ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มี 2 อีกเรื่องใหม่ด้วยที่น้องญ่าฝากให้พี่บอย พี่กบว่าจะลองชิม เอ้ย ชมพรุ่งนี้บ้างเจ้า

Margin Call เทียบกับ Wall Street 2 พี่กบเข้าใจเรื่องแรกมากกว่าเยอะเลย55

ที่นี้จะบอกน้องญ่าเผื่อไว้พรุ่งนี้นะเจ้า ถ้าหนูมีเวลา

มีเรื่อง"แฝงร่างขวางนรก" ที่พี่กบอยากดูเจ้า แต่เปิดดูไม่ได้ทั้งๆที่น้องญ่าเคยโหลดให้ 2 ครั้งแล้ว

หลับฝันดีนะเจ้าน้องญ่า พี่บอย

^____^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:57วันไหว้พระจันทร์ขอพรให้เพื่อนๆ มีความสุขมีกำไรทุกการตัดสินใจลงทุนนะคะ :32

image-D359_506687AC.jpgimage-AEDD_506687AC.jpgimage-3271_506687AC.jpgimage-C9E4_506687AC.jpgimage-6369_5066856C.jpgimage-9134_506687AC.gif

ขนมไหว้พระจันทร์น่าทานจังเลย คล้ายๆที่เพื่อนแฟนกบซื้อขนมจากดุสิตธานีมาให้ค่ะ

ขอให้คุณต่ายอิ่มอร่อยกับขนมไหว้พระจันทร์และมีความสุขมีกำไรเช่นกันนะคะ

มี 2 อีกเรื่องใหม่ด้วยที่น้องญ่าฝากให้พี่บอย พี่กบว่าจะลองชิม เอ้ย ชมพรุ่งนี้บ้างเจ้า

Margin Call เทียบกับ Wall Street 2 พี่กบเข้าใจเรื่องแรกมากกว่าเยอะเลย55

ที่นี้จะบอกน้องญ่าเผื่อไว้พรุ่งนี้นะเจ้า ถ้าหนูมีเวลา

มีเรื่อง"แฝงร่างขวางนรก" ที่พี่กบอยากดูเจ้า แต่เปิดดูไม่ได้ทั้งๆที่น้องญ่าเคยโหลดให้ 2 ครั้งแล้ว

หลับฝันดีนะเจ้าน้องญ่า พี่บอย

^____^

ฝันดีค่ะพี่กบ พี่บอย ไว้หาให้ใหม่นะคะ จุ๊ฟไนท์ค่ะ พี่กบ พี่บอย

เพื่อนๆทุกคนด้วยค่ะ 7obye.gif7obye.gif

Investment Talk – 5 ขั้นตอน กับการกระจายความเสี่ยงอย่างง่ายๆ

ขอบคุณสำหรับวิเคราะห์ป๋าอาวเอี้ยงฮงและบทความดีๆนะคะคุณต่ายทอง^____^

ฝันดีค่ะพี่กบ พี่บอย ไว้หาให้ใหม่นะคะ จุ๊ฟไนท์ค่ะ พี่กบ พี่บอย

เพื่อนๆทุกคนด้วยค่ะ 7obye.gif7obye.gif

:D ว้าวน้องญ่ายังอยู่โตย

ราตรีสวัสดิ์เจ้าน้องญ่าที่น่าฮัก

ฝันดี จุฟไนท์แอนด์จุฟๆ

กระชากลงหลุมค่ะ หนังเจ้าป้า ดูได้ที่นี่ค่ะ พี่บอย http://www.doonungde...B9%8C-1737.html

หรือ จาก เวปนี้ค่ะ http://www.xn--42cfa...to-hell-hd.html

ดูจากไหน ไม่กระตุก ก้อดูจากเวปนั้นนะคะ :D

อีกเรื่องก้อ ปีศาจ ค่ะพี่บอย พี่น่าจะชอบ ตื่นเต้นดีค่ะพี่ http://www.doonungde...B9%8C-2614.html

ขอบคุณเจ้าป้าที่แนะนำด้วยนะคะ :D

ขอบคุณหนังน้องญ่าทุกเรื่องและขอบคุณเรื่องที่เจ้าป้าช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ราตรีสวัสดิ์ค่าพี่บอยและทุกคนที่น่ารัก

ฝันดีค่ะ

bye bye

^____^

:57วันไหว้พระจันทร์ขอพรให้เพื่อนๆ มีความสุขมีกำไรทุกการตัดสินใจลงทุนนะคะ :32

http://www.ranthong.com

อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครับ

มองดี ๆ ผมว่า เกิดสามยอด tripple top นะครับ แถมยอดกลางก้อสูงเด่นเปนสง่า กว่าสองยอดข้าง ๆ ในใจจึงหวั่น ๆ ว่า งานนี้จะหลอก

