ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีตอนเย็น ครับ............เวลา 17.40 น.

ตอนนี้ราคาวิ่ง อยุ่ประมาณ 1736-1742 ครับ ยังไม่ขยับไปไหนเลย

รอข่าว ตอน 20.30 น. ครับ

ช่วงนี้ หากไม่หลุด 1730 แนะนำให้ ทยอย เข้าซื้อนะครับ แล้วรอขาย เหนือ 1750 ++ ขึ้นไป ครับ

ช่วงนี้ก็ยังคงแนะนำให้เก็งกำไรระยะสั้น เช่นเดิม ครับ

เนื่องจากราคา ตอนนี้ มีความผันผวน ตาม ข้อมูล ข่าวสาร มาก ครับ

กรอบเล็กตอนนี้ก็ ดู ที่ 1730-1760 = 30 เหรียญ ครับ

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 เหรียญ

ตอนนี้ รอข่าวแถลงการณ์ ของการประชุมของ กลุ่มผู้นำยุโรป ในการแก้ไขปัญหาต่าง ๆ ของกลุ่มยุโรป

ซึ่งทาง ECB ธนาคารกลางยุโรป จะออกมาแถลงการณ์การประชุม ประมาณ 20.30 คาดการณ์ว่า

เวลา 19.00-20.00 น. วันนี้ อาจจะได้เห็นราคาขยับ ขึ้นหรือ ลงไปในทิศทางใดทิศทางหนึ่งก่อนเพื่อ รอข่าวครับ

แนวต้าน 1742-1746 รอขึ้นทดสอบ และผ่าน 1754-1756*** 1762 ครับ

แนวรับ 1734-1731 *** ไม่หลุด เข้าซือ้ 1726-1722*** 1715*** 1703 ครับ

ตอนนี้ผมก้ขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับ

ขอให้โชคดีไม่มีดอย ครับ คืนนี้ ................... ลุ้นกัน ยาว สู้ๆๆครับทุกคน :57ฝัน บายๆ :bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถามหน่อย อ.อั๋น ..

โดยส่วนตัวได้เข้า ซื้อ-ขาย(ฟิวเจอร์,,แท่ง,,ออนไลน์) อะไร? ตัวใหน?บ้างเปล่าครับ

จะได้ติดตามด้วยน่ะครับ!!

ไอ้ไข่นุ้ย..ขอบใจขอบคุณ"อ.อั๋น" ครับ :gd

:Kk คุณมนต์เป็นงัยบ้าง ตั้งใจไว้ปล่อยไปแล้วนะ1750 เดี๋ยวรอ1730 ก้อจะซื้อกลับ บ้ายบาย :K2 จานอั๋นแม่นยังกับจับวางได้เห็น1753ในวันนี้จิงจิงด้วย รอย่อเดี๋ยวเจอกันขอบคุณนะคะจานอั๋นกดโหวตlikeให้ค้าอิอิ :La หลับฝันดีนะคะ ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ดีใจด้วยค่ะ. เด๋วถ้าลง 1730. อาจเข้าซื้อเล็กน้อย. แต่ตอนนี้เน้นอยากให้หลุดดอยิ 1782 ก่อนค่ะ เอาทุนก้อนใหญ่ออกมากอดไว้ก่อนเป็นทุนทำกำไรต่อค่ะ

ดีใจด้วยค่ะ. เด๋วถ้าลง 1730. อาจเข้าซื้อเล็กน้อย. แต่ตอนนี้เน้นอยากให้หลุดดอยิ 1782 ก่อนค่ะ เอาทุนก้อนใหญ่ออกมากอดไว้ก่อนเป็นทุนทำกำไรต่อค่ะ

