ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เห็นราคาทองขึ้นแบบนี้ ผมพูดอะไรไม่ออก อยู่ดีฯก็มีนํ้าออกจากตา

มันขึ้นมารับตูแล้ว อยากจะบอกว่า ผมไม่อยากใหญ่บนดอยนี้อีกแล้วววววววววววววววว เข็ดแล้ว ฮืออออออออออ :065

:065

ถึงรอนานหน่อย เพราะมันปั่นจักรยานขึ้นมารับผม ก็ยังดีกว่าไม่ขึ้นมารับเลย

ถูกแก้ไข โดย vitman

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เห็นราคาทองขึ้นแบบนี้ ผมพูดอะไรไม่ออก อยู่ดีฯก็มีนํ้าออกจากตา

มันขึ้นมารับตูแล้ว อยากจะบอกว่า ผมไม่อยากใหญ่บนดอยนี้อีกแล้วววววววววววววววว เข็ดแล้ว ฮืออออออออออ :065

ถึงรอนานหน่อย เพราะมันปั่นจักรยานขึ้นมารับผม ก็ยังดีกว่าไม่ขึ้นมารับเลย

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: คาด​เฟดกระตุ้น​เศรษฐกิจ หนุนทองปิดพุ่ง $34.9

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- ​เสาร์ที่ 8 กันยายน 2555 08:03:58 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นกว่า 2% ​เมื่อคืนนี้ (7 ก.ย.) ​เนื่องจากนักลงทุนคาดว่าตัว​เลขจ้างงานนอกภาค​การ​เกษตร​เดือนส.ค.ที่อ่อน​แอ​เกินคาดของสหรัฐ จะ​โน้มน้าว​ให้ธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) ตัดสิน​ใจ​ใช้มาตร​การกระตุ้น​เศรษฐกิจ

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนธ.ค.พุ่งขึ้น 34.9 ดอลลาร์ ​หรือ 2.05% ปิดที่ 1,740.5 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจาก​เคลื่อนตัว​ในช่วง 1740.5 - 1731.0 ดอลลาร์

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 33.690 ดอลลาร์/ออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 1.016 ดอลลาร์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือนต.ค.ปิดที่ 1,596.30 ดอลลาร์/ออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 9.90 ดอลลาร์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 654.75 ดอลลาร์/ออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 7 ดอลลาร์

สัญญาทองคำทะยานขึ้น​แข็ง​แกร่ง​เนื่องจากนักลงทุน​เชื่อว่า ตัว​เลขจ้างงานที่อ่อน​แอของสหรัฐจะ​โน้มน้าว​ให้​เฟด​ใช้มาตร​การกระตุ้น​เศรษฐกิจ ​โดยคณะกรรม​การกำหนดน​โยบาย​การ​เงินของ​เฟด (​เอฟ​โอ​เอ็มซี) มีกำหนดประชุม​ในวันที่ 12-13 ก.ย.นี้ ขณะที่นักลงทุนจำนวนมากคาดว่ามี​ความ​เป็น​ไป​ได้ที่​เฟดจะประกาศ​ใช้มาตร​การผ่อนคลาย​เชิงปริมาณรอบ​ใหม่

กระทรวง​แรงงานสหรัฐ​เปิด​เผย​เมื่อช่วงค่ำวานนี้ตาม​เวลา​ไทยว่า ตัว​เลขจ้างงานนอกภาค​การ​เกษตรของสหรัฐ​เดือนส.ค.ปรับตัว​เพิ่มขึ้น 96,000 ตำ​แหน่ง ​ซึ่งน้อยกว่าที่นัก​เศรษฐศาสตร์คาดว่าจะ​เพิ่มขึ้น 125,000 ตำ​แหน่ง อย่าง​ไร​ก็ตาม อัตราว่างงาน​เดือนส.ค.ลดลงมาอยู่ที่ระดับ 8.1% ตรงข้ามกับที่นักวิ​เคราะห์คาดว่าจะทรงอยู่ที่ระดับ 8.3%

