ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีตอนเย็น ช่วงดึกนะครับ เวลา 19.21 น. ครับ 15/12/2011

เดี๋ยวผมจะขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับ

ช่วงนี้ต้องขอโทษทีนครับ ที่ไม่ค่อยได้เข้ามาทักทาย ทุกคน

เพราะว่า กำลัง ยุ่งกับ กับงาน อยู่ครับ :_Rd

แต่ก็โชคดีและก็ขอขอบคุณ ครับ :gd ที่ มีคุณ Harnsin และคุณ กระต่ายทอง รวมทั้ง เพื่อน ๆ พี่ ๆ ชาวไทยโกลด์ มาช่วยกัน วิเคราะห์ สถาการณ์ และให้กำลังใจ กันอยู่เสมอ

ทำให้กระทู้นี้ไม่เคยเหงา และยังอบอ่นเช่น เดิม ครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้ คาดว่า คงต้อง ดูข่าว ตอน 20.30 น. นะครับ มีตัวเลข ของอเมริกา ประกาศออกมา อีกแล้ว ครับ เยอะเลยทีเดียว http://www.forexfactory.com/

ตอนนี้ราคา อยู่ที่ 1585*-1593 คาดว่าราคา ยังคง รอทิศทาง และข้อมูล ข่าวสาร ให้มานำทาง ว่าจะขึ้นหรือลง ครับ

ตอนนี้ หากยังไม่สามารถ ยืนเหนือ 1580 และ 1600** ได้ คาดว่า น่าจะย่อลงไปทดสอบ แนวรับ ที่ 1565** 1553** 1535-1532*** ต่อครับ

แต่หาก สามารถ ยืนเหนือ 1600 ได้ ก็คงต้องมอง กรอบสั้น ที่ 1580-1630 = 50 เหรียญ ก่อนนะครับ

ตอนนี้แนะนำให้นักลงทุน รอดูและเล่นระยะสั้น จริงๆๆๆๆๆๆครับ เพราะว่า ราคาผันผวน มาก มาก คราบ........... :01

ตอนนี้ก็ขอตัวกัลบ้านก่อนละครับ

แล้วพรุ่งนี้จะรีบ มารายงาน ตั้งแต่เช้า ชดเชย ให้นะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กันนะครับ ทุกคน

ขอให้ โชคดีไม่มีดอย และก็ซือ้-ขายได้กำไร เยอะๆ ๆ รวย ๆ ๆ นะครับ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะครับทุกคน ผม เป็นกำลัง ใจและก็ขอช่วยเชียร์ ด้วยคนครับ

แต่ตอนนี้ ขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับ บาย..........ๆๆ :bye :37

ขอฝาก

ตอนนี้ ประเมิน แนวต้าน ที่ 1580 *** ลุ้นให้ยืนให้ไหว 1596*** 1600** 1613****

ตอนนี้ประเมิน 1665****1553*** 1535-1532*** Low เดิม 1517-1514 *** 1505 ** 1480-1477*** แล้วก็ 14xxxxxxxxxx ยาว เลย

กรอบเล็ก ตอนนี้ 1580-1530 = 50 เหรียญ

กรอบใหม่ เพิ่งมาถึง 1550-1600 ครับ = 50 เหรียญ

กรอบใหญ่ ตอนนี ดูที่ 1500-1580 = 80 เหรียญ

สำคัญคืนนี้ต้องอ่าน เกม ของทางฝั่ง อเมริกา ให้ออกด้วยนะครับ วิธีการอ่านเกม ง่าย ๆ คือ

ใช้วิธี รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง น้นหมายถึง

เราต้องรุ้ความคิดของคนอื่น ว่าตอนนี้ ถ้าเป็น เขา เขาคิดอย่างไร แล้ว ถ้าเราเป็นแบบ เค้า ละ แล้ว เราจะคิดยังไง ครับ

