ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จากกราฟข้างบน เป็นเรื่องแนวโน้มราคาทองหรืออะไรคะ ปี 1999 ใช่อ่ะเปล่า เสี่ยบอยแปะแล้วแปลบ้างไรบ้างก็ได้นะคะ

อ๋อ ไม่ใช่กราฟทองคับพี่กบ

เค้าต้องการแสดงแค่ให้เห็นรูปแบบสามยอด หรือ Triple Top คับ

แบบไม่ต้องสนจัยจำแพทเทิร์น

มันก้อคงคล้ายๆ กับที่ญ่า บอย หรือคนอื่นๆ เค้าใช้เป็นเทคนิคในการเทรดกันนะคับ

เทสจุดเดิม 2 ครั้ง ครั้งที่ 3 ถ้าผ่านก้อตาม ถ้าไม่ผ่านก้อ S

ส่วน L ก้อเหมือนกันคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณที่เป็นห่วงค่ะพี่กบ...ลืมๆ ดีกว่าเนาะ จะได้ไม่เครียดเกินค่ะ จุ๊ฟๆ

ดูหนังดีกว่า อิอิ...ดูยังคะพี่กบ ทริปลวงโลก หนุกดีค่ะ :D

http://youtu.be/-WJzUP1CXVA

พี่บอยบอกยังไม่ได้ดู หามาแปะให้อีกทีค่ะ หนุกมากๆ ห้ามพลาดนะคะ :D

http://youtu.be/ACY3JuudRKY

เกมผีกระชากวิญญาน แถมๆ ก่อนนอนค่ะ อิอิ :P

ถูกแก้ไข โดย TonYa

อ้อ บางทีวุ่นๆ ไม่มีเวลามากพอสำหรับเล็งรัยมากมาย

บอยก้อเอาแบบง่ายๆ นะคับ ไม่ดู mt4 แต่ดูเอาดิบๆ จากกราฟสปอทเรียล.เรย

อาศัยเล็งเอาที่ยอดคลื่น+ก้นคลื่น ของราคาก่อนหน้าที่ผ่านมา ก้อจัด

ซึ่งว่าไปแร้ว ไอ้ยอด+ก้นคลื่น มันก้อไม่ต่างรัยนักกับแนวรับ-แนวต้าน เพียงแต่ไม่ละเอียดเท่าบน mt4

ที่เหลือก้อมองพวกค่าเงิน กับ โลหะตัวอื่น ช่วยตัดสินจัย

อันนี้เล่นแบบนอกครู เล่นลวกๆ และ เล่นสั้นๆ คับ

ขอตัวพักก่อนแล้วค่ะ พี่บอย พี่กบ เพื่อนๆ

ฝันดีกันทุกคนนะคะ

ขอบคุณพี่บอยที่มาชี้แนะด้วยค่ะ :D

เพลงเพราะๆ ฟังก่อนนอนค่ะ ไม่ได้ฟังนานแล้วค่ะ 169449.gif169449.gif

http://youtu.be/IYv93paOfMo

ถูกแก้ไข โดย TonYa

ขอตัวพักก่อนแล้วค่ะ พี่บอย พี่กบ เพื่อนๆ

ฝันดีกันทุกคนนะคะ

ขอบคุณพี่บอยที่มาชี้แนะด้วยค่ะ :D

เพลงเพราะๆ ฟังก่อนนอนค่ะ ไม่ได้ฟังนานแล้วค่ะ 169449.gif169449.gif

http://youtu.be/IYv93paOfMo

แว๊กกกกกกกก เอารัยไปชี้แนะอ่ะ เด๋วโดนเอาคืนแน่ แซวหรา

พี่พักโตยยย.. บอยออฟพักก่อนนะคับ พี่กบ น้องญ่า เพื่อนๆ

ฝันดีกุ๊ๆ ท่านจ้า

ขอบคุณไลค์ จากคุณป้ารีโตยเน่อเจ้า

ฝากเพลงก่อนนอนพ่อง เพลงหากิง อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=oV6sNc9fvJg&feature=player_embedded

