ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พักก่อนนะ ถ้าเงียบไปแปลว่าหลับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

งั้นพี่กบพักด้วยจ้าเจ้าป้าคนเก่ง

พักก่อนนะ ถ้าเงียบไปแปลว่าหลับ

งั้นพี่กบพักด้วยจ้าเจ้าป้าคนเก่ง

เจ้าป้าๆ

พี่กบขำรูปเมื่อวานของคุณเด็กขายของอ่ะ

ที่บอกว่าตรูจะพักแล้ว แต่อีก 10 นาทีก็ยังอยู่ทีหน้าจอ

เจ้าป้า ก่อนพักผ่อน เฟอร์นิเจอร์จัดเสร็จหรือยังคะ

ที่บอกว่าตรูจะพักแล้ว แต่อีก 10 นาทีก็ยังอยู่ทีหน้าจอ

คุณป๋า ช่างค่อนแคะ น่ารักแบบโหดๆ กัดเจ็บๆคันๆ เราแค่รำ่ลากันก่อนเนอะ ไม่ได้บอกว่าจะปิดจอฉับเดี๋ยวนั้นซักหน่อย คนมีอายุก็ง้านแหละ จริงจังไปซะหมดทุกอย่าง จะมาอ่านเจอมั้ยเนี่ย ปกติ ป๋าไม่ค่อยอ่านห้องเราหรอก อิอิ นินๆซะ

เจ้าป้า ก่อนพักผ่อน เฟอร์นิเจอร์จัดเสร็จหรือยังคะ

ยังเลย ตั้งเปน stonehenge อยู่กลางบ้าน ย้ายยังไม่เสร็จ เหนื่อยมาก เสียดายนู่นนี่ สัญญากะตัวเองว่าจะไม่ซื้ออะไรเข้าบ้านแล้ว

พี่บาส ถ้ากลับเข้าเทรน ไปที่ 1705 ได้ช่วยส่งข่าวด้วยครับ ถ้าถึง 1684 น่าจะกลับมาเทรนเดิมแล้ว เดาๆเอา ^^

คุณป๋า ช่างค่อนแคะ น่ารักแบบโหดๆ กัดเจ็บๆคันๆ เราแค่รำ่ลากันก่อนเนอะ ไม่ได้บอกว่าจะปิดจอฉับเดี๋ยวนั้นซักหน่อย คนมีอายุก็ง้านแหละ จริงจังไปซะหมดทุกอย่าง จะมาอ่านเจอมั้ยเนี่ย ปกติ ป๋าไม่ค่อยอ่านห้องเราหรอก อิอิ นินๆซะ

รูปบางทีก็แทนคำพูด แทนใจ ได้บ่อยๆครั้งเหมือนกันเนอะ

พี่บาส ถ้ากลับเข้าเทรน ไปที่ 1705 ได้ช่วยส่งข่าวด้วยครับ ถ้าถึง 1684 น่าจะกลับมาเทรนเดิมแล้ว เดาๆเอา ^^

Dr จะได้ปล่อยดอยใช่ไหม เล่นกองทุนทองใช่ไหมจ๊ะ

ยังเลย ตั้งเปน stonehenge อยู่กลางบ้าน ย้ายยังไม่เสร็จ เหนื่อยมาก เสียดายนู่นนี่ สัญญากะตัวเองว่าจะไม่ซื้ออะไรเข้าบ้านแล้ว