อีกไหมหนอ

สองคนคุยกันเรื่องแนวโน้มราคาวันจันทร์ น่าสนใจดีค่ะ

สวัสดีคับ พี่กบ

ส่วนใหญ่มักคุยกันไม่ค่อยได้นานคับ เรื่องแนวโน้มทอง

คุยไปซักหน่อยจาเริ่มเถียงกันแระ ความเห็นไม่ค่อยตรงกันคับ ต่างสำนักคับ

ที่เอามาโพส คือเอามาแต่ที่ความเห็นตรงกันนะคับ 555

ราตรีสวัสดิ์ค่าพี่บอยและทุกคนที่น่ารัก

ฝันดีค่ะ

bye bye

^____^

ฝันดีเช่นกันคับ/จ้า พี่กบ น้องญ่า

น้องญ่า พี่จาดูหนังก่อนค่อยนอน ดูไม่ทันญ่าหาแร้ว ขอบจัยนะ

จุ๊ฟไนท์ แอนด์ บายจุ๊ฟ คับ/จ้า

YEU0Lv.gif แฮ่ๆ

โห drag me to hell หนังเจ้าป้าแนะนำสนุกจังเรยคับ

หนุกอ่ะญ่า นี่ขนาดพี่เพิ่งดูจบไปพาร์ท 1

ตื่นเต้น น่ากัว

วิธี เสริมภูมิ...ต้านโรค

คุณทราบหรือไม่ว่าการรักษาระบบภูมิต้านทานในร่างกายให้ดีนั้นจำเป็นอย่างยิ่งกับการดำรงชีวิตท่ามกลางสภาพแวดล้อมที่เต็มไปด้วยมลพิษและเชื้อโรคต่างๆ เช่นทุกวันนี้ เราจึงเสนอแนะ 6 วิธีเพิ่มภูมิต้านทานโรค เพื่อรักษาสุขภาพของคุณให้แข็งแรงต่อไปนานๆ

1. ลดความเครียด อารมณ์เครียดจะส่งผลเพิ่มการหลั่งฮอร์โมนที่มีฤทธิ์กดภูมิคุ้มกันของร่างกาย ทำให้ภูมิต้านทานต่อโรคต่างๆ ลดลงจึงเกิดการติดเชื้อได้ง่าย จึงไม่ควรปล่อยให้ตัวเองเครียด

2. นอนหลับให้เพียงพอ การนอนไม่พอนั้นมีผลลดการสร้างเซลล์ในระบบภูมิต้านทาน เช่น แอนติบอดี โดยการศึกษาวิจัยของมหาวิทยาลัยชิคาโก ในผู้ที่นอนหลับคืนละ 7 ชม. เป็นเวลา 4 วัน แล้วให้วัคซีนไข้หวัด พบว่าคนกลุ่มนี้จะสามารถสร้างแอนติบอดี ซึ่งเป็นเซลล์ในระบบภูมิต้านทานต่อเชื้อไข้หวัดได้มากกว่าผู้ที่นอนหลับคืนละ 4 ชม. ถึง 50%

3. ดื่มน้ำเปล่ามากๆ อย่างน้อยวันละ 8 แก้ว น้ำจะช่วยเพิ่มสารคัดหลั่งและความชุ่มชื้นของเยื่อบุผิวในท่อทางเดินหายใจส่วนบน ที่จะช่วยป้องกัน และดักจับฝุ่นละอองหรือเชื้อโรคที่เข้าสู่ร่างกาย

4. ออกกำลังกายอย่างพอเหมาะเป็นประจำ นอกจากช่วยให้กล้ามเนื้อร่างกายแข็งแรง แล้ว ยังช่วยขับของเสียผ่านทางเหงื่อ และเพิ่มปริมาณการไหลเวียนเลือดทำให้เซลล์ต่างๆ ในระบบภูมิต้านทาน เช่น แอนติบอดี และเม็ดเลือดขาว เดินทางไปทำลายสิ่งแปลกปลอมและเชื้อโรคที่บริเวณอวัยวะต่างๆ ได้เร็วขึ้น

5. รับประทานอาหารให้ครบถ้วน เพียงพอตามหลักโภชนาการ โดยเฉพาะอาหารเสริมภูมิต้านทาน อย่างเช่น ผัก ผลไม้ ที่มีเบต้าแคโรทีน วิตามินซี วิตามินอี วิตามินบี และแร่ธาตุบางชนิด ได้แก่ ซีลีเนียม และสังกะสี ซึ่งมีผลเพิ่มการสร้างเซลล์ต่างๆ ในระบบภูมิคุ้มกัน นอกจากนี้ เบต้าแคโรทีน วิตามินซี และอี ยังช่วยต้านอนุมูลอิสระ ป้องกันเซลล์ต่างๆ ของร่างกายจากการถูกทำลายโดยอนุมูลอิสระอันเป็นตัวการก่อมะเร็งได้อีกด้วย

*เบต้าแคโรทีน มีมากในผักและผลไม้ที่มีสีเหลืองหรือส้มจัด หรือผักใบเขียวจัด เช่น ผักบุ้ง ฟักทอง แครอท มะละกอ มะม่วงสุก มะเขือเทศ

*วิตามินซี พบใน ผักใบเขียวต่างๆ และผลไม้ที่มีรสเปรี้ยว เช่น ส้ม มะนาว ฝรั่ง มะขาม

