ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ ขอรับ อ.อั๋น :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ อ.อั๋น ขอบคุณครับคุณกระต่ายทอง :01 :gd :01

ตอนนี้ อย่าเพิ่ง รีบ เข้าซื้่้อนะครับ นักลงทุน รอ ก่อน ครับ

ดูแนวรับ แถว 1685-1680 อักที ครับ หลังจากหลุด 1700 ลงมา เดี่ยว หาสาเหตุให้ ครับ ว่า ลงทำไม

เพราะถ้าดูจากตัวเลข ไม่น่า ลงได้ ครับ ต้องเป็นบวก ถึงจะถูก ครับ

คุณอั๋นคะ รบกวนถามหน่อยมีแอลอยู่ถือต่อได้มั๊ยคะ

ตอนนี้ยัง หาข่าวไม่เจอครับ ว่าทำไมถึงลง แต่ลองดูจากทางเทคนิค ผมขอให้

ให้มุมมองการลงเกิดจากทางเทคนิคมากกว่า ก่อนครับ หลังจากหลุดแนวรับ จิตวิทยา 1700 ลงมา

ตอนนี้แนวต้าน 1693-1697 ไม่ผ่าน ลงต่อ ผ่านได้ ลุ้นยืนเหนือ 1700 อีกครั้ง ครับ

แนวรับ 1684-1680 ถ้าหลุด ลงต่อ 1660-1650 ในสัปดาห์ถัดไป

ตอนนี้ราคาทองคำอาจจะ ยังคง Side Ways เพื่อที่กำลัง ตัดสินใจ หรือ แข่งขัน กันอยุ้

ระหว่าง คน ซือ้กับ คน ขาย ถ้ามี นักลงทุน เลือก ฝั้งไหน มากกว่า ฝั้งนัน้จะเป็นผุ้ชนะ ในวันนี้ครับ :047

คุณอั๋นคะ รบกวนถามหน่อยมีแอลอยู่ถือต่อได้มั๊ยคะ

ซืิอมาที่เท่าไหร่ ครับ ต้องการลงทุนแบบไหน ส้น กลาง ยาว ครับ

และ ก็ ตอนนี้ ลงทุนไป กี่เปอเซน สำหรับเงินลงทุนทั้งหมด ครับ

สมมุต ว่า เงิน ลงทุน ของเรามี 100 เปอเซน นะครับ จะได้ แนะนำได้ถูกครับ ผม

ตอนนี้ อย่าเพิ่ง รีบ เข้าซื้่้อนะครับ นักลงทุน รอ ก่อน ครับ

ดูแนวรับ แถว 1685-1680 อักที ครับ หลังจากหลุด 1700 ลงมา เดี่ยว หาสาเหตุให้ ครับ ว่า ลงทำไม

เพราะถ้าดูจากตัวเลข ไม่น่า ลงได้ ครับ ต้องเป็นบวก ถึงจะถูก ครับ

ไม่ทันแล้ว อ.อั๋น ตั้งซื้อไว้ตั้งแต่ตอนเช้าที่ 24,700 กลับมาดูปรากฏว่าได้ตอนเกือบสองทุ่ม (1692.XX) มาเปิดดู อ้าวลงต่อไปอีกลึกเลย

ขอบคุณครับอาจารย์อั๋น เป็นห่วงสมาชิกตลอด ช่างมีน้ำใจงามแต๋ ๆ :01 :gd :01

เกิดจากอะไรกันครับ ยังลงต่อเลยครับ จ่อ 1675 แล้วครับ

อ.น่ารักจัง เป็นห่วงตลอด ดึกๆยังมาแนะแนวให้ ขอบคุณมากๆค่ะ

เกิดจากอะไรกันครับ ยังลงต่อเลยครับ จ่อ 1675 แล้วครับ

ถ้าให้ผมเดา หรือ คาดการณ์ แบบความน่าจะเป็นในทางทฤษฎี ของผมนะครับ

ผมว่า ส่วนหนึ่ง มาจาก ในวันที่ 6 พฤศจิกายนนี้ จะมีการเลือกตั้งประธานาธิบดี

ที่ผมเคยกล่าวไว้ว่า นักลงทุนต่าง ๆ จะชอลอการลงทุน รอ.. รอ... รอให้ผ่าน หรือรู้ผล การเลือกตั้งหรือนโยบาย เศรษฐกิจ ต่าง ๆ

