ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับอ.จานอั๋น ผมเข้ามาอ่านได้ความรู้เยอะตอนนี้เข้ามาที่ 24200 อ.จานคิดว่าต้องรอนานมั๊ยครับกว่าจะปล่อยได้ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับอ.จานอั๋น ผมเข้ามาอ่านได้ความรู้เยอะตอนนี้เข้ามาที่ 24200 อ.จานคิดว่าต้องรอนานมั๊ยครับกว่าจะปล่อยได้ขอบคุณครับ

:Announce หวัดดีคะคุณmaimax ราคาที่ซื้อไว้24200 เป็นราคาที่ทองป้วนเปี้ยนอยู่แถวนี้ อีกไม่กี่เพลานับจากนี้คงได้ปล่อยของคะ ว่าแต่พอใจปล่อยที่เท่าไหร่ ต้องตั้งจุดขายให้ชัดเจนนะคะ ถึงเวลาอาจขึ้นมาให้เห็นแป๊ปเดี๋ยว ทองผันผวน ขึ้นลงเร็วจนบางทีเราตามไม่ทัน แต่ถ้าเรามีความชัดเจน ทุกอย่างจะง่ายขึ้นนะคะ โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะ :21

สวัสดีครับคุณ maimax , คุณ maimax เข้าซื้อมาที่ ราคา 24200 ใช่ไหมครับ ตรงนี้ ถ้าให้เดาน่าจะเข้าซื้อ จากราคาสมาคม

และถามว่า ต้องรอนาน ไหม หรือครับ อืม ราคา 24200 เป็นราคา ที่ ค่อนข้างสูง หาก เปรียบเทียบ จากตอนนี้ ราคาสมาคม 24150 spot gold 1653-1656

ดั้งนัน้ ราคา 24200 คาดว่า spot gold น่าจะอยู่ที่ 1664-1670 ถ้าถามว่านานไหม ก็คงตอบได้ ว่า ไม่น่า จะเกิน 2-3 อาทิตย์ ครับ

(หากราคา ไม่หลุด 1640 หรือ 1600 ลงไป) และราคา 24200 นี้ ถือได้ว่า เป็นราคา ซือ้ที่ เหมาะสม และควรจะทยอยซือ้ สะสม ไว้ ด้วยนะครับ

หากขาใหญ่ กลับมาเมื่อไหร่ อาจจะดัน ราคา ขึ้นแบบไม่รู้ตัว ก็มีความเป็นได้ อยู่ครับ

แต่ถ้าจะถาม ถึงเรือ่ง ของการเก็งกำไรระยะสั้น ด้วยแล้ว คงต้องบอกว่า ราคา 24200 เป็นราคาที่ ยังคงสูงไปอยู่สำหรับ วันนี้ และตอนนี้นะครับ

เพราะว่า ราคา ขายคืน ตอนนี้ เวลา 17.19 น. 21/3/2555 ยังอยุ่ที่ 24050 อยู่เลย ครับ ต่างกัน 150 บาท ถึงจะเท่าทุน ครับ

ดังนัน้ ขอแนะนำ ให้ คุณ maimax ทยอยซือ้และเก็บสะสม ไว้ ดีกว่า ครับ

ช่วงนี้ถ้าจะขาย อาจจะยังขายออกมาไม่ได้ หรือได้กำไร ไม่มาก เป็นผม นะ ซื้้อ ไว้ แล้ว รอขาย 25,000 ขึ้นไปก็ยังไม่สาย นะครับผม

รอหน่อยละกัน ครับ ใจเย็น ๆ ให้เหมือนเงินของเรา นะครับ

การที่จะตกปลาใหญ่ ได้นั้นจะอาศัย โชคชะตา อย่างเดียวคงไม่พอ ต้องใช้ระยะเวลา และ ความอดทน ด้วย ครับ :gd สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ เก็บไป เรือ่ยๆๆๆๆๆๆๆๆ หมด ก้ พัก ครับ

:01 เราต่างปรารถนาความสุข

หากความสุข มีที่ที่เราจะหาได้หรือซื้อหาเอามาได้

เราคงได้พบกับความสุขตามที่เราต้องการโดยไม่ยากนัก

เราต่างก็ยอมรับว่า ความสุขอยู่ที่ใจ

ซึ่งเท่ากับยอมรับว่า ความสุขอยู่ภายในตัวเรานั่นเอง

เมื่อเป็นเช่นนี้ เราก็ไม่จำเป็นต้องดิ้นรนไปหาความสุขนอกตัว

และไม่จำเป็นต้องใช้เงินมากมายซื้อหาความสุข :_087

สวัสดีตอนย็นนะครับทุกคน คืนนี้ ขอให้โชคดีไม่มีดอยนะครับ

ส่วนวันนี้ ขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับ แล้ว :Announce คืนนี้ อย่าลืม 20.30 น. นะครับ

ประธาน เฟด พี่เบน เบอนักเก้ ออกมา อีกแล้ว

ขอให้ทุกคนโชคดี ได้กำไร เยอะ ๆ และโชคดีไม่ดอย นะครับ บายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :bye พรุ่งนี้เจอกัน ครับ หรือไม่ก้ ดึก ๆ :gd ถ้ามีเวลา อาจจะแวะ มาให้ กำลังทุกคนครับ

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเที่ยง ของวันที่ 22/3/2555 เวลา 12.09 น.

