ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

GTWM

(Gold Futures) 31 JAN 13:

ราคาทองคำทะยานตัวสูงขึ้นผ่านแนวต้านสำคัญ US$1,677 ซึ่งเป็นแนวเส้นค่าเฉลี่ย EMA 200 วัน และย่อตัวลงทดสอบระดับแนวรับ US$1,662 สัญญาณ Indicators กราฟรายวันเริ่มส่งสัญญาณเชิงบวก โดย RSI กลับมายืนเหนือเส้นแนวจต้านที่เคยเป็นแนวรับของตัวเอง MACD ตัด Signal ขึ้น โดยมีแนวต้านแรก US$1,682 ที่ EMA 50 วัน แนวต้านถัดไป US$1,686 ที่ระดับ EMA 100 วัน และ US$1,695 แนวต้านสำคัญ ระดับแนวรับ US$1,662 และ US$1,653 กลยุทธ์ จุดตัดสินใจ USS1,682 ผ่านได้ Long เป้าหมาย US$1,695 ไม่ผ่าน Short ระยะสั้น เป้าหมาย US$ 1,662

4 ชม.ที่แล้วนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรื่อง เงินเงิน ทองทอง

วิเคราะห์เทคนิค ราคาทองคำ ประจำวันที่ 31 มกราคม 2556

GDP ช่วยชีวิตรอลุ้นตัวเลขวันศุกร์ต่อครับ...

หลังจากราคารีบาวด์ขึ้นมาจากจุดต่ำขึ้นมาทดสอบแนวต้านเส้นค่าเฉลี่ย50วัน1685.00$ราคายังไม่สามารถปีนผ่านขึ้นไปได้ราคากลับลงมาอยู่ต่ำกว่าเส้นค่าเฉลี่ย50วันแต่อยู่เหนือระรับเส้นค่าเฉลี่ย200วัน1662.00$ จากการปรับตัวของกราฟแนวรับ1655.00/1650.00น่าระเริ่มเป็นฐานแนวรับที่ดีในขณะเดียวกันแนวต้านต้องดูครับว่าราคาสามารถจะผ่านขึ้นไปยืนเหนือเส้นค่าเฉลี่ย50วัน(1685.00)ได้หรือไม่หากมีการปรับตัวตามเทคนิดระยะสั้นแนวรับ1665.00$น่าจะเป็นแนวรับระยะสั้นที่ดีที่สุด

สำหรับแนวรับแนวต้านรายชั่วโมงมีดังต่อไปนี้ครับ

แนวต้าน1680.00$1685.00.00$/1690.00$/1698.00

แนวรับ 1670.00$/1665.00$/1660.00$/1655.00$ เวลา09.17น.1677.15$

วันนี้มาส่งข่าวช้ามาก

เมื่อเช้าหมูลินเดินเร่งรีบมาค่ะ งวดนี้สะบักสะบอม(ตามภาพ ขออภัยในความไม่สุภาพค่า)

เขวี้ยงรองเท้าทิ้งไปแล้วค่ะ :17

likeหมดแล้ว :uu ตอนนี้ตัวเองก็เริ่มมีน้ำมูก เหมือนกันสงสัยจะติดหวัดน้องบีมซะแล้วน้องบีมใกล้หายปะป๊าเป็นแทนซะงั้น :17

ถ้่าย่อลงมา1670-1666น่าเก็บไปปล่อย1696-1700ครับ

ส่วนผอ.ใหม่จะมารึป่าวอันนี้อยู่ที่นายกฯอย่างเดียวเลยว่าจะรับรึป่าว แต่ก็แอบบอกคนรู้จักแล้วว่าให้มาคุยจะได้มาลงตำแหน่งผอ. ทำงานกะคนรู้จักที่นิสัยเหมือนกันน่าจะดีกว่าทำงานกะคนที่แย่ๆในกองที่ไม่อยากรู้จักแต่ต้องทำงานร่วมกัน :21

เข้าใจและเซ็งเป็ดกะชีวิต ขรก.กะนักการเมือง เหมือนกันครับพี่บาส เป็นกำลังใจให้ครับ หวังลึกๆว่าอยุธยาคงไม่สิ้นคนดี

ไม่สุภาพจริงๆด้วยอ่ะ แต่ real มากๆ 555

เขวี่้ยงรองเท้าทิ้งไปแล้วนะคะ แต่ไม่ใช่เกือกแก้ว

เจ็บน่าดูเลยเนอะ คงต้องใส่รองเท้าเปิดส้นไปก่อน ทายาหายเร็วๆนะคะน้องลินคนสวย

ขอบคุณวิเคราะห์น้องทองจากกูรูหลายๆท่านมากๆค่ะ เป็นแนวทางประกอบการพินา

น้องลินน่ารักจริงๆ พี่กบ like and love and jub jub

ขอให้น้องลินมีความสุข สนุกสนานในทุกวันค่า^____^

เป้าต่อไป 85-95ขอรับ

สวัสดีแอนด์ขอบคุณแม่ทัพหญ่าย 888^____^

เป้าต่อไป 85-95ขอรับ

มีแต่เป้าบน แล้ว เป้าล่างล่ะขอรับ อิอิ

ถึงพี่กบ 2วันก่อนเห็นเสิร์ฟ แต่ นำ้ตก อาหารรสแซ่บๆ ท้องเสียเลย ไม่ซื้อ คาร์บอน ที่เค้าเรียกผงถ่าน ตามร้านขายยามีขาย ลองถามดู ช่วยหยุดไหลได้ชงัด สรรพคุณ จำไม่ได้ ป้ามีไว้ในบ้านตลอด เพราะท้องเสียประจำ อิอิ