อ้อๆ

เพื่อสุขภาพและผิวพรรณที่ดีกว่า

ก่อนนอน น้องอย่าลืมทานนะ ที่พี่ซื้อส่งไป

สาหร่ายสบายรูสิท่า เย้ยย.. สาหร่ายสไปรูลิน่า พูกผิดๆ

1 เม็ดก่อนนอนจร๊าาา

555555555555555555555555555++++

ลป.(ลืมปาย) พรุ่งนี้พี่จาเข้าไปแข่งทายราคาปิดเป็นครั้งแรกนะ จาแย่งพวงกุญแจจากคุณต่าย มาเป็นของน้องให้ได้เรย กร๊ากกกก+

http://www.clipmass....-19925619301374

http://www.clipmass....490176011301380

http://www.clipmass....668815259301384

http://www.clipmass....873917203301391

อีกครั้ง กับหนังโรแมนติค คอมเมดี้ แนวโปรดของบอย

อยากให้เพื่อนๆ เข้าชมกันให้ได้นะคับ ขอร้องล่ะ... ขอร้อง

ไม่ดีจิง บอยไม่ขยันเปิดคอมขึ้นมาใหม่ตอนเกือบตีฉอง เพื่อมาวางลิ้งค์นะคับ

ขอขอบคุณเจ้าป้า ที่แนะนำ

ขอบจัยน้องญ่า ที่สรรหา

ขอบคุณพี่กบ ที่ร่วมชม ร่วมแบ่งความโรแมนติค

ขอบคุณมากๆ คับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

อรุณสวัสดิ์ครับพี่ๆ ทุกท่าน Have a Great Monday

หวัดดีคะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ

สรุปภาวะตลาดหุ้น น้ำมัน ทองคำ ​และตลาด​เงินต่างประ​เทศ

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 1 ตุลาคม 2555 06:09:24 น.

ดัชนีดาว​โจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดลบ​เมื่อวันศุกร์ (28 ก.ย.) หลังจากมีรายงานว่าดัชนี​ผู้จัด​การฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ​เขตชิคา​โก หดตัวลง อย่าง​ไร​ก็ตาม หากพิจารณาตลอด​ทั้ง​ไตรมาสที่ 3พบว่า ตลาดหุ้นนิวยอร์กยังคง​แข็ง​แกร่ง ​เพราะ​ได้รับปัจจัยหนุนจาก​การ​ใช้มาตร​การกระตุ้น​เศรษฐกิจของธนาคารกลางสหรัฐ

​ทั้งนี้ ดัชนี​เฉลี่ยอุตสาหกรรมดาว​โจนส์ปรับตัวลง 48.84 จุด ​หรือ 0.36% ปิดที่ 13,437.13 จุด ดัชนี S&P 500 ลดลง 6.48 จุด ​หรือ 0.45% ปิดที่ 1,440.67 จุด ดัชนี Nasdaq ลดลง 20.37 จุด ​หรือ 0.65% ปิดที่ 3,116.23 จุด

-- สัญญาน้ำมันดิบ​เวสต์​เท็กซัส (WTI) ตลาดนิวยอร์กปิด​เพิ่มขึ้น​เมื่อวันศุกร์ (28 ก.ย.) ​เนื่องจากนักลงทุนขานรับ​แผนปฏิรูป​เศรษฐกิจของส​เปน อย่าง​ไร​ก็ตาม ตลาด​เคลื่อน​ไหวอย่างผันผวนตลอด​ทั้งวัน ​เพราะ​ได้รับ​แรงกดดันจากข้อมูล​เศรษฐกิจที่อ่อน​แอของสหรัฐ

