ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

... ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่าน ณ ที่นี้ด้วย :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณกระต่ายทอง GTปิดวันจัน. ถ้าวันนี้เข้าจะเสี่ยงไปมั้ย เกิดแรงดีดน้อย ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ

คุณกระต่ายทอง GTปิดวันจัน. ถ้าวันนี้เข้าจะเสี่ยงไปมั้ย เกิดแรงดีดน้อย ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ

อย่าเข้าดีกว่าคะ เปิดมาวันอังคารเดานะคะความเห็นส่วนตัวราคาน่าจะไม่วิ่งไปไหนมาก วันหยุด3วันพักผ่อนดีกว่าคะ เสี่ยงเข้าไปก้อพลอยแต่จะวนเวียนคิดว่ามันจะลงไปเยอะมั้ยนา หงุดหงิดใจป่าวๆ เบาๆสบายๆซัก3วัน เปิดมาวันอังคาร ถ้าราคาวิ่งขึ้นก้อเล่นไปตามราคา แนวโน้ม ตอนนั้นดีกว่าคะ :Hot OKมั้ยคะ :_Rd แต่คืนนี้เค้าเกิดลงมา1590 ก้อค่อยลองคิดดูอีกที ลองดูนะคะ เอาใจช่วยคะ ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับ ทุกคน :Hi สวัสดีตอนเย็น ของวันที่ 23/12/2554 เวลา 19.02 น.

ก่อนอื่น ต้องขอขอบคณ ที่เป็นห่วงและก็ให้กำลังใจนะครับ ตอนนี้ปัญหาสามารถแก้ไขไปได้ด้วยดี แล้วครับ

สงสัย น่าจะเกิดจากแรงปาฎิหารย์ที่ทุกคน ให้กำลังใจ.............ขอบคุณครับ :0eeeff42:

กลับมามีแรงฮึด อีกครั้ง สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :gd

เริ่มต้น กันด้วยราคา เมื่อราคา ขึ้นไปทำ High สูงสุด ที่ 1617 และ ลงมาต่ำสุด 1597 และมายืนเหนือและปิดตลาดที่ 1605

โดยภาพรวม ถ้ามองและวิเคราะห์จากทฤษฎีและกราฟ ทางเทคนิคแล้ว ต้องบอกว่า ราคาสามารถขยับตัวขึ้น ยืนเหนือ 1580 และ 1600 ได้แล้ว

และก็มีทิศทาง จะเป็นขาขึ้น ในอนาคต สู้เป้าหมาย 1700-1900 ต่อไป

แต่เนื่องจาก สถานการณ์และข้อมูล ข่าวสาร ในปัจจุบัน ไม่ว่าจะเป็น ความกังวลปัญหาของ หนี้ ยุโรป ที่ยังหาทางออกไม่ได้ในระยะยาว

หรือความกังวลหรือความเชื่อมั่น ของเศรษฐกิจ อเมริกา ในตอนนี้ ว่าอเมริกา มีเศรษฐกิจ ดีแล้วจริงหรือ แล้วสกุลเงินดอลล่าร์เป็น สินทรัพย์ที่มีความปลอดภัย ในระยะยาว หรือไม่

ตรงนี้ก็ยังคงเป็นปัญหาที่ต้องกลับมาคิดและแก้ไข ที่ต้องตัดสินใจ กันต่อไปของนักลงทุน หลัง สิ้นสุดเทศกาล ฉลองคริสต์มาส และปีใหม่ ครับ

ตอนนี้ราคาทองคำ คาดว่า น่าจะยังคง Side Ways ประมาณ 20-30 เหรียญ ที่ราคาประมาณ 1595-1625

ตอนนี้ ผมอยากและภาวนาให้กลุ่มกองทุน ต่าง ๆ เข้าเทขายทองคำออกไปทำกำไรหมด แล้วจริงๆ ครับ

วันนี้มาดู กันที่

แนวต้าน 1515** รอผ่าน ครับ 1622-1625 รอขึ้นทดสอบ 1633 ระวังแรงเทขายออกมา 1644***

แนวรับ ตอนนี้ กำลัง ทดสอบ ที่ราคา 1601-1608 ครับ ถ้าหลุด ก็ รอดู 1596 ***ไม่หลุด แนะนำให้ ทยอยซือ้สะสม 1589** 1576**** 1565**

ส่วนกรอบเล็ก ๆ ตอนนี้อยู่ที่ 1595-1625 ครับ = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ ๆ ตอนนี้ อยู่ที่ 1580-1630 = 50 เหรียญ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ :57

ตอนนี้มีข่าว 20.30 น. เป็นข่าวการประกาศตัวเลข ของประเทศอเมริกา ครับ http://www.forexfactory.com/

วันจันทร์ ตลาดทองคำหยุดนะครับ อย่าลืม :_04

สุขสันต์วันคริสต์มาส ครับผม ขอให้ทุกคน มีความสุขนะครับ .............................................. :v@

จานอั๋น สู้ๆ Fighting :aa

ขอบคุณครับผม............................คุณ nuchaba สบายดีนะครับ :uu

ผู้ที่เป็นผู้ให้แต่ผู้อื่น เชื่อว่าเมื่อเจอปัญหาหรืออุปสรรคใดๆ ย่อมสามารถผ่านไปได้ด้วยดีเสมอ

ขอบคุณมากนะครับ ............

