ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

น่านซิ ตอนนี้มันเด้งกลับไปอีกแล้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณharnsinครับ แบบนี้ถือว่า1610รับอยู่ใช่ไหมครับ

หายไปไหนกันหมดครับคุณharnsinnยังอยู่รึเปล่าครับ

อยากทราบข้อดี ข้อเสียของการเล่นทอง

แบบออนไลน์ กับแบบหน้าร้านค่ะ

รอบกวนพี่ๆด้วยนะคะ

หวัดดีคะ เล่นทองหน้าร้านมีเวลาเล่นประมาณ9.30-17.00 ส่วนต่าง100บาท เล่นทองออนไลน์เวลาเล่น9.45-ตี1 ส่วนต่าง65บาท ซื้อขายโอนเงินเต็มจำนวน เวลา2วัน เล่นรอบซื้อขายได้ตามที่เราต้องการคะ :_Rd

หวัดดีคะ เล่นทองหน้าร้านมีเวลาเล่นประมาณ9.30-17.00 ส่วนต่าง100บาท เล่นทองออนไลน์เวลาเล่น9.45-ตี1 ส่วนต่าง65บาท ซื้อขายโอนเงินเต็มจำนวน เวลา2วัน เล่นรอบซื้อขายได้ตามที่เราต้องการคะ :_Rd

******เล่นของที่ไหนหรอคะ ..... ส่วนต่าง 65เอง ของหนูเล่น ส่วนต่างมัน70อะคะ

อยากทราบข้อดี ข้อเสียของการเล่นทอง

แบบออนไลน์ กับแบบหน้าร้านค่ะ

รอบกวนพี่ๆด้วยนะคะ

ข้อเสียทองออนไลน์ เท่าที่ดูแต่ละที่มา ต้องซื้อขายขั้นต่ำ 5 บาททองต่อครั้งครับ มีแต่ที่ GT ที่ซื้อขายได้น้อยกว่า 5 บาท แต่มีค่าธรรมเนียมเพิ่ม

อันนี้คือข้อมูลที่ค้นหาอ่านจากในเว็บของแต่ละที ที่ใหญ่ๆ นะครับ

******เล่นของที่ไหนหรอคะ ..... ส่วนต่าง 65เอง ของหนูเล่น ส่วนต่างมัน70อะคะ

หวัดดีคะ เมื่อคืนเป็นงัยกันบ้างคะเพื่อนๆ เล่นของGT 02-6758888 คะบางช่วงส่วนต่าง50-65บาทด้วยคะ 1บาทส่วนต่าง200บาทคะ ตื่นแล้วรายงานตัวด้วยเหงาแร้ว :033 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

เป็นงัวบ้างค่ะคุณกระต่ายทองเมื่อคืนไปเที่ยวมาสนุกมั้ย ขอฟ้องเมื่อคืนอยู่ดีๆคุณHarnsin หายตัวไปซะงั้น เพื่อนๆตาหากันใหญ่เลยไม่รู้เป็นอะรัยอ่ะป่าว

เป็นงัวบ้างค่ะคุณกระต่ายทองเมื่อคืนไปเที่ยวมาสนุกมั้ย ขอฟ้องเมื่อคืนอยู่ดีๆคุณHarnsin หายตัวไปซะงั้น เพื่อนๆตาหากันใหญ่เลยไม่รู้เป็นอะรัยอ่ะป่าว

หวัดดีคะ เมื่อคืนเพื่อนๆซื้อขายเป็นงัยบ้างคะ ได้กำไรช่ายป่าว ดีใจด้วยนะ คุณหารซิ่นน่าจะไปดริ๊งกับเพื่อนนะคะ ตามประสาหนุ่มเนื้อหอม เมื่อคืนหนุกมากจิงๆ ยังคิดถึงเพื่อนๆเล้ยว่าป่านนี้สงสัยกดซื้อขายกันนัว ร้องเพลงเสร็จไปเธคต่อ มันส์สุดๆกลับตี2 ทั้งไวน์ทั้งเหล้าโอ้ยมึน ว่าจะนอนต่อแต่อดคิดถึงเพื่อนๆไม่ได้เลยเข้ามาคุยก่อน ถ้าหายไปแสดงว่าหลับต่อนะคะ :37