สัญญาน้ำมันดิบ WTI ส่งมอบ​เดือนพ.ย.​เพิ่มขึ้น 34 ​เซนต์ ​หรือ 0.37% ปิดที่ 92.19 ดอลลาร์/บาร์​เรล ​และปรับตัวขึ้น​ทั้งหมด 7.23 ดอลลาร์ ​หรือ 7.84% ​ใน​ไตรมาสที่ 3 หลังจากที่ลดลง 17.5% ​ใน​ไตรมาสที่ 2

สัญญาน้ำมันดิบ​เบรนท์ (BRENT) ส่งมอบ​เดือนพ.ย.ที่ตลาดลอนดอน ​เพิ่มขึ้น 38 ​เซนต์ ปิดที่ 112.39 ดอลลาร์/บาร์​เรล ​และกำลัง​ไต่ระดับ​ไปปิดปรับตัวขึ้น​ทั้งหมด 15% ​ใน​ไตรมาสนี้

-- สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดปรับตัวลง​เมื่อวันศุกร์ (28 ก.ย.) ​เพราะ​ได้รับ​แรงกดดันจาก​การ​แข็งค่าของ​เงินสกุลดอลลาร์ ​แต่อย่าง​ไร​ก็ดี ​เมื่อพิจารณาตลอด​ทั้ง​ไตรมาส 3 นั้น สัญญาทองคำปรับตัวขึ้น​ทั้งสิ้น 11%

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนธ.ค.ลดลง 6.6 ดอลลาร์ ​หรือ 0.37% ปิดที่ 1,773.9 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 34.577 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 8.9 ​เซนต์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือนต.ค.ปิดที่ 1665.30 ดอลลาร์/ออนซ์ พุ่งขึ้น 19.40 ดอลลาร์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 640.80 ดอลลาร์/ออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 5.40 ดอลลาร์

-- สกุล​เงินยู​โรอ่อน​แรงลง​เมื่อ​เทียบกับดอลลาร์สหรัฐ​ใน​การซื้อขายที่ตลาดปริวรรต​เงินตรานิวยอร์ก​เมื่อวันศุกร์ (28 ก.ย.) ​เนื่องจากนักลงทุนยังคงวิตกกังวล​เกี่ยวกับ​ความคืบหน้า​ใน​การ​ให้​ความช่วย​เหลือส​เปน ​ถึง​แม้ว่าผล​การทดสอบภาวะวิกฤตของธนาคาร​ในส​เปนบ่งชี้ว่า ธนาคารส่วน​ใหญ่ผ่าน​การทดสอบ​ก็ตาม

ยู​โรอ่อนค่าลง 0.40% ​แตะที่ 1.2861 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 1.2913 ดอลลาร์สหรัฐ ขณะที่ปอนด์ลดลง 0.52% ​แตะที่ 1.6150 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 1.6235 ดอลลาร์สหรัฐ

สกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐ​แข็งค่าขึ้น 0.58% ​เมื่อ​เทียบกับ​เยน ​แตะที่ 78.030 ​เยน จากระดับ 77.580 ​เยน ​และ​เพิ่มขึ้น 0.22% ​เมื่อ​เทียบกับฟรังค์สวิส ​แตะที่ระดับ 0.9392 ฟรังค์ จากระดับ 0.9371 ฟรังค์

ดอลลาร์ออส​เตร​เลียอ่อนตัวลง 0.50% ​แตะที่ 1.0385 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 1.0437 ดอลลาร์สหรัฐ ​และดอลลาร์นิวซี​แลนด์ลดลง 0.19% ​แตะที่ 0.8298 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 0.8314 ดอลลาร์สหรัฐ

-- ดัชนี FTSE 100 ตลาดหุ้นลอนดอนปิดลบ​เมื่อวันศุกร์ (28 ก.ย.) ​เนื่องจากนักลงทุนยังคงวิตกว่า มาตร​การผ่อนคลาย​เชิงปริมาณ​ในรอบที่ 3 (QE3) ของธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) อาจ​ไม่​เพียงพอ​ใน​การกระตุ้น​การขยายตัวของ​เศรษฐกิจของประ​เทศ ​ซึ่งบดบังกระ​แสคาด​การณ์​เกี่ยวกับ​การ​ใช้มาตร​การกระตุ้น​เศรษฐกิจ​เพิ่ม​เติมของจีน

