ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:031 ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ :031

ยากเหลือเกินที่จะมีคนดีพร้อม ยากจะหอมไปทุกอย่างเหมือนดั่งฝัน

ยากจะสมปรารถนาสารพัน ยากจะบรรลุล่วงทุกห้วงคิด

ไม่มีใครสมบูรณ์ไปในทุกสิ่ง ไม่มีใครดียิ่งอย่างวิจิตร

ไม่มีใครแพรวพราวราวนิรมิต ไม่มีใครโสภิตทุกประการ

ธรรมดาปุถุชนคนของโลก มีสุขโศกเกิดดับกับสังสาร

จะหาคนผุดผ่องก่องตระการ เฉกบัวบานใสพิสุทธิ์หยุดเสียที

บางคนรูปร่างดี-วาทีร้าย บางคนกายงามสง่าแต่บ้าผี

บางคนป่วยหนักหนาชั่วตาปี แต่ใจดีเหมือนไม่ป่วยไม่รวยแรง

บางคนดำทั้งตัวหัวจดเท้า แต่กลับขาวที่ใจคล้ายจันทร์แสง

บางคนสูงแต่ใจต่ำทำตะแบง หาเรื่องแช่งชักกระดูกผูกเวรคน

นี่คือคนธรรมดาประสาโลกย์ เชิญชะโงกให้รู้ทันกันสับสน

อย่าคาดหวังไว้สูงกับฝูงชน เข้าใจคนเข้าใจโลกโชคชีวิต

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ :10 สวัสดีตอนเที่ยง 16/3/2555 เวลา 12.05 น.

เมื่อวานราคาทองคำ มีจุดสูงสุด 1666 และมีราคาต่ำสุดที่ 1635 = 31 เหรียญ

ราคาทองคำผันผวนขยับลงลดกว่า ราคาที่วิ่งเมื่อวันที่ 14 /3/2555 อยู่ 19 เหรียญ

สาเหตุเบือ้งต้น คาดว่า หลังจากราคา ถูกแรงเทขาย ออกมา ถ้านับจาก 29/2/2555 จนถึงราคาต่ำสุด เมื่อวานนี้ที่ 1635 เหรียญตอนนี้ ราคาทองคำ ปรับตัว ลงทั้งหมด 155 เหรียญ

ทำให้นักลงทุน ยังคง ไม่มีความเชื่อมั่นและมั่นใจในการลงทุน ทองคำ ในระยะนี้ แต่ คาดว่าวันนี้ ถ้าราคาทองมีเคลือ่นไหว ปิดตลาดต่ำกว่า 1630 หรือ ปิดตลาดสูงกว่า 1680 สัปดาห์

จะทำให้ นักลงทุน เข้ามาเก็งกำไร ราคาทองคำ กันมากขึ้นกว่า เดิม

ตอนนี้ราคาทองคำ ขยับ ลงมาทดสอบแนวรับที่ 1652 เหรียญ แล้วนะครับ ตรงนี้คงต้องดูว่าราคาทองคำ จะหลุด 1650 ลงไปหรือไม่ ครับ ถ้าไม่หลุด 1650 ราคาทองคำ

จะสะสมกำลัง แล้วขึ้นทดสอบแนวต้านที่ 1664-1666 อีกครั้ง เพื่่อผ่าน ไปทดสอบ แนวต้านถัดไปครับ

แนวต้านและแนวรับตอนนี้

แนวต้าน ตอนนี้ คงต้องรอขึ้นทดสอบ 1664-1666 เหรียญ อีกครั้งว่่าจะสามารถ ผ่านไปได้หรือไม่ **1673-1676จุดตัดสินใจ ว่า จะขึ้น หรือลง ***1683 ** 1700

แนวรับ ตอนนี้ ดูที่ 1650 ว่าจะหลุดลงไปหรือไม่ ****1643-1640 ดูว่ารับอยู่หรือไม่อีกครั้ง****1633-1629 *-*1622

กรอบเล็ก 1640-1670 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1630-1680 = 50 เหรียญ

คืนนี้มีตัวเลขทีสำคัญ ดังนี

1. เวลา 19:30 สหรัฐฯ ดัชนีราคาผู้บริโภค (ไม่ รวมอาหารและพลังงาน)

2. เวลา 19.30 สหรัฐฯ ดัชนีราคาผู้บริโภค

3. เวลา 20:15 สหรัฐฯ อัตราการใช้กําลังการผลิต

4. เวลา 20.15 สหรัฐฯ ยอดผลผลิต (ภาคอุตสาหกรรม)

5. เวลา 20:55 สหรัฐฯ ดัชนีความเชือมันของผู้บริโภค (ตัวเลขเบื องต้น)

6. เวลา 20.55 สหรัฐฯ ตัวเลขคาดการณ์เงินเฟ้อ(ตัวเลขเบืองต้น)

โชคชะตา ฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ :gd

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดียามค่ำค่ะ R จานอั๋น คุณกระต่ายทองและเพื่อนๆ ทุกคน

วันนี้ค่อนข้างยุ่งค่ะเพิ่งมีโอกาสได้เข้ามา ตัดสินใจไม่ถูกเลยเอาไงดีสงสัยดูอยู่ใกล้ๆ ดีกว่าวันศุกร์ด้วยนิ โชคดีทุกคนนะคะ

:uu

สวัสดียามค่ำค่ะ R จานอั๋น คุณกระต่ายทองและเพื่อนๆ ทุกคน

วันนี้ค่อนข้างยุ่งค่ะเพิ่งมีโอกาสได้เข้ามา ตัดสินใจไม่ถูกเลยเอาไงดีสงสัยดูอยู่ใกล้ๆ ดีกว่าวันศุกร์ด้วยนิ โชคดีทุกคนนะคะ

:uu

ดีจ้าPasaya ซื้้อขายเป็นงัยบ้าง บายดีนะ โชคดีจ๊ะ :gvme :Announce ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุนอาจานอั๋นคะ พี่กระต่ายซื้อเพิ่มบ้างยางคะ

:uu ดีจ้าอัยยาเพื่อนรัก บายดีนะ คิดถึงมากรุงเทพเมื่อไหร่เจอกันคริคริ :uu ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุนอาจานอั๋นคะ พี่กระต่ายซื้อเพิ่มบ้างยางคะ

เมื่อเช้าSไว้ ซื้อแร้วคะ เป็นงัยบ้างบายดีช่ายป่าวจ๊ะ :57

ดีจ้าPasaya ซื้้อขายเป็นงัยบ้าง บายดีนะ โชคดีจ๊ะ :gvme :Announce

บายดีค่ะ มีดอยบ้างเหลือไว้ช้อนบ้าง นิ่งบ้าง ตามโอกาสอำนวยชิวๆ ค่ะ

บายดีค่ะ มีดอยบ้างเหลือไว้ช้อนบ้าง นิ่งบ้าง ตามโอกาสอำนวยชิวๆ ค่ะ

:Announce วางแผนก่อนการลงทุนทุกครั้งนะเป็นห่วง ไม่ประมาท ไม่คาดหวังผลกำไรที่เป็นไปไม่ได้นะจ๊ะ โชคดีจ๊ะ :Announce

สวัสดีค่ะ จานอั๋น กระต่ายทอง กบจ๊า นุชบา kaykee และทุกคน

สบายดีนะคะ โชคดีกันทุกคนนะคะ

สวัสดีค่ะ จานอั๋น กระต่ายทอง กบจ๊า นุชบา kaykee และทุกคน

สบายดีนะคะ โชคดีกันทุกคนนะคะ

ดีจ้า คิดถึงนะเพื่อน บายดีนะ :uu