ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:031 กายและจิตจะไม่หวั่นไหวมั่นคงอยู่ตลอดไปได้ก็ต่อเมื่อการอบรมสติกำหนดลมหายใจเข้าออกได้แล้วบริบูรณ์ดี ถ้ายังไม่บริบูรณ์ดีจริง ก็ยังต้องมีหวั่นไหวเป็นครั้งคราวเป็นบางกรณี ผู้เห็นความสุขสงบอันเกิดจากกายและจิตไม่หวั่นไหวว่าเป็นความสำคัญ จึงพากเพียรอบรมสติ กำหนดลมหายใจเข้าออก หรืออบรมสมาธินั่นเอง ให้บริบูรณ์ดี เมื่ออบรมสมาธิบริบูรณ์ดีแล้ว ย่อมไม่มีเหตุการณ์ใดมาทำให้กายและจิตหวั่นไหวได้ ความทุกข์ทั้งปวงอันเกิดแต่ความอ่อนแอหวั่นไหวของกายและจิตย่อมไม่มี :bye

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:Announce หวัดดีคะจานอั๋นและเพื่อนๆที่น่ารัก มีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ :gvme

:uu ทุกครั้งที่เก็งกำไร ต้องตั้งจุดทำกำไร และจุดตัดขาดทุนให้ชัดเจน ตัดคำว่าอีกนิด เอาอารมณ์ออกไปหัยหมดนะคะ

โชคดีนะคะเพื่อนๆ :031 :Announce

อันความคิดของคนเรามันร้ายนัก เดี๋ยวคิดรักคิดร้ายมีให้เห็น ถ้าคิดมากลำบากแสนลำเค็ญ คิดไม่เป็นเห็นท่าน่าเสียดาย

ในวันนึงพึงคิดให้ถี่ถ้วน พร้อมกระบวนคำนึงให้เห็นผล ใจสว่างสงบหรือว่าใจวกวน เกิดเป็นคนคิดแต่ดีมีสุขเอย :bye

ดีคับ รวยกันรึยังคับเนี่ย เฮงๆกันถ้วนหน้านะคับ

สวัสดีทุกคนนะคะ ราคาอยู่อย่างงี้ ตลอดเรยเนาะ แง้วๆๆๆ

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเช้า เวลา 9.45 น. วันที่ 21/3/2555

เมื่อวานราคาทองคำ มีจุดสูงสุด ที่ 1664 และมีราคาต่ำสุดที่ 1641 = 23 เหรียญ

เมื่อราคาทองคำ จะเป็นไปในลักษณะ ลงทดสอบ แนวรับ มากว่า ขึ้นทดสอบ แนวรับ โดยมี แนวรับที่ 1640 เป็น แนวรับ ที่แข็งแกร่ง อีกครั้ง

แต่ ข่าวการ ออกมาแถลงการณ์ ประธาน เฟด กลับไร้วี่แวว เงียบหายไป

วันนี้ก็คงต้องรอและจับตาดูข่าวของ ประธาน เฟด เบนเบอนักเก้ ออกมาแถลงการณ์อีกครั้ง ถึงแม้ว่า บางครั้ง

อาจจะ ไม่ส่งผลกระทบ ต่อราคาทองคำ แต่ผมคิดว่า ยังไง ก็ควรให้ความสำคัญ ต่อการแถลงการณ์ ของประธาน เฟด อยู่ดี นะครับ

ไม่ควรมองข้ามไป แต่รู้สึก สัปดาห์ นี้ประธาน เฟด จะออกมาแถลงการณ์ เกือบ ทั้งอาทิตย์ นะครับ

ตอนนี้ ตลาดทองคำ ยังขาด แรงจูงใจที่ทำให้ นักลงทุน ทำการเข้าซื้อ-ขาย ในการเก็งกำไรทองคำ ทำให้ราคาทองคำยังไม่มีความผันผวน และไม่ขยับไปไหนมากนัก

คาดว่า ตอนนี้ สัปดาห์นี้ ราคายังคง รอผู้ชี้นำ หรือรอปัจจัยแรงกระตุ้นการซื้อ-ขาย ราคาทองคำ จากตลาด ก่อนนะครับ

ตลาดต่าง ๆ เวลา ไม่มีขา ใหญ่ มา ชี้นำนำตลาด ตลาดนั้น ก็จะซบเซา และเงียบเหงา เป็นธรรมดา เฮ้อ คิดถึง ขาใหญ่ จัง :17