ดัชนี FTSE 100 ปิดที่ 5,742.07 จุด ลดลง 37.35 จุด

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช ​

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 9/30/2012

Written By Prinkgold on วันอาทิตย์ที่ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 | 19:35

-แนวทางทองคำในวันพรุ่งนี้ ดูจากสัญญาณเทคนิคแล้วทองคำเกิดสัญญาณรีบาวด์กลับ แต่อยากให้ดูแนวต้านตรงบริเวณ 1,780-1,784 เหรียญอีกรอบ ว่าทองคำเทคตัวกลับขึ้นมาแล้วจะผ่านได้ไหม ถ้าไม่ผ่านควรรอดูท่าทีของทองคำในอาทิตย์นี้ออกไปก่อน เพราะดูจากข่าวที่มารอสำคัญทั้งนั้น โอกาสพลิกจากหน้ามือเป็นหลังมือได้ทุกเมื่อครับ ส่วนตัวคิดว่าถ้าอาทิตย์หน้าทองคำยังไม่สามารถผ่านแนวต้าน 1,788 เหรียญขึ้นไป โอกาสย่อตัวปรับฐานต่อนั้นยังมีและโลว์ตรง 1,736 เหรียญ น่าจะลงมาทดสอบอีกรอบ นักลงทุนระยะสั้นถ้าไม่แน่ใจแนะนำรอดูท่าที ก่อนเพราะราคาแถวๆ 1,790-1,800 เหรียญ นี้เป็นแนวต้านที่แข็งแกร่ง อยู่ในส่วนเขตเขายทำกำไร ส่วนนักลงทุนระยะกลางถึงระยะยาว ยังแนะนำสะสมของตามแนวรับเมื่อทองคำย่อตัวลงมา เพราะมองปลายปีนี้ด้วยเทรดน์ที่ยังเป็นขาขึ้นอยู่ มีลุ้นขายทำกำไรแถวๆบริเวณแนวต้าน 1,900-1,980 เหรียญครับ ใครเข้าเก็บตามผมไปแล้วแนะนำถือลุ้นต่อไปตามวินัย ถ้าราคายังไม่ผ่าน 1788 เหรียญขึ้นไปยังไม่ต้องเข้าเพิ่ม ถือว่าเล่นรอบลดความเสี่ยงในพอร์ตการลงทุนของเรา ขอให้โชคดีครับ

Gold - ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อ

Silver- ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อ

SET50-ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อ

Oil -ระบบแดง แนะนำสะสมของ

แนวต้าน : 1776 1780 1784 1788

แนวรับ : 1768 1762 1758 1752

กราฟทองราย H1

กราฟทองรายวันระบบเขียว

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com

http://www.ranthong.com

Seriwan

สวัสดีเช้าวันจันทร์ เมื่อวันเสาร์ได้ไปบำเพ็ญประโยชน์ปลุกป่าชายเลนร่วมกับเด็กๆ ได้ความรู้สึกเหมือนย้อนหลังไป30ปีที่แล้วได้เล่นโคลนที่บ้านนอกสนุกไปอีกแบบและอิ่มอกอิ่มใจ ด้วย อิอิ เช้านี้เปิดมาทองลงแต่เช้า วันนี้ ถ้า รูปแบบ Re H&s ที่ว่าไว้เมื่อวันศุกร์ไม่ผิดพลาด วันนี้น่าย่อไม่หลุด1755+-5แล้ววิ่งกลับ 1785+-5 แล้วจบ Pattern แล้วมีลง แรงๆซักชุด ก่อนจะขึ้นไป 18xx ในรอบหน้าจ้า ลองพิจารณดูน่ะจ๊ะ

