับ ดังนัน้ จึ้งน่าทยอย ซือ้สะสม ไว้ เพราะ ว่า

1.ทั่วโลก กำลัง เริ่มจะลงทุน ในทองคำ มากยิ้งขึ้น

2.อัตราการใช้งาน ในด้าน ต่าง ๆ ยังคงมีอยุ่ในปัจจุบัน และจะมีแนวโน้มมากขึ้นไป อีก เพราะว่าทองคำเป็น วัตถุที่สวยงามและคงทน

3.สภาพเศรษฐกิจโลกกำลัง ถดถอย ลง อเมริกา ตอนนี้ก็แค่ แก้ไขปัญหาได้ เบือ่งต้น ดังเช่น ยูโร

(ความจริง เรื่องเศรษฐกิจยังมีอีกเยอะที่ยังไม่ได้แก้ไขเพียงแต่ตอนนี้ยังไม่เกิดหรือนำมาเป็นประเด็น)

4.สงคราม ระหว่าง ตะวันตกกับ ตะวันออก ก็ยังคงจะมีให้เห็นกันอีกต่อไป ภายในไม่กี่ปี ข้างหน้า

5.ภัยธรรมชาติ จะยังคงเกิดขึ้นอยู่อีก ในอนาคต เช่น สืนามิ แผ่นดินไหว เป็นต้น

6.ธนาคารกลาง หลายประเภท เริ่มทะยอย ซือ้ทองคำสะสมไว้ใน คลัง ของประเทศ(เพัยงแต่ไม่นำมาเปิดเผย)

7.ตราบใดที่โลกยังไม่มี สินค้าใหม่ ขึ้นมาทดแทน สกุลเงิน ของโลก ทองคำก็มีสิทธิ์ที่ได้ตัวแทนการแลกเปลี่ยน ระหว่าง สินค้า ต่างๆ เช่น ตอนนี้ อิหร่าน ต้องการ

ทองคำ เพื่อแลกกับน้ำมัน เป็น ต้น

สุดท้าย นักลงทุน ต้อง คำนึงถึง เงิน ที่จะ ใช่ จ่าย ในปัจจุบัน และยาม ฉุกเฉิน ไว้ด้วย หากเกิด เหตุการณ์ ที่ต้องใช้เงินสดในการใช้จ่าย สิ่งต่างๆ พราะ คนที่มีเงิน

เย็น ต้อง คำนึง ถึง เรื่องนี้ด้วยในอนาคต หาก เรา ต้องใช้เงิน จริง และช่วงนัน้ ทองคำก็อาจจะอยู่ในช่วงที่เรา ขายออกแล้วไม่ได้กำไรก็ได้ ครับ ใครจะรู้ครับ อิอิ

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

ตอนนี้ไม่แน่ใจ ครับ ว่าประธาน เฟด ออกมา พูด กี่ โมง บาง สำนัก บอกว่า 21.00 น บางสำนักบอกว่า 22.00 น. งง ครับ ไม่รุ้จะเชือ่ใครดี

หากใครมีข้อมูล ที่ชัดเจน รบกวน ช่วยชีแจง และ บอกเพือ่น ๆ ด้วยนะครับ ฝากด้วยครับ ผม

ถ้าถาม ว่า มันน่า ทุ่มหมดตัวไหม ถ้าจะตอบแบบ จริง ในเรื่องของการ ลงทุน และ หวัง ผล ในระยะยาว ตอบได้เลยครับ ว่า คุ้มปีนี้ 1790 เหรียญ ไม่ใช่ จุดสูงสุด ของ

ปี้นี้ ครับ ดังนัน้ จึ้งน่าทยอย ซือ้สะสม ไว้ เพราะ ว่า

1.ทั่วโลก กำลัง เริ่มจะลงทุน ในทองคำ มากยิ้งขึ้น

2.อัตราการใช้งาน ในด้าน ต่าง ๆ ยังคงมีอยุ่ในปัจจุบัน และจะมีแนวโน้มมากขึ้นไป อีก เพราะว่าทองคำเป็น วัตถุที่สวยงามและคงทน

3.สภาพเศรษฐกิจโลกกำลัง ถดถอย ลง อเมริกา ตอนนี้ก็แค่ แก้ไขปัญหาได้ เบือ่งต้น ดังเช่น ยูโร

(ความจริง เรื่องเศรษฐกิจยังมีอีกเยอะที่ยังไม่ได้แก้ไขเพียงแต่ตอนนี้ยังไม่เกิดหรือนำมาเป็นประเด็น)

4.สงคราม ระหว่าง ตะวันตกกับ ตะวันออก ก็ยังคงจะมีให้เห็นกันอีกต่อไป ภายในไม่กี่ปี ข้างหน้า

5.ภัยธรรมชาติ จะยังคงเกิดขึ้นอยู่อีก ในอนาคต เช่น สืนามิ แผ่นดินไหว เป็นต้น

6.ธนาคารกลาง หลายประเภท เริ่มทะยอย ซือ้ทองคำสะสมไว้ใน คลัง ของประเทศ(เพัยงแต่ไม่นำมาเปิดเผย)

