ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อาจารย์ซีให้เผ่น ไปรอที่1740ครับ เหมือนมี Gap แถว 1706

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน พี่ม้าสามขา น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท ขอรับ

โพยจีนบอกให้ ช้อตที่ 1770 เป้า 1760 -1752-1735 ตัดขาดทุน 1776 ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

【暴利博士】10月10日金评:黄金分析及操作策略 - 10月10日金评:(07:16)1770附近做空,止损1776,目标1760-1752-1735 暴利博士早盘1770-1760区间,下破1760继续下跌.按金评做都赚钱了吗?小跌小买,大跌大买,爆跌全仓杀进.

ขอบคุณครับท่านแม่ทัพ ขอให้ร่ำรวย มีกำไรกันถ้วนหน้านะครับ รักษาสุขภาพกันด้วยครับ คนเป็นหวัดกันเยอะมากจริงๆเลย

ดีคร้าบบบ...อ.sear...คุณโป๊ป..คุณต่าย..&..เพื่อนๆๆทุกคน....

วันนี้คาดว่าน่าจะ sideway ระหว่าง 1760 - 1765 เพื่อทดสอบแนวรับ 1760 ว่าจะรับไหวไหม...ถ้ารับไหวก็จะขึ้นไปเทสแนวต้านแถว 1770...แต่ถ้ารับไม่อยู่มีโอกาสไปแตะ 1750 คับ

แนวต้าน 1770 1775 1785

แนวรับ 1755 1750 1740

โปรดใช้วิจารณญาณ...เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว...อั๊ยย่ะ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะคับ...มีกำไร..ตาล๊อด...ตาล๊อด

ขอบคุณครับท่านแม่ทัพ ขอให้ร่ำรวย มีกำไรกันถ้วนหน้านะครับ รักษาสุขภาพกันด้วยครับ คนเป็นหวัดกันเยอะมากจริงๆเลย

:57

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ทองปิดร่วง $10.7 ​เหตุวิตกศก.​โลกชะลอตัว,ดอลล์​แข็ง

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พุธที่ 10 ตุลาคม 2555 07:17:08 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลง​เมื่อคืนนี้ (9 ต.ค.) ​ซึ่ง​เป็น​การปิดลบติดต่อกัน 3 วัน​ทำ​การ ​เนื่องจากนักลงทุนวิตกกังวล​เกี่ยวกับ​เศรษฐกิจ​โลก นอกจากนี้ สัญญาทองคำยัง​ได้รับ​แรงกดดันจาก​การ​แข็งค่าของสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐ

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนธ.ค.ร่วงลง 10.7 ดอลลาร์ ​หรือ 0.6% ปิดที่ 1,765.00 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 33.985 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 3.20 ​เซนต์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือนม.ค.ปิดที่ 1,695.30 ดอลลาร์/ออนซ์ ร่วงลง 3.50 ดอลลาร์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 658.20 ดอลลาร์/ออนซ์ พุ่งขึ้น 1.25 ดอลลาร์

สัญญาทองคำ​ได้รับ​แรงกดดันจาก​ความวิตกกังวล​เกี่ยวกับ​การชะลอตัวของ​เศรษฐกิจทั่ว​โลก หลังจากธนาคาร​โลกคาด​การณ์ว่า ​เศรษฐกิจ​ใน​เอ​เชียตะวันออก ยก​เว้นญี่ปุ่น จะขยายตัว 7.2% ​ในปี 2555 ​ซึ่งลดลงจากที่คาด​การณ์​ไว้​ใน​เดือนพ.ค.ที่ 7.6% ขณะที่​ไอ​เอ็ม​เอฟ​ได้ปรับลดคาด​การณ์​การขยายตัวของ​เศรษฐกิจทั่ว​โลก รวม​ถึงญี่ปุ่น ​ในปี 2555 ลงมาอยู่ที่ระดับ 3.3% ​และลดคาด​การณ์​เศรษฐกิจ​ในปี 2556 ลงมาอยู่ที่ระดับ 3.6%