ขอฝากแค่นี้ด้วยครับ ไปแล้ว นะ.............บายๆ ของจริง ฝันดี ครับทุกคน

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คืนนี้จะเป็นยังไงบ้างเนี่ย. ฝรั่งมันจะทุบเราอีกหรือป่าว

:uu ซื้อไว้บ้างป่าวคะ ตอนนี้รอปล่อยอยู่ :Kk

ไวเหมือนเดิมนะคะ :57 วันนี้ราคาน่าซื้อจริงๆ

หืม....คิดถึงอยู่พอดีเลย :Hi

คุณ Harnsin ครับ ฝากด้วยนะครับ ไปแล้ว นะครับ ขอบคุณมากนะครับ :gd

:uu ซื้อไว้บ้างป่าวคะ ตอนนี้รอปล่อยอยู่ :Kk

คุณกระต่ายทองครับ ขอฝาก ตัวเอ้ย ฝากกระทู้ เล็ก ๆ กระทุ้นี้ ด้วยนะครับ ขอตัวกลับบ้านก่อนครับ ไปลแ้ว พรุ่งเจอกันครั บบาย :gd ฝันดีครับ

ขอบคุณด้วยคนค่ะ

ขอบคุณเช่นกันครับ :57 สู้ๆคืนนี้สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆตาย อิอิ

บ้ายบายคะจานอั๋น เดินทางกลับบ้านดีๆหละเป็นห่วงมากๆๆๆๆ อย่าเครียดกับงานมากนะคะ ดูแลตัวเองรักษาสุขภาพด้วย เป็นกำลังใจให้ทุกๆเรื่องนะคะ

ขอบคุณอ.อั๋น คุณกระต่ายทองและทุกท่านคะ :01

:57 :gd :047

คุณกระต่ายทองครับ ขอฝาก ตัวเอ้ย ฝากกระทู้ เล็ก ๆ กระทุ้นี้ ด้วยนะครับ ขอตัวกลับบ้านก่อนครับ ไปลแ้ว พรุ่งเจอกันครั บบาย :gd ฝันดีครับ

พรุ่งนี้รายงานตัวเร็วด้วย คิดถึงมากๆวันนี้ไม่ได้คุยกันเลย แต่งานยุ่งก้อเข้าใจนะ เวลาสำหรับพวกเรายังมีอีกยาวๆๆๆๆไกล เพื่อนย่อมไม่ทิ้งกันอยู่แร้วช่ายมั้ยคะ มีอารายให้ช่วยก้อบอกนะคะ เราแบ่งปันกันได้ทั้งยามสุขและยามทุกข์ หลับฝันดี บ้ายบาย( เงินทองไม่ใช่คำตอบของทุกอย่างในชีวิต มิตรภาพที่ดีต่างหากคือคำตอบ)

คูณกระต่ายรอที่ราคาไหนค๊ะ
ซื้อที่ 1568ขายที่1594 ไปแล้วคะรอซื้อกลับอยู่คะ ปริมาณการซื้อขายตอนนี้เบียดกันน่าดู นิ่งๆ ดิ่งๆ เด้งๆ เข้าเร็วออกเร็วนะคะ เจ็บตัวน้อยหน่อย บริหารพอร์ตให้ดีหนุกมากเลยคะ เก็บเกี่ยวดอกผลได้เกือบทุกวัน (มีสลึงพึงบรรจบให้ครบบาท) พอเพียงและเพียงพอคะ ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ไวเหมือนเดิมนะคะ :57 วันนี้ราคาน่าซื้อจริงๆ
คุณkung ซื้อทันมั้ยคะ1568 ปล่อยไปแล้วด้วย1594 กำลังรอซื้อกลับอยู่คะ ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

คุณหัดเล่นgf. เป็นกำลังใจให้นะค่ะ. เราดอยที่เดียวกัน. แต่ของเราเล่นแท่ง รอรีบาวนะจะได้กระโดดออก.