หวัดดีคะ เมื่อคืนเป็นงัยกันบ้างคะเพื่อนๆ เล่นของGT 02-6758888 คะ 1บาทส่วนต่าง200บาทคะ ตื่นแล้วรายงานตัวด้วยเหงาแร้ว :033

ถามเพิ่มเติมของ GT นะครับ เรื่องเวลาซื้อขาย จากเอกสารแผ่นนี้ http://www.gtgoldonl...llcondition.pdf

เวลาซื้อขาย 9-24 น. แต่มีเวลาส่งคำสั่งซ์้อขาย (Place Order) 4 ช่วงเวลาคือ

1. 10.00 -10.30

2. 14.00 - 14.30

3. 17.00 - 17.30

4. 22.00-23.00

มันหมายความว่าไงครับ เราจะซื้อจะขายได้แค่ 4 ช่วงเวลาที่กำหนดหรือเปล่าครับ

ผมอ่านแล้วงง ตอนแรกเข้าใจว่าในช่วง 9.00-24.00 เห็นราคาดีก็เข้าซื้อขายได้ทันที ได้ราคาตามเวลาซื้อขาย

อีกซักคำถามนะครับคุณกระต่ายทอง จากเอกสารหน้าเดียวกันเขียนว่า

" การจับคู่รายการซื้อขายทองคำนั้น บริษัทฯ จะใช้วิธีการจับคู่แบบ First in First out ตามหลักมาตรฐานการบัญชี "

หมายความว่ายังไงครับ มันเหมือนหุ้นเหรอครับ คือถ้าสั่งขายแล้วไม่มีคนมาซื้อก็ขายไม่ออก หรือยังไงครับ

ถูกแก้ไข โดย ดาวเหนือ

หวัดดีคะ เมื่อคืนเพื่อนๆซื้อขายเป็นงัยบ้างคะ ได้กำไรช่ายป่าว ดีใจด้วยนะ คุณหารซิ่นน่าจะไปดริ๊งกับเพื่อนนะคะ ตามประสาหนุ่มเนื้อหอม เมื่อคืนหนุกมากจิงๆ ยังคิดถึงเพื่อนๆเล้ยว่าป่านนี้สงสัยกดซื้อขายกันนัว ร้องเพลงเสร็จไปเธคต่อ มันส์สุดๆกลับตี2 ทั้งไวน์ทั้งเหล้าโอ้ยมึน ว่าจะนอนต่อแต่อดคิดถึงเพื่อนๆไม่ได้เลยเข้ามาคุยก่อน ถ้าหายไปแสดงว่าหลับต่อนะคะ :37

หวัดดีค่ะคุณกระต่ายทอง

อิจฉาจัง รู้งี้ไปเที่ยวด้วยดีกว่า นั่งหน้าจอเวียนหัวรถไฟเหาะตีลังกา จะขายก็ไม่กล้าเพราะขายไปก้อนนึงเมื่อตอนบ่าย

จะซื้อก็ไม่กล้า เพราะกลัวยังลงไม่สุด ชักปืนเข้าชักปืนออกอยู่นั่น เลยไม่ได้ทำไร สัปดาห์หน้าเอาใหม่ เนอะ

ทองมีให้เล่นทั้งชาติ

วันนี้ไปทำบุญบริจาคโลงศพที่มูลนิธิปอเต็กตึ๊ง เอาบุญมาฝากเพื่อนๆด้วยค่ะ

สัปดาห์หน้ารวยๆทุกคนนะคะ

ถามเพิ่มเติมของ GT นะครับ เรื่องเวลาซื้อขาย จากเอกสารแผ่นนี้ http://www.gtgoldonl...llcondition.pdf