เหนื่อยก็เพราะคนช่วยมาไม่สบายซะก่อนอ่ะจิ แต่ไม่เป็นไรๆ

ช่ายแล้วครับ รอ 1740 ออกหมด ส่วน SCBAUD พุ่งนี้ cutloss

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่านมาแบบไปไวมาไวนะครับ :01 จากกราฟ31-1-2013-1.gifจะเห็นว่าทองพุ่งขึ้นมาติดแนวต้านเทรนย่อยอาจเป็นต้านเล็กๆก่อนไปต่อไม่น่าให้น้ำหนักเท่าไหร่ เป้าหมายจริงๆอยู่ที่แนวต้านขาลงรายวันตอนนี้ยอมาแถวๆ1696 แล้วตรงนี้น่าปิดออเดอร์ก่อนแล้วรอย่อค่อยเก็บมุมมองวันนี้ราคาอาจย่อลงมาทดสอบแนวรับสีฟ้าแถว1670-1666 ได้ก่อนไปต่อ :aa มุมมองวันนี้gs&gf ใครเข้าที่1652 ขึ้นมาเมื่อวานนี้แถว1680ก็คงหวั่นๆเหมือนกัน โดยส่วนตัวผมปิดไปตรง1680 ตั้งทิ้งไว้1 เหลืออีก2 กะปิดที่1696 อีก1 ส่วนอีก1ถือลุ้นไว้ ซึ่งวิธีเล่นของผมมี2วิธีคือ 1 ปิดออเดอร์buyตามจุดที่บอกหรือ 2ใช้วิธีเปิดsellประกบตามแนวต้านที่บอก :047 (แต่วิธีที่2อาจมีค่าswapสำหรับgsเพิ่มนะครับ ส่วนตัวแนะนำใช้วิธีที่1 ลดปริมาณเทรนตามแนวต้านซึ่งจะช่วยลดความเสี่ยงการover tradeและค่าswapได้ ส่วนวิธีที่2จะเพิ่มความเสี่ยงตรงค่ามาร์จิ้นจะถูกใช้ในการตั้งออเดอร์เพิ่มขึ้นและมีค่าswapเพิ่มตามจำนวนออเดอร์และวันที่ถือข้ามวัน แต่ผลลัพทฺ์เมื่อหักลบด้วยorder buy-sellแล้วส่วนต่างที่ได้เหมือนกัน (ผมนำเสนอวิธีเล่นแต่ก่อนเล่นตามควรประเมินระดับความเสี่ยงที่ตัวเองรับได้ด้วยนะครับ

ส่วนทองแท่งไม่น่าห่วงเท่าไหร่ เพราะเล่นได้ทางเดียว วันนี้จึงแนะนำหากมีของแล้วลุ้นให้ผ่าน1700 ถ้าผ่านและยืนเหนือ1700ได้จะกลับเป็นขาขึ้นเต็มตัว แต่ถ้าไม่ผ่านจะย่อลงให้เก็บของอีกครั้ง :aa

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านครับ :bye

ที่มา..ข่าวหุ้น..

ราคาทองวานนี้พุ่งขึ้นหลังจีดีพีสหรัฐหดตัว

วันพฤหัสบดีที่ 31 มกราคม 2556 เวลา 07:16:50 น.

รอยเตอร์รายงานว่าราคาทองสปอตที่ตลาดสหรัฐทะยานขึ้น 13.25 ดอลลาร์ สู่ 1,676.70 ดอลลาร์ต่อออนซ์ในวันพุธ หลังจากสหรัฐรายงานว่าเศรษฐกิจสหรัฐหดตัวลงอย่างพลิกความคาดหมายในไตรมาส 4/2012 และราคาทองยังคงทรงตัวอยู่ในระดับสูงหลังจากธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ประกาศว่าจะดำเนินมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจด้วยการเข้าซื้อตราสารหนี้ต่อไป

ทั้งนี้ราคาสัญญาทองเดือนก.พ.ปิดตลาดพุ่งขึ้น 1.2% สู่ 1,679.90 ดอลลาร์ต่อ ออนซ์ โดยมีวอลุ่มการซื้อขายอยู่ที่ระดับสูงกว่าค่าเฉลี่ย 250 วันราว 25% เนื่องจากมีการโยกย้ายเงินลงทุนออกจากสัญญาเดือนก.พ.เข้าสู่สัญญาเดือนเม.ย. ก่อนที่จะถึงวันยื่นเรื่องเพื่อส่งมอบทองวันแรกตามสัญญาเดือนก.พ.ในวันศุกร์นี้