นอกจากนี้ ​ไอ​เอ็ม​เอฟระบุว่า หลายประ​เทศ​ในยู​โร​โซน รวม​ถึงส​เปน​และฝรั่ง​เศส ​ไม่สามารถบรรลุ​เป้าหมาย​การลดยอดขาดดุลงบประมาณ ​ซึ่งรายงานดังกล่าว​ทำ​ให้นักลงทุนวิตกกังวล​เกี่ยวกับ​ความ​ไม่​แน่นอนทาง​เศรษฐกิจ​ในยุ​โรป

​ทั้งนี้ รายงาน​ความคิด​เห็นของ​ไอ​เอ็ม​เอฟส่งผล​ให้นักลงทุน​แห่​เข้า​ไปถือครองสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐ​ซึ่ง​เป็นสินทรัพย์ที่ปลอดภัย ​ซึ่ง​การ​แข็งค่าของดอลลาร์จะสร้าง​แรงกดดัน​ให้กับสัญญาทองคำ ​เพราะจะ​ทำ​ให้สัญญาทองคำมีราคา​แพงขึ้นสำหรับนักลงทุนที่ถือครองสกุล​เงินอื่นๆ

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช

บางทีคุยกันเล่นๆ ค่ะพี่กบ เผลอแปบๆ เค้าก๊อป มาแล้วอ่ะ

ญ่าก้อบอกไม่แน่ใจ แต่คลิกมาดูห้องนี้อีกที เอามาซะแว้วว.. :P

ญ่าน่ะ ถ่อมตัวจนเคยชิน

พูดแบบไม่กั๊ก น้องญ่าเก่งมากๆ สิ่งที่ญ่าพูดเป็นประโยชน์ต่อการเทรดของพี่นับครั้งไม่ถ้วน

ใครเรย จารู้เท่าพี่

ขอบจัยน้องญ่าจ้า

สวัสดีค่ะ น้องโป๊ป และเพื่อนๆทุกท่าน

like หมดแต่เช้าเลย เอา จุ๊ฟๆ ไปแทนนะคะ

เมื่อคืนฝันว่าวันนี้จะมีจรวดมารับช่วงบ่ายๆ ค่ำๆ ( เพ้อรึเปล่าเนี่ย )

เดี๋ยวไปเชิญกัปตันมาปล่อยจรวด อิอิ

สวัสดีคะ คุณกบ เมื่อคืนป้ารีซื้อไว้ 25680 ค่ะ ช่วงชุลมุน ตกใจ แต่ก็ไม่เป็นไร นะคะ อย่างคุณนุชว่า วันนี้ รอขี่จรวด (ถ้ามี)

ใจเย็นๆค่ะ เพื่อนเยอะ เราจะเที่ยวดอยด้วยกันค่ะ 555

มีป้ารีที่น่ารักอีกคน กบก็อุ่นจาย^____^

ดังนั้น ต้องก๊อปมาบ่อยๆ 555

คุณดอดด้วยแหละ โดนแน่

ตื่นเช้านะคับ

พูดแบบไม่กั๊ก น้องญ่าเก่งมากๆ สิ่งที่ญ่าพูดเป็นประโยชน์ต่อการเทรดของพี่นับครั้งไม่ถ้วน

หวานซะจริงเสี่ยบอย อิจฉาน้องญ่าจัง

สวัสดีตอนเช้านะคะทุกท่าน

วันนี้ขออนุญาติ...

เจ้าฮะ ราคาทองอุบาทมากฮะ

1763 25635/25680 26555/26600 เงินบาทมันเเข็งขึ้นแล้วนะฮะ ทีหยั่งงี้ไม่ปรับราคา

ขออภัยที่บ่นนะคะ

อันนี้ก็เป็นเสน่ห์อีกอย่างหนึ่งของน้องญ่านะคับพี่บอย :D

พี่กบก็ว่าน้องญ่าและพี่บอยเก่งมากค่ะ แล้วพี่กบก็รอน้องญ่าตล๊อดๆ

เข้ามาบอกแนวทางเทรดโตยนะเจ้าน้องญ่า^____^

Morning ka น้องบอย วันนี้ตื่นเช้าจัง เอ๊ะ ! หรือยังไม่นอน ขอบคุณ บทวิเคราะห์ วิจารณ์ นะค่

เก่งจิงนะ เดี๋ยวนี้. Like Ja.

