ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะคุณหารซิ่น คุณกระต่ายทอง :01 :30

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะคุณหารซิ่น คุณกระต่ายทอง :01 :30

จ๊ะ :_Rd เอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้นะคะอิอิ :gvme

คุณ harnsin ครับ อยากจะลงกราฟแบบคุณครับ เข้าไปใน profile ของคุณแล้วต้องทำไงต่อครับ คือที่บ้านมีfxpro อยู่ครับต้องลบออกก่อนไหมครับ รบกวนขอรายระเอียดๆหน่อยครับ แบบว่าโง่เรื่องนี้มากๆครับ

คุณ harnsin ครับตอนนี้กราฟ ราคายังอยู่บนเส้นแดงรึเปล่าครับหรือตัดลงมาแล้ว

คุณ harnsin ครับ อยากจะลงกราฟแบบคุณครับ เข้าไปใน profile ของคุณแล้วต้องทำไงต่อครับ คือที่บ้านมีfxpro อยู่ครับต้องลบออกก่อนไหมครับ รบกวนขอรายระเอียดๆหน่อยครับ แบบว่าโง่เรื่องนี้มากๆครับ

ไม่ต้องลบออกครับใช้ได้เลยนะ.....ให้คุณเอาทุกไฟล์ไปไว้ในโฟลเดอร์ Expert >>> Indicator นะครับ

แล้วมันจะมีไฟล์นึงนะที่ชื่อ Blackhat.tpl อันนั้นให้เอาไปไว้ในโฟลเดอร์ template แล้วเปิด MT4 มาใหม่ จากนั้นก็โหลด template ขึ้นมาโดยการคลิ้กขวาแล้วมันจะมีให้เราเลือกครับ

คุณ harnsin ครับตอนนี้กราฟ ราคายังอยู่บนเส้นแดงรึเปล่าครับหรือตัดลงมาแล้ว

มันตัดลงมาใน TF ย่อยนะครับ ส่วนใน H4 ยังอยู่เหนือเส้นแดง เพียงแต่แนวรับใน TF ใหญ่นั้นอยู่ที่ 1604 ประมาณนั้น ช่วงนี้ทองไว้ใจไม่ค่อยได้ ผมเลยไม่แนะให้เข้าเสี่ยงบริเวณรับย่อยกันนักครับ ลุ้นรับใหญ่ไปเลย หากหลุดก็จะได้ตัดขาดทุนทันทีโดยไม่ต้องลังเลต่อไป

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

ขอบคุณมากๆครับจะลองดูนะครับ :01 :01 :01

ขอบคุณคุณหานซิ่นนะคะ แนวรับใหญ่อยู่ที่ 1604 ใช่มั้ยคะ

จะได้รอรับ มีส่วนที่เราเอาไว้เล่นรอบตามแนวต้าน ตอนนี้รอแนวรับไม่มาซักที

ยางก็ราคาลงไม่ไหวเลย เลยต้องเล่นสั้นๆ เอาเงินมาหมุนก่อน ฮือๆๆ

ขอบคุณคุณหานซิ่นนะคะ แนวรับใหญ่อยู่ที่ 1604 ใช่มั้ยคะ

จะได้รอรับ มีส่วนที่เราเอาไว้เล่นรอบตามแนวต้าน ตอนนี้รอแนวรับไม่มาซักที

ยางก็ราคาลงไม่ไหวเลย เลยต้องเล่นสั้นๆ เอาเงินมาหมุนก่อน ฮือๆๆ

ขอให้โชคดีครับ เล่นสั้นต้องวินัยสูงจริงๆครับ และต้องแม่นมากๆด้วย เป็นกำลังใจให้ครับ

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอน สาย สาย ของเช้าวันที่ 13/1/2555 เวลา 11.57 น.

