ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ ทุกคน สวัสดีตอนสาย ของเช้าวันที่ 10/1/2555 เวลา 11.00 น.

ราคา ทองคำเมื่อวาน ขยับ ขึ้นลง ที่ 1623 - 1604 วิ่งเท่ากับ 19 เหรียญ

ตอนนี้ ราคาทองวิ่งอยู่ที่ 1515-1616 ไม่ขยับไปไหน เลย

คาดว่าราคาทองคำ ยังต้องรอข้อมูล ข่าวสาร ของยูโร และ การคว่ำบาตรอิหร่าน ก่อนครับช่วงนี้

กรอบเล็กราคาทองคำ ตอนนี้ ก็ยังเป็นเหมือนเช่นเดิมครับอยู่ 1600-1630 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ก็ 1580-1630 = 50 เหรียญ

แนวต้าน ก็ รอขึ้นทดสอบ 1622-1626 **** ระวังแรงเทขาย 1633 ระวังแรงทาย 1643***

แนวรับ ก็ ลงทดสอบ 1604-1600***หากหลุดก็ 1595*** 1579** 1565*** ปิด Gap

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ . :La

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองออนไลน์เล่นได้ตั้งแต่เวลา9.45-ตี1 คะ มีส่วนต่าง50-65บาท ซื้อขายโอนเงินเต็มจำนวนเวลา2วัน จัน-ศุกร์ เล่นได้ตามที่เราต้องการคะ :_Rd

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง เมือ่คืนนอนหลับฝันดีนะครับ ............... :gd

สวัสดีค่ะ จานอั๋น คุณกระต่ายทอง นู๋nuchaba กบจ๊าและทุกคน

วันนี้ขอให้โชคดีทุกๆคนเช่นกันค่ะ

สวัสดีครบ คุณ พวงชมพู ขอบคุณมากนะครับ ขอให้คุณ พวงชมพู โชคดีทุกเรื่องเช่นกัน ครับผม...... :57

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง เมือ่คืนนอนหลับฝันดีนะครับ ............... :gd

หวัดดีคะ ขอบคุณคะฝันดีคะ จานอั๋นหละเป็นงัยบ้าง บายดีรึป่าว อย่าลืมทานข้าวนะเป็นห่วง :30 likeคะ จานอั๋นคะกดให้คะแนนตรงกระทู้ทำงัยคะ :_Rd ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

กำลังคิดถึงอ.อั๋น อยู่พอดี ขอบคุณครับมาได้เวลาพอดี

ทองออนไลน์เล่นได้ตั้งแต่เวลา9.45-ตี1 คะ มีส่วนต่าง50-65บาท ซื้อขายโอนเงินเต็มจำนวนเวลา2วัน จัน-ศุกร์ เล่นได้ตามที่เราต้องการคะ :_Rd

คุณรี่มาถูกwebแล้วครับ มีคนเก่งๆเยอะครับ อ่านเยอะๆ ศึกษาจริงจัง ครับผมก็เคยไม่รู้อะไรเลยตอนนี้ก็พองูๆปลาๆ คิดจะเล่นต้องศึกษาครับ มันยากกว่าที่เราคิดไว้มากครับ

สวัสดีทุกท่านครับ ยุ่งๆ อยู่ 2 วัน ทองก็ยังไม่ไปไหน ก็เลยรอดูสถานการณ์ ผมเล่น k-gold อยู่ครับ กำลังทะยอยย้ายไปลงหุ้นทอง ตัว KG965

อยากซื้ออยากขาย ก็ทำได้นิดหน่อย เพราะส่วนใหญ่ติดดอยอยู่ :_10

ถูกแก้ไข โดย ดาวเหนือ

"คนทำดีที่ยังเป็นทุกข์ เพราะยังทำไม่ถึงความดีแห่งจิตใจของตนเอง" โดยสมเด็จพระสังฆราช

คนที่ทำดีไม่น้อย เป็นทุกข์เพราะการทำดีของตน ที่ไม่กล้าที่จะทำดีก็มี แต่คนทำดีที่ยังเป็นทุกข์ดังกล่าว ก็เพราะยังทำไม่ถึงความดีแห่งจิตใจของตนเอง จิตใจจึงยังทำไม่ถึงความดีแห่งจิตใจของตนเอง จิตใจจึงยังมีความยินดียินร้ายไปตามอารมณ์ที่มากระทบจากคนทั้งหลาย

หากได้เล็งเห็นว่า เรื่องของคนทั้งหลายนั้นเป็นเรื่องของโลก ถ้าตนเองมีจิตใจมั่นคงไม่หวั่นไหว ก็ไม่ต้องเป็นทุกข์เพราะเรื่องของคนอื่น

การปฏิบัติทำจิตใจของตนเองให้มั่นคงดังนี้ เป็นการสร้างความดีให้แก่จิตใจ เป็นตัวความดีที่เป็นแก่นแท้ของความดีทั้งหลาย ซึ่งจะป้องกันความทุกข์กระทบกระเทือนใจได้ทุกอย่าง

สวัสดีคะ อ.อั๋น คุณห่านซิ่น คุณกระต่างทอง คุณพวงชมพู คุณนุชบา และเพื่อนทุกๆคนที่ไม่ได้เอ่ย ทำไงถ้าดีจรวดจะขึ้นแล้วแต่ไม่มีของเลย จะเสี่่ยงหรือจะรอดีค่ะ

คุณรี่มาถูกwebแล้วครับ มีคนเก่งๆเยอะครับ อ่านเยอะๆ ศึกษาจริงจัง ครับผมก็เคยไม่รู้อะไรเลยตอนนี้ก็พองูๆปลาๆ คิดจะเล่นต้องศึกษาครับ มันยากกว่าที่เราคิดไว้มากครับ

ขอบคุณมากค้าาาาาาาาาา

สวัสดีคะ อ.อั๋น คุณห่านซิ่น คุณกระต่างทอง คุณพวงชมพู คุณนุชบา และเพื่อนทุกๆคนที่ไม่ได้เอ่ย ทำไงถ้าดีจรวดจะขึ้นแล้วแต่ไม่มีของเลย จะเสี่่ยงหรือจะรอดีค่ะ

หวัดดีคะ ไม่มีใครบอกได้หรอกคะว่าจรวดจะขึ้นหรือจะดิ่งลง ถ้าคุณอยากเสี่ยง คุณต้องยอมรับความเสียหายของการเสี่ยงแต่ละครั้งได้ อย่ามองแต่กำไรอย่างเดียว เสี่ยงแล้วต้องวางแผนด้วยถ้าไม่เป็นอย่างที่เราคิดเราจะทำอย่างไรต่อ การควบคุมความเสี่ยง คือหัวใจของนักลงทุนนะคะ :_Rd

หวัดดีคะ ไม่มีใครบอกได้หรอกคะว่าจรวดจะขึ้นหรือจะดิ่งลง ถ้าคุณอยากเสี่ยง คุณต้องยอมรับความเสียหายของการเสี่ยงแต่ละครั้งได้ อย่ามองแต่กำไรอย่างเดียว เสี่ยงแล้วต้องวางแผนด้วยถ้าไม่เป็นอย่างที่เราคิดเราจะทำอย่างไรต่อ การควบคุมความเสี่ยง คือหัวใจของนักลงทุนนะคะ :_Rd

ขอบคุณมากในคำแนะนำค่ะคุณกระต่ายทอง เพราะส่วนตัวแล้วมีดอยที่รอให้ราบอยู่ เลยไม่ค่อยกล้าเสี่ยงมากในยามที่ยังไม่แน่ใจค่ะ มีอะไรแนะนำด้วยนะคะ