Jump to content
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

Recommended Posts

รีบขายทำกำไรก่อนค่ะ กลัวทุบ ได้ยินมาว่าจะมีการปรับฐานอีก รีบเอากำไรออกมาก่อน เดี๋ยวพวกเก็งกำไรจะทุบเหมือนคราวที่แล้ว ได้ยินมาค่ะ

ผมเก็บไปเมื่อเย็นวาน 10 บาท 25950 ตาม spdr เค้าไปครับ

อืมครับ วันนี้คงจะรุ้ผลละครับ อิอิcool.gif

จานอั๋น .. มาทำงานหรือยังค่ะ น้องน้ำมาเยี่ยมหรือยัง วันนี้สถานการณ์ดูแปลกๆ ค่อยๆ ร่วงตั้งแต่เช้า รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณ

มารายตัวแล้วนะครับ ช่วงนี้ต้องบอกว่าราคาทองคำ แปลกๆๆจริง นิ่งแล้วดึก ก็ขึ้นแล้วก็ลง ตามไม่ทันเลยนะครับcool.gif

:wub: หวัดดีจานอั๋นทานข้าวเผื่อแล้วนะ ยังไม่ได้ซื้อเลยรออยุู่+1ให้จานอั๋นกราฟจานอั๋นสวยที่สุดในโลก :rolleyes:
  • Like 1

จานอั๋น

หรือว่า SPDR จะหลอกล่อแมงเม่าแบบว่าพอมีแรงเทขายก็มีแรงซื้อคืนกลับ ซึ่งทำมา 2 ครั้งแล้วแบบว่าให้ตายใจ แล้วแมงเม่าก็พากันซื้อกันไปเพิ่มอีกนิด แล้วทุบ เพราะต้นทุนส่วนใหญ่ของ SPDR น่าจะต่ำกว่า 1600 หรือเปล่าค่ะ ทุบขายแบบถั่วเฉลี่ยต้นทุน จานอั๋นคิดว่ายังไง

วันนี้ไม่ได้ดูราคา มาดูตอนนี้ตกใจ คืนนี้ขอให้เมกา ช่วยดันให้ขายก่อนนะกะขาย ๑๘๐๐ ซะหน่อย ไม่รู้ได้หรือเปล่า !_02

อืมครับ วันนี้คงจะรุ้ผลละครับ อิอิcool.gif

ชักเสียวแทนแล้วซิ

จานอั๋นคาดเดาว่าถ้า SPDR เทขายออกมาราคาอาจจะต่ำกว่า 1700 สอดคล้องกับของคุณกุ้งวิเคราะห์ไว้ใน " โอกาสทอง (จริงๆ) Mania Phase " ว่าจะพักลงมาแล้วอาจได้เห็น 15**-16** เลยค่ะ

:wub: หวัดดีจานอั๋นทานข้าวเผื่อแล้วนะ ยังไม่ได้ซื้อเลยรออยุู่+1ให้จานอั๋นกราฟจานอั๋นสวยที่สุดในโลก :rolleyes:

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆครับ cool.gifช่วงวนี้ผมว่าราคาทองคำลุ้นเหนื่อยๆ นะครับว่าปะ

จานอั๋นคาดเดาว่าถ้า SPDR เทขายออกมาราคาอาจจะต่ำกว่า 1700 สอดคล้องกับของคุณกุ้งวิเคราะห์ไว้ใน " โอกาสทอง (จริงๆ) Mania Phase " ว่าจะพักลงมาแล้วอาจได้เห็น 15**-16** เลยค่ะ

อืมครับ สงสัยอยู๋เหมือนกันคับ ว่า SPDR จะทำอะไร เพราะว่าถ้าจะซื้อเก็งกำไรคงต้องบอกว่าน่าจะ เก็งกำไรตอนราคา 1600-1700 ตรงนัน้ดีกว่า

แต่นี้ เข้าซือ้เพิ่มเมือ่วานและวันนี้ ค่อนข้างจะมากเลยนะครับ รวมกันก็ เกือบ 20 กว่าตัน

ถ้าถามหาเหตุผล ให้เดาคาดการณ์ ก็น่าจะเป็น ช่วงของเทศกาลต่างๆ ของอินเดียและจีน หรือเทศกาลของ ชาวมุสลิมหรืออิสลาม รวมไปถึง ชาวคริสต์

ทำให้กองทุนซื้อเพิ่มเข้ามาเพื่อรองรับ ราคาการใช้งานจริง

แต่โดยรวม ส่วนตัวผมเองก็ยังคง งง เหมือนกันนะครับ และอีกอย่าง SPDR ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเข้ามาเก็งกำไร...ในตลาดทองคำเท่าไหร่

แต่ถ้าซือ้หรือขายออกมา ที ละก็มี ผลกับราคาทองคำค่อนข้างจะมาก....................................เลยซะทีเดียวcool.gif

เอาเป็นว่าจับตาดูละกันนะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Rจานอั๋น ผมแน่วแน่ที่ราคาต่ำกว่า 1700 ถ้าไม่ได้ราคานี้ผมไม่ซื้อ กราฟ กูรู ข่าวต่างๆผมไม่สนใจ เพราะอะไรนะเหรอ

เหตุผลเดียว เพราะไม่มีเงินแล้ว :lol:

Rจานอั๋น ผมแน่วแน่ที่ราคาต่ำกว่า 1700 ถ้าไม่ได้ราคานี้ผมไม่ซื้อ กราฟ กูรู ข่าวต่างๆผมไม่สนใจ เพราะอะไรนะเหรอ

เหตุผลเดียว เพราะไม่มีเงินแล้ว :lol:

อืมครับ.....................

เป็นเหตุผลที่ง่ายๆๆแต่ได้ใจความและกำไรในอนาคต และไม่มีดอย

ผมแนะนำให้รอ อีกหน่อยนะครับ ช่วงนี้คงต้องปล่อยให้เค้ากินอิ่มไปก่อนนะครับcool.gif

Rจานอั๋นคะ ทำไงดีคันมือจิ้มซื้อไปแล้ว จะติดดอยไม๊คะ ชักหวั่นฯกลัวจะตกเรือ เพราะเห็นพี่กองทุนลากไปไกลมาก แถมซื้อสะสมตลอด กลัวพี่จะลากไป1830ก่อน แล้วเทก็ดี กลัวพี่จะลากทำนิวไฮตลอด เรียกว่าขึ้นไม่ยอมลง -_-

จะผ่านด่านอรหันต์ 1800ไปได้หรือไม่ในคืนนี้ มีข่าวอะไรให้น่าลุ้นบ้างคะ ดีดขึ้นมา 1795แล้วค่ะ

ผมอดเปรี้ยวไว้กินหวานครับ อย่าคันมือดีที่สุดครับ