ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะคุณเสม คุณเสมคิดว่าวันนี้เป็นการ correction ของเงินรึเปล่าคะ หรือไม่น่าจะใช่ น่าจะเป็นช่วง $43 หรือ $47

ราคามันลงเค้าก็เรียกว่า "correction" ครับ

อีกอย่างรอเเบบนี้เหนื่อยครับ ซื้อๆไปเถอะครับ อย่าไปคิดไรมาก

เก็บไว้สัก 2-3 ปี มาดูราคาใหม่

พูดไปก็ทำไม่ได้หรอกครับ เพราะ จิตของคุณไม่นิ่งเเละอยู่ใกล้ตลาดมากเกินไป

:lol: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

SI สดใสมากมาย

เห็นคุณเสมยืนยันแล้วมั่นใจครับ order แล้วครับสำหรับคืนนี้

ถูกแก้ไข โดย Auditor M

ขอบคุณค่ะคุณเสม เห็นกราฟแล้วเข้าใจมากขึ้นจริง ๆ พึ่งจะหัดใช้โปรแกรมเมตาสต๊อกค่ะ อยากหัดพล็อตเส้นไฟโบนัคซี่อย่างที่คุณเสมโชว์ให้ดูจัง คุณเสมพอจะแนะนำได้ไหมคะว่าจะไปหาคู่มือการใช้ได้ที่ไหน แล้วจากกราฟนี่หมายความว่าให้ซื้อแถว ๆ แนวรับรึเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ

พื้นฐานก็ลองหาหนังสือ เทคนิคการเล่นหุ้นธรรมดาๆ อ่านดูก่อนครับ

ตัวผมเองนั้นไม่เคยอ่านหนังสือเทคนิคเลย

วิชามาจากมีผู้คนถ่ายทอดให้เเล้วศึกษาจากในตลาดจริงๆเองครับ

รวมทั้งคุณลุงโฉลกสมัยอยู่ที่บอร์ด SET50 ด้วยครับ

เเละครูอุ้ยที่สมัยยังอยู่ในเวปนี้ด้วยครับ

ทุกท่านที่กล่าวมานี้ล้วนเป็น "อาจารย์ของผม"

คุณเสม คุณส้มโอมือ ขอบคุณ

มีความสุขนะเพื่อนๆด้วย

ถูกแก้ไข โดย ginger

ขอบคุณค่ะคุณแสม ทองรอบนี้จะย่อลงถึงประมาณเท่าไหร่คะ

คำถามง่ายเเต่ตอบยากครับ

ต้องถามว่าพอใจราคานี้ไหม

ถ้าพอใจ ซื้อ

ไม่พอใจ รอต่อไป

พื้นฐานก็ลองหาหนังสือ เทคนิคการเล่นหุ้นธรรมดาๆ อ่านดูก่อนครับ

ตัวผมเองนั้นไม่เคยอ่านหนังสือเทคนิคเลย

วิชามาจากมีผู้คนถ่ายทอดให้เเล้วศึกษาจากในตลาดจริงๆเองครับ

รวมทั้งคุณลุงโฉลกสมัยอยู่ที่บอร์ด SET50 ด้วยครับ

เเละครูอุ้ยที่สมัยยังอยู่ในเวปนี้ด้วยครับ

ทุกท่านที่กล่าวมานี้ล้วนเป็น "อาจารย์ของผม"

ขอบคุณค่ะ

วันนี้เข้า Set50 ได้มั๊ยค่ะ จะออกเปิดกองทุนที่แบงคืกลางวันนี้

สุขสันต์ สดใส ในวันสงกรานต์ ทั้งคุณเสม คุณส้มโอมือ และ เพื่อนๆไทยโกลด์ทุกท่านนะคะ

ทองแท่งก็ยังกอดอยู่คะ ทุกวันนี้ทำไมถึงกลายเป็นกลัวที่จะขายก็ไม่รู้ จากเมื่อก่อนกลัวไม่ได้ขาย :lol:

!thk กับสิ่งที่ชี้แนะมาตลอดคะ

ราคามันลงเค้าก็เรียกว่า "correction" ครับ

อีกอย่างรอเเบบนี้เหนื่อยครับ ซื้อๆไปเถอะครับ อย่าไปคิดไรมาก

เก็บไว้สัก 2-3 ปี มาดูราคาใหม่

พูดไปก็ทำไม่ได้หรอกครับ เพราะ จิตของคุณไม่นิ่งเเละอยู่ใกล้ตลาดมากเกินไป

:lol: :lol:

ขอบคุณค่ะคุณเสม ไม่ได้ตั้งใจรอค่ะ แต่ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหน อยากจะซื้อมาตั้งหลายวันแล้วโทรไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าของหมด ไว้หลังสงกรานต์ค่อยโทรมาใหม่ ไม่น่าเชื่อเลยนะคะว่าอะไรจะขายดีขนาดนั้น อยากจะเปิดร้านขายมั่งแล้วสิ ตอนนี้ซื้อไม่ได้ก็เลยได้แต่นั่งมองกราฟของคุณเสม ดูไปดูมาก็ชักจะคิดมากนี่แหละค่ะ 5!5!

เนื่องในโอการ วันปีใหม่ไทย...

ขอให้ทุก ๆ ท่านมีแ่ต่ความสุข คิดเงินให้ได้เงิน คิดทองให้ได้ทอง

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

ยางไทยได้เวลา correction ตามน้ำมัน

ถ้าเป็นแบบนี้คนที่ตกรถ ก็เก็บได้สิคะ เพราะตอนเขียวแรกก็ราคาประมาณนี้เลย ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณอาจารย์เสมสำหรับกำลังใจ ขอให้มีความสุขมากๆตลอดปีค่ะ :rolleyes:

ในที่สุดก็ย่อลงมาบ้างสะที วิ่งจนเหนื่อยเลยกระทิงเงิน

SET ไทยปรับตัวลงเล็กน้อย เจอกันหลังสงกรานต์ครับ

คุณเสม ขอบคุณมากครับ

!01 !01 !01