ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

เป็นงัยบ้างคะ ลงตัวแร้วยังคะ เอาใจช่วยนะคะ โชคดีคะ :01

ขอบคุณคับ ตอนนี้แผลใจยังไม่หายดีเท่าไหร่ T_T

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคับ ตอนนี้แผลใจยังไม่หายดีเท่าไหร่ T_T

:031 ทุกอย่างอยู่ที่ใจเรานะคะ การฝึกฝนคือหัวใจแห่งความสำเร็จ เหตุการณ์กระทบกระทั่ง หรือทำให้ไม่สบายใจมักจะมีมาสม่ำเสมอ จึงต้องตั้งสติเตือนตน สอนตน ให้ผ่อนคลาย ฝึกบ่อยๆ จะค่อยๆกลายเป็นอัตโนมัติ จะทำให้เราพานพบกับความสุขด้ายจิงมั้ยคะเพื่อนๆที่น่ารัก :21

:031 ทุกอย่างอยู่ที่ใจเรานะคะ การฝึกฝนคือหัวใจแห่งความสำเร็จ เหตุการณ์กระทบกระทั่ง หรือทำให้ไม่สบายใจมักจะมีมาสม่ำเสมอ จึงต้องตั้งสติเตือนตน สอนตน ให้ผ่อนคลาย ฝึกบ่อยๆ จะค่อยๆกลายเป็นอัตโนมัติ จะทำให้เราพานพบกับความสุขด้ายจิงมั้ยคะเพื่อนๆที่น่ารัก :21

สาธุๆ ขอบคุณคับ

post-4992-0-05126400-1331716297.jpgpost-4992-0-79168900-1331716153.gif ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

พี่กระต่าย เมื่อกี๊กดซื้อไปนิโหน่ย ไม่ลงเยอะเมื่อคราวก่อนแล้ว ได้ประสบการณ์ แต่พอซื้อปุ๊ป ลงไปอีก ใจเริ่มแป้ว 555

แต่ไม่เปนไรค่ะ ไม่ได้ซื้อเยอะมากมาย พี่กระต่ายซื้อไว้บ้างป่าวคร้า เมื่อกี๊ 24280 หนูไม่ได้ซื้อง่ะ ซื้อไปตอน 24330ง่ะงะ

พี่กระต่าย เมื่อกี๊กดซื้อไปนิโหน่ย ไม่ลงเยอะเมื่อคราวก่อนแล้ว ได้ประสบการณ์ แต่พอซื้อปุ๊ป ลงไปอีก ใจเริ่มแป้ว 555

แต่ไม่เปนไรค่ะ ไม่ได้ซื้อเยอะมากมาย พี่กระต่ายซื้อไว้บ้างป่าวคร้า เมื่อกี๊ 24280 หนูไม่ได้ซื้อง่ะ ซื้อไปตอน 24330ง่ะงะ

:031 เอาใจช่วยตัดสินใจซื้อแร้วอย่าไปคิดมาก เมื่อกี้ยังคิดถึงอยู่ว่าได้ซื้อรึป่าว เลยเสริฟไอติมส่งไปหั้ย ร่อยมั้ยจ๊ะคนสวย :uu

:031 เอาใจช่วยตัดสินใจซื้อแร้วอย่าไปคิดมาก เมื่อกี้ยังคิดถึงอยู่ว่าได้ซื้อรึป่าว เลยเสริฟไอติมส่งไปหั้ย ร่อยมั้ยจ๊ะคนสวย :uu

แค่เห็นภาพก็อร่อยไปถึงข้างในจายยยยแร้น :10

แค่เห็นภาพก็อร่อยไปถึงข้างในจายยยยแร้น :10

:wub: เป็นห่วงเราตลอดนะ เดี๋ยวลูกมะยมไม่มีค่าขนมคริคริ :wub:

:wub: เป็นห่วงเราตลอดนะ เดี๋ยวลูกมะยมไม่มีค่าขนมคริคริ :wub:

อูยยยย อ่านแล้วน้ำตาจะเอ่อ :10 ขอบคุณนะคร้าพี่กระต่าย มะยมฝากขอบคุณด้วยค่ะ อิอิ .......... รักพี่กระต่ายน้า จุ๊บๆ :01

อูยยยย อ่านแล้วน้ำตาจะเอ่อ :10 ขอบคุณนะคร้าพี่กระต่าย มะยมฝากขอบคุณด้วยค่ะ อิอิ .......... รักพี่กระต่ายน้า จุ๊บๆ :01

:047 ห้ามเครียดนะ ราคาที่เราซื้อไว้ไม่สูง ไม่ต่ำ ราคากำลังน่ารัก ไม่ต้องกลัวติดดอย รับรองด้าย100เปอร์เซนต์ ปลอบใจตัวเองรึป่าวเนี้ยะเราอิอิก้อว่ากันไปนะคะพี่น้อง :ghost

:047 ห้ามเครียดนะ ราคาที่เราซื้อไว้ไม่สูง ไม่ต่ำ ราคากำลังน่ารัก ไม่ต้องกลัวติดดอย รับรองด้าย100เปอร์เซนต์ ปลอบใจตัวเองรึป่าวเนี้ยะเราอิอิก้อว่ากันไปนะคะพี่น้อง :ghost

ไม่เครียดคะ คิดเหมือนพี่กระต่ายเรยว่า ราคากะลังโอเคร แต่ถ้าลงไปเยอะมากกว่านี้อีก ก็ซื้อเข้าอีกหน่อยอ่ะค่ะ สู้ๆๆๆไปด้วยกันนะคะ

ไม่เครียดคะ คิดเหมือนพี่กระต่ายเรยว่า ราคากะลังโอเคร แต่ถ้าลงไปเยอะมากกว่านี้อีก ก็ซื้อเข้าอีกหน่อยอ่ะค่ะ สู้ๆๆๆไปด้วยกันนะคะ

:047 ช่ายคะ ดีกว่าฝากธนาคาร เค้าก้อเอาเงินเราไปปล่อยสินเชื่อดอก7.25 แต่จ่ายให้เรา3.25 เฮ้อบริหารเงินเองดีกว่าจิงมั้ยคะเพื่อนๆ เล่นทองอย่าไปกลัว ถ้าเราซื้อขายในเวลา +ราคาที่ดี ไม่ต้องเป็นกังวล เอาเวลาที่ว่างๆไปออกกำลังกาย ดูแลตัวเองดีกว่า ไม่ต้องนั่งลุ้นเดี๋ยวก้อเด้งขึ้นมาให้ขายคะ :uuซื้อต้องมีระยะห่างอย่างน้อย100-200บาทนะคะ ดูด้วยว่าไหลลงแบบไหน อย่างขวางทางน้ำไหลนะคะ :ghost ลองนั่งดูพอร์ตตัวเองดีๆแร้วจะรู้สึกภูมิใจกับน้ำพักน้ำแรงของเราในแต่ละเดือน อย่าว้าวุ่น อย่าสับสน ปั่นป่วน นั่งวางแผน ทำตารางการซื้อมาขายไป ดูดีๆแร้วจะรู้ว่าเราควรปรับเปลี่ยนวิธีการเล่นยังงัยให้เหมาะกับตัวเอง โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะ :031 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเย็น ของวันที่ 14/3/2555 เวลา 19.46 น.