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช ​

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

http://www.ranthong.com

อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครับ

มาแร้ว 1731 ปรากฎกาย แถมเลยไปอีกเล็กน้อย รอดตัวไปอีกสัปดาห์ที่หน้าไม่แหก (ฮา) ก็ตามสูตรตามเทรนด์ครับ ทองขึ้นให้รีบตัก งานนี้นักวิเคราะห์ทุกสำนัก ดาหน้า

กันบอกว่าทองเปนขาขึ้น แต่อย่าเพิ่งมั่นใจไปครับ น้องทองยังไม่เบรคยอดเดิมที่เคยขึ้นมาแร้วโดนตบร่วงนั่นคือ ราว ๆ 1790 - 1800 ดังนั้น อย่าเพิ่งหมายมั่นปั้นมือถึง

1900 อะไรนั่น เอารอบนี้ให้ผ่าน 1800 ขึ้นไปได้ก่อนค่อยมาว่ากันต่อ

โดยรวมยังถือว่าบวก น้องทองตอนนี้ ถ้าวัดคลื่นระยะสั้น กะ สั้นน้อย ๆ ไม่ถึงกลาง ก็มองว่ากำลังฟอร์มคลื่นสามอยู่แน่ ๆ และคลื่นนี้ จะถาโถมประดังประเดเข้ามาระลอก

แล้วระลอกเล่า ดังนั้น ควรที่จะอดใจรอคอย จนกว่า จะเห็นการกวาดซากแมลงเม่าลงไปเก็บซะรอบหนึ่งถึงตอนนั้นค่อยควักสมบัติติดตัวที่เหลือรอดจากลูกหมูกลายเปน แม่หมู

ออกมาซะที หรือหากจะใจกล้า ท้าฟัน ก็ต้องลากกันยาว ๆ วัดใจกะดอกอีกสักรอบก็ยังไหว (ฮา)

แอบไปดูรายวีค ที่นาน ๆ จะดูที ตอนนี้น้องทองเบรคเส้น 70 ขึ้นมาเปนสัปดาห์ที่ 3 แล้ว ซึ่งเราไม่เห็นการยืนเหนือเส้นนี้มานานแสนนาน จึงเปนสัญญาณที่ดีมาก ๆ อีกตัวหนึ่ง

ส่วนกราฟชั่วโมง เกิดยอดใหม่และสามารถสร้างยอดใหม่ได้เช่นกันใน macd and OsMA จึงมองว่า น้องทองน่าจะ ไปต่อครับ

สรุป สัปดาห์หน้าน่าจะไปต่อ พี่ใหญ่นิ้วโยกคงได้กลิ่นอะไรดี ๆ เปนแน่แท้ถึงได้กระชากกันในคืนสุดท้ายกันแบบนี้ แถมม้วนเดียวจบ ลากมาโยนทิ้งที่ตรงนี้ และหากว่ากลิ่นนี้

ฝั่งหัวดำเห็นว่าหอมด้วย ก็อาจจะลากกันต่อไปถึง 1844 อย่างไม่ยากเย็นนัก และเมื่อถึงตอนนั้น จะเบรคทำลายฝันร้าน และเมฆหมอกที่รบกวนการวิ่งไปเสียหมดสิ้น เมื่อนั้น

เราจะมาลุ้นนิวไฮตลอดกาลกันอีกที แต่อย่าลืมนะครับ ภาระกิจสำคัญของพี่เก้ ในคืนวันศุกร์ที่ 14 นั้นจะเปนการชี้ชะตาน้องทองกันเลยทีเดียว การผลีผลามตามเข้าตอนนี้ค่อน

ข้างเสียงพอ ๆ กะ แทงไฮโล กันเชียวละครับ เพราะเราไม่รู้ว่า เปิดถ้วยออกมาแล้ว QE3 นั้นจะกลายเปนบ้องกัญชาหรือเปล่า (ฮา)