*วิตามินอี พบใน น้ำมันพืชประเภทน้ำมันดอกทานตะวัน น้ำมันรำข้าว งา ถั่วเปลือกแข็ง เมล็ดพืชต่างๆ ข้าวกล้อง จมูกข้าวสาลี ผักใบเขียว

*วิตามินบี พบใน ผักใบเขียว นม เนื้อสัตว์ ถั่วต่างๆ ตับ ไข่ และธัญพืชไม่ขัดสี เช่น ข้าวซ้อมมือ

ซีลีเนียม พบใน อาหารทะเล ตับ ไต เนื้อสัตว์ กระเทียม ไข่ และธัญพืช

สังกะสี พบใน เนื้อวัว นม และถั่วต่างๆ

*กระเทียม เป็นเครื่องเทศที่มีฤทธิ์เสริมภูมิต้านทาน โดยสารอัลลิซิน (allicin) และซัลไฟด์ (sulfides) ในกระเทียมจะเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของเซลล์ในระบบภูมิคุ้มกัน มีฤทธิ์ฆ่าเชื้อโรค และเป็นสารต้านอนุมูลอิสระอีกด้วย

*กรดโอเมก้า 3 เป็นกรดไขมันที่จำเป็นสำหรับการสร้างเม็ดเลือดขาว และแอนติบอดี พบมากในปลาทะเล เช่น แซลมอน หรือทูน่า และธัญพืชบางชนิด เช่น ถั่ววอลนัท เมล็ดปอ รวมทั้งพืชผักใบเขียว

*โยเกิร์ตที่มีจุลินทรีย์แลคโตแบคทีเรีย (lactobacteria) เช่น แลคโตบาซิลัส แอซิโดฟิลัส (Lactobacillue acidophilus) ซึ่งเป็นจุลินทรีย์ที่มีประโยชน์ต่อร่างกาย โดยจะยับยั้งการเกิดจุลินทรีย์ตัวร้ายในระบบย่อยอาหาร เช่น แบคทีเรีย รา หรือยีสต์ รวมทั้งยังกระตุ้นการสร้างเม็ดเลือดขาวและแอนติบอดี ให้กำจัดเชื้อโรคได้อย่างมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น

6. หลีกเลี่ยงอาหาร หรือพฤติกรรมที่ส่งผลให้ภูมิต้านทานอ่อนแอลง เช่น เลี่ยงการกินอาหารหวานจัด ไม่ดื่มแอลกอฮอล์เกินวันละ 2 แก้ว และควบคุมน้ำหนักไม่ให้อ้วนเกินไป

ด้วยวิธีง่ายๆ ใกล้ตัวเราเหล่านี้ เราก็จะสามารถคงไว้ซึ่งสุขภาพที่แข็งแรง ปราศจากโรคร้ายต่างๆ และสามารถดำเนินชีวิตได้อย่างมีความสุขไปนานๆ

แหล่งที่มาจาก : นิตยสาร Health Today

จากพี่บอย BigMove Club ทองน่าจะขึ้นในสัปดาห์หน้าถึง 1800+ จนถึง 9 ตุลานี้จากนั้นจะลไปถึงจุดต่ำสุดประมาณวันที่ 23 ตุลาคม + กับพี่ปุยเมฆให้เก็บทองในวันที่ 2 ตุลาคมนี้ จึงน่าจะเก็บวันที่ 2 ตุลาคมและขายวันที่ 9 ตุลาคมครับ หลังวันที่ 9 ให้เล่นฝั่ง Short จนถึง 23 ตุลาคมครับหลังจากนั้นเปลี่ยนเป็นฝั่ง L

PMI ของจีนดีขึ้นเล็กน้อย แต่ยังต่ำกว่า 50 อาจมองว่านักลงทุนจะเสียงซื้อเพื่อคาดหวังการกระตุ้นเศรษฐกิจจากจีนเพิ่มเติม ราคาทองน่าจะทรงๆและขึ้นต่อไป 1790-1800 ได้ภายในสัปดาห์นี้

จากพี่บอย BigMove Club ทองน่าจะขึ้นในสัปดาห์หน้าถึง 1800+ จนถึง 9 ตุลานี้จากนั้นจะลไปถึงจุดต่ำสุดประมาณวันที่ 23 ตุลาคม + กับพี่ปุยเมฆให้เก็บทองในวันที่ 2 ตุลาคมนี้ จึงน่าจะเก็บวันที่ 2 ตุลาคมและขายวันที่ 9 ตุลาคมครับ หลังวันที่ 9 ให้เล่นฝั่ง Short จนถึง 23 ตุลาคมครับหลังจากนั้นเปลี่ยนเป็นฝั่ง L

PMI ของจีนดีขึ้นเล็กน้อย แต่ยังต่ำกว่า 50 อาจมองว่านักลงทุนจะเสียงซื้อเพื่อคาดหวังการกระตุ้นเศรษฐกิจจากจีนเพิ่มเติม ราคาทองน่าจะทรงๆและขึ้นต่อไป 1790-1800 ได้ภายในสัปดาห์นี้

ขอบคุณมากๆค่ะ Dr หมีที่ส่งข่าวให้รู้โดยทั่วกัน^___^