ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

พี่กระต่าย เข้ามาเก็บบ้างยางคร้า

ยังเลยจ๊ะ รอดูอยู่คะ ข่าววันนี้ไม่ดีเลย อย่าเพิ่งเข้านะคนสวย :Announce

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยังเลยจ๊ะ รอดูอยู่คะ ข่าววันนี้ไม่ดีเลย อย่าเพิ่งเข้านะคนสวย :Announce

โอ๊ะ ไม่ทันแร้วอ่ะค่ะ จัดไปซ่ะแร้ว เฮ้ออออออ ได้ดอยอีกตามเคย :_02

ตอนนี้ ถ้าดูจาก กราฟ รายวัน นะครับ ตอนนี้ราคาทองคำ หลุดแนวโน้ม ขึ้นแล้วนะครับ คาดว่าน่าจะวิ่งตาม ยูโร

EURO ร่วง เป็น H&S

ทองคำ ราย 1 HR หลุด เส้นแนวโน้มหลัก สีเขียว ถึง 1633 ตอนนี้ กำลัง พักตัวและรอเลือกว่า จะดีด ขึ้นหรือลงต่อ

กราฟ รายวัน ได้เลือก จุด ชีวัด แล้วนะครับ ตาม ที่ได้เขียมเข้ามาเมือ่เช้า หลุดเส้นสีเขียว ในกรอบ สามเหลี่ยม ราย วัน

ตอนนี้ลงไปทำ new low รอบ 2 เดือนแล้ว คืนนี้ต้องดูดีๆ อาจลงแรง และตามด้วย divergence ราย 4H

เฝ้าเก็บ เก็บ ....

อยากเก็บเพิ่มด้วย แต่เริ่มเหลือน้อยนิดแร้วว :_10

โอ๊ะ ไม่ทันแร้วอ่ะค่ะ จัดไปซ่ะแร้ว เฮ้ออออออ ได้ดอยอีกตามเคย :_02

ผมก้ลังเลจะกดดีไม่กดดี สุดท้ายยับยั้งใจได้ ไม่เข้าดีกว่า ดอยไม่นานหรอกคับน้อง kaykee

:Announce ตอนนี้ ถ้าดูจาก กราฟ รายวัน นะครับ ตอนนี้ราคาทองคำ หลุดแนวโน้ม ขึ้นแล้วนะครับ คาดว่าน่าจะวิ่งตาม ยูโร

:_06 ขอบคุณนะคะจานอั๋นที่คอยเป็นห่วงแฟนคลับตลอดเวลา สุขกาย สุขใจ มีกำไรนะคะจานอั๋น :32

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ผมก้ลังเลจะกดดีไม่กดดี สุดท้ายยับยั้งใจได้ ไม่เข้าดีกว่า ดอยไม่นานหรอกคับน้อง kaykee

หนูมันพวกยับยั้งไม่ได้ค่ะ 5555 ดันกดไปซ่ะแร้ว เหลือเบี้ยน้อยหอยน้อยอีกนิดเดียว เซรงเรย มะยมรอไปก่อนน้าลูกกกกก :065

หนูมันพวกยับยั้งไม่ได้ค่ะ 5555 ดันกดไปซ่ะแร้ว เหลือเบี้ยน้อยหอยน้อยอีกนิดเดียว เซรงเรย มะยมรอไปก่อนน้าลูกกกกก :065

ใจเย็นๆ เดี๋ยวช่วงนี้ลูกมะยม & แม่มะยม พี่รับดูแลเองนะ :32

ตอนนี้ ถ้าไม่ เข้าข้าง ใคร นะครับ ดูจากราฟ จริง ก็ต้องบอกว่า ถ้า ตอนนี้ ราคาไม่สามารถ ดีด ขึ้นไปยืนเหนือ 1640 ได้ ร่วงต่อ ครับ :sidewaydown: .