วันนี้

Pv = 1775

Sup = 1765 1760 1755 1745***

Re = 1780 1785 1790****

ส่วนตัว เปิดตลาด ถ้าไม่หลุด 1765 ว่าจะเก็บซักชุด (จะดอยมั๊ยหนอ อิอิ) แล้วไปรอขายก่อน 4 ทุ่มจ้า

ที่เขียนมาเกิดจากการคาดเดา อาจถูกหรือผิดก็ได้ โปรดใช้วิจารณญานในการลงทุนจ้า ขอให้โชคดีมีกำไรจ้า

http://www.ranthong.com

PanJang

สวัสดี วันจันทร์ค่ะ

หลังจากอาทิตย์ที่ผ่านมาน้องทองขึ้นมาให้ดีใจ ทำท่าว่าจะผ่าน 1780 แต่สุดท้ายก็มีแรงเทขายเข้ามาอีกเหมือนเดิม

แถมแรงเทขายก็ยังไม่หยุดยังมีมาเรื่อยๆ จนถึงเช้าวันจันทร์นี้ ทำให้น้องทองหลุดเส้นฟิโบที่ 61.8 (1769) ไปเรียบร้อยแล้ว

โดยตอนนี้มี ma75 (1764) รับน้องทองของเราอยู่ แต่ดูแล้วก็อาจจะมีโอกาสหลุดลงมาได้ค่ะ แต่ปันจังขอคิดในแง่ดีไว้ก่อน

ว่าน่าจะหยุดร่วงแค่นี้ค่ะ เพราะจากการที่ร่วงมาแบบนี้ ทำให้อินดิเคเตอร์ต่างๆ ลงมากองอยู่ในเขตขายมากเกินไปแล้ว

น่าจะมีการวิ่งขึ้นได้แล้ว แต่ก่อนที่จะวิ่งขึ้นไปทดสอบ 1780 ได้โดยสะดวกเหมือนเดิม ก็กลายเป็นว่าตอนนี้เจอแนวต้านเพียบเลยค่ะ

เริ่มจากที่ 1767 1769 ซึ่งถ้าไม่ผ่าน โอกาสที่จะวิ่งลงอีกรอบก็ยังมีอยู่ค่ะ

สำหรับเช้านี้น้องทองของเราจะวิ่งอยู่ในกรอบของ ma75(1765) และ ma200 (1767) ดูว่าจะหลุดไปทางไหนค่ะ

แต่ปันจังก็ยังเชียร์ขึ้นอยู่เหมือนเดิม จะเชียร์ขึ้นไปเรื่อยๆ จนกว่าเทรนด์จะเปลี่ยนค่ะ

แนวต้าน 1767 1769 1770

แนวรับ 1765 1750 1738

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula ขอรับ

กระทิงยังคงเลือกสวิง 1783-1750

รอดูว่าหลุด 1762 หรือไม่ ถ้าหลุด รอซื้อ ตามแนวรับที่ไม่หลุด แนวรับ 1756 1752 1747 ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทกวันขอรับ

พี่บอย พี่ต่าย ไปเล่นตอบราคาปิดเปิด ตลาดหรอ ขอรับ อันนี้ดีมากเรยเพราะจะทำให้ทราบว่า ราคาจะขึ้นหรือ ลง ถ้ายังไง รบกวนนำมาโพสที่ห้องเราด้วยขอรับ จะได้มาวิแคะแนวโน้มกัน ขอบคุณขอรับ

ถูกแก้ไข โดย popedern

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

พี่บอย พี่ต่าย ไปเล่นตอบราคาปิดเปิด ตลาดหรอ ขอรับ อันนี้ดีมากเรยเพราะจะทำให้ทราบว่า ราคาจะขึ้นหรือ ลง ถ้ายังไง รบกวนนำมาโพสที่ห้องเราด้วยขอรับ จะได้มาวิแคะแนวโน้มกัน ขอบคุณขอรับ