วันนี้วันศุกร์ที่ 13 ตามความเชื่อชาวยุโรป ถือว่า เป็นลางที่ ไม่ดี.....(ตามความเชือ่)

ต้องดูครับว่า จะเป็นจริงตามความเชื่อของชาวยุโรปหรือไม่ครับ

เมือ่วาน ราคา ดีด ตัวขึ้นไปทดสอบ ที่ 1661 หลังจาก ผ่าน 1650 ไปได้

ถ้ามองภาพรวมแล้ว ถือว่าเป็นสัญญาณดีระยะสั้น ที่สามารถ ยืนเหนือ 1630 ได้

แต่วันนี้หากราคายังไม่สามารถ ดีดตัวขึ้นไปยืนเหนือ 1650 ได้ อีกครั้ง คาดว่าราคาน่าจะย่อลงตัวลงมาปรับฐาน ที่ บริเวณ 1600 -1630

ก่อนการปรับตัวขึ้นไป อีกครั้ง ที่เป้าหมาย 1700

ช่วงนี้แนะนำให้นักลงทุน เก็งกำไรระยะสั้น ในกรอบ 30-50 เหรียญ

ตอนนี ขอประเมินแนวต้าน และแนวรับ ดังนี้

แนวต้าน รอขึ้นทดสอบ ที่ 1648-1650 รอผ่าน *** 1658-1661 *** ระวังแรงขายออกมา 1666*** 1678**

แนวรับ รอลงทดสอบ 1634-1628*** ไม่หลุด แนะนำ เข้าซื้อ 1622** 1617***** 1609-1600***

กรอบเล็ก ๆ ที่น่าวัดใจ อยู่ที่ 1630-1660 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ อยู่ที่ 1600-1650 = 50 เหรียญ

ถ้าดูจาก สถิติ วันนี้ ปีที่แล้ว ราคา ย่อตัวลงมาจริง หลัง จาก วันที่ 12 ที่ขึ้นไปสูงสุด ต้องดูครับว่าจะเป็นไปตาม สถิติ วันที่ 13/1/2011 หรือไม่ครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ :gd

ขอให้วันนี้ทุกคน โชคดี มีกำไรมากมากนะครับ ขอให้โชคดีไม่มีดอยครับผม..

ช่วงนี้ติดงาน อยุ่นะครับ อาจจะไม่ได้มาตอบ ทุกคน ต้องขอโทษด้วยนะครับ .......และก็ขอฝากให้ คุณ Harnsin คุณกระต่ายทอง ดูแลพวกเรา ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ ...............สำหรับ น้ำใจและเสียสละเวลา ที่เข้ามาดูแลพวกเรา

ขอให้มิตรภาพ จงมีอยู่แบบนี้ ตลอดปี ตลอดไป................. :gd :30 :v@

แล้วแต่ลักษณะของตัวเรานะครับ บางคนเล่นแท่งออนไลน์ ชอบเล่นสั้นวันเดียวเข้าออกหลายรอบ แนะนำ M15 นะครับ

หากไม่ชอบเข้าออกบ่อยๆ แต่ชอบแบบเข้าน้อยต่อยหนักก็ TF ใหญ่ๆ หน่อย แต่ในช่วงเวลาที่กราฟ Sideway แบบนี้บางครั้ง TF เล็กๆก็น่าพิจารณาร่วม

เอ แล้วระบบที่เหมาะสมกับ GF หล่ะคับ ควรมีลักษณะประมานไหนครับ ขอบคุณครับผม

:Hi หวัดดีคะจานอั๋นงานยุ่ง ก้ออย่าลืมดูแลตัวเองด้วยนะคะเป็นห่วง รักษาสุขภาพด้วยนะคะ :La พรุ่งนี้วันเด็กมีใครแจกทองแท่งมั้ยคะจะได้รีบไปรับอิอิ :53 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

คือไม่ค่อยมีเวลาหน่ะครับ กะลังเรียนอยู่ ถ้าจะดูระยะยาวกับ GF พอจะเป็นไปได้ไหมครับ ^^

:Hi หวัดดีคะจานอั๋นงานยุ่ง ก้ออย่าลืมดูแลตัวเองด้วยนะคะเป็นห่วง รักษาสุขภาพด้วยนะคะ :La พรุ่งนี้วันเด็กมีใครแจกทองแท่งมั้ยคะจะได้รีบไปรับอิอิ :53

หนูขอไปรับด้วยคนได้ไหมค่ะ :53