ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

นินจากบแว๊ปบ่อยนะเนี้ยะ เป็นงัยบ้างไม่คิดถึงเค้าเลยช่ายมั้ยเนี้ยะฮึ ไหนจะคุณพวงอีก ถ้าบายดีก้อดีด้วยนะจ๊ะ :uu

ช่วงนี้งานยุ่งหน่อยจร้า. วันเด็กไปเที่ยวไหนมาบ้างค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ สวัสดีวันครูด้วยนะครับ ใกล้ตรุษจีนแล้ว ก็ขอให้คุณกระต่ายทอง รวย ๆ สวย ๆ เฮง ๆๆ นะครับ :gd

จานอั๋นขอบคุณในความมีน้ำใจนะคะที่นึกถึงตลอด วันนี้จานอั๋นกลับดึกแน่เลยช่ายป่าว วันนี้วันครูร.รปิด1วัน ยังไม่โดดเข้าเลย เซ็งๆฝนตกไม่ทั่วฟ้านะคะจานอั๋นว่ามั้ยอิอิ :32

ถ้างั้นสะสมเพิ่ม 1641-2 ดีไหมค่ะ

สำหรับคนเล่นสั้นหากดูตามภาพแล้วจะเห็นว่าจุดซื้อสั้นๆจะอยู่ที่เส้นสีน้ำเงินเข้มตรงแท่งยาวๆแท่งแรกที่เบรคไปได้ ตรง 1638

แต่เจ้า 1643 นี่มันสำคัญตรงที่มันจะทำให้แนวโน้มขาขึ้นย่อยยังดูดีไม่เสียรูปทรงจ้า แต่มะกี้ตอนมันชนบริเวณเส้นกลางเทรนก็จะมีคน Take Profit ด้วยราคาจึงไหลกลับลงมาอีก และหากจะขึ้นต่อให้แข็งแกร่งแนว 100% บริเวณ 1641 ควรจะเป็นแนวรับที่สามารถรับอยู่ครับ

ที่ผมโพสต์ก็ให้เห็นว่าผมเองก็ไม่รู้หรอกว่ามันจะไปยังไง แต่อยากให้เพื่อนๆได้เห็นกันว่า ไอ้เส้นต่างๆที่ได้ลากไว้เนี่ย พอมันทะลุไปได้มันจะมีอาการเป็นอย่างไร (เรียกว่าการตามรู้นะครับ)

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

ช่วงนี้งานยุ่งหน่อยจร้า. วันเด็กไปเที่ยวไหนมาบ้างค่ะ

ไปทำบุญที่วัดห้วยจระเข้มา เด็กนักเรียนที่รับส่งอยู่เค้าเต้นที่เวทีอนุบาล ซื้อพวงมาลัยไปคล้องให้ดีใจกันใหญ่ นึกถึงตัวเองตอนเด็กก้อน่ารักอย่างเงี้ยะแหละ เลยทุ่มไปหลายอิอิ :32

ไปทำบุญที่วัดห้วยจระเข้มา เด็กนักเรียนที่รับส่งอยู่เค้าเต้นที่เวทีอนุบาล ซื้อพวงมาลัยไปคล้องให้ดีใจกันใหญ่ นึกถึงตัวเองตอนเด็กก้อน่ารักอย่างเงี้ยะแหละ เลยทุ่มไปหลายอิอิ :32

หายไปไหนมา เห็นมีแต่ชื่อแต่ไม่เข้ากระทู้ :angry:

ขอบคุณค่ะ คุณหาร ซิ่น ซื้อไปแล้วค่ะ สะสมไปเรื่อยๆ ค่ะ ซื้อทอง 99 ค่ะ ได้นิดหน่อยก็ขายค่ะ เอาเป็นค่าขนมค่ะ คิดว่าไม่ต้องเหนื่อยออกไปซื้อขายค่ะ โทรศัพท์อย่างเดียว โอนเงินก็ตัดบัญชีค่ะ เอาสัก 15-20 เหรียญก็ขายค่ะ

หายไปไหนมา เห็นมีแต่ชื่อแต่ไม่เข้ากระทู้ :angry:

:54

ขอบคุณค่ะ คุณหาร ซิ่น ซื้อไปแล้วค่ะ สะสมไปเรื่อยๆ ค่ะ ซื้อทอง 99 ค่ะ ได้นิดหน่อยก็ขายค่ะ เอาเป็นค่าขนมค่ะ คิดว่าไม่ต้องเหนื่อยออกไปซื้อขายค่ะ โทรศัพท์อย่างเดียว โอนเงินก็ตัดบัญชีค่ะ เอาสัก 15-20 เหรียญก็ขายค่ะ

