ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

กระโจนใส่ 1625 ไปเรียบร้อยค่ะท่าน ไม่เป็นไรได้ส่วนต่างค่ากับข้าวละ

เหลือเก็บคืนอีก 1ก้อน จะมามั๊ย

ไปนอนแล้วนะคะ หลับฝันดีนะคะ บ๊ายบาย :37 :bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กระโจนใส่ 1625 ไปเรียบร้อยค่ะท่าน ไม่เป็นไรได้ส่วนต่างค่ากับข้าวละ

เหลือเก็บคืนอีก 1ก้อน จะมามั๊ย

ไปนอนแล้วนะคะ หลับฝันดีนะคะ บ๊ายบาย :37 :bye

นั่นแหละ เล่นสั้นๆแค่นี้ก็อิ่มแร้ว เก่งจิงวุ้ย

ยกตัวอย่างจากรูปนี้นะครับ เนื่องจากผมเห็นว่าผู้ที่ยังไม่เคยใช้ระบบโดยมากจะไม่ค่อยรู้เรื่องสัญญาณมากนัก ผมจึงใช้ Heiken 3 ระดับ มาเป็นจุดที่ช่วยให้เข้าออเดอร์ได้อย่างมั่นใจครับ เช่นหากเห็นราคาลงใต้เส้นแล้วมันแดงพร้อมกันหมดแล้ว 3 เส้น ให้ SHOT ได้เลยครับ และหากราคากลับเป็นสีฟ้าสองเส้นเมื่อไหร่ก็ขายทำกำไรและเปิดหน้าตรงข้ามแทนครับ

นี่คือภาพตัวอย่างจาก TF H1 นะครับ จะเห็นว่าหากซื้อขายแค่ตามสีก็สามารถมีกำไรได้ทั้งขาลงและขาขึ้นเลยครับ

และที่ผมไม่ได้นำอินดิเคเตอร์มาตรฐานเข้าไปไว้เช่น macd ต่างๆ เพราะมันจะทำให้จิตใจผู้ใช้หวั่นไหวไม่กล้า Let profit run นั่นเองครับ

หากสังเกตดีๆ กราฟทางขวามือที่เป็นเทรนขึ้น จะมีสองจังหวะที่มันกลับเป็นสีแดง แต่เห็นมั้ยครับว่าเส้นสุดท้ายมันยังฟ้าอยู่ นั่นแหละครับมันจะช่วยทำให้เราขายได้ราคาที่ดี

อยากได้แบบนี้บ้างจังครับ ต้องทำอย่างไรให้มันขึ้นครับ ตอนนี้มีแค่ โปรแกรม mt4 เท่านั้นเองครับ

อยากได้แบบนี้บ้างจังครับ ต้องทำอย่างไรให้มันขึ้นครับ ตอนนี้มีแค่ โปรแกรม mt4 เท่านั้นเองครับ

คลิ้กที่ Profile น้องหมา นะครับ ในนั้นจะมีลิ้งค์สำหรับโหลดอยู่

เมื่อกี้ลองนั่งเดากราฟแล้วมองไปมองมา เลยมีข้อสังเกตบางอย่างมาฝากเพื่อนๆ

ในกรณีที่กราฟจะขึ้นได้แรง ราคาไม่ควรหลุดแนวรับ FiboFan เส้นสุดท้ายบริเวณ 1617 สักเท่าไหร่นักนะครับ เพราะหากหลุดลงไปเพื่อนๆได้ซื้อของถูกก็จริง แต่ในทางเทคนิคแล้ว กราฟก็จะขึ้นได้ไม่แรงนัก จากราคาปิดเมื่อวันศุกร์ ก็ยังปิดเหนือแนวรับ 1632 อยู่ และที่เห็นกราฟสะบัดหางลงมาบริเวณ 1627 ราคาปิดของแท่งนั้นใน TF H4 ก็ยังปิดเหนือ 1632 ได้อยู่ หากใครมีของติดไม้ติดมืออยู่แล้วจะลองถือต่อไปลุ้นกราฟขึ้นแรงๆก็ไม่เสียหายนะครับ เพราะดูแล้วราคามันยังได้ลุ้นอยู่นะ และเมื่อไหร่ที่หลุด 1617 ลงมาได้แล้วค่อยพิจารณาปิดทำกำไร ดังนั้นแนวรับที่ผมเคยมองไว้ที่ 1604 นั้น ผมอยากบอกว่ามันก็ได้ราคาถูกนะครับ แต่เรื่องความแรงนี่ไม่แน่ใจสักเท่าไหร่ เพราะหากหลุดจาก 1617 ลงมา แล้วกลับขึ้นไปไม่ผ่าน 1640 รูปแบบก็ไม่ค่อยงามละ ยังไงผมขอเอาใจช่วยให้ได้เห็นภาพนี้กันสักทีนะครับ (สงสารคนบนฟ้า)