7.ตราบใดที่โลกยังไม่มี สินค้าใหม่ ขึ้นมาทดแทน สกุลเงิน ของโลก ทองคำก็มีสิทธิ์ที่ได้ตัวแทนการแลกเปลี่ยน ระหว่าง สินค้า ต่างๆ เช่น ตอนนี้ อิหร่าน ต้องการ

ทองคำ เพื่อแลกกับน้ำมัน เป็น ต้น

สุดท้าย นักลงทุน ต้อง คำนึงถึง เงิน ที่จะ ใช่ จ่าย ในปัจจุบัน และยาม ฉุกเฉิน ไว้ด้วย หากเกิด เหตุการณ์ ที่ต้องใช้เงินสดในการใช้จ่าย สิ่งต่างๆ พราะ คนที่มีเงิน

เย็น ต้อง คำนึง ถึง เรื่องนี้ด้วยในอนาคต หาก เรา ต้องใช้เงิน จริง และช่วงนัน้ ทองคำก็อาจจะอยู่ในช่วงที่เรา ขายออกแล้วไม่ได้กำไรก็ได้ ครับ ใครจะรู้ครับ อิอิ

:031 จานอั๋นสุดยอดปรมาจารย์คะ ขอชื่นชมในความมีน้ำใจ เสียสละ ถนอมน้ำจิตน้ำใจคน ให้กำลังใจ ไม่ใช่คำพูดทำร้ายจิตใจผู้อื่น ยิ่งให้ ยิ่งได้ ด้วยความบริสุทธิ์ใจจิงๆ แบบนี้ซิคะที่เค้าเรียกกันว่าสุดยอดคนดี ขอบคุณที่วันนี้มีโอกาสได้รู้จักจานอั๋นนะคะ :gd ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

คุณ กาปุกอาจจะหมดโควต้าในการคุยวันนี้ ไม่ต้องตกใจนะคะ สำหรับเด็กใหม่ ตอบเผื่อไว้ละกัน

แม่ทองขั้นต่ำ สมัยเปิดใหม่ ๆ 60000 ค่ะ ตอนนี้น่าจะขึ้นแล้ว ที่แนะนำนี่ต่ำสุดแล้วค่ะ ในการวางหลักประกัน

ขอบคุณครับที่เป็นห่วง ผมยังไม่หมดโควต้าง่ายๆหรอกครับ

ฮ่าๆๆๆ คุยซ่ะเลย ป่าวหรอกครับ ตอนแรกพอได้อ่านข้อความที่คุณ ปุยเมฆ บอกว่า อาจจะหมดโควต้า ตกใจเลยหล่ะครับ

สรุปว่าตอนนี้ถ้าจะเล่นของแม่ทองฯ ต้องมีเงินเปิดพอร์ต 30,000 เป็นอย่างต่ำใช่ไหมครับ แล้วรวมค่าหลักประกันอะไรหรือยังครับ

ถ้ารวมหมดแล้วก็ดีเลยอ่ะ งบน้อยอยากฝึกเล่น จะได้เจ็บตัวน้อยๆด้วยอ่าครับ

:031 จานอั๋นสุดยอดปรมาจารย์คะ ขอชื่นชมในความมีน้ำใจ เสียสละ ถนอมน้ำจิตน้ำใจคน ให้กำลังใจ ไม่ใช่คำพูดทำร้ายจิตใจผู้อื่น ยิ่งให้ ยิ่งได้ ด้วยความบริสุทธิ์ใจจิงๆ แบบนี้ซิคะที่เค้าเรียกกันว่าสุดยอดคนดี ขอบคุณที่วันนี้มีโอกาสได้รู้จักจานอั๋นนะคะ :gd

ดีจ้ายามเย็น วันนี้ราคาผันผวน แต่เรารักษาใจให้นิ่งไม่ผันผวนตามซะอย่าง ตามข้อมูลข่าวสารให้ทันช่วยในการตัดสินใจ มีเพื่อนดีๆน่ารักข้างกาย อะไรอะไรก็ไม่แย่อย่างที่คิด ดีจายมากมายมีเพื่อนดี อิอิ

* คน ที่เป็น เพื่อน **

ไม่จำเป็นต้องจบการศึกษาระดับเดียวกัน

ไม่จำเป็นต้องมีฐานะเท่าเทียมกัน

ไม่จำเป็นต้องมีตำแหน่งหน้าที่การงานเท่าเทียมกัน

เพื่อนดีๆ คือเพื่อนอย่างไร??? 