เมือ่วาน ประธาน เฟด เบนเบอนักเก้ ออกมาแถลงการณ์ตอน 20.30 น. ทำให้ ราคาทองคำ ขยับขึ้นและลงเล็กน้อย ยังไม่ผันผวนมากตามคาดการณ์

โดยเมื่อวาน มีราคา สูงสุดอยู่ที่ 1661 และมีราคาต่ำสุดอยู่ที่ 1646 = 15 เหรียญ โดยภาพรวม ราคาทองคำ ส่วนใหญ่ จะเป็นไปในลักษณะ ขึ้นแล้วลง แล้วขึ้นแล้วลง อีกครั้ง

แล้วราคาก็กลับมาปิดตลาด อยู่ เหนือ 1650 ได้ เล็กน้อย ครับ

คาดว่า ช่วงสัปดาห์ นี้ ราคาทองคำ น่าจะเป็นไปลักษณะ แล้วปรับฐานในกรอบ 1640-1670 = 30 เหรียญ ต่อไป ครับ ***หมายเหตุ ขาใหญ่ ยังคง เงียบเช่นเดิม ครับ

แต่ถ้าดูจากราฟ รายวันนะครับ ผมคาดการณ์ว่า วันนี้ อาจจะเป็นจุด ชี้วัด ของสัปดาห์ หน้า อีกครั้ง หนึ่ง ว่า สัปดาห์ จะ ขึ้นหรือ ลง หรือ ปรับฐาน ต่อไปอีก

วันนี้ ตอนนี้ ราคาทองคำ กำลังปรับฐาน อยู่ในกรอบ ต่อไปอีก ครับ ยังไม่ขยับไปใน ทิศทางใดทิศทางหนึ่ง ชัดเจน

โดยวันนี้ อาจจะมีจุด สังเกตุ หลัก ที่ คาดว่า หากราคา ขยับขึ้น หรือลง ดังนี้ ครับ

วันนี้ ราคา ไม่ควร มี LOw ต่ำกว่า เมือ่วาน คือ ที่ราคา 1643-1646 ครับ และถ้าจะขึ้นต่อต้องพยามยาม ผ่าน ด่านที่สำคัญ ที่ด่าน 1664-1666 ไปให้ได้

ถ้าไม่มี Low1646 หรือ ไม่ผ่าน 1664-1666 ไปได้ ราคา ก้จะยังคง แกว่ง ตัว ปรับฐาน ต่อไปอีกระยะ ครับ จนกว่าจะมี ปะป๋า ขาใหญ่ มาเป็นป๋า ดัน ให้ ครับ

ตอนนี้ แนวรับ และ แนวต้าน มีดังนี้

แนวต้าน ตอนนี้ก็คง ต้องดูที่ แนวต้าน เล็ก ๆ 1656-1661(ตรงนี้ หากใคร จะเล่นระยะสั้น หรือเล่นรอบ ก็ควรลุ้นให้ผ่าน เพื่อขายหรือขายตรงนี้ได้ก่อน ) *** 1666 ต้องผ่านให้ได้

เพื่อ ขึ้นทดสอบ จุดวัดใจ ที่ 1674-1776 ******* 1683 ** 1700+++

แนวรับ ตอนนี้ดู ว่าจะหลุด 1648 หรือไม่ ถ้าหลุด จะมี แนวรับ เล็ก ๆ แต่เป็นแนวรับ หลัก ที่ ห้ามหลุดอยู่ 1643 **** 1633 เป็นจุดพักตัว ว่าจะดี ขึ้นหรือลง ***1622 ครับ

กรอบเล็ก ก็ยัง เป็นเหมือนเดิม ครับ 1640-1670 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ ก็ยัง อยู่ที่ 1620-1670 = 50 เหรียญ ครับ

ตอนนี้ราคา ที่น่าจะวิ่ง ขึ้นและลง ผ่าน บ่อยๆ ที่สุด ถ้าเฉลี่ย แล้วก็น่าจะอยู่ที่ 1648-1656 ครับ

แต่กรอบในการปรับฐาน รอบนี้ ก็ยังคงอยู่ที่ 1640-1670 เช่นเดิมครับ ..........

คืนนี้ มีตัวเลขเศรษฐกิจ ที่น่าสนใจ ดังนี้

1. เวลา 16:00 ยุโรป ดัชนีมุมมองต่อการทําธุรกิจของฝ่ายจัดซือ ภาคการผลิต

2 เวลา 16.00 น ยุโรป ดัชนีมุมมองต่อการทําธุรกิจของฝ่ายจัดซือ(ภาคบริการ)

3. เวลา 17:00 ยุโรป ยอดคําสังซือ(ภาคอุตสาหกรรม) คาดการณ์เป็นผลลบ ต่อราคาทองคำ

4. เวลา 19:30 สหรัฐฯ ยอดคําขอรับสวัสดิการการว่างงาน คาดการณ์เป็นผลลบ ต่อราคาทองคำ

5. เวลา 21:00 สหรัฐฯ ดัชนีคาดการณ์เศรษฐกิจ (คิดผลรวมจาก10ดัชนี) คาดการณ์เป็นผลลบ ต่อราคาทองคำ

6. เวลา สหรัฐฯ ดัชนีราคาทีอยู่อาศัย(ในเขต 20 เมืองใหญ่) คาดการณ์เป็นผลลบ ต่อราคาทองคำ

7.เวลา 22:00 ยุโรป ดัชนีความเชือมันของผู้บริโภค

8.เวลา 23:00 ยุโรป ประธานธนาคารกลางยุโรป(ECB) มาริโอ ดรากี [speak]

9.เวลา 23:45 สหรัฐฯ ประธานธนาคารกลางสหรัฐฯ(FED) เบน เบอร์นันเก้ [speak]

ช่วงนี้ก้ยังคงแนะนำให้ ทยอยเข้าซือ้ สะสมไว้ด้วย แล้วก็เล่นสั้น ด้วยนะครับ ....................................กำไรระยะสั้น ช่วงนี้ ผม ว่า 40-60 บาท ก็ น่าจะ พอไหว ครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ :gd