Jump to content
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

Recommended Posts

สวัสดีครับ Rจานอั๋น ผมยังไม่มีของกำลังรอ.......ขอบคุณครับ

:wub: OK เชื่อจานอั๋นก้อได้ ทานกาแฟเผื่อแล้วนะหายง่วงยัง จานอั๋นเป็นเพื่อนคนแรกในThaiGOLD เลยนะเนี้ยจานอั๋นเป็นจุดเริ่มต้นในการเล่นทองออนไลน์ ครบปีเมื่อไหร่เอากำไรพาจานอั๋นไปเที่ยว วันหยุดพักผ่อนเยอะๆวันจันทร์จะได้ลุยต่อ :rolleyes:

อยากให้ม้วนเก่าแบบเมื่อคืนกลับอีก. จะได้เข้าไปเก็บสะสมกันเนอะ. (เพื่อนๆที่ติดดอยอย่าพึ่งโกรธกันนะ). แล้ววันรุ่งขึ้นพุ่งขึ้นไปเลย

สวัสดีค่ะพี่จานอั๋น

สวัสดีครบ.................................. สบายดีปะเมื่อวาน เปนไงบ้างครับcool.gif

สวัสดีครับ Rจานอั๋น ผมยังไม่มีของกำลังรอ.......ขอบคุณครับ

อืม ถ้าวันนี้ ไม่ น่อตัวลง คงต้องดูวันจันทร์นะครับ cool.gif

เริ่มไหม อีกที cool.gif

:wub: OK เชื่อจานอั๋นก้อได้ ทานกาแฟเผื่อแล้วนะหายง่วงยัง จานอั๋นเป็นเพื่อนคนแรกในThaiGOLD เลยนะเนี้ยจานอั๋นเป็นจุดเริ่มต้นในการเล่นทองออนไลน์ ครบปีเมื่อไหร่เอากำไรพาจานอั๋นไปเที่ยว วันหยุดพักผ่อนเยอะๆวันจันทร์จะได้ลุยต่อ :rolleyes:

แบบนี้ต้องขอให้ครบ ปีไวไว ละ อยากจะเที่ยวครบ อิอิ

เด๊่ยว เสา -ทิต นี้จะนอนต็มที่ลยนะครับ วันจันทร์ จะสุ้ได้ไหม ครับ cool.gif

ขอบคุณคับ Rจานอั๋น

อยากให้ม้วนเก่าแบบเมื่อคืนกลับอีก. จะได้เข้าไปเก็บสะสมกันเนอะ. (เพื่อนๆที่ติดดอยอย่าพึ่งโกรธกันนะ). แล้ววันรุ่งขึ้นพุ่งขึ้นไปเลย

5 5555555555 เมื่อวานยังไม่อิ่มเหรอครับ

วันนี้คงต้องถึงเวลาคายออกมาบ้างนะครับ เด๊่ยวจุก .....อิอิcool.gif

:wub: จานอั๋นใกล้กลับบ้านแล้วดิ หลับฝันดีนะ วันจันทร์รายงานตัวเร็วๆด้วยคิดถึงอิอิ :)

ผมกลับบ้านละนะทุกคนครับ

เดี๋ยววันจันทร์เจอกันนะครับ

วันนี้คงจะหยดอยู่แค่นี้ละครับ

เดี๋ยววันจันทร์มาลุ้นกันใหม่นะครับ

วันนี้ ตอนนี้ขอตัวกลบบ้านก่อนนะครับทุกคน บาย บาย

ไปละครับ cool.gif

:wub: จานอั๋นใกล้กลับบ้านแล้วดิ หลับฝันดีนะ วันจันทร์รายงานตัวเร็วๆด้วยคิดถึงอิอิ :)

กลับบ้านละครับ คุณกระต่ายทอง บายบายครับ วันจันทร์จะรีบมารายงานตัวนะครบ

ฝันดีครับ cool.gif

สวัสดีครับทุกคน วันนี้มารายงานละครับ

อาทิตย์ที่แล้ว นึกว่าทองจะลงไปมากกว่านี้

แต่ที่ไหนได้ ไม่หลุด 1735 นัน้แสดงว่าเป็นสัญญาณดีครับ

โดยคาดว่าราคาต่อไปนี้ ทองคำคงจะขึ้นไปทดสอบ 1800++ โดยประมาณ

ดังนั้น สำหรับใครที่ยังไม่ ทองคำอยู่ในมือ ช่วงนี้ แนะนำ ถ้าเห็นราคาย่อ ตัวลงแถว 1750-1780 มา ให้ทยอยเข้าซื้อสะสม แล้ว ทยอยขาย เหนือ 1800++

ช่วงนี้ต้องบอกว่าคงต้องใช้สำนวนไทย น้ำขึ้นให้รีบตัก ................ ทองขึ้นให้รีบตัก อิอิ

แต่ใครที่มองว่าราคาตอนนี้อาจจะสูง ให้รอในอนาคต (ตอนไหนยังไม่ทราบได้ตอนนี้)ราคาทองคำอาจจะ ลงมาปรับฐานอีกครั้ง แถว 1700-1680 ถ้าไม่หลุด

ให้เข้าซื้้อ สะสม อีกครั้งแล้ว แนะนำว่า สำหรับนักลงทุนที่ชอบลงทุนระยะกลาง-ระยะยาว ให้รอขายแถว ๆ 1800-1900 ประมาณ นัน้ครับ

สำหรับนักลงทุนระยะสั้น ให้เน้นการเก็งกำไรสั้นในแต่ละวันดีกว่านะครับ

โดยเน้นคำว่า ซื้อถูกขายแพง หรือซือ้แพงก็ขายแพงกว่าครับ

และที่สำคัญคือการตั้งจุดทำกำไรที่เหมาะสมสำหรับตัวเราเองไว้ด้วยนะครับ

วันนี้ตอนนี้ ราคาทองคำ ขึ้นไปทดสอบ แนวต้าน แถว 1796 แต่ไม่ผ่าน ถึง1800 ทำให้ราคาถูกแรงขายออกมาเล็กน้อยทำให้ราคาย่อตัวลงมา ต่ำสุดตอนนี้ อยู่ที่ 1778 ครับ

อืมวิ่งประมาณ 20 เหรียญ เหมาะแก่การทำการเก็งกำไรระยะสั้นของนักลงทุน ทองคำ ต่างประเทศ พอดี แป๊ะ ..

ช่วงนี้ถ้าแนะนำได้คงต้องจับตาดูที่ SPDR ว่าจะมีการเปลี่ยนเข้าซือ้เพิ่มหรือ จะเทขายออกมาเมื่อไหร่ครับ

วันนี้จุดวัดใจจริงๆคงจะต้องดูกันที่ 1787และ 1774 ครับ 1774 นี้ แหละ ผมว่า เป็นจุด..........สำคัญว่าปะ สำหรับผมนะcool.gifรู้สึกชอบเลขนี้ครับ

เห็นทิศทางได้ค่อนข่างที่จะชัดเจนครับหากหลุด หรือไปต่อส่วมากผมให้ความสำคัญกับเลขนี้ แล้วตัวเลขของทุกคนละครบ ชอบตัวเลขไหนกันบ้าง

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคนcool.gif

• Like 2