แต่ถ้าดูจาก indicator ด้วยแล้ว ราคาน่าจะลงต่อได้อีก ประมาณ 10-20 เหรียญ จากกราฟ รายวัน

แต่ถ้าดูจากกราฟ ราย 4 HR ราคา ลงต่อไปอีกนิด 5-10 เหรียญ แล้ว จะดีดตัวกลับขึ้น แล้ว ครับ

ตรงนี้ เป็นทฤษฎี นะครับ ผมมอง จากกราฟ ราย วันและ 4HR ครับ

ตอนนี้ ก็คง ลุ้น ให้ ดีดกลับ และยืนเหนือ 1640 ให้ได้ สำหรับใคร เชียร์ ขึ้น ครับ ส่วน ใคร ชียร์ ลงก็คง ต้องมอง หลุด 1633-1630 ลงไป ครับ :gd

ใจเย็นๆ เดี๋ยวช่วงนี้ลูกมะยม & แม่มะยม พี่รับดูแลเองนะ :32

โอ๊ะ มะยม เราเจอคุณพี่กระต่ายสุดสวยผู้ใจดีมีเมตตากะเราแล้วลูก อิอิ เหมือนหนังดาวพระศุกร์ บอกไม่ถูก

คิดถึงนะคร้าพี่กระต่าย

โอ๊ะ มะยม เราเจอคุณพี่กระต่ายสุดสวยผู้ใจดีมีเมตตากะเราแล้วลูก อิอิ เหมือนหนังดาวพระศุกร์ บอกไม่ถูก

คิดถึงนะคร้าพี่กระต่าย

จ๊ะคิดถึงเป็นห่วงตลอดเหมือนกัน นึกอยู่ว่าหายเงียบไป คงงานยุ่งเผลอนิดเดียวมาแร้ว ฝากหอมลูกมะยม1ฟอดนะจ๊ะ :32 เรานั่งเรียนรู้อยู่กับบ้าน เสียค่า S L ไปบ้างก้อม่ายเป็นไรหรอก ทุกคนเล่นระวังตัวที่สุดอยู่แร้ว ผิดทางก้อแก้ไขให้เสียหายน้อยสุด เราต้องบริหารพอร์ตเองให้ดีที่สุดเท่าที่เราจะทำได้ เวลา ประสบการณ์ สติ จะทำให้เราค่อยๆเรียนรู้สิ่งที่เราลงทุน แร้วทุกอย่างจะค่อยๆดีขึ้น เชื่อเถอะไม่มีใครเก่งที่สุด และแย่ที่สุดหรอกคะเพื่อนๆที่น่ารัก เป็นกำลังใจให้นะคะ :031

จ๊ะคิดถึงเป็นห่วงตลอดเหมือนกัน นึกอยู่ว่าหายเงียบไป คงงานยุ่งเผลอนิดเดียวมาแร้ว ฝากหอมลูกมะยม1ฟอดนะจ๊ะ :32 เรานั่งเรียนรู้อยู่กับบ้าน เสียค่า S L ไปบ้างก้อม่ายเป็นไรหรอก ทุกคนเล่นระวังตัวที่สุดอยู่แร้ว ผิดทางก้อแก้ไขให้เสียหายน้อยสุด เราต้องบริหารพอร์ตเองให้ดีที่สุดเท่าที่เราจะทำได้ เวลา ประสบการณ์ สติ จะทำให้เราค่อยๆเรียนรู้สิ่งที่เราลงทุน แร้วทุกอย่างจะค่อยๆดีขึ้น เชื่อเถอะไม่มีใครเก่งที่สุด และแย่ที่สุดหรอกคะเพื่อนๆที่น่ารัก เป็นกำลังใจให้นะคะ :031

พี่กระต่ายทองคับ ผมขออนุญาต ขออาสารับเลี้ยงมะยม + แม่มะยมด้วยอีกคนละกันนะครับ 55+ :32

พี่กระต่ายทองคับ ผมขออนุญาต ขออาสารับเลี้ยงมะยม + แม่มะยมด้วยอีกคนละกันนะครับ 55+ :32

:Announce ด้ายคะ ซื้อขายเป็นงัยบ้าง บายดีนะ ห้ามท้อแท้ เครียดนะคะ เงินทองของนอกกาย สุขภาพสำคัญกว่า ถ้าเรามีความคิดที่ดี เราจะมีกำลังใจที่ดี สิ่งดีๆจะเกิดขึ้นเองคะเพื่อนๆ :gvme

ขอบคุนที่เมตตามะยมกะแม่นะฮ้ะ รักทุกคนฮ้ะ^^