ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:031 ในแต่ละวินาทีของแต่ละวันมีความเสี่ยงเกิดขึ้นทุกเวลา เดิน นั่ง นอน กิน ขับรถ ลงทุน จะเห็นได้ว่าความเสี่ยงเกิดได้ทุกขณะที่เราใช้ชีวิตประจำวัน วันนี้เป็นวันหยุดอยากฝากข้อคิดให้เพื่อนๆที่น่ารัก ระลึกถึงและเตรียมตัวเตรียมใจรับการความเสี่ยงที่เราเลือกเอง แบบมีสติ ไม่ประมาท ไม่ใช้อารมณ์ รู้เท่าทัน หนักแน่น อดทน รอคอย อภัย ยอมรับความจริงที่จะเกิดขึ้นได้ ;)

;) การกล้าเผชิญกับความจริง จะฝึกจิตของเราให้แข็งแกร่งราวกับเหล็กเพชร

ไม่มีอะไรที่สุดเศร้าไปกว่าคนที่หลอกตัวเอง อยู่ในโลกมิใช้ให้ท้อแท้ แต่ควรมีกำลังใจ เชื่อมั่นในตัวเอง รักคุณงามความดี มีชีวิตที่เสียสละ มีความสุขที่ได้เสียสละ แร้วเราจะพบความสุขที่แท้จริงนะคะเพื่อนๆ :bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โอ้...ซึ้งมากคุณกระต่ายทอง :01 ขอบคุณครับที่ให้ข้อคิดดีๆๆ :Announce