:031 :01

http://www.thaigold.info

kumponys

โพสต์ วันนี้, 07:17 AM

เลขที่ออก .. 1771.1 ราคาทั้งสัปดาห์ไม่เร้าใจเอาเสียเลย

อันดับ 1 เดือนนี้ ไม่ธรรมดา มาเงียบๆนี่ เแชมป์สมัยที่ 6 เข้าไปแล้ว คุณเปาบุ้นจิ้น ได่ข้าวถุงไปชิมอีกหน

อันดับ 2 คุณกระต่ายทอง มาล่าพวงกุญแจเอาไปอีกอัน

อันดับ 3 คุณ primmy นี่ก็แชมป์เก่าหลายสมัยอีกคน

แชมป์คะแนนเฉลี่ย เป็นคุณ add

อันดับ 1 และ 2 รบกวนส่งที่อยู่ หลังไมค์เลยนะครับ สำหรับอันดับ 1 ถ้าอยากได้เป็นพวงกุญแจแทน แจ้งได้นะครับ เดือนนี้ คงเป็นเดือนสุดท้ายที่จะแจกพวงกุญแจ เพราะเหลือแค่ 3 อันที่ผมแล้ว

.............................................................................................................................................................................

กระต่ายทอง

โพสต์ วันนี้, 09:18 AM

:) ส่วนอันดับ 2 เป็นพวงกุญแจทองแท่ง (ปลอม) สัญญลักษณ์ ThaiGOLD สุดเท่ห์ ที่หายากกว่าทองแท่งของจริงเสียอีกนะครับ หุหุ

{เดือนนี้ คงเป็นเดือนสุดท้ายที่จะแจกพวงกุญแจ}ได้ที่1ว่ายากแล้ว ได้ที่2 ยากยิ่งกว่าหุหุ พวงกุญแจอันแรกมีเพื่อนแล้ว ขอบคุณนะคะเฮีย :)

:)ทุกที่ในโลกเป็นศูนย์กลางของการเรียนรู้ ต่ายทองโชคดีที่ก้าวแรกของการลงทุนมีโอกาสได้เข้ามาสัมผัสเวปไทยโกลด์ของเฮียkum เป็นเวปแรกในชีวิต มีโอกาสได้เรียนรู้แนวทางการลงทุนที่เฮียและกูรูหลายท่าน ถ่ายทอดแนะแนวแชร์ความรู้ ความเข้าใจ ให้อย่างไม่หวังผลตอบแทน ต่ายทองลงทุนด้วยวิธีผสมผสานเก็บเกี่ยวประสบกาณ์ คำบอกเล่า ศึกษาแนวทาง มุมมองของแต่ละท่านอย่างพิถีพิถัน ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่ถ่ายทอดให้เสมอมานะคะเฮีย :)

:)การเข้ามาร่วมสนุก ทายราคาปิดตลาด Globlex NewYork โดยไม่ได้ตั้งใจในช่วงแรกๆ ระยะเวลา 7 เดือนของการทายราคาปิดของต่ายทอง มันส่งผลทำให้ต่ายทองเรียนรู้แนวทางการลงทุนไปด้วยอย่างไม่รู้ตัว มาถึงเวลานี้ต้องขอบคุณความไม่ตั้งใจในวันนั้นที่ทำให้ต่ายทองค้นพบแนวทางการลงทุนที่มีความสุขแบบพอเพียงในวันนี้ :)