วันนี้ไม่ค่อยสบาย :_02 เท่าไหร่ ครับ เลยมารายงานตัว สาย อีกแล้ว

เมือ่วาน ราคาทองคำ ราคาสูงสุดอยู่ที่ 1705 และราคาต่ำสุด อยู่ที่ 1661 = 44 เหรียญ เริ่มผันผวน มากขึ้นทุกวันแล้วครับ เมือวานราคาทองคำ วิ่ง ลง แล้ว ขึ้น แล้ว ลง ครับ

วันนี้ตอนนี้ มี ราคาสูงสุดใน ช่วงเช้าอยู่ที่ 1682 และตอนนี้ มีราคาต่ำสุดอยู่ที่ 1642 วันนี้ ราคาทองคำ เริ่ม ขยับ ตัว ลง มาทดสอบแนวรับหลัก ที่ 1650 แล้ว

โดยรวมแล้ววันนี้ ราคาทองคำ วิ่ง ไปแล้ว ประมาณ 40 เหรียญ และมีทิศทางว่า จะเริ่ม วิ่ง ต่อไปอีก ไม่ว่าจะขึ้นหรือลง .............(วันนี้ วิ่งลง อย่างเดียวมากกว่า)

สาเหตุหลัก น่าจะมา จาก ประธานเฟด ไม่มีมาตราการ QE 3 ออกมา ทำให้นักลงทุนเทขาย ทองคำ เข้า ถือดอลล่าร์แทน

ตอนนี้ มีแนวต้านและแนวรับดังนี้

แนวต้าน 1665รอผ่าน(หากไม่ผ่านระวังแรงขาย) เพือ่ขึ้นทดสอบ แนวต้าน ที่ 1680-1685***1700++

แนวรับ ตรงนี้ ดุที่ 1650 ตอนนี้หลุดแล้ว ต่อไปดูที่ 1644-1640 ดูว่า รับอยู่หรือไม่ ถ้าไม่ 1630 **** 1622*** 1604-1600 ปรับฐาน ตรงนีหรือไม่**...

กรอบเล็ก 1640-1670 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1630-1680 = 50 เหรียญ

กรอบเสริมหากคืนนี้ หลุด 1630 = กรอบจะอยู่ที่ 1630-1600 = 30 เหรียญ

และ 1600-1650 = 50 เหรียญ

คินนี้ มีข่าวสำคัญดังนี้

:Announceเวลา 22.00 น. ประธาน เฟด เบนเบอนักเก่ ออกมาพูด อีกแล้ว ครับ ท่าน ระวัง..............ครับ อาจจะ เกิดแรงขาย อีกรอบหรือไม่

หากประธาน เฟด พูดเป็นผลบวก ต่ออเมริกา

ช่วงนี้ หากราคาทองคำ ร่วงลงมาจริง ขอให้ นักลงทุน เริ่ม ทะยอย ซือ้สะสม(1550-1640)ไว้ด้วยนะครับ

เพราะร่วง ลงมา ครั้งนี้ อาจจะเป็นการ ลงมาปรับฐาน(1550-1640) เพื่อ สะสมกำลัง ขึ้นต่อ

เอาเป็น ว่า เเบ่ง พอร์ต เล่นสั้น พอร์ต หนึ่ง แล้วอีก พอร์ต ซือ้ สะสม ไว้ แล้ว รอขาย เหนือ 1750 ขึ้นไป

แต่ต้องใช้เวลา นะครับ ให้เวลาพี่ทองเค้า ปรับฐาน ก่อนนะ ครับ อย่าใจร้อน เพราะว่า มองยังไง ทองคำ ยังไม่ ใช่ จุด อืม ตัว ตอนนี้ครับ

และตรงนี้เป็น แค่ ไตรมาสแรก ของทองคำ ครับ จุด สูงสุด ของทองคำปีนี้ ไม่ใช่ 1790 อย่างแน่นอน ครับ (ใครมีดอยอาจได้หลุด ภายใน ครึ่งปีหลัง )

โชคชะตาฟ้า ลิขิตลิขิต ฟ้าหรือจะสู้มานะคน ครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ ผม :047

ขอโทษทีนะทุกคน ที่มา สายประจำ ครับ แต่ถึงจะมาสายยังไง ก็จะต้องมา เขียนทุกวันอยู่แล้วครับผม นี้คือสัญญา ครับ :gd :01