ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากครับ ขอให้ทองขึ้นไปอีกนิดแล้วกันนะครับ ปิดสิ้นปีจะได้สวยๆหน่อย :53

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณจานอั๋นสำหรับคำแนะนำดีๆครับ เอาไป+11111 เลย

ขอบคุณครับ พี่ Rจานอั๋น

เหมือนราคามันจะสาละวันเตี้ยลงเรื่อยๆนะครับ

เพราะไม่สามารถ break ผ่านเส้นประสีชมพูด้านบนขึ้นไปได้สักที

ผมว่ามันออกมาแบบข้อ 1 แน่ๆ เลย

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :_10

ขอบคุณ Rจานอั๋น วันนี้น่าจะได้ขายทำกำไรนะคะ รวยๆทุกคนค่ะ :01 :57 :_06

อืม..........ครับ แต่ตอนนี้กำลัง ยืนเหนือ 1735-1740 ให้ได้อยู่ครับ ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ให้ยืนได้ ...... :_10 :19

ขอบคุณมากครับ ขอให้ทองขึ้นไปอีกนิดแล้วกันนะครับ ปิดสิ้นปีจะได้สวยๆหน่อย :53

ขอให้เป็นดั่งคำที่คุณ vviind พูดไว้ละกันครับ :K2 :57

ขอบคุณจานอั๋นสำหรับคำแนะนำดีๆครับ เอาไป+11111 เลย

ขอบคุณมากนะครับ............. ตอนนี้ก็รอ รอ รอ ไปก่นอละกันครับ :21

รบกวนถามจานอั๋น. 1. ตอนนี้ทองอยู่wave ไหนค่ะ. แล้ว wave. ที่อยู่ขณะนี้เป็นขาขึ้นยาวเลยหรือ ต้องมีลงมาปรับฐานใหญ่อีกมั้ย. 2. ถ้าจะแบ่งเงินลงทุนครึ่งหนึ่งเล่นระยะยาว ควรจะรอเข้าที่เท่าไหร่ค่ะ. แล้วจะได้เห็นใกล้ๆนี้มั้ย. หรือ ราคาอาจไม่ได้เห็นต่ำกว่า. 1700แล้วค่ะ. เพราะกรอบเริ่มขยับแคบลง. ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณครับ พี่ Rจานอั๋น

เหมือนราคามันจะสาละวันเตี้ยลงเรื่อยๆนะครับ

เพราะไม่สามารถ break ผ่านเส้นประสีชมพูด้านบนขึ้นไปได้สักที

ผมว่ามันออกมาแบบข้อ 1 แน่ๆ เลย

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :_10

ถ้าออกเป็น ข้อ 1. ละก้อ มี :_10 กันบ้างละครับ..

ต้องรอดูข่าวคืนนี้นะครับ 20.30 น่าจะเห็น รูปแบบ ที่ชัดเจน มากขึ้นครับ.. :047

:065 จานอั๋นไปทำงานก่อนนา จานอั๋นเดินทางกลับบ้านดีๆหละพรุ่งนี้เจอกันบ้ายบาย ก่อนกลับบอกแนวซื้อขายไว้ด้วย เดี๋ยวกลับมาอ่านไม่งั้นมีงอนอิอิ :57 พรุ่งนี้รายงานตัวเร็วด้วยนะคะจานอั๋นคนเก่ง :K2

รบกวนถามจานอั๋น. 1. ตอนนี้ทองอยู่wave ไหนค่ะ. แล้ว wave. ที่อยู่ขณะนี้เป็นขาขึ้นยาวเลยหรือ ต้องมีลงมาปรับฐานใหญ่อีกมั้ย. 2. ถ้าจะแบ่งเงินลงทุนครึ่งหนึ่งเล่นระยะยาว ควรจะรอเข้าที่เท่าไหร่ค่ะ. แล้วจะได้เห็นใกล้ๆนี้มั้ย. หรือ ราคาอาจไม่ได้เห็นต่ำกว่า. 1700แล้วค่ะ. เพราะกรอบเริ่มขยับแคบลง. ขอบคุณค่ะ

ตอบ 1.การนับ Wave นั้น แต่ละคนจะมีการนับ Wave แตกต่างกันครับ ส่วน Wave ตอนนี้นัน้ ผม มอง ว่า ถ้าระยะยาว ยังไงก็ยังคงเป็นขาขึ้นอยู่นะครับ

ส่วนการปรับฐาน นั้น เป็นเรื่องปกติของราคาทองคำ ครับ

ตอบ2. ถ้าจะแบ่งเล่นระยะยาว ก็ต้อง ซื้อ ที่ราคาต่ำสุด จริง ๆๆ แถว 1550-1650 แล้วขาย เมื่อได้กำไรสูงสุด ตามเป้าหมายที่ตั้งไว้

ซึ่ง จะต้องดูตอนปลายปี นี้อีกที ครับ ว่าราคาทองคำจะถูกเทขายออกมาเท่าไหร่ และจะยังสามารถ ยืนอยู่ได้เหนือ 1700 หรือไม่ ถ้าไม่ได้ ก้คงจะมี ลง

ทดสอบ 15050-1650 ได้เช่นกันครับ :031

:065 จานอั๋นไปทำงานก่อนนา จานอั๋นเดินทางกลับบ้านดีๆหละพรุ่งนี้เจอกันบ้ายบาย ก่อนกลับบอกแนวซื้อขายไว้ด้วย เดี๋ยวกลับมาอ่านไม่งั้นมีงอนอิอิ :57 พรุ่งนี้รายงานตัวเร็วด้วยนะคะจานอั๋นคนเก่ง :K2

คุณกระต่ายทองตั้งใจทำงานนะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆเเล้วก่อนกลับจะมารายงานตัว อีกทีครับ :10