ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ทุกคน ตอนนี้คาดว่าาราคาทองคำน่าจะย่อตัวลงมาหลังขึ้นไปทดสอบ 1782 ครับ

ต้องดุกันนะครับว่าวันนี้จะปิดตลาดที่เท่าไหร่ครับ

ส่วนวันนี้ผมขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับ .................บายทุกคนcool.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

SPDR ซื้อเพิ่มอีกแล้วค่ะ แนวโน้มจะเป็นอย่างไร จะหลอกให้เราตามหรือเปล่าคะ

จานอั๋น ... มาทำงานหรือยังค่ะ วิเคราะห์แนวรับ แนวต้านให้ด้วยค่ะ ขอบคุณ

SPDR ซื้อเพิ่มอีกแล้วค่ะ แนวโน้มจะเป็นอย่างไร จะหลอกให้เราตามหรือเปล่าคะ

อืม SPDR เข้าซื้อเพิ่มมาตั้ง เยอะ นะครับ 10.590 ตัน ต้องบอกว่าซื้อเยอะที่เดียว ครับ

ซึ่งรวมตอนนี้ ก็เป็น 1255.645 โดยทั่วไป จากสถิติเดิมของ SPDR นะครับ จะไม่ซื้อเกิน 1260 ถ้าจะเกิดแรงทขายออกมาก่อนทุกครั้งนะครับ

เพราะฉะนั้น คาดว่า ไม่กี่วันคงจะได้เห็น SPDR เทขายออกมาแน่นอนครับ

แต่จะขายเมื่อไหร่ตอนไหน ไม่ทราบนะครับ

ถ้าดูจาก ที่ซือ้มาเพิ่ม 10.590 ตัน ตอนนี้ น่าจะเทขาย ประมาณ 1820-- กว่า

แต่SPDR ไม่ได้ซื้อมาตอนนี้ทั้งหมดนะครับ แค่ 10 กว่าตันถ้าขายขาดทุนยังได้เลยครับ...cool.gif

จานอั๋น ... มาทำงานหรือยังค่ะ วิเคราะห์แนวรับ แนวต้านให้ด้วยค่ะ ขอบคุณ

รับทราบครับผม cool.gif

อืม SPDR เข้าซื้อเพิ่มมาตั้ง เยอะ นะครับ 10.590 ตัน ต้องบอกว่าซื้อเยอะที่เดียว ครับ

ซึ่งรวมตอนนี้ ก็เป็น 1255.645 โดยทั่วไป จากสถิติเดิมของ SPDR นะครับ จะไม่ซื้อเกิน 1260 ถ้าจะเกิดแรงทขายออกมาก่อนทุกครั้งนะครับ

เพราะฉะนั้น คาดว่า ไม่กี่วันคงจะได้เห็น SPDR เทขายออกมาแน่นอนครับ

แต่จะขายเมื่อไหร่ตอนไหน ไม่ทราบนะครับ

ถ้าดูจาก ที่ซือ้มาเพิ่ม 10.590 ตัน ตอนนี้ น่าจะเทขาย ประมาณ 1820-- กว่า

แต่SPDR ไม่ได้ซื้อมาตอนนี้ทั้งหมดนะครับ แค่ 10 กว่าตันถ้าขายขาดทุนยังได้เลยครับ...cool.gif

ขอบคุณค่ะ

:wub: จานอั๋นทานข้าวแล้วยังคะที่บ้านยังปลอดภัยดีรึป่าวเป็นห่วงขายไปแล้วยังไม่ได้ซื้อเลยรออยู่ ^_^

สวัสดีครับ ราคาคาทองคำขยับ ขึ้นมา 1790-1797 ตอนนี้

อืม ขึ้นมาเร็วกว่าที่คิดไว้อีกละครับ

วันนี้ครับ คงจะต้องจับตาดู ที่ 1800 ++ โดย จับตาดู 1805-- ครับ

ถ้าไม่ผ่าน 1805 แนะนำให้ระวังนะครับแรงเทขายออกมานะครับ

แต่ถ้าผ่านไปต่อได้ เป้าหมาย ระยะสั้น 1814 ถ้าผ่านอีกไปต่อที่เป้าหมาย 1822-1837 ในเบื้องต้นนะครับ

โดยประเมินแนวรับอยู่ที่ 1775 -1754 ก่อนนะครับ(ห้ามหลุดด้วยนะครับ)