มาดูกันที่ แนวรับและแนวต้าน ตอนนี้กันดีกว่า

แนวต้านตอนนี้ก็คง ขอใช้ แนวต้าน เดิม เดิม ที่มีความสำคัญ ครับ 1664-1666รอขึ้นทดสอบ หากไม่ผ่าน ระวังแรงขาย(อาจจะเลยไปนิดหน่อยก็ได้นะครับ )*** 1674-1776 ก็ยังเป็นจุด

ชี้วัดและวัดใจ สำหรับ การร่วงลงมา ในครั้งนี้ ของราคาทองคำ 1683***1700**

แนวรับ ตอนนี้ก็คงดูที่ 1653-1650ดูว่าหลุดหรือไม่**** 1645-1641ดูว่าจะหลุดลงไปอีกครั้งหรือไม่*** 1633-1630 พักตัวเพื่อดีดขึ้นหรือลงต่อ***1622***********

กรอบเล็ก 1640-1670 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1620-1670 = 50 เหรียญ

ตอนนี้ราคาทองคำกำลัง ปรับฐาน อยู่ในกรอบแถว ๆ 1740-1770 ครับ ยังไม่ไปไหน ต้องรอให้ มีปัจจัย ต่าง ๆ มาชี้้นำตลาดทองคำ ก่อนครับ

วันนี้ มีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญ ดังต่อไปนี้ ครับ

1. :Announce .เวลา 20:30 สหรัฐฯ เบน เบอร์นันเก้ รายงานเศรษฐกิจต่อกรรมาธิการสภา

2.เวลา 21:00 สหรัฐฯ ยอดขายทีอยู่อาศัย คาดการณ์เป็นผลลบ ต่อราคาทองคำ

3.เวลา 21:30 สหรัฐฯ ยอดสต๊อคนํ้ามันดิบ คาดการณ์เป็นผลลบ ต่อราคาทองคำ

คืนนี้ แนะนำให้นักลงทุน รอฟัง ข่างของท่านเบน เบอนักเก้ ด้วยนะครับ :21

โชคชะตา ฟ้าลิขต ลิขิตฟ้ารหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ

:Announce หวัดดีคะจานอั๋นและเพื่อนๆที่น่ารัก มีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ :gvme

:uu ทุกครั้งที่เก็งกำไร ต้องตั้งจุดทำกำไร และจุดตัดขาดทุนให้ชัดเจน ตัดคำว่าอีกนิด เอาอารมณ์ออกไปหัยหมดนะคะ

โชคดีนะคะเพื่อนๆ :031 :Announce

อันความคิดของคนเรามันร้ายนัก เดี๋ยวคิดรักคิดร้ายมีให้เห็น ถ้าคิดมากลำบากแสนลำเค็ญ คิดไม่เป็นเห็นท่าน่าเสียดาย

ในวันนึงพึงคิดให้ถี่ถ้วน พร้อมกระบวนคำนึงให้เห็นผล ใจสว่างสงบหรือว่าใจวกวน เกิดเป็นคนคิดแต่ดีมีสุขเอย :bye

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทองสบายดีนะครับ กด LiKe ให้ เลยนะครับ สวยสุดยอดจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆทั้งกายและใจ :gd

ขอบคุณอาจานอั๋นนะคะ

ขอบคุณเช่นกันครับ คุณ kaykee สบายดีนะครับ ช่วงนี้ได้กำไร ปะ สู้ๆนะคนสวย :57

ขอบคุณอาจาร์ยอั๋น

ขอบคุณเช่นกันนะครับ คุณ 0KorN0 สบายดีนะครับ การาซือ้-ขายเป็นยังไง บ้าง ครับ....... :57

ดีคับ รวยกันรึยังคับเนี่ย เฮงๆกันถ้วนหน้านะคับ

ยังไม่รวย เลยอ่าคครับ สบาย ดีนะครับ อิอิ :57

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทองสบายดีนะครับ กด LiKe ให้ เลยนะครับ สวยสุดยอดจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆทั้งกายและใจ :gd

:01 ขอบคุณจานอั๋นสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างนะคะ มิตรภาพที่ดีเริ่มจากที่ตรงนี้และจงคงอยู่ตลอดไปนะคะ :047

:32 การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบคะ :gd