:Hi ให้กำลังใจตัวเอง

ใครหลายคนชอบคิดไปไกลในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง

สิ่งที่ยังไม่เกิด ความคิดนี่แหละ

ที่บั่นทอนพละกำลังส่วนหนึ่งของความสุขที่ควรจะเกิด

ควรจะมีให้ลดน้อยลงไป

บางขณะ เราน่าจะทำชีวิตให้ดีกว่านั้นได้ง่ายๆ

แต่เพราะความคิด ความกังวล

ทำให้สิ่งที่น่าจะง่าย กลายเป็นสิ่งยุ่งยาก

ถ้าความคิดบางอย่าง ยิ่งคิดยิ่งเศร้า ยิ่งทำให้กังวล ยิ่งไม่มีความสุข

ยิ่งหวาดกลัววันข้างหน้า ก็อย่าไปคิดมันเลย

แค่ทำวันนี้ให้มีความสุข

ทำให้ดีที่สุดกับเวลานี้ที่มีโอกาสนี้

บางทีใครจะรู้ว่า อะไรๆที่ไปกังวลนั้น อาจจะมาไม่ถึงก็ได้

ชีวิตอาจไม่ยาวนานถึงขนาดนั้น

ไม่มีใครรู้ว่าพรุ่งนี้จะตื่นหรือเปล่า

อย่ากังวลกับอะไรที่ยังมาไม่ถึง มองวันนี้ ทำวันนี้

มีความสุขกับทุกวินาทีที่ยังหายใจอยู่ดีกว่า

เวลามีพอเสมอสำหรับความสุข

ความทุกข์สร้างสิ่งมหัศจรรย์

ชีวิตที่พบความทุกข์เป็นชีวิตที่แท้

ไม่มีความทุกข์ก็ไม่มีการเติบโต

ความทุกข์เป็นพลังขับเคลื่อนให้หลายอย่างเกิดขึ้น

ไม่มีใครไม่มีความทุกข์ เพราะนั่นคือการเป็นชีวิต

ความทุกข์สอนให้แต่ละคนเข้มแข็งในแง่มุมต่างๆ

ถ้าความทุกข์ไม่เข้ามาหาก็จะไม่รู้ว่า

ความสุขที่แท้จริงเป็นอย่างไร

ไม่มีความทุกข์ก็ไม่รู้จักความสุข

เพราะความทุกข์พิสูจน์ความเป็นคนอ่อนแอหรือเข้มแข็ง

ความทุกข์เป็นสิ่งท้าทายความสามารถ

ต่างจากความสุขที่ทำให้อ่อนแอ มองโลกง่ายๆ แคบๆ

ความสุขเหมือนฝนพรำสาย อ่อนโยน งดงาม บางเบา

แต่ว่างเปล่า ไม่มีการเรียนรู้ใดในความสุข

เมื่อใดที่มีความทุกข์ ควรยิ้มรับ

และคิดว่าโชคดีที่ได้เจอความทุกข์

ได้เรียนรู้การแก้ปัญหา ได้สงบ ได้สติ ได้ความนิ่ง

ได้รู้จักโลก รู้จักตัวเอง รู้จักการเติบโตทุกๆก้าว

ให้กำลังใจตัวเองมากๆ บอกตัวเองว่า

โชคดีที่วันนี้มีความทุกข์

เพราะเมื่อผ่านพ้นความทุกข์

ความสุขก็จะรออยู่เบื้องหน้า

จงใช้ความทุกข์สร้างสิ่งมหัศจรรย์ให้กับชีวิต

มีคนมากมายที่กังวลกับอนาคต

แต่เขายังไม่เคยมองปัจจุบันเลยว่าทำอะไรอยู่

และเมื่อตัวคนเดียว กำลังใจจากตัวเองนี่แหละ

ที่จะทำให้เรามีแรงเดินต่อไป

เป็นเรื่องยากที่จะทำได้ :La :bye

แต่ถ้าทำได้คุณจะพบความสุขแบบที่ไม่ต้องพึ่งพาใครเลย

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:031 หวัดดีคะจานอั๋น&เพื่อนๆที่น่ารัก มีความสุขมีกำไรทุกการตัดสินใจนะคะ :gvme

:047 ขายทองแร้วกำไรขาดทุนจดรายละเอียดไว้ หยุดคิด เริ่มวางแผนซื้อขายใหม่ ถ้าไม่แน่ใจในทิศทาง ออกมานั่งกินลมชมวิว หยุดเล่นซักพักนะคะ :_06 จานอั๋นยังไม่มา :Announce

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเย็น ของวันที่ 26/3/2555 เวลา 17.14 น.

ราคาทองคำ วันศุกร์ ดูเหมือนจะสามารถ สร้างความหวัง ให้กับนักลงทุน ได้เล็กน้อย

โดย มีราคาต่ำสุดที่ 1655 เหรียญ และมีราคาทองคำ สูงสุดที่ 1665 เหรียญ และสามรถปิดตลาดได้ 1665 เหรียญ

ลักษณะราคาทองคำ จะเป็นไป ในทิศทาง Up Trend ระยะสั้น แต่อาทิตย์นี้ วันนี้ เริ่มต้น สัปดาห์ ใหม่ ปลายเดือน มีนาคม ราคาทองคำ ยังคง

ขาดปัจจัย ชี้นำ ให้นักลงทน เลือกลงทุน และเก็งกำไร ราคาทองคำ ซึ่งส่งผลทำให้ ราคาทองคำ ยังคง ไม่สามารถ ผ่าน แนวต้าน ที่ 1666-1670 ไปได้

แต่ก็ยังมีนักลงทุน บางกลุ่ม ยังคงทยอยเข้าซื้อและเก็งกำไรราคาทองคำ ลงมาทดสอบ แนวรับ 1640-1630 เหรียญดังนั้นจะเห็นได้ว่า เมื่อราคาทองคำ ลงมาถึง แนวรับ

1640-1630 เมือ่ไหร่ จะเกิดแรงซือ้ มากขึ้นและดันราคาทองคำ ให้ ยืนเหนือ 1640-1660 ได้ทุกครั้ง

แสดง ตลาด และกลุ่มนักลงทุนบางกลุ่ม ยังคงเลือกและสนใจ เข้ามา เก็งกำไร ทองคำ อยู่เป็นระยะ ระยะ เพียง แต่ ราคาทองคำ ช่วงนี้ ยังขาดปัจจัย ที่จะชี้นำ ตลาด

และนักลงทุนส่วนใหญ่ ให้ หันกลับเข้ามาซือ้ ทองคำ เพือ่สะสมและเก็งกำไร ครับ

ตอนนี้คาดว่า ราคาทองคำ ยังคง Side Ways ในกรอบ 1640-1670 ปรับฐาน กันต่อไปอีกสักระยะ ครับ

จนกว่าจะมี ขาใหญ่ หรือปัจจัยหลักมาชี้นำ ตลาดและดึงนักลงทุนให้หัน กลับมาเลือกลงทุนเข้าทยอยซือ้สะสมและเก็งกำไร ในทองคำ อีกครั้ง

ตอนนี้ราคาทองคำ เคลื่อนไหว ในกรอบเล็ก ประมาณ 10 เหรียญ อยู่ที่ 1656-1665 ตลาดตอนนี้ ยังไม่แสดงเจตนา ที่ชัดเจนนะครับ ว่า จะเลือกไป ในทิศทางไหน

มาดูแนวรับและแนวต้านกันดีกว่านะครับ

แนวต้าน ตอนนี้ รอขึ้นทดสอบและผ่าน 1666ไม่ผ่านระวังแรงขาย *****1670 ระวังแรงขายอีกครั้ง** 1676 จุดตัดสินใจ ขึ้นและลง อีกครั้ง**** 1683** 1700

