ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:wub: หวัดดีจานอั๋นออกไปธุระมายังไม่ได้ซื้อเลยเอายังไงดีล่ะ ทานข้าวแล้วยังวันหยุดไปเที่ยวไหนมา บอกมาซะดีดี บายดีรึป่าวจ๊ะ :blush: +1ให้จ้า

อืมครับ ผมคงแนะนำเป็นให้ซือ้ในกรอบ 30 เหรียญดีกว่านะครับ ช่วงนี้ต้องบอกว่า ทิศทาง ไม่ชัดเจน ครับ

คาดการณ์ได้ลำบากครับ เพราะ ว่า ราคาวิ่งขึ้นแล้วลง บางวันวิ่งลงแล้วขึ้น

แต่ ภาพรวมกลับ เป็นลักษณะ Side ways 50 เหรียญ คือ 1750-1800 โดยประมาณ

ทำให้ราคาทองคำช่วงนี้ยังไม่มีทิศทางที่ชัดเจน มากนัก ครับ

ถ้ามองขึ้นต้อง ทำให้สามารถ ยืนเหนือ 1800 ให้ได้ครับ

แต่ที่ผ่านมายังคงยืนไม่ได้ แต่มองลงต้องดูว่าจะลงไปต่ำกว่า 1730 ได้หรือเปล่า แต่ที่ผ่านมา ไม่ได้ลงไปตรงนัน้

อย่างมากก็ประมาณ 1735-1803 ครับ ทำให้ทิศทาง ราคาทองยังไม่มีความชัดเจน ครับ ไม่เหมือนตอน 1600 ที่สามารหาทิศทางได้ชัดเจนมากกว่าครับ

เพราะ ถ้าผิดทางจริง อาจกจะตกรถหรือติดดอยได้เลยครับ ตอนนี้ cool.gif

ช่วงนี้คงบอกได้ว่า แนะนำให้เก็งกำไรระยะสั้นนะครับ

ถ้ารับความเสี่ยง ได้ก็แนะนำ ให้รอลุ้นขาย 1800++ ดีกว่าครับ เหตุผลเพราะว่า ตราบใดที่ SPDR ยังไม่เทขายออกมา เราก็ยังมั่นใจได้ว่า ราคา น่า จะขึ้นไปทำ High ในรอบเดือนนี้ก่อนนะครับ

แล้วอาจย่อลงมาปรับฐานใหญ่กันอีกครั้ง ......ก็เปนไปได้ครับ cool.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

+1 ขอบคุณค่ะ Rจานอั๋น

ขอย่อก่อนแล้วกันน๊า แล้วค่อยขึ้น ยังไม่เต็มปอดเลยค่ะ

5fc0f220.gif cd08785a.gif 233cd70a.gif

อืมครับ..................ขอให้่ได้เป็นไปอย่างนั้นนะคับ สาธุ......................cool.gif

จะได้ปอดใหญ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..อิอิ

<_< จานอั๋นตื่นมากินกาแฟเร็วๆกำลังร้อนๆเลย ซื้อไปแล้วนิดหน่อยขอบอกเอาไว้ลุ้น :D

จานอั๋น. ถ้าย่อมาซัก 1760 พอจะเข้าเพิ่มได้อีกมั้ย. งงเล็กน้อยคือตอนแรกจานอั๋นว่าเป็นช่วงน้ำขึ้น แต่อันหลังทิศทางไม่ค่อยชัด ขอบคุณค่ะ

<_< จานอั๋นตื่นมากินกาแฟเร็วๆกำลังร้อนๆเลย ซื้อไปแล้วนิดหน่อยขอบอกเอาไว้ลุ้น :D

อืมครับ แถว 1775-1779 ปะ

จริงๆๆแล้วผมมีจุดวัดใจ อยู่ 2จุดนะครับ คือ 1774 ถ้าหลุดลงต่อและ 1787 ถ้าผ่าน ขึ้นต่อครับ cool.gifลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

ผมจะคอยช่วยลุ้นๆๆด้วยเช่นกันครับ ส่วนกาแฟ ขอให้ เย็นๆก่อนได้ปะครับ เดี๋ยว ปากจะพองอ่า อิอิอิcool.gif