Morning เช่นกันคับ คุณป้ารี

นอนแร้วคับ 55

แหม๋ พอจาตื่นเช้าแบบชาวบ้านเค้าซักวัน ก้อโดนทักเรย อิอิ

ขอบคุณ Like จากคุณป้ารีด้วยนะคับ แต่ยังไม่เก่งคับ อีกนานคับ

เรียนรู้ไปเรื่อยๆ คับ

Morning เช่นกันคับ คุณป้ารี

นอนแร้วคับ 55

แหม๋ พอจาตื่นเช้าแบบชาวบ้านเค้าซักวัน ก้อโดนทักเรย อิอิ

ขอบคุณ Like จากคุณป้ารีด้วยนะคับ แต่ยังไม่เก่งคับ อีกนานคับ

เรียนรู้ไปเรื่อยๆ คับ

http://www.ranthong.com/

อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครับ

วานนี้บอกให้ระวังเส้นให้ดี ๆ แต่ก็เอาไม่อยู่ครับ และเมื่อหลุดก็พยายามจะกลับเข้ามาในไลน์อีกรอบ แต่ไม่รอด เมื่อกระแทกไม่ผ่านเส้น 14 / 200

ผลก็อย่างที่เห็น ๆ เปนการปรับฐานที่ค่อนข้างเยอะสำหรับระยะสั้น และผลของการปรับฐานเมื่อคืนดูเหมือนจะดีมานิดหนึ่งตรงที่ เกิดสัญญาณกลับตัว

ขึ้นมาได้ในกราฟรายชั่วโมง สภาวะตอนนี้จึงออก ลูกผีลูกคน เมื่อดูเส้น 14 ราย สี่ชั่วโมงก้อลงมาจ่อแถมจาล้น ๆ เส้น 70 แล้ว วันนี้จึงต้องมาลุ้นกัน

นิดหน่อยว่า จะสามารถพลิกกลับได้หรือไม่

เกมส์วันนี้ หากวันนี้ ราคาสามารถดันกลับได้ และผ่าน 1773 ตามน้ำครับ ถ้าผ่านไม่ได้ ทะเลเปียกปอนต่อไป

ขอบคุณสำหรับวิเคราะห์ของกูรูท่านต่างๆนะคะคุณกระต่ายที่น่ารัก^____^

วิเคราะห์ราคาน้องทองสดๆร้อนๆจาก อ จิ๋วค่า

ขอบคุณ อ จิ๋วมากๆๆนะคะ :gd

น้องทอง...

1. จุดให้ขาย 1795+- ที่บอกก้อนนี้กอดยาวๆ

2. จุดให้ปิดทำกำไรตัวขายเพิ่มหรือขายก่อนหน้านี้แถว 1780+- ใครปิดไปก่อนเอาค่าขนมไปกินเล่นก่อนสบายไป

3. จุดให้ขายตามเลยเมื่อหลุดเทรน หลุดเทรนแถว 1777+- หรือขึ้นมาอีกรอบไม่กลับเข้าเทรนฟ้าได้ ใครขายตามสบายไปอีกรอบ

4. รอต่อไปเป้าหมายทำกำไร 1755+- มาตรงนี้ปิดตัวขายแถว 1777+- เอาค่าขนมก่อนเช่นเคย แต่หากหลุดเขียวล่างก็ไม่ต้องปิด แถมขายตามลงไปอีก เป้าหมาย 1707+- ที่เคยบอกก่อนหน้านี้

5. แต่หากขึ้นมาทะลุชมพูบนได้ก็ปิดทำกำไรทั้งหมดก่อนแล้วค่อยไปตั้งต้นกันใหม่...

ปล. วันนี้รถติดมากๆ ออกจากบ้านไปส่งแฟน 7.30 เพิ่งถึงบ้าน 9.30 โรงเรียนปิดเทอมแล้วทำไมรถเยอะจัง :033