แนวรับ ตอนนี้คงดูที่ 1656-1653 ดุว่าหลุดหรือไม่ 1648 ดูอีกครั้งว่า หลุดหรือไม่ ****1643-1639*** 1633พักตัว ว่าจะขึ้นหรือลง **1622

กรอบเล็ก 1640-1670 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1620-1670= 50 เหรียญ

หากราคาทองคำ ยังไม่สามารถ ผ่าน หรือ หลุดกรอบใด กรอบ หนึ่งไปได้ คาดว่า ราคาทองคำ จะยังปรับฐาน ที่ 1640-170 ไปอีกสักระยะ ครับ

คืนนี้ มี ตัวเลขและข้อมูลข่าวสาร เศรษฐกิจ ที่สำคัญดังนี้

:Announce 1. เวลา 19:00 สหรัฐฯ ประธานธนาคารกลางสหรัฐฯ เฟด เบน เบอร์นันเก้ ออกมาแถลงการณ์

2. เวลา 21:00 สหรัฐฯ ยอดที+อยู่อาศัยที+รอการปิดการขาย คาดการณ์เป็นผลลบ ต่อราคาทองคำ

3.เวลา 23:00 ยุโรป ประธานธนาคารกลางยุโรป(ECB) มาริโอ ดรากี [ออกมาแถลงการณ์

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้่ต่อไปไม่รู้จบ :gd

คืนนี้ เรามารอพี่เบนกันอีกครั้งดีกว่านะครับ :32

:031 หวัดดีคะจานอั๋น&เพื่อนๆที่น่ารัก มีความสุขมีกำไรทุกการตัดสินใจนะคะ :gvme

:047 ขายทองแร้วกำไรขาดทุนจดรายละเอียดไว้ หยุดคิด เริ่มวางแผนซื้อขายใหม่ ถ้าไม่แน่ใจในทิศทาง ออกมานั่งกินลมชมวิว หยุดเล่นซักพักนะคะ :_06 จานอั๋นยังไม่มา :Announce

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง คนสวย สวัสดี ตอนเย็น วันจันทร์ นะครับ สบายดีนะครับไม่ได้ทักทาย กันนาน :gd ช่วงนี้ เงียบ กันเลย นะครับ ทั้งพี่ทอง และก็ ห้องเรา :17

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง คนสวย สวัสดี ตอนเย็น วันจันทร์ นะครับ สบายดีนะครับไม่ได้ทักทาย กันนาน :gd ช่วงนี้ เงียบ กันเลย นะครับ ทั้งพี่ทอง และก็ ห้องเรา :17

ตอนนี้ราคาทองคำ 1680 แล้ว นะครับ รอผ่าน 1683***** 1700 ครับ

ใครมีของอยู่ใจ เย็นนะครับ ราคาถูกดันมาแล้ว ครับ 1675-1683 ควรขาย 1 จังหวะเพือ่เก็บกำไร

แล้ว เข้าซือ้เมือ่ราคาย่อตัว ลง ครับ :57

:031รักจะเล่นสั้นม่ายกลัวขายหมูปล่อยไปแร้วคะ 24388 สวดยอดคะจานอั๋น :gd จะซื้อกลับแร้วคะม่ายลงมาให้ซื้อก้อซื้อตามไปขายแพงกว่า :gdถ้าย่อต่ำกว่าที่ขายก้อซื้อกลับเล่นรอบนะคะเพื่อนๆ :Announce ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ตอนนี้ราคาทองคำ 1680 แล้ว นะครับ รอผ่าน 1683***** 1700 ครับ

ใครมีของอยู่ใจ เย็นนะครับ ราคาถูกดันมาแล้ว ครับ 1675-1683 ควรขาย 1 จังหวะเพือ่เก็บกำไร

แล้ว เข้าซือ้เมือ่ราคาย่อตัว ลง ครับ :57

ขอบคุณค่ะ อาจารย์อั๋น

แล้วถ้าใคร มี ซือ้สะสม 1640-1650 ไว้ ก็ ใจเย้น ครับ รอ ปล่อย เหนือ 1700 ขึ้นไป ครับ

ส่วนเล่นใครสั้น ควรจะขาย เป็น จังหวะ นะครับ อย่า โลภ ครับ :32

แล้วถ้าใคร มี ซือ้สะสม 1640-1650 ไว้ ก็ ใจเย้น ครับ รอ ปล่อย เหนือ 1700 ขึ้นไป ครับ

ส่วนเล่นใครสั้น ควรจะขาย เป็น จังหวะ นะครับ อย่า โลภ ครับ :32

น้อมรับบัญชาคะจานอั๋น :32 อย่าลืมทานข้าวนะคะเป็นห่วงคะ :32