จานอั๋น. ถ้าย่อมาซัก 1760 พอจะเข้าเพิ่มได้อีกมั้ย. งงเล็กน้อยคือตอนแรกจานอั๋นว่าเป็นช่วงน้ำขึ้น แต่อันหลังทิศทางไม่ค่อยชัด ขอบคุณค่ะ

อืมได้ครับ แต่ผม ขอแนะนำเป็น ประมาณ 1750-1780 ตรงนี้ ให้ ทยอยเข้าซือ้นะครับ

ขึ้นอยู่กับช่วงเวลาทองคำนัน้ตอนนั้นว่า จะอยุ่ที่ราคาไหน ส่วนขายนัน้ก็แนะนำให้เป้นประมาณ 1787-1800++ ขึ้นไปอ่าครับ

เล่นในกรอบแคบๆๆดีกว่าครับ

กลัว ติดดอยและก็ตกรถอ่าครับ

แต่ภาพรวม ช่วงนี้ก็ยังคงขาขึ้นในรอบ เดือนอยู่ครับ

ตราบใดที่ราคายังไม่หลุด 1730 ไป ยังไงเป้าหมายครั้งต่อไป ผม มอง 1822++ ขึ้นไปอ่าครับ

แต่ขึ้นอยุ่กับว่ามันจะมาเมื่อไหร่อ่าครับ

ช่วงนี้ ยังคงเป็นเรื่องของ อุปสงค์และอุปทาน อยู่ครับ

คือ ถ้าราคาทองคำตอนนี้ ขึ้นไปสูงเกินไป การซื้อไปใช้งานจริง ก็จะทำให้ไม่มีใคร ซื้อทอง ...เอาไปแต่งงานหรือเป็นของขวัญ

ส่วนถ้าราคาทองคำ ลงไปมากเกินไป ก็ไม่สามารถทำกำไรในช่วงเทศกาล ๆๆแบบนี้

แบบว่า ราคาปานกลาง ไม่ขึ้นและไม่ลงมาก

อย่าลืมนะครับ ว่าเราเป็นนักลงทุนเข้ามาเก็งกำไรหาค่าส่วนต่างๆกันเฉยๆนะครับ

ไม่ได้ ข้ามาซื้อและใช้งานจริง ใช่ไหมครับ.............cool.gif

สามทุ่มแล้ว ยังไม่ไปไหนสงสัยต้องรอ สี่ทุ่มมั้งจานอั๋น เมื่อเช้าปล่อยตอน 1791 ตอนบ่ายปล่อยไป 1786 ราคาต่างกัันตั้ง 80 บาท สงสัยออนไลน์ตกใจเห็นราคาเริ่มลงเลยกดราคาตอนบ่ายแก่ ถึงปล่อยราคาไม่กดมากเฮ้อ ลุ้นใหม่

สามทุ่มแล้ว ยังไม่ไปไหนสงสัยต้องรอ สี่ทุ่มมั้งจานอั๋น เมื่อเช้าปล่อยตอน 1791 ตอนบ่ายปล่อยไป 1786 ราคาต่างกัันตั้ง 80 บาท สงสัยออนไลน์ตกใจเห็นราคาเริ่มลงเลยกดราคาตอนบ่ายแก่ ถึงปล่อยราคาไม่กดมากเฮ้อ ลุ้นใหม่

อืม ตอนนี้ 1784-1785 ละครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆผมช่ววยลุ้น อีกคนครับ

...............ถ้าผ่านไปได้ เป้า หมาย คงอยู่ที่ 1787-1800++ ครับ

เป็นกำลังใจให้คุณเกี้ยมอี๋นะค่ะ. เป็นผู้หญิงเข้มแข็งจริงๆ. ทำงานเกี่ยวกับเด็กพิการเหรอค่ะ. ถ้ามีโครงการดีๆบอกได้นะค่ะ. อยากร่วมทำบุญ

