ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีท่านเทพ/เทพีทั้งปวง..Rจานอั๊นยังไม่ประทับ ขอปฏิสันถารเพื่อนๆนะครับ

ราชินีบูรณะคะ หวัดดีคะ บายดีนะคะ ทานกาแฟแล้วยังคะ เมื่อคืนOKรึป่าวคะ โชคดีนะคะ

พระถมครับ..เมื่อเช้าหายอดตำลึง กระถิน แบล็กเบอรี่ หญ้าขน แปะตำปึง ว่านฮง็อก ให้กระต่ายกินแล้ว ลองทำแซนวิชกล้วยแกล้มกับกาแฟ

แล้วก็รสชาด..กำลังจะดี..แต่ไม่รู้จะกินหมดไหม

เมื่อคืนก่อนที่จะแดง20$สับไปไว้ที่ผลตอบแทนต่ำแต่ได้ชัวร์แล้วครับ มีสุขพอประทังครับ

แล้ววันนี้กะจบเร็วก่อนหยุดยาว(อีกละ)

มีแนะนำมาได้ครับ..ช่วงคั่น Rจานอั๋น

ขอบคุณในไมตรีครับ

ถูกแก้ไข โดย GoldBullish

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
สวัสดีท่านเทพ/เทพีทั้งปวง..Rจานอั๊นยังไม่ประทับ ขอปฏิสันถารเพื่อนๆนะครับ พระถมครับ..เมื่อเช้าหายอดตำลึง กระถิน แบล็กเบอรี่ หญ้าขน แปะตำปึง ว่านฮง็อก ให้กระต่ายกินแล้ว ลองทำแซนวิชกล้วยแกล้มกับกาแฟ แล้วก็รสชาด..กำลังจะดี..แต่ไม่รู้จะกินหมดไหม เมื่อคืนก่อนที่จะแดง20$สับไปไว้ที่ผลตอบแทนต่ำแต่ได้ชัวร์แล้วครับ มีสุขพอประทังครับ แล้ววันนี้กะจบเร็วก่อนหยุดยาว(อีกละ) มีแนะนำมาได้ครับ..ช่วงคั่น Rจานอั๋น ขอบคุณในไมตรีครับ
ขอบคุณนะคะอร่อยมากเลยคะอิ่มแปร้เลย เดี๋ยวขอนอนซักตื่นได้ป่าวคะ ซื้อ 1700 1690 1680 ขาย1725 1735 1745 (+-2)คาดว่าจะซื้อขายตามนี้นะคะ เน้นไม่ถือยาว ไม่อยากปวดตับ ส่วนตัวชอบเล่นสั้นนะคะ ฟังอ่านวิเคราะห์แล้วสรุปจบไม่เครียดเลย เวลาในการเล่นมีอีกนานมากๆๆๆๆรักษาสุขภาพ ทำจิตใจให้เบิกบานแจ่มใส ก้อจะสามารถยืนอยู่ในตลาดไปอีกนานๆๆๆๆ ปี2555เป็นปีมังกรทอง ขอให้เพื่อนๆเฮงๆๆๆๆกันทุกคนนะคะอิอิ ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเช้าสาย ๆ ของวันศุกร์ สุดสัปดาห์และหยุดยาว ถึงวันจันทร์ สำหรับ ใครบางคน 9/12/2011 เวลา 10.58 น.

เมื่อวาน ใครที่ซื้อและ ขาย คงจะกำไร กันพอสมควร ใช่ปะ ครับ

แต่ ราคา ถูกเทขาย จาก 1755 เหลือ 1703 โดยประมาณ โห เกือบ 50 เหรียญ เลย

ข่าวสารของ ยุโรป ช่วงนี้ มีผลกระทบ ต่อราคาทองคำ จริง ๆๆ

ที่ราคาทองคำ ขึ้นและร่วงลงมากว่า 50 เหรียญ นี้ สาเหตุเบื้องต้น มาจาก

นักลงทุนผิดหวังที่ธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) ไม่ได้ประกาศมาตรการเด็ดขาดในการแก้ปัญหาหนี้ยุโรป ถึงแม้จะใจดีลดดอกเบี้ยลงให้ 0.25 % ในเมื่อวาน

แต่(จะลดลงมาทำไม) เพราะนักลงทุน เกือบทุกคน ตั้งเป้าหมาย ไว้ว่า จะลดดอกเบี้ย ลงเพื่อ เข้าซื้อพันธบัตรเพิ่มเติมในปริมาณมาก

แต่และ ปรากฏว่าก็ไม่ได้เป็นไปตามที่นักลงทุน ตั้งเป้าหมาย เนือ่งจากไม่ได้มีมาตรการเข้าซื้อพันธบัตรเพิ่มเติมในปริมาณมาก ซึ่งข่าวดังกล่าวทำให้นัก

ลงทุนลดความเชื่อมั่นในการแก้ไขปัญหาหนี้ยุโรป และ ขายสินทรัพย์ที่มีความเสี่ยงรวมทั้ง ทองคำ ออกมานั้นเอง ครับ.....แหมทำไปได้