ความเห็น จ๋อเตี่ยม ๆ อย่าเพิ่งสอย แต่ก็ไม่น่าปล่อย ยกเว้น พอใจกำไรแระ จะหนีไปตั้งหลักสักที ก้อเอาครับ ไม่ว่ากัน

http://www.ranthong.com/

Seriwan

สวัสดียามเช้า เมื่อคืนหัวใจจะวายตาย เล่นซะใจจะขาด ทำไปได้ แตกกระเจิงทุกด่าน เฮ้อ แล้วจะไปยังไงต่อดี น่าจะมีการพักยก (อ้างกราฟครู Gold4u) ตอนนี้เราน่าจะจบ III เพื่อย่อ IV แล้วไปต่อ V (หรือเปล่าครู รบกวนมาเฉลยด้วยนา) ถ้ายังงั้น อาทิตย์หน้ามีย่อ 1722 ปิดช๊อต เก็บของ 1705 ลงมา ไม่น่าหลุด 1688(แข็งสุดๆ)จากการกระโดดขึ้นของราคาเมื่อวาน มีเปิดGapที่ 1712-1716 น่าจะมีการลงมาปิดGapที่ว่าก่อนน่ะ แล้วไปรอขายตัวบนดีกว่า เดาว่า V น่าจะ 1760-1785 แล้วน่าจะมีการcorrection แบบแรงๆ (อ.กัสสอนให้ตีเส้นเทรนด์รายวีค จากยอดที่แล้ว 1805 ซึ่งตีผ่านยอดที่ผ่านมา ยอดใหม่ที่จะเกิด ไม่ควรจะเกินยอดเดิมที่มีไว้)

เริ่มหมดมุกที่จะเล่นแล้วเมื่อคืนกองทุนอยู่เฉยๆ แล้วขึ้นจากใครละเนี่ยที่มีกำลังมหาศาลเช่นนี้ น่าคิด อาจจะเป็นที่หัวแดงเรียกว่า Big boy(กลุ่มนักการเมืองหรือเปล่าที่เป็นตัวดันราคาหาเงินมาใช้ในการเลือกตั้ง เพราะแต่งตัวเลขที่ประกาศใช้ในการปั่นราคาจนน่าเกลียด ไม่รู้แล้ว ขี้เกียจเดา อิอิ)

ส่วนตั๊ว ส่วนตัว (ว่าไปหมดแล้วที่ข้างบน)

Pv=1722

Re=1746 1756 1766***

Sup= 1715 1705 1695***

การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดใช้วิจารณญานในการลงทุนจ้า

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำและน้ำมันทำตัวว่านอนสอนง่ายเดินตามดาวมาจนกระทั่งเมื่อคืนนี้เกิดดื้อ แทนที่จะถูกดาวเสาร์ฉุดลงมาแรง ๆ กลับพร้อมใจกันลากขึ้นไปพรวด ๆ ผลกลายเป็นตรงกันข้ามเสียนี่ หมอดูคู่หมอเดา อย่าไปยึดมั่นมันมาก ทำลืม ๆ ไป แล้วก็มาดูสัปดาห์หน้ากันครับ

ต้นสัปดาห์ ดาวพุธยกราศีอีกดวงหนีทองคำไป และดาวพุธไปเล็งมฤตยู ทองคำจะย่อตัวลงมาที่ 1720 เหรียญ น้ำมันรูดมาที่ 95 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณกับทองคำ แต่ไปโยคหลังน้ำมัน ทองคำย่อตัวลงต่อมาที่ 1710 เหรียญ น้ำมันดีดกลับไปที่ 96 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ ดวงจันทร์ไปร่วมอาทิตย์ ช่วยดึงราคาทองคำขึ้นได้เล็กน้อย ทองคำไปที่ 1720-1730 เหรียญ น้ำมันถูกจันทร์ทิ้งย่อตัวมาที่ 95 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้าออก side way ในกรอบแคบประมาณ 20 เหรียญ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตาม ๆ ดูกันไป ยึดมั่นในระบบเทรดของตนเอง อย่าไปยึดมั่นกับดวงดาวหรือปัจจัยอื่น ๆ และอย่าคิดคาดเดาไปเองนะครับ ถือหลักปัจจุบัน อย่าคาดหวังอนาคตครับ

จาก อ.งูดินค่ะ ถ้าโพสต์ซ้ำ ขออภัยด้วยค่ะ

เช้านี้มีป้ารี เจ้าป้า ดช เม่า คุณกระต่าย คุณ nida คุณทัมจัง เข้ามาโพสต์มา like กันหลายคน