การทำความดี บางครั้ง อาจจะไม่มีใครเห็น แต่เราก็พร้่อมและภูมิใจ ที่จะทำความดีตลอดเวลา ครับ :gd

ร่วมกันสู้ครับ :Kk

ครบผม ร่วมกันสุ้ครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :57

ฟางเส้นเดียว จะดึงก็จะขาดง่าย แต่ถ้าฟางหลายเส้น รวมกัน เวลาดึงย่อมขาดยาก ครับผม :047

เข้ามาทัน อ.พอดี ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณเช่นกันครับผม คุณเด็กอู่ทอง สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :gd

หวัดดีเพื่อนๆทุกคน. ปีใหม่ขอให้เที่ยวอย่างมีความสุขนะค่ะ ส่วนตัวขอแว๊ปไปปฎิบัติธรรมแล้วค่อยพาเเม่ไปหม่ำข้าว

ขออนุโมทนา บุญด้วยนะครับ คุณ กบจ๊า ขอให้่ได้พบความสงบอย่างแท้จริงนะครับ :gd

ขอบคุณครับ อ.อั๋น

คนดีอย่าง อ.อั่น รับรองปัญหาต่างๆ ผมเชื่อว่า อ.อั๋นแก้ได้อย่างรวดเร็วและดีด้วย....ครับ :uu

ขอบคุณมากนะครับ เป็นเพราะ คุณ jojosung และเพือ่น ๆ ชาวไทยโกลด์ทุกคน ให้กำลังใจและอวยพรให้ ทำให้ปัญหาสามารถ แก้ไข ได้รวดเร็วและผ่านไปได้ด้วยดี

ขอขอบคุณทุกคนนะครับ :30

ขอให้จานอั๋น ผ่านวิกฤตปัญหานี้ไปให้ได้นะค่ะ

สู้ๆๆ ค่ะ

ได้กำลังใจดี แบบนี้ ผมสู้ เต็ม 100% อยู่แล้วครับ ผม :57

สู้ฯนะคะ Rจานอั๋น เดี๋ยวโอกาสทองย่อมกลับมา เงินไปเที่ยวเดี๋ยวก็กลับ

ช่ายๆๆๆๆๆๆ ครับ ทุกวิกฤต ที่เกิดขึ้น เราจะได้เห็น ความเข้มแข็งทุกโอกาสของตนเองเสมอครับ :047

หวัดดีตอนบ่ายคะเพื่อนๆ เมื่อกี้ออกไปสร้างพระรูปหล่อหลวงพ่อทาองค์ใหญ่ที่สุด สร้างระฆัง ที่วัดพะเนียงแตก นฐมาคะ แบ่งบุญให้เพื่อนๆและจานอั๋นนะคะ ให้เฮงๆด้วยกันทุกคนนะคะ :Hi

ขอบคุณ มากครับ ขออนโมทนา บุญด้วยนะครับ

การให้บุญก็เหมือนกับเราจุดกระถางคบเพลิง ยิ่งต่อกระถางคบเพลิง มากเพียงใด แสงสว่าง ก็จะเพิ่มขึ้น ...............ตามไปด้วยทุกที :gd

ถึงคุณกระต่ายทองคำ อนุโมทนาด้วยค่ะ ถ้าได้ออกไปทำบุญจะทำเผื่อเพื่อนๆทุกคนนะคะ คนเราควรอยู่อย่างไม่ประมาท ผลกรรมเป็นสิ่งที่มีจริง สร้างเอาไว้เพื่อต่อบุญเก่า การที่เราได้เกิดมาเป็นมนุษย์เป็นของยากมาก ถ้าบุญไม่มากก็ไม่ได้เกิดหรอกค่ะ ก็จะเกิดเป็นสัตว์เดรฉาน ( เคยอ่านเจอในหนังสือค่ะ ) ดังนั้นเราควรทำตัวเป็นคนดี จิตใจดี คิดดี ทำดี การทำดี มีหลายอย่าง อย่าทำให้คนอื่นได้รับความเดือดร้อน ก็คือความดีชนิดหนึ่ง อยากแนะนำเพื่อนๆ ถ้ามีโอกาสลองหาหนังสือ ชื่อ เสียดายที่คนตายไม่ได้อ่าน เป็นหนังสือธรรมะที่อ่านง่าย เข้าใจง่าย อ่านแล้วจะสบายใจ รู้เขารู้เรา ใบตองอ่านก่อนนอนทุกคืน อ่าน 2 รอบแล้ว และจะอภัยให้คนที่ยังไม่เข้าใจเสมอค่ะ

ผมก็สวดมนต์ทุกวันอาทิตย์ ก่อนนอน ครับ.......................

คิดดี ทำดี จิตใจก็พบกับความสงบสุข

ทำไมห้องนี้ ช่าง มี กัลยานิมิตร ที่ประเสิรฐ โดยแท้ สาธุ ..............

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ คุณกระต่ายทอง

ขอบคุณ คุณใบตองด้วยค่ะที่เล่าสิ่งดีๆให้ฟัง

คิดดี ทำดี เราก็จะได้แต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตค่ะ

ได้กำไร ก็ไปทำบุญให้กับคนที่เค้าลำบากด้วยนะคะ เพื่อนๆที่รัก :01 :10

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รุ้จบ ครับ :57