ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ซื้อม่ายทันก้อไม่เป็นไร ใจเย็นๆนะคะ ไม่เครียดนะคะ เริ่มใหม่อย่านึกเสียดายสิ่งที่ผ่านมา เริ่มใหม่ได้ทุกเวลา ถ้าเราพอเพียงนะคะ

ขอบคุณนะคร้า :uu

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จารย์อั๋นคะ ทองจะย่อมั้ยคะ ทำไมมาเร็วจังยังไม่ได้ซื้อเลย

ถ้าทองไม่ย่อลงมาให้ซื้อก้อเล่นขาขึ้นนะคะ

เล่นขาขึ้นยังไงคะคุณกระต่ายทอง หมายถึงขึ้นแล้วก็ซื้อหรอคะ

เล่นขาขึ้นยังไงคะคุณกระต่ายทอง หมายถึงขึ้นแล้วก็ซื้อหรอคะ

ต้องคอยดูแนวโน้มตลาด ตลาดขาขึ้นต้องซื้อก่อนขาย ถ้าตลาดขาลงขายก่อนซื้อ สมมตินะทองขยับขึ้นไปที่ต้านแรกแล้วยืนอยู่ได้ ก้อให้ซื้อตามไปขายที่ต้านถัดไป แต่ถ้าหันหัวกลับมาที่แนวรับ ก้อต้องยอมตัดขาดทุนนะคะ ม่ายงั้นเดี๋ยวดอยเพิ่มอีก แนะนำแบบนักลงทุนระยะสั้นนะคะ ต้องใช้ความระมัดระวังในการซื้อขายด้วยนะคะ ไม่โลภ และพอเพียง ตลาดทองมีความผันผวนสูงมาก เปรียบเหมือนตลาดตื่นตูมตลอดเวลา ผิดถูกไม่ว่ากันนะคะ เป็นห่วงเพื่อนๆทุกๆคนคะ ไม่อยากให้เครียด ติดดอยนะคะ ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

คือ หนูซื้อเป็นทองแท่ง ก็เลยไม่ค่อยประสา กับการซื้อแบบฟิวเจอร์ แต่อย่างไรขอบคุณมากมายนะคร้า

ขอบคุณค่ะคุณกระต่ายทอง แล้วตอนนี้เป็นเทรนอะไรแล้วคะ

คือ หนูซื้อเป็นทองแท่ง ก็เลยไม่ค่อยประสา กับการซื้อแบบฟิวเจอร์ แต่อย่างไรขอบคุณมากมายนะคร้า

เราก้อเล่นทองแท่งออนไลน์คะ ไม่เป็นไรไม่ต้องเกรงใจคะ เมื่อก่อนเราก้อไม่รู้ เข้ามาอยู่ที่นี่ศึกษาไปเรื่อยๆก้อจะค่อยๆเข้าใจขึ้นนะคะ กล้าที่จะเผชิญกับความเสี่ยงแบบระมัดระวังนะคะ

ขอบคุณค่ะคุณกระต่ายทอง แล้วตอนนี้เป็นเทรนอะไรแล้วคะ

ตอบไม่ได้หรอกคะ เพราะตลาดทองเล่นอยู่กับข่าว และมีนักลงทุนเก็งกำไรด้วย คาดเดาลำบาก เมื่อก่อนเคยถือยาวมากเท่าไหร่ก้อไม่ขายกลัวซื้อกลับไม่ได้เผลอแป๊ปเดี๋ยวร่วงยาวๆๆๆๆ ก้อเลยปรับใหม่เล่นสั้นดีกว่า ซื้อพอใจมีกำไรขาย ร่วงมากๆขายซื้อใหม่ต่ำกว่าขึ้นขายอีก เมื่อกี้ไปได้ถึง1612แป๊ปเดี๋ยวร่วงแล้ว เดี๋ยวพอมีข่าวอารายเข้ามากระทบปุ๊ปเดี๋ยว เด้ง เดี๋ยว ร่วง ถ้าบอกไปไม่เป็นไปตามที่บอกอาจทำให้เพื่อนๆขาดทุน เสียใจแย่เลย เงินเป็นของเราลองดูนะคะ

:Announce จานอั๋นและเพื่อนๆ ไปทำงานก่อนนะคะ เดี๋ยวเจอกันคะ ท่านหารซิ่นคงใกล้มาแล้วมั่งอิอิ :_cd

เราก้อเล่นทองแท่งออนไลน์คะ ไม่เป็นไรไม่ต้องเกรงใจคะ เมื่อก่อนเราก้อไม่รู้ เข้ามาอยู่ที่นี่ศึกษาไปเรื่อยๆก้อจะค่อยๆเข้าใจขึ้นนะคะ กล้าที่จะเผชิญกับความเสี่ยงแบบระมัดระวังนะคะ

ทองเท่งออนไลน์หรอค่ะ อยากลองเล่นบ้างจัง

สมมตินะทองขยับขึ้นไปที่ต้านแรกแล้วยืนอยู่ได้ ก้อให้ซื้อตามไปขายที่ต้านถัดไป แต่ถ้าหันหัวกลับมาที่แนวรับ ก้อต้องยอมตัดขาดทุนนะคะ ม่ายงั้นเดี๋ยวดอยเพิ่มอีก แนะนำแบบนักลงทุนระยะสั้นนะคะ ต้องใช้ความระมัดระวังในการซื้อขายด้วยนะคะ ไม่โลภ และพอเพียง ตลาดทองมีความผันผวนสูงมาก เปรียบเหมือนตลาดตื่นตูมตลอดเวลา ผิดถูกไม่ว่ากันนะคะ เป็นห่วงเพื่อนๆทุกๆคนคะ ไม่อยากให้เครียด ติดดอยนะคะ

อีกวิธีที่ทำ ๆ กันอยู่ ซื้อตามแนวรับ ขายตามแนวต้านจะดีกว่านะคะ ถ้าเล่นออนไลน์ จะเห็นกำไรมากกว่า แต่ถ้าต้านที่ 1 ผ่านได้ง่าย ก็ดูต้านที่ 2 ว่ายืนได้ป่าว ค่อยพิจารณาขาย ดีกว่าที่จะซื้อเมื่อต้านที่ 1 ยืนอยู่ได้แล้วค่อยเข้า เกิดโดนกราฟหลอก (ออกจะบ่อยซะด้วยซิ) จะดอยเอาง่าย ๆ แล้วหนีไม่ทัน ต้องมาคัทเจ็บตัวเปล่า ๆ

:Hi ขอบคุณคะอ.อั๋น คุณกระต่ายทอง และทุกๆๆๆๆๆท่านมากคะ ขอให้เป็นปีมังกรทองนะคะอย่าเป็นมังกือเลยคะ เสียวอะ :_cd

กราฟ 4 ชม.ยามเย็นจ้า

ผมพิจารณาเห็นว่าเพื่อนๆค่อนข้างจะมีการลงทุนที่ต่างกัน บางคนเล่นแท่ง บางคนเล่นออนไลน์ ส่วนผม....?? ไม่บอก 555

แต่ไม่ว่าจะเล่นแบบไหน การเข้าออกตามระบบจะทำให้เพื่อนๆ สามารถเอาตัวรอดได้ในระยะยาวครับ confirm !!!