คอยเตือน        ยามเพื่อนพลั้ง

คอยฟัง          ยามเพื่อนขอ

คอยรอ          ยามเพื่อนสาย

คอยพาย         ยามเพื่อนพัก

คอยทัก          ยามเพื่อนทุกข์

คอยปลุก         ยามเพื่อนท้อ

คอยง้อ           ยามเพื่อนงอน

คอยสอน          ยามเพื่อนผิด

คอยสะกิด         ยามเพื่อนเผลอ

คอยเจอ           ยามเพื่อนหา

คอยลา            ยามเพื่อนกลับ

คอยปรับ         ยามเพื่อนเปลี่ยน

คอยเรียน         ยามเพื่อนเที่ยว

คอยเคี่ยว          ยามเพื่อนเล่น

คอยเย็น          ยามเพื่อนร้อน

คอยหอน          ยามเพื่อนเห่า

คอยเฝ้า           ยามเพื่อนฟุบ

คอยอุบ            ยามเพื่อนปิด

คอยคิด            ยามเพื่อนถาม

คอยปราม          ยามเพื่อนหลง

คอยปลง           ยามเพื่อนแกล้ง

คอยแบ่ง          ยามเพื่อนหมด

คอยอด            ยามเพื่อนทาน

คอยคาน           ยามเพื่อนล้ม

คอยชม             ยามเพื่อนชนะ

คอยสละ            ยามเพื่อนชอบ

ถูกแก้ไข โดย Aiya

ดีจ้ายามเย็น วันนี้ราคาผันผวน แต่เรารักษาใจให้นิ่งไม่ผันผวนตามซะอย่าง ตามข้อมูลข่าวสารให้ทันช่วยในการตัดสินใจ มีเพื่อนดีๆน่ารักข้างกาย อะไรอะไรก็ไม่แย่อย่างที่คิด ดีจายมากมายมีเพื่อนดี อิอิ

:031 จ๊ะ มีอารายที่ทำให้เพื่อนๆสบายใจได้จะรีบทำให้ทันที ความเสี่ยงไม่ได้มีแค่การที่เราลงทุน ทุกวันนี้ชีวิตเราก้อเสี่ยงกับทุกเรื่องทุกเวลาอยู่แร้ว การดูแลจิตใจให้ผ่านพ้นวิกฤตที่เกิดขึ้นเป็นเรื่องยาก สิ่งที่เราเสียคือสิ่งที่เราได้ เราหวังจะเอาเงินของเค้า เค้าก้อหวังอยากได้เงินของเรา แพ้เพื่อชนะ ถอยเพื่อรุก ชีวิตคือบทเรียนเล่มยักษ์ ถึงแม้พลิกจนหมดลมหายใจก้อยังไม่จบเล่ม ชีวิตเราเลือกให้มีแต่สิ่งที่เราพอใจไม่ได้ แต่เราสามารถจัดการกับปัญหาด้วยใจที่ไม่ทุกข์ได้ การลงทุนต้องดูแลจิตใจตัวเองให้มีความสุข ใจที่ไม่พอคือใจที่ไม่มีความสุข ใจที่พอใจที่มีความสุข นั่นคือกำไร เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆนะคะ :_Rd

ขอบคุณครับที่เป็นห่วง ผมยังไม่หมดโควต้าง่ายๆหรอกครับ

ฮ่าๆๆๆ คุยซ่ะเลย ป่าวหรอกครับ ตอนแรกพอได้อ่านข้อความที่คุณ ปุยเมฆ บอกว่า อาจจะหมดโควต้า ตกใจเลยหล่ะครับ

สรุปว่าตอนนี้ถ้าจะเล่นของแม่ทองฯ ต้องมีเงินเปิดพอร์ต 30,000 เป็นอย่างต่ำใช่ไหมครับ แล้วรวมค่าหลักประกันอะไรหรือยังครับ

ถ้ารวมหมดแล้วก็ดีเลยอ่ะ งบน้อยอยากฝึกเล่น จะได้เจ็บตัวน้อยๆด้วยอ่าครับ

ถ้ามีงบ 30000 ควรเล่น gt ค่ะ แม่ทองรู้สึกจะมากกว่านี้ประมาณ 2 เท่า

ขอบคุณRจานอั๋นสำหรับข้อมูลดีๆด้วยครับ

ช่วงนี้ขอศึกษาข้อมูลและรบกวนถามพี่ๆ เพื่อน และRจานฯ ไปพรางๆก่อนน่ะครับ

บอร์ดหายเงียบเหงาแล้วน่ะครับพี่กระต่าย

ว่าแล้วก็จะนอนแล้วเช่นกันครับ

ถ้ามีงบ 30000 ควรเล่น gt ค่ะ แม่ทองรู้สึกจะมากกว่านี้ประมาณ 2 เท่า

คิดถึงคุณปุยนะคะ ว่าแต่กำไรแบ่งมั่งด้ายป่าวคะ จะรีบซิ่งไปในทันใด :gvme

เล่น gt ก็ลุ้นตัวโกงแล้วหล่ะครับ อิอิ ค่อยมีกำลังใจเล่นหน่อย ลงเล่นแบบไม่คิดมาก เนื่องจากงบน้อยอ่ะ ฮ่าๆๆๆ