ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ร้านเงินแม่โจ้ เจ้าของร้านเป็นแฟนกระทู้คุณNextด้วย ผมเลยแนะนำเขาให้เป็นแฟนกระทู้คุณเสมอีกกระทู้นึง TAที่ผมสอนเขาแบบง่ายๆเจ้าของร้านสนใจมาก ช่วงไปซื้อของแถวนั้นแล้วทางร้านบอกว่าไม่มีเม็ดเงิน ลองบอกกับเจ้าของร้านแม่โจ้(คุณนุ้ย)ว่ามาจากWEB Thaigold เจ้าของร้านอาจใจอ่อนย่อมแบ่งส่วนเงินออมที่ซื้อเป็นเม็ดเงินของทางร้านให้ก็ได้ครับ ผมบอกทางร้านว่าไม่ต้องเอาเงินออมไปซื้อทองเก็บแต่ซื้อเม็ดเงินบริสุทธฺเก็บไว้แทนดีกว่า ทางร้านหาของได้เร็วกว่าเรามากถ้าถูกคอทางร้านอาจยอมแบ่งให้ก็ได้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หมายความว่าราคาทองเเละเงิน ขึ้นได้ถึงเเค่ประมาณ 2 ทุ่มบ้านเราตาม TA

ตอนนี้ราคาไหลลงเเล้ว ไม่มีอะไรมากครับ ตรงไปตรงมา

โห น้องเสม นอกจากจะแม่นยำเรื่องตัวเลขแล้ว ยังแม่นยำเรื่องเวลาด้วยค่ะ นับถือ นับถือจริง ๆ ค่ะ :wub: :wub:

ฝากน้องแมว มาสวัสดีปีใหม่แบบไทย ๆ น้องเสม คุณส้มโอมือ คุณใหญ่ และ พี่น้องชาวไทยโกลด์ ผู้รักในทองคำ และเงิน นะคะ

http://www.youtube.com/watch?v=DjgMgagZtAc&feature=youtube_gdata_player

ขอให้ทุกคนมีความสุข ตลอดสงกรานต์และทุก ๆ วันค่ะ คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทอง ถ้าไปเที่ยวก็ขอให้เดินทางปลอดภัยนะคะ

ส่วน richy อยู่เวรเฝ้าบ้าน เลี้ยงลูก หัวฟู และเฝ้าราคาทอง เงิน ค่า...... :wub: :wub: :wub: :wub:

หมายความว่าราคาทองเเละเงิน ขึ้นได้ถึงเเค่ประมาณ 2 ทุ่มบ้านเราตาม TA ตอนนี้ราคาไหลลงเเล้ว ไม่มีอะไรมากครับ ตรงไปตรงมา

สุดยอดแห่งความแม่นยำ

ขอบคุณน้องเสมจริงๆ (ฮิ ฮิ ขออ้างตัวเป็นพี่ก็แล้วกันนะ )

สวัสดีปีใหม่ไทย ขอให้มีแต่ความสุข สุขภาพแข็งแรงนะคะ

แล้วมาเตือนกันแบบนี้อีกนะ :wub: :wub: :wub:

คาดราคาทองคำปีนี้จะทะลุ$1,600ต่อออนซ์!!

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 13 เมษายน 2554 22:29 น.

เอเอฟพี - บริษัทที่ปรึกษาเอกชนคาดหมายเมื่อวันพุธ(13) ราคาทองคำน่าจะพุ่งผ่าน 1,600 ดอลลาร์ต่อออนซ์เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ช่วงปลายปีนี้ จากแรงขับเคลื่อนของความกังวลต่อภาวะเงินเฟ้อระดับสูงและอัตราดอกเบี้ยนระดับต่ำ

ฟิลิป คลาปวิจค์ ประธานของจีเอ็มเอ็มเอส บริษัทที่ปรึกษาด้านโลหะมีค่าระบุในรายงานที่เผยแพร่เมื่อวันพุธ(13) ว่า "เราจะไม่แปลกใจเลย หากเห็นราคาทองคำพุ่งผ่าน 1,600 ดอลลาร์ก่อนสิ้นปี"

ความคาดหมายครั้งนี้ซึ่งไม่เปลี่ยนแปลงจากคำประมาณการณ์ครั้งก่อนเมื่อเดือนมกราคม มีออกมาหลังจากราคาทองคำตลาดลอนดอนพุ่งทุบสถิติตลอดกาลอีกครั้งเมื่อวันจันทร์(11) โดยทะยานไปถึง 1,478.18 ดอลลาร์ต่อออนซ์

คลาปวิจค์ กล่าวต่อว่า "นักลงทุนยังมีความกังวลเกี่ยวกับแนวโน้มของภาวะเงินเฟ้อ ด้วยรัฐบาลชาติต่างๆแสดงท่าทีกระหายอยากเพียงเล็กน้อยที่จะคุมเข้มนโยบายทางการเงินมากขึ้น และหากเพ่งเล็งไปยังสถานะทางการเงินของรัฐบาลต่างๆ ก็มีเหตุผลมากกว่าที่เชื่อได้ว่านักลงทุนจะยังคงพุ่งเป้าไปที่ตลาดทองต่อไป"

