ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ผมก็อเล่น GF ลองมาหลาย MODEL สุดท้ายตอนนี้เล่นวิธี ตั้งเป้าว่าจะลงทุน 500,000 เปิด GF10 ประมาณไม่เกิน 10-12 สัญญา

ทั้งที่เปิดเต็มที่ได้ถึง 20 กว่าสัญญา สัญญาละประมาณ 22,000 ตอนตัดสินใจซื้อขายก็ดูข้อมูลจากบรรดาเกจิ&อาจารย์ในTHAIGOLD.INFO นี่แหละ ไม่มีการ SL รอแต่ว่จะกำไรเท่าไร หรือเติมเงินเท่าไร (เงินประมาณ 250,000 ที่เหลือเก็บไว้เติมเงินเราจะแทงผิดทางได้สัญญาละ 30,000 ) การเข้าซื้อก็เข้าซื้อเป็นช่วงๆ แต่ตอนขาย pack ขายรวบยอดตามเป้าหมายที่เราตั้งไว้ และดึงออกมาเล่นระยะสั้น 2-3 สัญญาหาค่ากับข้าว

(เงิน 500000 น่ะก็อกแรก หาก็อกสองสัก2-3 แสนเผื่อยามฉุกเฉิน ทองมีขึ้นก็มีลงแต่เราต้องมีวินัยในการกำหนดจำนวนสัญญาที่จะเล่น

มองให้เหมือนเราซื้อทองคำแท่งแต่ทองคำแท่ง 100 บาท ใช้เงิน2.4 ล้านบาท แต่เราใช้ 2 ก็อกไม่เกิน 8 แสนผลตอบแทนเท่า 2.4 ล้าน

ส่วนในกรณีที่หมดเวลา SERIES เราก็ SWICH ไป SERIES ถัดไปในวันที่ก่อนจะหมดเวลาสัก 5 วันโดยขายปุ๊บซื้อปั๊บห้ามเก็งกำไร

แล้วจำส่วนที่เราขาดทุนเอาไว้ไปบวกเป็นต้นทุนใหม่รอกำไรอย่างเดียว

ผมว่าดีที่สุดเท่าที่ผมจะคิดได้แล้วในกรณีที่รักจะลงทุนกับ GF อาจารย์ช่วยชี้แนะด้วย

ผมอยากให้ไปเรียนกับลุงโฉลกก่อนจังเลยครับ http://www.chaloke.com/

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยกตัวอย่างจากรูปนี้นะครับ เนื่องจากผมเห็นว่าผู้ที่ยังไม่เคยใช้ระบบโดยมากจะไม่ค่อยรู้เรื่องสัญญาณมากนัก ผมจึงใช้ Heiken 3 ระดับ มาเป็นจุดที่ช่วยให้เข้าออเดอร์ได้อย่างมั่นใจครับ เช่นหากเห็นราคาลงใต้เส้นแล้วมันแดงพร้อมกันหมดแล้ว 3 เส้น ให้ SHOT ได้เลยครับ และหากราคากลับเป็นสีฟ้าสองเส้นเมื่อไหร่ก็ขายทำกำไรและเปิดหน้าตรงข้ามแทนครับ

นี่คือภาพตัวอย่างจาก TF H1 นะครับ จะเห็นว่าหากซื้อขายแค่ตามสีก็สามารถมีกำไรได้ทั้งขาลงและขาขึ้นเลยครับ

และที่ผมไม่ได้นำอินดิเคเตอร์มาตรฐานเข้าไปไว้เช่น macd ต่างๆ เพราะมันจะทำให้จิตใจผู้ใช้หวั่นไหวไม่กล้า Let profit run นั่นเองครับ

หากสังเกตดีๆ กราฟทางขวามือที่เป็นเทรนขึ้น จะมีสองจังหวะที่มันกลับเป็นสีแดง แต่เห็นมั้ยครับว่าเส้นสุดท้ายมันยังฟ้าอยู่ นั่นแหละครับมันจะช่วยทำให้เราขายได้ราคาที่ดี

ขอบคุณครับ ได้ indicator ตัวใหม่ที่ต้องไปศึกษาเพิ่มอีก แล้ว Heineken 3 ขวด

หลับสบายเลยนะครับเนี๊ยะ :gd

คุณหารว่าจะถามพอดี Heiken 3 ระดับมี 21 , 75 แล้วอีกตัวนึงล่ะคะ

คุณหารว่าจะถามพอดี Heiken 3 ระดับมี 21 , 75 แล้วอีกตัวนึงล่ะคะ

2 ตัด 6

14 ตัด 21

21 ตัด 34 ครับ

สับสนกับ MA 3 ,

อยากได้ Heiken สามเส้นบ้างต้องตั้งค่ายังไงคะ

โอ้ มายกอด ไปดูอีกทีน้องทองโดนน้อคหลุด 1632 ไปกองกับพื้นแร้ว

น้องทองไป 1627 แล้วค่ะ ส่งสัญญานด้วยน้า ว่ารับได้ที่ไหน

สับสนกับ MA 3 ,

อยากได้ Heiken สามเส้นบ้างต้องตั้งค่ายังไงคะ

โหลด indy ที่ผมลงไว้ให้นั่นแหละครับ แต่สำคัญคือต้องโหลด template Blackhat.tpl ขึ้นมาครับมันถึงใช้งานได้

น้องทองไป 1627 แล้วค่ะ ส่งสัญญานด้วยน้า ว่ารับได้ที่ไหน

แนวรับระดับ H1 > 1620

H4 > 1610

Day > 1590 จ้า

โหลดแล้วค่ะแต่ได้มาเส้นเดียว

อ้าวผมทำอะไรผิดเปล่าหว่า เด๋วพรุ่งนี้ผมเช็คให้อีกทีนะครับ ตายๆ คนโหลดไปกันเยอะแล้วด้วย

โหลดแล้วค่ะแต่ได้มาเส้นเดียว

ลองโหลดอันนี้ไปลองใหม่อีกทีครับว่ามีกี่เส้น

blackhatii.tpl

อ้าวผมทำอะไรผิดเปล่าหว่า เด๋วพรุ่งนี้ผมเช็คให้อีกทีนะครับ ตายๆ คนโหลดไปกันเยอะแล้วด้วย

อุ๊ย ของตัวเองเป็นเส้นเดียว ว่าจะถามคุณหารหลายวันก่อนเหมือนกันว่าทำไมกราฟที่โพสต์เป็นสามเส้น

ของเพื่อนๆเป็นสามเส้นหรือเส้นเดียวกันค๊ะ