:_09 ใจเย็นๆนะคะคุณมนต์ เป็นกำลังใจให้คะ ท่องไว้นะคะพยายามไม่เก็บข้ามวันข้ามคืนนานๆ แล้วจะพบกับชัยชนะด้วยตัวเอง อย่าเสียดายเพราะถ้าเราเสียดายเราก้อจะพลอยเสียโอกาส OKมั้ยคะคุณมนต์ :aa ขายไปแล้วที่1750ซื้อกลับที่1712แล้วคะคุณมนต์ คุณมนต์ซื้อทันใช่มั้ยคะดีใจด้วยนะคะ :53 บอกแล้วว่าสวรรค์อยู่แค่เอื้อม เพียงแค่เราไม่ละทิ้งโอกาสที่เราตั้งใจไว้เวลาเค้ามาถึงเราก้อจะพบกับความสุขที่แท้จิง สวัสดีปีใหม่คะ ฝันดีนะคะ :bye ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขายปุ๊บทะลุ 175x ได้แล้ว กำลังลงมาให้ช้อนละนะ

ซื้อ-ขาย(ฟิวเจอร์,,แท่ง,,ออนไลน์) อะไร? ตัวใหน?บ้างเปล่าครับ

ดูทู้ย้อนหลังจะพบว่าบางคำถามทำให้ Rจานอั๋นติดธุระอื่นไปเฉยๆ

ก็แปลกนะฟัง Broker ถึงเชี่ยวแค่ไหนแนะเราก็มักอคติก็ว่ากระตุ้นยอดขาย

เข้ามาแจมกันในห้องนี้แล้วเทรดได้สนุกๆ ใสๆ มีแต่ให้ๆ ...

(Rจานอั๋น แปะemail (+ a/c no.) มาไวๆ เพื่อนๆอยากโอน ค่า Research มาให้แร้วว)

ขอบคุณและราตรีสวัสดิ์ครับ

ถูกแก้ไข โดย GoldBullish

:Announce เพื่อนๆลองกดเข้าไปดูเวลาปิดเปิดของตลาดทองคำทั่วโลก เผื่อจะเป็นประโยชน์ในการเล่นนะคะ ขอให้เพื่อนๆโชคดีมีความสุขทุกนาทีนะคะ สวัสดีปีใหม่คะ ราตรีสวัสดิ์คะ :37

http://forex.timezoneconverter.com/index.cgi?timezone=Asia/Bangkok&refresh=5

ยังไม่ได้ซื้อค่ะคุณกระต่าย อาการแปลกๆ. ขออยู่นอกตลาดก่อนเป็นการหยุดพักไปด้วยื อาจรอเก็บของถูกช่วงปีใหม่ไปเลย. ดอยถ้่สอยลงไม่ได้คงต้องปล่อยไว้ก่อน งัดทุนที่เหลือลุยล่ะ

พระถมหรือราชินีครับ คำว่าความสุขเยอะดีครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณกระต่ายทองมากคะ :uu

:Hi หวัดดีตอนเช้าคะ บายดีนะคะ มีอารายให้ช่วยก้อบอกได้นะคะ เต็มที่คะ โชคดีนะคะ :Kk

พระถมหรือราชินีครับ คำว่าความสุขเยอะดีครับ

ขอบคุณครับ

:gvme ราชินีบูรณะคะ หวัดดีคะ บายดีนะคะ ทานกาแฟแล้วยังคะ เมื่อคืนOKรึป่าวคะ โชคดีนะคะ :K2

ยังไม่ได้ซื้อค่ะคุณกระต่าย อาการแปลกๆ. ขออยู่นอกตลาดก่อนเป็นการหยุดพักไปด้วยื อาจรอเก็บของถูกช่วงปีใหม่ไปเลย. ดอยถ้่สอยลงไม่ได้คงต้องปล่อยไว้ก่อน งัดทุนที่เหลือลุยล่ะ

:37 เป็นกำลังใจให้คะ ช้าช้าได้พร้าเล่มงามคะ ห้ามเครียดนะคะเดี๋ยวไม่สวยนา คุณมนต์ลองดูนะคะอย่าอยู่หน้าจอตลอด ดูมากๆแล้วปวดตับ อย่าตั้งกฏขึ้นมาบีบรัดตัวเองจะทำให้เราหงุดหงิด ปล่อยทุกอย่างให้เป็นไปตามธรรมชาติ ไม่เที่ยง ไม่ทน ไม่แท้ ทุกอย่างมาแล้วก้อไป สบายๆชิวๆแล้วคุณมนต์จะหาทางออกเจอทุกเรื่องคะ ค่อยๆใจเย็นๆ ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเรา หยุดให้เป็นก้อเย็นได้คะ :Kk