หลายเดือนที่ผ่านมา ราคาทองคำขยับขึ้นเรื่อยๆขณะที่นักลงทุนหันไปคว้าสินทรัพย์ที่มีความปลอดภัยท่ามกลางความกังวลต่อดอลลาร์ที่อ่อนค่า ภาวะเงินเฟ้อ ความไม่สงบในตะวันออกกลางและวิกฤตหนี้ยูโรโซน

+1 ขอบคุณค่ะคุณส้มโอมือ

SET ไทยราคายังขึ้นอย่างต่อเนื่อง หลังสงกรานต์นี้ไปเจอกันที่ 1,130

ขอบคุณค่ะ น้องเสม พี่ปุณณ์ว่าจะปิดกองทุนเซท 3-4 กอง อ่านแล้ว เลยเก็บไว้ก่อน รออีกสักหน่อย

พฤษภานี่ยังน่าจะอยู่ในเทรนด์ขาขึ้นไหมคะ พี่ปุณณ์จะกลับไปพักผ่อนที่ยุโรปเกือบเดือน กลัวขายไม่ทันน่ะค่ะ

เมื่อคืนนี้ทองลงมาถึง $1442 โดยประมาณไม่สามารถผ่าด่านลงมาถึง $1435

ระยะสั้นราคาทองกลับตัวเเล้ว บ่ายนี้ ทองทดสอบ $1463

ราคามาช้าไปหน่อย บ่ายนี้ราคา $1463 มาเเล้ว

คงจะ sideway สักพักหนึ่งก่อนจะทะยานขึ้นต่อไป

post-31-004139800 1302763638.gif

สุขสันต์วันสงกรานต์ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ คุณเสม

!thk !thk !thk

แล้วเงินกลับตัวขึ้นมารึยังคะคุณเสม ขอบคุณค่ะ

มันวิ่งทางเดียวกับทองครับ

เรียน ถามน้องเสมครับ

เราจะใช้โอกาสไหน ในการดู ราย h4 ครับ -บ่งบอกเวลานานเท่าไร , บางกราฟ น้องเสมก็โพสเป็น ราย h1

อันนี้มันอยู่ที่ความชำนาญ TF ทั้งหมดมีอยู่ 9 TF ใน MetaTrader ไล่ตั้งเเต่ ราย 1M 5M 15M ไปจนถึงราย MN

ทุก TF มี E-W ของเเต่ละ TF อยู่

ประกอบด้วย 1-2-3-4-5 เเละ a-b-c

การจะใช้ TF อะไรนั้นเเล้วเเต่ผู้ใช้จะพิจารณา

ส่วนตัวผม ดู TF ที่ 5M จนถึง W1 ไปพร้อมๆกันครับ

ขอบคุณค่ะ น้องเสม พี่ปุณณ์ว่าจะปิดกองทุนเซท 3-4 กอง อ่านแล้ว เลยเก็บไว้ก่อน รออีกสักหน่อย

พฤษภานี่ยังน่าจะอยู่ในเทรนด์ขาขึ้นไหมคะ พี่ปุณณ์จะกลับไปพักผ่อนที่ยุโรปเกือบเดือน กลัวขายไม่ทันน่ะค่ะ

สวัสดีครับ พี่ปุณณ์ผมมองว่ายังเป็นขาขึ้นครับ

SET น่าจะมาเเตะหรือทดสอบที่ 1,250 จุดก่อน พอถึงจุดนั้นเเล้วเราค่อยมาพิจารณาอีกครังครับ

เดินทางปลอดภัยนะครับ

:lol: :lol: :lol:

ทองคำ

รบกวนตุณเสมอ่านกราฟหน่อยค่ะ อยากเรียนรู้ด้วยค่ะ

สวัสดีครับ พี่ปุณณ์ผมมองว่ายังเป็นขาขึ้นครับ

SET น่าจะมาเเตะหรือทดสอบที่ 1,250 จุดก่อน พอถึงจุดนั้นเเล้วเราค่อยมาพิจารณาอีกครังครับ

เดินทางปลอดภัยนะครับ

:lol: :lol: :lol:

laugh.gif ขอรอ 1250 ด้วยคนค่ะ ตอนแรกที่ซื้อ มีคนบอกให้ รอ 1200 แล้วค่อยคิดขาย คุณเสมให้เป้าหมาย 1250 ซะด้วย ปล่อยเมื่อไหร่ รบกวนตะโกนบอกล่วงหน้าด้วยนะคะ

!thk !thk !57 !57 ขอบคุณค่ะ... สุขสันต์วันสงกรานต์ค่ะคุณเสม