ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

4 ช่วงเวลาพวกนี้ จะเป็นเวลาที่เราจะวางคำสั่งล่วงหน้าค่ะ กรณีเราไม่ว่างจะตามดูราคา แต่ต้องการ ราคาที่เท่าไหร่ ก็วางฝากเขาไว้ได้ โดยถ้าจะยกเลิก ก็ต้องยกเลิกก่อนภายในครึ่งชั่วโมงนั้น ไม่ฉะนั้น เมื่อคำสั่งที่วางไว้ติด ก็ต้องถือเป็นคำสั่งซื้อขาย วิธีนี้ ส่วนตัวไม่ชอบใจนัก เพราะที่อื่น สามารถฝากซื้อและขายได้ โดยไม่ต้องจำกัดช่วงเวลา

ส่วนถ้าคุณไม่ฝากซื้อขาย ก็สามารถซื้อได้ all time ตามเวลาที่บอกค่ะ 9.45 - 01.00 หรือจะวางคำสั่งไว้ทั้งคืนก็ได้ ถ้ากลัวราคามาถึงตอนที่เรานอนหลับไปแล้ว แต่ส่วนต่างจะมากกว่าปกตินะคะ 100-120 บาท และราคาจะเป็นโมฆะ ถ้าราคาไม่ติด เมื่อ 10 โมงเช้าของวันรุ่งขึ้น

ส่วน " การจับคู่รายการซื้อขายทองคำนั้น บริษัทฯ จะใช้วิธีการจับคู่แบบ First in First out ตามหลักมาตรฐานการบัญชี "

ถ้าความหมายของมันทางการค้า ก็คือ การจัดเก็บ การนำไปใช้งานต้องยึดหลัก FIFO (FIRST-IN-FIRST-OUT) คือ การนำสิ่งของที่เก็บไว้ก่อนออกมาใช้่ก่อน

เขาน่าจะหมายถึงว่า ถ้าของคุณมีใน stock ซื้อขายแต่ละครั้ง ทุกครั้งที่ทำการซื้อขาย เขาจะนับจาก สิ้นค้าตัวแรก นำมาขายเรียงลำดับไป กรณีฝากของไว้ใน stock

หรือเดาอีกอัน ก็คือ ซื้่อแล้วต้องโอนตังค์ก่อน พอร์ตถึงจะว่าง ถึงแม้จะสั่งขายไปแล้ว ถ้าเงินยังไม่โอนที่ซื้อไป ก็ไม่นับ ถึงจะทำการซื้อได้ใหม่อีกน่ะค่ะ

หวัดดีคะ เราเล่นกับGT Gold Bullion 02-6758888 เล่นทองแท่งออนไลน์ ตั้งแต่เวลา9.45-ตี1 จัน-ศุกร์ เล่นได้ลอดเวลาคะ ส่วนต่าง50-65บาท ลองโทรดูนะคะ :_Rd

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ เข้าไปอ่านดูเอกสารแบบละเอียดแล้ว ชักอยากลองมาเล่นทองออนไลน์มั่ง

เห็นของ GT มี Short Sell เพิ่งรู้ว่าทองแท่งออนไลน์ก็มีให้เล่น Short sell ปกติเห็นมีแต่ใน Gold Future

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มะวานคุณกบจ๊ะคงเซ็ง อยากเข้าใจจะขาด เราให้ไป 1593 เอิ้กๆ รอจนหลับอ่ะ

พี่พวงชมพูก้อรอเหมือนกันนะ คงจาหลับคาคอมไผ่เงิน555

พี่พวงชมพูก้อรอเหมือนกันนะ คงจาหลับคาคอมไผ่เงิน555

ว้าย พิมพ์ว่าหลับคาคอม ทำมัยกลายเป็นคอมไผ่เงิน งง

ที่ผมพะวงอยู่ตอนนี้คือ มันมี gap ข้างล่างนี่หล่ะ แต่ตราบใดแนวโน้มยังไม่เปลี่ยน ก็สู้โว้ย

ว้าย พิมพ์ว่าหลับคาคอม ทำมัยกลายเป็นคอมไผ่เงิน งง

สงสัยวันจันทร์จะได้ไผ่ทองมาคู่กัน

ขออภัยคุณดาวเหนือด้วยครับ ที่ไม่เคยตอบคุณเลย แหะๆ เป็นเพราะผมไม่ได้เล่นเหมือนคนอื่นครับเลยไม่รู้ ต้องขออภัย

แนวโน้มเดิมคือขึ้น แต่มันขึ้นในขาลงอันนี้เดาใจลำบาก นี่ก็มาไกลพอสมควร ดูเหมือนมีการเก็บกันมาตลอดทาง หากราคาพุ่งขึ้นแล้วเกิด Divergence ขายให้ไว หากยัง let profit run อยู่ต้องใจแข็ง เพราะหากลงมาแตะ SL ก็คือได้กำไรนิดเดียว

ขอบคุณมากๆครับคุณ harnsin หากเกิดสัญญาณ divergence ขาย รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับจะออกให้ไวเลยครับ :Kk ตั้งท่องไว้เสมอครับว่ากำไรแบบ :53 พอเพียงๆๆ

กะลังสนใจเข้าเล่นของ GT ตามคุณพี่กระต่ายทองอีกคนคะ เค้าบอกแค่เตรียมเอกสารไป นอกนั้นเอกสารอื่นจัดเตรียมให้หมดไม่ต้องดาวน์โหลดไป เพราะให้แม่ลำบากไปเยาวราชไม่หวายแย้วว

ลืมถามพี่ๆคะว่าเราควรโอนเงินเองหรือใช้บริการ ATSดีคะ ในการเล่นออนไลน

ลืมถามพี่ๆคะว่าเราควรโอนเงินเองหรือใช้บริการ ATSดีคะ ในการเล่นออนไลน

หวัดดีวันหยุดคะเพื่อนๆ บายดีกันอยู่ช่ายป่าว เงินของเราโอนเองดีกว่าคะ ถ้าใช้วิธีตัดบัญชีหากเกิดข้อผิดพลาดตามเงินคืนยุ่งยากหรือต้องไปค้นหาหลักฐานมาแสดงอีก น่าเบื่อ ไม่มีระบบไหนร้อยเปอร์เซ็นต์ เท่ามือของเราหรอกคะ ลองศึกษาดูนะคะ ก่อนตัดสินใจอารายอย่าใจร้อน ค่อยๆใจเย็น หากมีการเสียให้ทุกอย่างเสียเพราะตัวเราจะได้ไม่เจ็บใจนะคะ :_Rd

ขออภัยคุณดาวเหนือด้วยครับ ที่ไม่เคยตอบคุณเลย แหะๆ เป็นเพราะผมไม่ได้เล่นเหมือนคนอื่นครับเลยไม่รู้ ต้องขออภัย

ไม่เป็นไรครับคุณ Harnsin เท่าที่คุณ Harnsin มาช่วยให้ข้อมูล และคอยตอบคำถามอื่นๆ ผมเห็นแล้วก็นับถือจากใจจริงครับ

ผมซะอีกที่ต้องขออภัย กระทู้นี้เห็นมาพูดถึงราคาทองคำ ผมก็พานอกเรื่องถามถึงการลงทุนไปซะงั้น

ขอบคุณมากคะพี่กระต่ายทอง^^

จ้า โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะ :_Rd