ปล.ไม่ได้หมายความว่ามันจะขึ้นแบบนี้นะครับ แต่แค่คิดว่าหากจะขึ้นแรงๆ มันก็น่าจะ Strong ให้ชัดๆจะๆ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

ขอบคุณครับ เจอแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย vahahaha

:Hi วันหยุดก่อนนอนนำภาพสวยๆมาฝาก GT เค้าให้มา พรุ่งนี้โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะคะเพื่อนๆบ้ายบาย ฝันดีคะ :37

:30 วันนี้วันครู หวัดดีขอบพระคุณจานอั๋นและกูรูทุกท่านที่ให้คำชี้แนะมาโดยตลอดนะคะ ใกล้ตรุษจีนแล้วขอให้เพื่อนที่น่ารักโชคดีเฮงๆรับเทศกาลกันทุกคนนะคะ :01

สวัสดี อาจานอั๋น คุณพี่หารซิ่น คุณพี่กระต่ายทอง และพี่ๆทุกท่านค่ะ ขอให้สัปดาห์นี้มีความสุข รวยๆเฮงๆกันทุกท่านน่ะค่ะ

ปอลอ.....พี่กระต่ายทองค่ะ คุณแม่หนูชอบปฏิทินจาก GT มั่กๆ

สวัสดี อาจานอั๋น คุณพี่หารซิ่น คุณพี่กระต่ายทอง และพี่ๆทุกท่านค่ะ ขอให้สัปดาห์นี้มีความสุข รวยๆเฮงๆกันทุกท่านน่ะค่ะ

ปอลอ.....พี่กระต่ายทองค่ะ คุณแม่หนูชอบปฏิทินจาก GT มั่กๆ

หวัดดีคะ วันเด็กพาน้องๆไปเที่ยวไหนบ้างคะ แม่พี่ก้อชอบคะ ของเค้าสวยนะคะ :Announce ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณจานอั๋น และคุณหารซิ่นมากๆค่ะ

วันครูขอให้ทั้งสองท่านมีความสุขและ

กำลังใจเต็มเปี่ยมในการให้ความรู้และสิ่งดีๆตลอดไปนะคะ

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนบ่ายวันที่ 16/1/2012 เวลา 13.15 น. วันหวยออก....

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา .ราคาทองคำ ย่อตัวลงไปถึง 1625 และ ดีดกลับขึ้นมายืนเหนือ 1630 ได้ ถือว่่าเป็นสัญญาณดีในระยะสั้น

วันนี้ตลาดอเมริกา จะปิด ตอน 4 ทุ่มของบ้านเรา

คาดว่าการซือ้-ขายก็ไม่น่าจะมีความผันผวน.....มาก แต่

ยังไงก็ขอให้นักลงทุน ลงทุนด้วยความไม่ประมาท นะครับ

วันนี้จุด วัดใจ ผมมองที่ 1630 หากสัปดาห์นี้ ยังไม่หลุด ถือว่าเป็นสัญญาณดี ครับ

แต่หากไม่สามารถขึ้นไปยืนเหนือ 1650 ไปได้ คาดว่าราคา น่าจะย่อตัอลงไปปรับฐาน แถว 1600-1630 อีกก็เป็นไปได้

เพื่อสะสมกำลังในการขึ้นทดสอบ ที่ราคาเป้าหมาย 1700 ++Up ครับ

มาดูกันที่แนวต้านที่สำคัญ วันนี้

แนวต้าน รอลุ้นขึ้นทดสอบ 1651 ให้ได้หากจะไปต่อ** 1663-1667 ***** ระวังแรงขาย 1678****เป้าหมาย 1700+++Up**********

แนวรับ ลงทดสอบ 1634-1629 หากไม่สามารถ ยืนเหนือ 1650 ได้ 1623*** 1605-1580 ปรับฐานสะสมกำลัง

กรอบเล็ก ๆ 1630-1660 = 30 Us

กรอบใหญ่ 1600-1650 = 50 Us

1630 และ 1650 เป็นจุดสำคัญที่จะชึ้ทิศทางในการขึ้นหรือลงต่อครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให่ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ :047

atmosphere_gold@hotmail.co.th ผมสร้าง เมลล์และ facebook มาแล้วนะครับ หากใครอยากจะสอบอะไร ก็สนทนากันได้ครับ :Announce

6f428754.gif วันนี้วันครู หวัดดีขอบพระคุณจานอั๋นและกูรูทุกท่านที่ให้คำชี้แนะมาโดยตลอดนะคะ ใกล้ตรุษจีนแล้วขอให้เพื่อนที่น่ารักโชคดีเฮงๆรับเทศกาลกันทุกคนนะคะ :01

สวัสดีครับ สวัสดีวันครูด้วยนะครับ ใกล้ตรุษจีนแล้ว ก็ขอให้คุณกระต่ายทอง รวย ๆ สวย ๆ เฮง ๆๆ นะครับ :gd