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัีสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันจันทร์ต้นเดือนตุลา งานที่คาๆก็เสร็จไปด้วยดี สามีก็อารมณ์ดีขึ้น(อิอิ)ส่งมากราฟ1คะ"1-10-2012-1.gifจากกราฟจะเห็นว่าทองรีบาวขึ้นไป1780แล้วลงมาเกือบ20เหรียญแล้ว แต่เนื่องจากวันศุกร์ผมเเก้ไขเคลื่นรายวันใหม่ พอมากราฟราย4ชมก็เลยขอเเก้คลื่นใหม่เพราะคิดว่าที่ผ่านมาอาจจะนับคลื่นผิด โดยจุดที่ลงมา1737ของเเก้เป็น4hA แล้วที่ขึ้นไป1780 ยังไม่มั่นใจว่าเป็น4hBจริงรึไม่ แต่ให้คิดไว้ก่อนว่าอาจจะเป็นจริงก็ได้ แต่ถ้ายังไม่จบมีโอกาสมากเลยที่จะเลือกเล่นตามเส้นสีเหลืองหรือแดง ซึ่งแดงจะเป็นการลงมาทดสอบเนคไลน์สีม่วงชมพูก่อนเด้งขึ้นไปทดสอบไฮเพื่อชนเส้นสีเขียวdonchain แต่เหลืองจะเด้งจากตรงนี้เลยไปทดสอบเส้นdonchain ส่วนสีขาวคือเทลงเลยทุกตลาดทีเดียวหลุดเนคไลน์สีม่วงชมพู ซึ่งทั้ง3เส้นมีเป้าหมายเหมือนกันคือเป้าหมายh&Sสีม่วงชมพูแถวๆ1680 เพื่อไปจบ4hCตรงนั้นเท่ากับจบD2ในกราฟรายวันจากนั้นก็คงจะไปต่อแต่โดยส่วนตัวคิดว่าคงไม่จบแค่1680อาจมีลุ้นถึง1640 ตอนนี้กำลังรอดูคลื่นย่อยในกราฟรายชมก่อนว่าจะเลือกทางไหน เพราะอ่านไม่ออกว่าจบ4hBแล้วรึยังมีโอกาสเป็นได้ทั้งคู่คือจบและยังไม่จบ :17 แนวทางการเล่นวันนี้ในมุมมองผม เน้นเล่นระยะสั้นครับ "หากลงมาถึงแนวเนคไลน์สีม่วงชมพู(1737)แล้วไม่หลุดจะเข้าbuy ไปปิดที่ไฮเดิมแถวๆ1787( cutlossถ้าหลุด1737ลงมา) หรือถ้ามาแล้วหลุดเเนวเนคไลน์สีม่วงชมพู (1737) จะsellไปปิดที่1680 (cutloss1737ถ้าเป็นแค่การหลุดหลอกแล้วเด้งกลับขึ้นมายืนเหนือ1737ได้) ส่วนคนเน้นเล่นระยะยาวเสี่ยงน้อย แนะนะsellที่1800แนวต้านสีม่วงข้างบนโน่นเลยcutloss1807 เป้าปิด1680 หรือรอbuy ที่1648(แนวรับema200รายวันสีแดงที่บอกไว้เมื่อวันศุกร์ cutlossถ้าหลุดemaสีแดง แล้วไปซื้อใหม่แถวๆ1600ต้นๆ เป้าปิดรอบนี้ไกลหน่อย1900ขึ้นไป(แท่งก็รอซื้อตรงนี้นะคครับ :57 ) " จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล. ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทุกท่านนะคะ เข้าสู่เดือนตุลาระมัดระวังการพักฐานของทอง

ถ้าจำไม่ผิดเดือนตุลาปีที่แล้วและปีก่อนทองพักฐานแรง ทองขึ้นมา200กว่าๆเหรียญแล้วคิดว่าต้องพักบ้างอย่างน้อย100เหรียญแน่ๆ :17 (จำที่สามีบอกมาเล่าต่ออิอิx]

ปล2. bgik3.jpgสามีดีใจมากๆจบเดือนติดโผลขึ้นหน้าappบัวหลวง :gd อยุ่อันดับ9 เอาใจช่วยให้อยู่จนครบ2เดือนนะคะ :17