วันนี้ตอนนี้ ราคาค่อนข้างผันผวน ตามข้อมูลข่าวสาร ค่อนข้างมาก

แนะนำให้นักลงทุน เก็งกำไรระยะสั้น เช่นเดิม มากว่า นะครับ เพื่อจะได้ปลอดภัย และได้ กำไร มากมาก ช่วงนี้

มาดูกันที่แนวต้าน วันนี้ตอนนี้ รอขึ้นทดสอบ 1722-1726 อีกครั้ง ถ้าผ่าน ไปทดสอบ 1733 ** 1742-1746** 1754 1762 1774-1777*** 1800

ส่วนแนวรับนั้น ตอนนี้นั้น 1706-1703 ลงมาทดสอบ แล้ว 1700*** ไม่อยากให้หลุด 1697 1689 1682*** 1674****

แนะนำ ให้ทยอย เข้าซื้อบริเวณ 1680-1715 แล้ว รอขาย 1725 กว่า ขึ้นไป หรือไม่ก็ แบ่ง ขาย ทำกำไร ก่อนเล้กน้อย แล้ว ถือ ต่อไปขาย 1750 ต่อไป

ในวันถัดไป

วันนี้มาการประชุม เศรษฐกิจ ของกลุ่ม ยูโร ซึ่งราคาทองคำ จะมีความผันผวน มากมากตาม ข้อมูลข่าวสาร ของบุคคลที่จะออกมาแถลงการณ์

ดังนัน้ ควรระวัง ในการเข้าซื้อและขาย แต่ละครั้งด้วยนะครับ

ควรเก็งกำไรระสั้น และเล่นในกรอบเช่นเดิม ครับ

กรอบเล้ก ๆ ตอนนี้ 1700-1730 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 เหรียญ

กรอบหากหลุด 1700 คือ 1680-1710 = 30 เหรียญ และ

กรอบ 1680-1730 = 30 เหรียญ ครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ

อืม ฝากไว้นิดหนึ่ง ตอนนี้ คาดว่ากราฟ 4HR กำลัง จะสร้าง เป็น ตัว W ถ้าหากสร้างได้เป็น ตัว W จริง

ก็หมายความว่า จะสามารถ ขึ้นไปทดสอบ ที่ 175xx ได้อีกครั้ง ครับ หรือไม่ถ้าสร้างไม่ได้ ก็จะเป็น

H&S และ รูป ตัว M ตามที่ได้เขียนระบุไว้ ในวันที่ 6/12/2011 ครับ

ตอนนี้จากกราฟ 4 HR ผมลองวาดรูปแบบที่กราฟกำลังจะสร้างตัวในอนาคต เส้นสีชมพู นะครับ(อาจจะเกิดหรือไม่ก็เกิดก็ได้ ครับ )

1. เส้นกราฟ กำลัง จะสร้าง H&S (Head&Shoulder) หัวและไหล่ ในกรณี แบบนี้ หมายถึง ราคากำลังจะย่อตัวลง ทดสอบ 1690-1710 แล้วดีดกลับขึ้นไป

ทดสอบ 173xxx-174xx อีกครั้ง แล้วหลังจากนั้น จะย่อ ตัว ลงมา ต่ำกว่า 1700 ลงไป จะเป็นทิศทาง ขาลง ระยะสั้น

2.เส้นกราฟ กำลัง จะสร้าง รูปแบบ ตัว M ลักษณะนี้ จะเป็น ย่อตัวลงมา ที่ 1700-1710 แล้ว ดีดกลับขึ้นไปเหนือ 175xx อีกครั้งแล้ว กลับตัว เป็นขาลง

ในวันต่อไป

3.เส้นกราฟ กำลัง ลงมาปรับฐาน UP Trend คือการลงมาปรับฐาน ที่ บริเวณ 1700-1710 แล้ว ค่อยๆขยับ ตัว ขึ้นไปทดสอบ โดยมีเป้าหมาย ที่ ช้ดเจน

ที่ 1800-1900 ครับ

รูปแบบกราฟ นี้อาจจะเกิดขึ้นหรือไม่เกิด ขึ้นก็ได้นะครับ เนือ่งจาก ยังมี ข้อมูล ข่าวสาร และ สภาพแวดล้อมทางเศรษฐกิจต่าง ๆ อาจจะส่งผลกระทบ ต่อ

ราคาทองคำ ณ ช่วงเวลานั้น ทำให้ ราคาทิศทาง ของทองคำ สามารถ ปรับเปลี่ยน รุปแบบได้ตลอดเวลา

:57 :047 :57 :La

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

หวัดดีคะจานอั๋น ทานข้าวแล้วยังคะ หยุด3วันมีโปรแกรมไปไหนรึป่าว เมื่อคืนลุ้นระทึกมากเลยเสียดายจานอั๋นไม่อยู่ด้วย ขอบคุณนะคะสำหรับคำชี้แนะที่มีให้ตลอดมาและตลอดไป

กดโหวตlike++++1111

ถามหน่อย อ.อั๋น ..

โดยส่วนตัวได้เข้า ซื้อ-ขาย(ฟิวเจอร์,,แท่ง,,ออนไลน์) อะไร? ตัวใหน?บ้างเปล่าครับ

จะได้ติดตามด้วยน่ะครับ!!