ขอบคุณมากๆค่ะ

สำหรับวิเคราะห์ราคาของกูรูท่านต่างๆจากคุณกระต่าย

และวิเคราะห์ราคาน้องทองตามหลักโหราศาสตร์ของคุณงูดิน ได้ความรู้เพิ่มเติมอีกแล้ว

สวัสดีคนน่ารักรอบห้องค่า^_____^

เธอหมุนรอบฉัน ฉันหมุนรอบเธอ ตามๆกันไปเลยนะเจ้า^_____^

http://www.youtube.com/watch?v=QCZvwHRp1Ck&feature=related

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน

อ่านมาแต่10โมง อ่านไม่หมด หิวแล้ว ข้าวขาหมู เมนูเที่ยง อิอิ

มื้อเที่ยงของพี่กบจะเป็นข้าวผัดปู และกะเพาะปลา แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ทาน

มาทานโตยกั๋นๆเจ้า

มื้อเที่ยงของพี่กบจะเป็นข้าวผัดปู และกะเพาะปลา แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ทาน

มาทานโตยกั๋นๆเจ้า

อาหารพี่กบ กะ พี่รี น่าทานทุกวันเลย อยากไปอยุ่ด้วยจัง อิอิ

อาหารพี่กบ กะ พี่รี น่าทานทุกวันเลย อยากไปอยุ่ด้วยจัง อิอิ

บ้านเจ้าป้าก็ใหญ่โต อยู่ติดริมน้ำเหมือนป้ารี และมีต้นไม้ ดอกไม้ไทยๆเยอะไม่ใช่เหรอ บ้านพี่กบก็มีนะแต่ไม่เยอะเท่า

เจ้าป้าเทรดทองเก่งอย่างนี้ มาทานฝีมือพี่กบได้เลย

แต่ต้องบอกล่วงหน้านะ จะทำให้ทาน อาหย่อยอย่าให้เซด555

wifi ช้าโค-ตะ-ระ สงสัยต้องแจวเข้าท่าก่อน ทำไรไม่ได้ก็คุยกันไป ฟังเพลงกันไปเนาะ ป้าลาพักก่อนนะ เวลาหมดแล้วด้วยจ้า

ใช้ วิ-ฟิ มันจาช้าอ่ะคับเจ้าป้า

ของบอยใช้ ไว-ไฟ ไวกว่าเยอะคับ เอิ๊กกๆๆๆๆๆ... :P

บ้านเจ้าป้าก็ใหญ่โต อยู่ติดริมน้ำเหมือนป้ารี และมีต้นไม้ ดอกไม้ไทยๆเยอะไม่ใช่เหรอ บ้านพี่กบก็มีนะแต่ไม่เยอะเท่า

เจ้าป้าเทรดทองเก่งอย่างนี้ มาทานฝีมือพี่กบได้เลย

แต่ต้องบอกล่วงหน้านะ จะทำให้ทาน อาหย่อยอย่าให้เซด555

จ้า แม่บ้านแสนดี แอนด์น่ารักมั่กๆ ไปละค่ะ มีเต้น อยากเจอ ไปที่บางปู เด๋วนี้เลย จะอยุ่จนถึง2ทุ่ม คนไหนดูเด๊กเด็ก นุ่งสั๊นสั้น มาทักได้เลย อิอิ

ใช้ วิ-ฟิ มันจาช้าอ่ะคับเจ้าป้า

ของบอยใช้ ไว-ไฟ ไวกว่าเยอะคับ เอิ๊กกๆๆๆๆๆ... :P

เจ้าป้า พี่บอย

ตลอดทั้งสัปดาห์นี้ ตั้งแต่จันทร์ที่ผ่านมามั้ง นอกสถานที่พี่กบใช้ 3G Ture จาก IPAD ไม่ได้เลยจริงๆ

ยังไม่รู้ว่าจากตอนนี้ไปอีกนานเท่าไหร่ ถึงจะใช้ได้

ปล ไว-ไฟ บางอย่างก็ไม่ดีนะคะพี่บอย อิ อิ

น้องบอย จะเปน ศาตราจานใน หนัง back to the future เหรอ ป้า post มาตั้งกะวันพุทธที่5 อิอิ

ป้าใช้3G ของดีแตก ก็ ติดมั่ง หลุดมั่ง ไปจริงน้าา เด๊วสาย เจอกันดึกๆค่ะ