สวัสดีครับ ช่วงนี้ต้องระวังหน่อยนะครับ เพราะน้องทองพยศน่าดูเลย ยังไงขอให้คุณพลอย มีแผนรองรับไว้หลายๆแผนนะครับ ซื้อที่เท่าไหร่ไม่ค่อยสำคัญ มันสำคัญตอนเราผิดทางเราจะแก้ได้อย่างไร ขอให้โชคดีทุกการตัดสินใจนะครับ

หวัดดีคะ เห็นด้วยนะคะกำไรนิดหน่อยดีกว่าขาดทุน ข้อสำคัญเราไม่เสียสุขภาพด้วยเพราะเราไม่เครียด มีเวลาดูแลครอบครัวด้วยคะ เล่นรอบระยะสั้น ต้องมีวินัยให้เหนียวแน่น ข้อสำคัญกว่าคือต้องทำตามวินัย และกฎเกณฑ์ของตัวเองนะคะ โชคดีคะ :_Rd

สวัสดีครับ ช่วงนี้ต้องระวังหน่อยนะครับ เพราะน้องทองพยศน่าดูเลย ยังไงขอให้คุณพลอย มีแผนรองรับไว้หลายๆแผนนะครับ ซื้อที่เท่าไหร่ไม่ค่อยสำคัญ มันสำคัญตอนเราผิดทางเราจะแก้ได้อย่างไร ขอให้โชคดีทุกการตัดสินใจนะครับ

สุดยอดเลยคะท่าน :uu

นี่ครับ จากภาพจะเห็นว่าราคาพยายามจะยืนบนเส้น 100% ให้ได้ และ zone สีแดงคือแนวใต้ระดับ 50% ซึ่งเป็นแนวที่หากหลุดกลับลงมาใต้นั้นแล้วกลับไปเกิน 50% ไม่ได้ ราคามันก็จะลงมาเช็คที่ข้างล่างต่อครับว่า มีคนรับมั้ยซึ่งแนวรับนั้นจะอยู่บริเวณใต้ ระดับ 0% เพราะตรงนั้นมีเทรนรองรับ บริเวณ Zone เขียว

หากรักจะเล่นสั้นๆ ก็ต้องรับตามตำแหน่งพวกนี้แหละครับ

วิธีสังเกตราคาที่ง่ายๆนะครับ หากราคาไม่สามารถชนะแนว 50% ของ Fibo ได้ให้มองลงไว้ก่อนเลย แต่หากราคาปิดยืนเหนือ ระดับ 50% ได้แล้วเราก็มองขึ้นได้ครับ

คุณหารซิน ราคาตอนนี่ พอเข้าซื้อได้ปะค่ะ หรือรบกวนเพื่อนๆช่วยบอกทีค่ะ

คุณหารซิน ราคาตอนนี่ พอเข้าซื้อได้ปะค่ะ หรือรบกวนเพื่อนๆช่วยบอกทีค่ะ

แนวเสี่ยงเล่นสั้นก็อยู่ที่ เส้น 100% บริเวณ 1641 นั่นนะครับ ถามผมว่าซื้อได้มั้ย ตรงนี้ผมขอตอบว่าหากเราคิดว่ามันยังไปต่อได้ แล้วรักจะเล่นสั้นๆ หากเสี่ยงซื้อที่ 1641 แล้วมันทะลุลงไป ผมก็จะตัดขาดทุนไปเสี่ยงรับบริเวณเส้น 50% ต่อไปครับ และหากรับแล้วราคาปิดยังเอาชนะเส้น 50% ไม่ได้อีก ผมก็จะชิ่งแล้วครับ

แนวเสี่ยงเล่นสั้นก็อยู่ที่ เส้น 100% บริเวณ 1641 นั่นนะครับ ถามผมว่าซื้อได้มั้ย ตรงนี้ผมขอตอบว่าหากเราคิดว่ามันยังไปต่อได้ แล้วรักจะเล่นสั้นๆ หากเสี่ยงซื้อที่ 1641 แล้วมันทะลุลงไป ผมก็จะตัดขาดทุนไปเสี่ยงรับบริเวณเส้น 50% ต่อไปครับ และหากรับแล้วราคาปิดยังเอาชนะเส้น 50% ไม่ได้อีก ผมก็จะชิ่งแล้วครับ

จุดตัดเส้น50% คือ 1635-1636. ใช่มั้ยค่ะ. คือ ถ้าคืนนี้ปิดต่ำกว่านี้ให้ชิ่งเลยใช่มั้ยค่ะ

จุดตัดเส้น50% คือ 1635-1636. ใช่มั้ยค่ะ. คือ ถ้าคืนนี้ปิดต่ำกว่านี้ให้ชิ่งเลยใช่มั้ยค่ะ

ลองวางแผนดูครับ บางคนก็ไม่ชิ่ง เพราะรอให้หลุดแนวรับทุกแนวก่อนเช่นหากหลุดบริเวณ 1629 ได้ นั่นแหละครับ อาจจะชิ่งกันหมด