เวลาซื้อขาย 9-24 น. แต่มีเวลาส่งคำสั่งซ์้อขาย (Place Order) 4 ช่วงเวลาคือ

1. 10.00 -10.30

2. 14.00 - 14.30

3. 17.00 - 17.30

4. 22.00-23.00

มันหมายความว่าไงครับ เราจะซื้อจะขายได้แค่ 4 ช่วงเวลาที่กำหนดหรือเปล่าครับ

ผมอ่านแล้วงง ตอนแรกเข้าใจว่าในช่วง 9.00-24.00 เห็นราคาดีก็เข้าซื้อขายได้ทันที ได้ราคาตามเวลาซื้อขาย

อีกซักคำถามนะครับคุณกระต่ายทอง จากเอกสารหน้าเดียวกันเขียนว่า

" การจับคู่รายการซื้อขายทองคำนั้น บริษัทฯ จะใช้วิธีการจับคู่แบบ First in First out ตามหลักมาตรฐานการบัญชี "

หมายความว่ายังไงครับ มันเหมือนหุ้นเหรอครับ คือถ้าสั่งขายแล้วไม่มีคนมาซื้อก็ขายไม่ออก หรือยังไงครับ

4 ช่วงเวลาพวกนี้ จะเป็นเวลาที่เราจะวางคำสั่งล่วงหน้าค่ะ กรณีเราไม่ว่างจะตามดูราคา แต่ต้องการ ราคาที่เท่าไหร่ ก็วางฝากเขาไว้ได้ โดยถ้าจะยกเลิก ก็ต้องยกเลิกก่อนภายในครึ่งชั่วโมงนั้น ไม่ฉะนั้น เมื่อคำสั่งที่วางไว้ติด ก็ต้องถือเป็นคำสั่งซื้อขาย วิธีนี้ ส่วนตัวไม่ชอบใจนัก เพราะที่อื่น สามารถฝากซื้อและขายได้ โดยไม่ต้องจำกัดช่วงเวลา

ส่วนถ้าคุณไม่ฝากซื้อขาย ก็สามารถซื้อได้ all time ตามเวลาที่บอกค่ะ 9.45 - 01.00 หรือจะวางคำสั่งไว้ทั้งคืนก็ได้ ถ้ากลัวราคามาถึงตอนที่เรานอนหลับไปแล้ว แต่ส่วนต่างจะมากกว่าปกตินะคะ 100-120 บาท และราคาจะเป็นโมฆะ ถ้าราคาไม่ติด เมื่อ 10 โมงเช้าของวันรุ่งขึ้น

ส่วน " การจับคู่รายการซื้อขายทองคำนั้น บริษัทฯ จะใช้วิธีการจับคู่แบบ First in First out ตามหลักมาตรฐานการบัญชี "

ถ้าความหมายของมันทางการค้า ก็คือ การจัดเก็บ การนำไปใช้งานต้องยึดหลัก FIFO (FIRST-IN-FIRST-OUT) คือ การนำสิ่งของที่เก็บไว้ก่อนออกมาใช้่ก่อน

เขาน่าจะหมายถึงว่า ถ้าของคุณมีใน stock ซื้อขายแต่ละครั้ง ทุกครั้งที่ทำการซื้อขาย เขาจะนับจาก สิ้นค้าตัวแรก นำมาขายเรียงลำดับไป กรณีฝากของไว้ใน stock

หรือเดาอีกอัน ก็คือ ซื้่อแล้วต้องโอนตังค์ก่อน พอร์ตถึงจะว่าง ถึงแม้จะสั่งขายไปแล้ว ถ้าเงินยังไม่โอนที่ซื้อไป ก็ไม่นับ ถึงจะทำการซื้อได้ใหม่อีกน่ะค่ะ

ขอบคุณค่า

แล้วมีที่ไหนที่เล่นแค่ค่าส่วนต่างไหมคะ

สมมติ เรากดซื้อทองไป แล้วทองขึ้น โอเคเราขายทอง

ทีนี้เราได้กำไร ก้รับแต่ส่วนต่างกำไรน่ะค่ะ มีไหมคะ

หรือมีแต่ต้องโอนเต็มจำนวนในสองวันทำการ

แล้วรอเค้าโอค่าขาบเรากลับมาคะ

อ่อแล้วถ้ามีเงินในบัญชีให้เค้าตัดๆไปไม่ต้องโอน

อันนี้จะเชื่อใจบริษัทได้แค่ไหนคะ