:blush: จานอั๋นใกล้กลับบ้านแล้วดิ ถือต่อถึงพรุ่งนี้ดีกว่าเนอะเดี๋ยวไม่มีของเล่นเซ็งดิ ราตรีสวัสดิ์นะจานอั๋นเดินทางกลับดีๆหละพรุ่งนี้มารายงานตัวเร็วด้วยขอบอก :wub:

ใกล้เวลา ได้กลับบ้านแล้วละครับ

ตอนนี้ ราคา ก็วิ่งไปและลงมา ประมาณ 1777-1785 ครับ

ไม่ไปไหนเลยครับ

เฮ้อ วันนี้ผมกลับบ้านละกัน

เป็นกำลังใจให้คุณเกี้ยมอี๋นะค่ะ. เป็นผู้หญิงเข้มแข็งจริงๆ. ทำงานเกี่ยวกับเด็กพิการเหรอค่ะ. ถ้ามีโครงการดีๆบอกได้นะค่ะ. อยากร่วมทำบุญ

อืม คุณ เกี้ยมอี๋ สุ้ๆนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ cool.gif

:blush: จานอั๋นใกล้กลับบ้านแล้วดิ ถือต่อถึงพรุ่งนี้ดีกว่าเนอะเดี๋ยวไม่มีของเล่นเซ็งดิ ราตรีสวัสดิ์นะจานอั๋นเดินทางกลับดีๆหละพรุ่งนี้มารายงานตัวเร็วด้วยขอบอก :wub:

กลับบ้านก่อนละกนครับ คุณกระต่ายทอง ฝันดีครับ อิอิcool.gif

จานอั๋นมายังค่ะ...เข้าเมื่อวาน วันนี้ได้ยืนบนดอยแล้ว หนาวเหลือเกิน

สวัสดีครับ มารายงานตัวละครับ

เมื่อวานมีใครเจ็บตัวกันบ้าง สงสัยจะมี อิอิ

ผมมองว่า ไม่เป็นไร ตราบ ใดที่ เรายังมีเป้า หมาย 1800++

ยังไงราคาก็มาให้หาเราแน่นอนครับ

แต่ จะมาเมื่อไหร่นั้น ต้องขอบอกว่า ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ.

จะเห็นได้ว่าเมื่อวาน ราคา ขึ้นไปสูงสุด ในช่วง ตอนกลาง วัน ที่ 1796 และ ลงมาต่ำสุด ในช่วง ของตอนกลางคืน 1773

ราคายังคงวิ่งอยู่ในกรอบ เล็ก 30เหรียญ 1770-1800

วันนี้คาดว่าราคา น่าจะขยับมาทอสอบ แนวกรอบที่สำคัญ 1750-1800

โดยวันนี้ผมมองแนวรับสำคัญ ห้ามหลุด 1754 ครับถ้าหลุดohmy.gif ลงต่อ แล้วส่วนแนวต้าน ที่สำคัญ 1774 ครับถ้าผ่านไปต่อtongue.gif

จะเห้นได้ว่า อาทิตย์ นี้เป็นอาทิตย์ ที่ 2 แล้วนะครับ ที่ราคาทองคำส่วนใหญ่ยังคงวิ่งอยุ่ในกรอบ 1750-1800 โดยภาพรวม

จะเป็นลักษณะ บางวัน เปิดตลาดมาค่อนข้างที่จะสูงหรือต่ำ และราคาก็ย่อตัวลงหรือสูงขึ้นไปเลย แล้วกลับมาปิดตลาด เท่าเดิมหรือ ใกล้เคียง

นัน้แสดงว่า ราคายังคงไม่มี ทิศทาง ที่ชัดเจนไม่ว่าจะ ขึ้นต่อหรือลงต่อ ยังคงเป็นไปในลักษณะ Side Ways ในกรอบ 1750-1800

ช่วงนี้่แนะนำเป็ยให่ทำกำไรระยะสั้นในกรอบ 1750-1800 ดีกว่านะครับ

ถ้าจะซื้อก็ประมาณ 1750 -1775 ถ้าจะขายก็ประมาณ 1785-1800 ประมาณ นี้ครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ครับ cool.gif