ราคาทองได้แรงหนุนในฐานะเครื่องมือทำประกันความเสี่ยงจากภาวะเงินเฟ้อหลังจากเฟดระบุในแถลงการณ์ว่า เฟดจะยังคงเข้าซื้อหลักทรัพย์จนกว่าแนวโน้มการจ้างงานจะปรับตัวดีขึ้นเป็นอย่างมาก นอกจากนี้ยังได้แรงหนุนจากการคาดการณ์ที่ว่า เฟดอาจจะดำเนินนโยบายการเงินแบบผ่อนคลายต่อไปเป็นเวลานาน หลังจากกระทรวงพาณิชย์สหรัฐรายงานว่า มูลค่าผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ของสหรัฐหดตัวลง 0.1 % ในไตรมาส 4/2012 ซึ่งถือเป็นจีดีพีที่อ่อนแอที่สุดนับตั้งแต่ปี 2009 เป็นต้นมา โดยราคาทองสปอตพุ่งขึ้นไปแตะจุดสูงสุดรอบ 1 สัปดาห์ที่ 1,682.90 ดอลลาร์หลังจากเฟดออกแถลงการณ์

ด้านยอดขายเหรียญเงินอเมริกันอีเกิลพุ่งขึ้นสู่สถิติสูงสุดในเดือนม.ค. ขณะที่กองกษาปณ์สหรัฐเปิดขายเหรียญเงินนี้อีกครั้ง

ราคาโลหะมีค่าที่ตลาด COMEX ในวันพุธ

ปิดที่ระดับ (ดอลลาร์/ออนซ์) เปลี่ยนแปลง (ดอลลาร์)

ทองเดือนก.พ. 1,679.90 +19.10

เงินเดือนมี.ค. 32.177 +99.30 (เซนต์)

ราคาโลหะมีค่าที่ตลาด NYMEX ในวันพุธ

ปิดที่ระดับ (ดอลลาร์/ออนซ์) เปลี่ยนแปลง (ดอลลาร์)

พลาตินั่มเดือนเม.ย. 1,689.30 +10.40

พัลลาเดียมเดือนมี.ค. 751.40 +1.65

ช่วงนี้นายกจะหมดวาระ งานด่วนเยอะมว๊ากๆครับพี่ขิง และที่สำคัญดูเหมือนหลังนายกหมดวาระ อาจมีการเปลี่ยนผอ.ใหม่ เนื่องจากคนเก่าทนแรงต้านไม่ไหว (เข้ามาแล้วทำให้ผลประโยชน์ของคนกลุ่มเดิมเสียไป จึงโดนกลั่นแกล้งสาระพัด ให้อยู่ไม่ได้และขอบายไป) คนดีอยู่ไม่ได้ ถ้าคนในองค์กรมองเรื่องผลประโยชน์ส่วนตนเป็นหลัก โดยส่วนตัวผม เคยพยายามจะย้ายหน่วยงานอยู่แต่ด้วยความที่ตอนนั้นผอ.ใหม่มาทำให้เริ่มมีความหวังว่าอะไรจะดีขึ้น แต่ตอนนี้ผอ.เองก็รับแรงปะทะไม่ไหว เตรียมจะย้ายโดยจะอยู่ถึงแค่สิ้นเดือนกพ. ทำให้ต้องสรรหาผอ.คนใหม่ หรืออาจจะไม่มีและให้รองปลัดรักษาการต่อไป แต่ถ้าให้รองปลัดรักษาการระบบอุบาทย์ก็จะกลับมา :033 และผมก็คงไม่สามารถทานวงจรอุบาท(เลียแข้งเลียขา เหยียบหัวกันขึ้นที่สูง)ได้อีกเหมือนเดิม ทำให้ตอนนนี้ต้องสะสางงานเก่า ให้เรียบร้อยแล้วรอดูสถานการณ์ว่า ผอ.ใหม่จะมารึไม่ถ้าไม่มาอาจจะพิจารณาตัวเอง ย้ายหน่วยงานหรือ อยู่อย่างอดทนแต่ไม่มีความสุขต่อไป :21

ปล.น้องบีมดีขึ้นมากแล้วครับคิดว่าวันนี้ถ้าพักผ่อนเยอะๆก็น่าจะหายแล้ว ขอบคุณสำหรับกำลังใจและความเป็นห่วงที่มีให้น้องบีมเสมอนะครับ :gd