ของอเมริกา ก่อน จึงค่อยลงทุนอีกครั้ง

ผมว่าส่วนหนึ่งทาง นักลงทุน ขาใหญ่ คงจะล้างพอร์ต หรือ ขายสินทรัพย์ออกมาก่อน เพื่อลดความเสี้่ยง ของขาใหญ่ลง

หากผลการเลือกตั้ง ผิดจากที่คาดการณ์ ไว้ (อาจจะเหมือนในหนัง Margin Call ที่บริษัท รุ้ว่ามีความเสีี่ยง มากเกินไปจึงเทขายสินทรัพย์ออกมา)

ตอนนี้ ลงมาเกือบ 40 เหรียญ แล้วนะครับ ค่อย ๆ ไหลลง แบบทำให้นักลงทุน รายย่อย ไม่ตกใจและไม่รุ้ตัว ว่ามันลงเพราะอะไร

เพราะว่าหาข่าวยังไม่มี แต่คาดว่าข่าวน่าจะมีทีหลัง เดียวก็มี โบรก ต่าง ๆ หาเหตุผล มาอ้างอิง เองครับ

ตอนนี้ คาดว่า ประเมินแนวรับ ถัดไปแถว 1660-1650 แล้วครับ คาดว่าน่าจะ พักฐาน แถว ๆ นี้ รอดู เหตุการณ์ ต่าง ๆ

อีกครั้งว่า มีข่าว สนับสนุน การขึ้นของทองหรือไม่ ถ้าไม่ก็ลง ต่อ ครับ ประมาณ นัน้

Volume มีไม่เยอะ แสดงว่า ค่อย ๆ ขายกันออกมา ปล่อยให้ไหล ลงไปเรื่อย ๆ เมื่อกี้ ลองดูกราฟ ในราย 1นาที

ของกราฟ Fxpro พบว่า เมื่อไม่กี่นาทีที่ผ่านมา ราคาทองคำ ขึ้น 1684 อีกครั้ง ก่อน ลง 1676 ใน แท่ง 1 นาที

2 นาที ขยับ 8 เหรียญ คาดว่า น่าจะ ขยับขึ้นและลง ไปกิน จุด Stop Loss ของรายย่อย ซึ่งผมเองก็โดน มาเมื่อกี้ ครับ

ตรงนี้นักลงทุน ก็สมควร รอ รอ รอ เช่นเดิมต่อไป ครับ .................... เพราะผมคาดว่าน่าจะไหลลงไปได้อีก ครับ

รอดู แถว โซน 1660-1650 อีกครั้ง ครับ หลังจากหลุด 1680 ลงมา ........... :047 ขอให้โชคดีนะครับผม ใจเย็น ๆๆๆนะครับ

อ.น่ารักจัง เป็นห่วงตลอด ดึกๆยังมาแนะแนวให้ ขอบคุณมากๆค่ะ

ขอบคุณเช่นกันครับ ................. :gd

ไม่ทันแล้ว อ.อั๋น ตั้งซื้อไว้ตั้งแต่ตอนเช้าที่ 24,700 กลับมาดูปรากฏว่าได้ตอนเกือบสองทุ่ม (1692.XX) มาเปิดดู อ้าวลงต่อไปอีกลึกเลย

ขอบคุณครับอาจารย์อั๋น เป็นห่วงสมาชิกตลอด ช่างมีน้ำใจงามแต๋ ๆ :01 :gd :01

อืม เป็นแบบนี้คงต้องรอไปอีกสักระยะนะครับ ตอนนี้ คงลุ้น นโยบาย เศรษฐกิจ ของอเมริกา ของ ว่าที่ประธานาธิบดีสหรัฐ

ดีกว่าครับ ว่า จะออกมาตราอะไร มาสนับสนุน ทองคำหรือไม่ ครับ

นโยบาย เศรษฐกิจ อเมริกา จะส่งผลต่อ ระยะกลาง -ยาว ของราคาทองคำ และ เศรษฐกิจโลกครับ :57