ลืมถาม อาหาร พี่กบ แนะนำวันนี้ ของร้าน ชาบูตง อร่อยม้าย อยากเข้าแต่ที่นั่งเล็กๆ ดูน่าอึดอัด น้องชายsizeยักษ์ เลยยังไม่เคยลอง

เจ้าป้าจ๋า jub jub

พี่กบดื่มผงเกลือแร่ไปแล้ว คาร์บอนหมดเดี๋ยวค่อยไปซื้อ ขอบคุณมากๆ^____^

ชาบูตง เริ่มต้นด้วยราเม็งสูตรแชมป์ของญี่ปุ่น อร่อยมากๆๆขอบอก

จาก central world ที่แรก ตอนนี้เปิดหลายสาขาแล้ว เซ็นทรัลพระราม 9 และที่อื่นๆ

ตอนนี้มีเพิ่มเป็นข้าวหน้าหมู อร่อยแบบเปลี่ยนบรรยากาศ เกี๊ยวซ่าก็อร่อยค่ะ

ปล น้องชายเจ้าป้าหล่อ สูง เพรียวกว่านี้ไม่ใช่เหรอ

มีแต่เป้าบน แล้ว เป้าล่างล่ะขอรับ อิอิ

มีเหรอพี่กบจะไม่สนเป้าล่างเหมือนเจ้าป้าคนฉวย

likeหมดแล้ว :uu ตอนนี้ตัวเองก็เริ่มมีน้ำมูก เหมือนกันสงสัยจะติดหวัดน้องบีมซะแล้วน้องบีมใกล้หายปะป๊าเป็นแทนซะงั้น :17

ถ้่าย่อลงมา1670-1666น่าเก็บไปปล่อย1696-1700ครับ

ส่วนผอ.ใหม่จะมารึป่าวอันนี้อยู่ที่นายกฯอย่างเดียวเลยว่าจะรับรึป่าว แต่ก็แอบบอกคนรู้จักแล้วว่าให้มาคุยจะได้มาลงตำแหน่งผอ. ทำงานกะคนรู้จักที่นิสัยเหมือนกันน่าจะดีกว่าทำงานกะคนที่แย่ๆในกองที่ไม่อยากรู้จักแต่ต้องทำงานร่วมกัน :21

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบาส มีน้ำใจมาบอกแนวทางน้องตลอดๆ

พูดถึงเรื่อง ผอ คุณบาสคนดีก็ต้องได้ป๊ะกับ ผอ ดีๆค่ะ

ถ้าไม่เช่นนั้น เราก็ซัดกะมาน 555 ล้อเล่ง อย่าเอาพิมเสนไปแลกกะเกลือ

ข้าวกลางวันอิ่มแล้วครับพี่กบแน่นต้องง่วงตอนบ่ายแน่ๆเลย(หนังท้องตึงหนังตาหย่อน)

ปล.ตอนนี้บรรดาแม่บ้านประจำสำนักงานมานั่งเกร็งเลขที่ห้อง5555555555มาถามคนไม่ค่อยจะเล่นหวยว่ามีเลขอะไร เราก็ตอบไม่ได้เพราะไม่ค่อยเล่น :_02

คุณบาสคุณเอ๋พาน้องบีมมาทานชาบูตงหรือยัง อร่อยมากนะคะ น้องบีมคงทานได้และน่าจะชอบ

ขำๆกะแม่บ้านประจำสำนักงานต่างๆนะคะ ทุกคนเค้ามีความสุขกับการแสวงหาตัวเลขหวยและความหวังที่จะร๊วยจะรวย555

คุณบาสคุณเอ๋พาน้องบีมมาทานชาบูตงหรือยัง อร่อยมากนะคะ น้องบีมคงทานได้และน่าจะชอบ

ขำๆกะแม่บ้านประจำสำนักงานต่างๆนะคะ ทุกคนเค้ามีความสุขกับการแสวงหาตัวเลขหวยและความหวังที่จะร๊วยจะรวย555

คล้ายๆโออิชิราเมน ยาโยอิ รึป่าวครับ

ยังไม่เคยไปเลยอยากทานข้าวหน้าแกงกะหรี่หมูทอด fuji เคยกินของที่อื่นแล้วยังไม่โดนเท่านี้อะ

ชาบูตงมีรึป่าวครับพี่กบ