ไอ้ไข่นุ้ย..ขอบใจขอบคุณ"อ.อั๋น" ครับ :gd

5555555555

มันเป็นคำถามที่ กำลังค้นหา อยู่เช่นกันครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้ทำการ ซื้อและขาย อะไรทั้งสิ้นนะครับ

แต่ในอนาคตได้ ก็คิดว่าจะเล่น หุ้น และก็ GF หรือไม่ก็ Gold Spot ที่เมื่องนอกครับ

ตอนนี้ก็กำลังเก็บเกี่ยวประสบการณ์ ก่อนการลงทุน ครับ

ผมยังไม่มีประสบการณ์การเกี่ยวการลงทุน เลยอ่าครับ ขอโทษที นะ

พอดี ผมเพิ่งเรียน จบมา ยังไม่ถึง 2 ปีเลยครับ ประสบการณ์ยัง น้่อยนิด คงต้องหาและขอความรู้จากพี่ๆ เพือ่น ๆ ชาวไทยโกลด์ทุกท่าน ก่อนอ่าครับ

:uu :57

สวัสดีท่านเทพ/เทพีทั้งปวง..Rจานอั๊นยังไม่ประทับ ขอปฏิสันถารเพื่อนๆนะครับ

พระถมครับ..เมื่อเช้าหายอดตำลึง กระถิน แบล็กเบอรี่ หญ้าขน แปะตำปึง ว่านฮง็อก ให้กระต่ายกินแล้ว ลองทำแซนวิชกล้วยแกล้มกับกาแฟ

แล้วก็รสชาด..กำลังจะดี..แต่ไม่รู้จะกินหมดไหม

เมื่อคืนก่อนที่จะแดง20$สับไปไว้ที่ผลตอบแทนต่ำแต่ได้ชัวร์แล้วครับ มีสุขพอประทังครับ

แล้ววันนี้กะจบเร็วก่อนหยุดยาว(อีกละ)

มีแนะนำมาได้ครับ..ช่วงคั่น Rจานอั๋น

ขอบคุณในไมตรีครับ

ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยมาแนะนำให้กับ พวกเราชาวไทยโกลด์ อีกคน ครับ

ขอบคุณในไมตรี เช่นกันครับ :uu :57 :57

ขอบคุณนะคะอร่อยมากเลยคะอิ่มแปร้เลย เดี๋ยวขอนอนซักตื่นได้ป่าวคะ ซื้อ 1700 1690 1680 ขาย1725 1735 1745 (+-2)คาดว่าจะซื้อขายตามนี้นะคะ เน้นไม่ถือยาว ไม่อยากปวดตับ ส่วนตัวชอบเล่นสั้นนะคะ ฟังอ่านวิเคราะห์แล้วสรุปจบไม่เครียดเลย เวลาในการเล่นมีอีกนานมากๆๆๆๆรักษาสุขภาพ ทำจิตใจให้เบิกบานแจ่มใส ก้อจะสามารถยืนอยู่ในตลาดไปอีกนานๆๆๆๆ ปี2555เป็นปีมังกรทอง ขอให้เพื่อนๆเฮงๆๆๆๆกันทุกคนนะคะอิอิ

สวดยอด อีกแล้ว คณกระต่ายทอง สุดยอด.........................................สุด :57 :uu :047 :La นับถือ นับถือ นับถือ

:_Rd ขอบคุณครับ อ.อั๋น ขวัญใจคนอยากรวย... :047 :57 :53

555 ผมเองก็อยากรวยด้วยคน นะ อิอิ :uu :57

วันนี้Rจานอั๋น มองดูว่าทองจะมีโอกาสดีด เด้ง กระดอนขึ้นบ้างไม๊คะ หลังจากไหลรูด แบบอุดแทบไม่อยู่ แทบจะวิ่งเติม บังเอิญโชคดี หรือโชคร้ายไม่รู้ ดันซื้อที่ ราคา1710 หวังว่าไม่ดอยนะคะ สรุปว่าจะเล่นแนวไหนดี วันนี้ที่รอคอย :gvme :gvme :53 :uu

หวัดดีคะจานอั๋น ทานข้าวแล้วยังคะ หยุด3วันมีโปรแกรมไปไหนรึป่าว เมื่อคืนลุ้นระทึกมากเลยเสียดายจานอั๋นไม่อยู่ด้วย ขอบคุณนะคะสำหรับคำชี้แนะที่มีให้ตลอดมาและตลอดไป

กดโหวตlike++++1111

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง เมื่อคืน ลุ้นสนุกเลยใช้ไหมครับ

แล้วได้กำไร เปล่า หยุด 3 วัน ก็ไม่รุ้จะไปไหนอีก ครับ สงสัย คงจะดูหนังอยู่ที่ห้องครับ

แล้ว ลิ้ง ที่คุณกระต่ายทอง ให้มา นะ ผม เข้าไม่ได้ นะครับ

แต่ก้ขอบคุณมากครับ

อย่าลืมนะ การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบครับ :57 :uu