ถ้าหลุด ดูที่ 1744 -1730 อีกทีครับ

วันนี้แนะนำสำหรับใครที่ต้องการซื้อ ตามช่วงนี้นะครับ

แนะนำให้ราคาย่อลงมา 1780+-1786 ให้เข้าซื้อ 5-10 %ของจำนวนเงินนะครับ

แล้วแนะนำปิดทำกำไรบริเวณ 1805-1815 หรือไม่ถ้าอยากจะลุ้นต่อช่วงนี้ ให้ถือยาว ไป จนกว่า จะมีสัญญาณขาย

ออกมาจากกลุ่มกองทุนบางกลุุ่ม ซึ่งสัญญาณขายนัน้ อาจจะสังเกตุได้คือ 1.กองทุนSPDR 2.แนวรับที่สำคัญเริ่มจะหลุด 3.ราคาเริ่มจะปิดตัวลงต่ำกว่าเมื่อวานครับ

แนะนำให้ทำกำไรระยะสั้น ในช่วงนี้ครับ เนื่องจากราคาทองคำขยับตัวขึ้นมา เยอะกว่า.ความต้องการซื้อ-ขายจริง............ถึงแม้่ช่วงนี้จะมีความต้องการใช้จริง

จากตลาดอินเดียและจีนและเทศกาลต่าง ๆ ก็ตาม

โดยส่วนตัวมองว่าราคาทองคำน่าจะถูกแรงเทขายออกมาทำกำไรก่อน หรือไม่ก็ทำราคาให้ไปสูงสุดเท่าที่จะสูงได้แล้วปิดทำกำไรทันทีครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ครับcool.gif

สู้ๆๆลุ้นกันต่อไปว่าวันนี้จะ ขึ้นหรือลง สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณค่ะ พี่จานอั๋น วันนี้เช็คชื่อไปแล้ว 1 สัญญาเล็กๆๆๆๆๆๆๆ

:wub: จานอั๋นทานข้าวแล้วยังคะที่บ้านยังปลอดภัยดีรึป่าวเป็นห่วงขายไปแล้วยังไม่ได้ซื้อเลยรออยู่ ^_^

ทานแล้วครับ คุณกระต่ายทองละครับ ทานหรือยัง

ส่วนที่บ้านน้องน้ำเริ่มจะขยับ ข้ามาใกล้ละครับ ตอนนี้ ถึง สถานี รัชดา แล้วต่อไปก็ สุทธิสาร และ...............ห้วยขวาง

เฮ้อ............แย่เลย ไม่อยากเจอน้องน้ำ(เน่า)

ส่วนราคาทองคำก็คิดว่าน่าจะเก็บตรง 1775-1754 แต่

ถ้าย่อไม่ถึงให้ดู บริเวณ ที่ 1780-1786 แทนละกันนะครับcool.gif(ห้ามซือ้เยอะนะ เป็นห่วงครับ)

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:wub: OKจะรอซื้อตามยังงัยอย่าเครียดเรื่องน้ำท่วมนะคาดว่าไม่น่าเข้าถึงเขตห้วยขวางหรอกเพราะจานอั๋นเป็นคนน่ารักมากๆ :rolleyes:

ขอบคุณค่ะ พี่จานอั๋น วันนี้เช็คชื่อไปแล้ว 1 สัญญาเล็กๆๆๆๆๆๆๆ

อืมครับ แล้วเล่นไปทางไหนอ่า

แต่ถึงทางไหนก็แนะนำให้ระวังด้วยนะครับ แต่โดยส่วนตัวคิดว่า น่าจะขึ้นไปทดสอบเป้าหมายต่อไป

วันนี้จะได้รุ้กันว่า Rจานอั๋น จะธงหักปะ ฟันธงครับ อิอิ cool.gifลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:wub: OKจะรอซื้อตามยังงัยอย่าเครียดเรื่องน้ำท่วมนะคาดว่าไม่น่าเข้าถึงเขตห้วยขวางหรอกเพราะจานอั๋นเป็นคนน่ารักมากๆ :rolleyes:

-ขอบคณครับที่ชมwub.gifเอาซะเขิลเลย พูดแบบนี้เนี้ยเหมือนเจอตัวจริงเลยนะครับอิอิ

+1 ให้แล้วนะ ชอบอ่านกระทู้นี้ด้วยเหมือนกัน

+1 ให้แล้วนะ ชอบอ่านกระทู้นี้ด้วยเหมือนกัน

ขอบคุณมากมากนครับสำหรับ+1

ผมก็ให้คุณ win win +1 เช่นกันครับ สำหรับเพื่อนชาวไทยโกลด์ที่ดีครับcool.gif